[CCCĐ] Sapa 30/1/2018

hornet_600

Xe tăng
Đi mấy lần mà chưa làm cái rì viu nào,tiện chuyến đi cuối năm e làm cái để đánh dấu

Trời nắng đẹp

Đường lên SP gặp 2 bạn trẻ tây lông xòe,nhìn rất trẻ,ngã chắc đau lắm vì mặt tái dại đi,bọn e xuống bê xe lên cho mà ko nói đc câu nào :D

Đất du lịch,ba cái lỗi nhẹ nhắc nhở thôi,cứ đè ra bắt,ko như trong nam là ngta chỉ nhắc nhở dân du lịch

Thời tiết về tối rất lạnh,sương mù dày đặc
Loanh quanh thị trấn cf,do chủ quan ko mang áo rét chỉ mặc cái gió nên ngồi lúc mà rét run

Mấy lần lên nhưng đây là lần đầu e nhắm lẩu cá tầm,anh chủ quán đồng hương mang rượu hải hậu ra tiếp
Mồi ngon diệu say làm quên đi cái lạnh

View sáng sớm của ks trên đườngmường hoa ko nhớ tên

Sáng hôm sau định đi Tả Van

Đường xấu,đi đc lúc ở thị trấn đồng đội call có việc "đột xuất" nên tụi e quay lại TT

Sau khi giải quyết xong,chuyển hướng lên cổng trời,thác tình yêu

Love fall

Những cung đường này chạy bằng pkl thì phê tuyệt,đi 4b ko sướng mấy :D

Cổng trời SP,em chủ người Dáy họ Lù mời trâu và lợn gác bếp

Xong xuôi,định rủ nhau lên Y Tý nhưng lại ngại thời tiết xấu,2 đc đi cùng bàn lùi nên quay về TT.
Trên đường về do gần tết nên dân bán rất nhiều đào,đi xem 1 hồi thì người ta bán rất đắt,hỏi ra toàn dân dưới xuôi,nào là người Ninh Bình,Nam Định,Hà Nam...Dọc 2 bên đường từ thác tình yêu về thị trấn.1 cành đc dc cũng tầm 800-1000k,những cành to to hơn tầm >2000k,những cây cả chục tr cũng có.Điều đáng nói là dân tình bán với thái độ kiểu xem là phải mua,hỏi mà chê đắt là thái độ,dọc đường cũng rất nhiều chú dân tộc chở theo xe máy bán,thích cành nào vời lại,xấu và nhỏ hơn chút(các chú ra giá 600->1000k),mặc cả vừa phải là bán chứ mặc cả quá là các chú ấy ko bán.Ku bạn mua đc cành với giá 400k,ban đầu giá là 800k

5h chiều,ko đi Y Tý nữa thì đánh xe quay về LC,trời đổ mưa+sương mù dày đặc,cảm giác vừa đi vừa dò xem vỉa ba toa ở đâu thật ghê,mãi đến 7h mới mò đc về đến LC,đánh chén no nê rồi hồi hồi hương,kết thúc chuyến fast food mỳ tôm mà rất lâu nữa mới quay lại đây :D :D :D

Chỉnh sửa cuối:

xenaocungthich

[Tịch thu bằng lái]
Lên Sapa giống như đại công trường băm nát cảnh quan để xây nhà cao tầng. Quả thật sự phá hoại của dân miền xuôi ko gì tả nổi

hornet_600

Xe tăng
Lên Sapa giống như đại công trường băm nát cảnh quan để xây nhà cao tầng. Quả thật sự phá hoại của dân miền xuôi ko gì tả nổi
cái này nó cũng là sự tất yếu thôi cụ,khi trở thành điểm đến hot thì các nhà đầu tư đua nhau xây ks,khu vui chơi giải trí,vấn đề là nhà nước quản lý sao cho ko ồ ạt và giữ được nét truyền thống
Lên SP giờ khác nào lên khu công trường,chỉ đi các nơi khác thôi,Tả Van,Y Tý hay vào các bản sâu sâu mới thú vị

chungtv

Xe hơi
Hôm nay có băng tuyết đấy, cụ còn trên đó không?

ADN

Xe tải
Vỉa hè bị lấn chiếm, gạch lát thì chỗ vơ, chỗ hụt. Chợ tình thì vài cậu choai choai ra loăng quăng... ko ra làm sao.
Nhưng lẩu cá tầm thì công nhận ngon có lẽ vì nó tươi.

hornet_600

Xe tăng
Vỉa hè bị lấn chiếm, gạch lát thì chỗ vơ, chỗ hụt. Chợ tình thì vài cậu choai choai ra loăng quăng... ko ra làm sao.
Nhưng lẩu cá tầm thì công nhận ngon có lẽ vì nó tươi.
Chuẩn đấy cụ,e vừa ăn cá tầm ở nhà hàng dưới xuôi ko ngon lắm thua xa tối hôm trc ăn ở sp

Sương mù ntn là bình thường ở SP cụ ơi.
Nhiều hôm em lên còn ko nhìn thấy đường.

thangpicanto

Xe buýt
Đi sương mù như này có cần chú ý gì về khoản đèn đóm k các cụ? Em cũng đang ấp ủ ra Tết làm chuyến lên Sapa :D

Maceta

Xe máy
lẩu cá tầm trên đây là ngon nhất, hợp cả với thời tiết nữa. đường lên nó hơi cua nhiều, đi cần cẩn thận

thangpicanto

Xe buýt
có đèn phá sương thì quá ngon nhưng người đi đối diện thì ghét thưa cụ
Tks cụ. Cụ cho em hỏi, phá sương mà cụ nói là 2 em đèn bé bé hay lắp trước cản xe, hay là loại led bar ạ :D

hornet_600

Xe tăng
Tks cụ. Cụ cho em hỏi, phá sương mà cụ nói là 2 em đèn bé bé hay lắp trước cản xe, hay là loại led bar ạ :D
cái này cụ ra shop người ta tư vấn rõ hơn,e đi đường thấy đa dạng lắm,mà đặc biệt là xe khách xe tải ấy,e thấy sáng kinh hồn

Bopbi_hsgs

Xe container
Chuẩn đấy cụ,e vừa ăn cá tầm ở nhà hàng dưới xuôi ko ngon lắm thua xa tối hôm trc ăn ở sp
Em đy SP cách đây 2 năm, định Tết này cả nhà lên đấy tiếp. Quán cá tầm nào ngon, cụ giới thiệu em với :)

hornet_600

Xe tăng
Em đy SP cách đây 2 năm, định Tết này cả nhà lên đấy tiếp. Quán cá tầm nào ngon, cụ giới thiệu em với :)
Mấy quán ở trung tâm thì gần,to đẹp nhưng khá đắt,thậm chí có người bị chặt chém.Em ăn ở 1 quán bình dân cuối đường Xuân Viên,quán này e ăn vài lần thì mới biết của đồng hương,quán cũ nhưng ngon và giá bình dân,3n 1 nồi lẩu cá tầm + 2 chai rượu hải hậu xách chân+rau rợ lặt vặt lần nào e ăn khoảng 600k,hôm 30 vừa rồi do tời rét nên ngồi tốn rượu thêm tí đc đãi thêm rượu :D

Bopbi_hsgs

Xe container
Mấy quán ở trung tâm thì gần,to đẹp nhưng khá đắt,thậm chí có người bị chặt chém.Em ăn ở 1 quán bình dân cuối đường Xuân Viên,quán này e ăn vài lần thì mới biết của đồng hương,quán cũ nhưng ngon và giá bình dân,3n 1 nồi lẩu cá tầm + 2 chai rượu hải hậu xách chân+rau rợ lặt vặt lần nào e ăn khoảng 600k,hôm 30 vừa rồi do tời rét nên ngồi tốn rượu thêm tí đc đãi thêm rượu :D
Tks cụ! Để hôm tới em lượn ra đấy :)

trangcucai

Xe buýt
Website
traminhcuong.com