SantaFe máy xăng 2.7 chạy thế nào hả các bác

NTVH

Xe hơi
Chào các bác!

Tình hình là sếp cơ quan em cần lấy một con SF nhưng vẫn băn khoăn vì vài lý do như sau:
1/ Nếu mua máy dầu thì ko rõ CRDi có khác gì với VGT ko? Với lại mua xe công ty mà mua VGT ở các cửa hàng bên ngoài thì hóa đơn ko đủ giá, khó tính chi phí, ko có hậu mãi bảo hành... bù lại được đời xe cao hơn (đó là do các bác bán hàng nói thế) và VGT nghe nói đời mới hơn CRDi...

2/ Nếu mua máy xăng thì ko rõ ăn uống thế nào, máy xăng thì hình như chỉ có HMV có, các loại hóa đơn, hậu mãi... đủ cả, giá lại hạt dẻ hơn, mà lại 2 cầu. Chỉ lo ăn uống nhiều...

Sếp giao em tìm hiểu càng sớm càng tốt. Các bác giúp em với. Các bác nào đã chạy SF rồi cho em xin ít tư vấn, em xin hậu tạ vote đầy đủ (theo khả năng em có :) )

Cảm ơn các bác nhiều.

brownrat

Xe hơi
Chào các bác!

Tình hình là sếp cơ quan em cần lấy một con SF nhưng vẫn băn khoăn vì vài lý do như sau:
1/ Nếu mua máy dầu thì ko rõ CRDi có khác gì với VGT ko? Với lại mua xe công ty mà mua VGT ở các cửa hàng bên ngoài thì hóa đơn ko đủ giá, khó tính chi phí, ko có hậu mãi bảo hành... bù lại được đời xe cao hơn (đó là do các bác bán hàng nói thế) và VGT nghe nói đời mới hơn CRDi...

2/ Nếu mua máy xăng thì ko rõ ăn uống thế nào, máy xăng thì hình như chỉ có HMV có, các loại hóa đơn, hậu mãi... đủ cả, giá lại hạt dẻ hơn, mà lại 2 cầu. Chỉ lo ăn uống nhiều...

Sếp giao em tìm hiểu càng sớm càng tốt. Các bác giúp em với. Các bác nào đã chạy SF rồi cho em xin ít tư vấn, em xin hậu tạ vote đầy đủ (theo khả năng em có :) )

Cảm ơn các bác nhiều.
Chào bác
1. bác lục lại trong này những bài cũ thì sẽ thấy Crdi và VGT chỉ là 1 thôi khác nhau cái tên gọi.
2. máy xăng 2.7 thì nghiện cũng nặng cỡ 15 - 16 vại đấy bác ợ , máy dầu thì bằng gần 1/2 tùy bác tính. Còn hậu sự :)) chết hậu mãi thì mua ở đâu mà chẳng phải trả tiền bảo dưỡng định kỳ. Mà bác ko biết là tiền nào của đó hả bác hạt dẻ hơn thì phải mất cái gì chứ.
đôi dòng góp ý cho bác.
Trong box này có bác Kiến càng cũng tâm huyết lắm (y) nhưng bây giờ bỏ nghề đi làm khoan cắt bê tông mất rồi :)) :)) :)) có bác đây trả lời cho bác khí tốt hơn

NTVH

Xe hơi
Vâng bác ợThank bác nhé.Em cũng đã hiểu ra CRDi và VGT rồi bác ạ.Tuy nhiên bác nào đã chạy qua 2.7 cho em tý thông tin nữa được ko ạ?Thank các bác.

capcon

Xe máy
Lục lại box này. Sao ko có ai trả lời thế ạ? Em cũng đang thắc mắc khoản này..

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
sao các cụ ko chọn Sorento ? santafe nhìn lúa roài, Sorento mới mẻ và đẹp hơn đó chứ.

IQ_thap

Xe máy
em đang xài SantaFe 2.7 máy xăng số tự động, em thấy ổn sau 3 năm sử dụng