[Funland] Tổng hợp thông tin về Đường sắt trên cao Cát Linh - Hà Đông

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Cụ xem lại coment của Cháu , tư duy tiểu nhược và nhất là những thằng đần làm CĐT nó dẫn tới nhiều hệ lụy cho xh . Mà đại đa số ngân sách lại đang nuôi mấy thằng đần đó .
Em tóm ý cụ nghĩa là mấy thằng nói đạo lý thì sống như thế thế phải không ạ :))

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Em thực sự rất mong muốn có giải pháp thật sự để tuyến tầu trên được đưa vào khai thác thương mại, giảm tải cho xe bus và tăng thêm hình thức GT công cộng để người dân bớt cảnh chen chúc, vất vả, khổ sở mỗi ngày. Những người có trách nhiệm hãy hành động đi, đừng đùn đẩy, trốn tránh trách nhiệm. Cùng với đó là xử lý triệt để những sai phạm để làm gương, tránh lặp lại sai lầm.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Em thực sự rất mong muốn có giải pháp thật sự để tuyến tầu trên được đưa vào khai thác thương mại, giảm tải cho xe bus và tăng thêm hình thức GT công cộng để người dân bớt cảnh chen chúc, vất vả, khổ sở mỗi ngày. Những người có trách nhiệm hãy hành động đi, đừng đùn đẩy, trốn tránh trách nhiệm. Cùng với đó là xử lý triệt để những sai phạm để làm gương, tránh lặp lại sai lầm.
Năm mới sắp hùng hục kéo về, em kính chúc cụ thoả ước mơ mong ước ạ :x

zonda82

Xe container
Ơ em tưởng chạy tít mù rồi chứ nhỉ.

coquay

Xe container
Cụ nào để ý cái đoạn ga chỗ giao giữa Nguyễn Xiển, Khuất Duy Tiến, ko? E chả hiểu người đi tàu đi bộ từ đâu để lên ga, xuống ga nữa. Điểm lên xuông giữa cái khe hầm chui. Xong đi bộ vượt rào, băng cắt 2 bên đường Nguyễn Trãi ah??? Vl thật
Trc đi qua đấy em cung thấy thế sau h đi qua mới thấy có 2 cái cầu dẫn 2 bên đấy cụ, e nhìn mấy cái nhà ga với đường cầu đi lên như ở thế kỷ 19 phong cách hoài cổ

vandatAT

Xe container
Trc đi qua đấy em cung thấy thế sau h đi qua mới thấy có 2 cái cầu dẫn 2 bên đấy cụ, e nhìn mấy cái nhà ga với đường cầu đi lên như ở thế kỷ 19 phong cách hoài cổ
Vâng, cảm ơn cụ, em thấy rùi, 2 bên. Mỗi bên 2 thang, 1 cuộn, 1 bộ.
Tại em toàn đi trong hầm nên thấy mỗi cái cầu thang đó :D

hatinh5760

Xe điện
Nhìn những sự lúng túng, xử lý của chủ đầu tư, ngành GT với dự án này với nhà thầu TQ mà quá ngán ngẩm, ko biết bao giờ mới khai trương được. Đường sắt CL - HĐ như vết dao rạch giữa mặt thủ đô nhìn mà đau đớn.

Để tận dụng, triển khai dự án hiệu quả thì chấp nhận đau thương thiệt hại chuyển đổi chức năng của dự án này thành đường xe BUS công cộng.

Đề nghị rải nhựa, cho vài trăm con Bus chạy liên tục thành 1 vòng tròn đi còn nhanh hơn, tiện lợi hơn ko lo tắc đường, đơn giản đỡ tốn 1 đống nhân viên vận hành.

Chắc chắn chi phí đầu tư, chi phí vận hành, bảo trì rẻ hơn rất nhiều mà hiệu quả chuyên chở có khi còn hơn mấy đoàn tầu đều của bọn Khựa.

Ngài thị trưởng mà làm được điều này thì giao thông công cộng thủ đô sẽ được cải thiện đáng kể, xóa được bãi cứt dài dằng dặc của bọn Khựa nô, thì sử sách ghi công, con dân được nhờ...
E thấy đúng đấy ạ.
Tại sao cứ duy ý chí vậy. Bóc đường ray, làm bus BRT luôn, chẳng đứa nào vào đó mà đi nhé.
Chắc chắn sẽ nhanh hơn là cứ chờ để đi tầu của bọn Tầu này.

hatinh5760

Xe điện
Có xe bus chạy trên cao thì em thề,thấy cái là em đi đường vòng. Có khứa ở phố có đường trên cao thì em không vào luôn. Đang yên đang lành xe bus bay từ trên cao xuống lại vui
Thế cụ nghĩ : tàu điện thì nó không thể phi xuống hay sao?
1 khi đã thích nhé!

lac007

Xe tăng
Nhìn những sự lúng túng, xử lý của chủ đầu tư, ngành GT với dự án này với nhà thầu TQ mà quá ngán ngẩm, ko biết bao giờ mới khai trương được. Đường sắt CL - HĐ như vết dao rạch giữa mặt thủ đô nhìn mà đau đớn.

Để tận dụng, triển khai dự án hiệu quả thì chấp nhận đau thương thiệt hại chuyển đổi chức năng của dự án này thành đường xe BUS công cộng.

Đề nghị rải nhựa, cho vài trăm con Bus chạy liên tục thành 1 vòng tròn đi còn nhanh hơn, tiện lợi hơn ko lo tắc đường, đơn giản đỡ tốn 1 đống nhân viên vận hành.

Chắc chắn chi phí đầu tư, chi phí vận hành, bảo trì rẻ hơn rất nhiều mà hiệu quả chuyên chở có khi còn hơn mấy đoàn tầu đều của bọn Khựa.

Ngài thị trưởng mà làm được điều này thì giao thông công cộng thủ đô sẽ được cải thiện đáng kể, xóa được bãi cứt dài dằng dặc của bọn Khựa nô, thì sử sách ghi công, con dân được nhờ...
tết đi chơi đi lên đây khóc mướn làm gì

lac007

Xe tăng
E thấy đúng đấy ạ.
Tại sao cứ duy ý chí vậy. Bóc đường ray, làm bus BRT luôn, chẳng đứa nào vào đó mà đi nhé.
rồi lại bọn khựa thi công rồi đến đời cháu cụ cũng chưa xong

Sukhoi30

Xe máy
Em vote chuyển thành đường cho xe đạp và xe đạp điện. Vốn không cần nhiều, mà cần thì có thể vay anh Vượng vì đằng nào cũng tiện cho chiến lược phát triển xe đạp điện của ảnh.

chachipheo

Xe buýt
E nghĩ đường trên cao này dành riêng cho xe 2 bánh là hợp lý nhất, rộng thênh thang tha hồ mà đua .

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
E thấy đúng đấy ạ.
chi phí vận hành, chi phí đầu tư cũng thấp mà hiệu quả lại cao cụ nhề