Sapa - Câu chuyện 1 đám cưới hiện đại vùng cao :D

Benaxjnk

Xe tăng
Đây là chuyến đi sau vụ du hí bằng Dirt-bike của em.
Lần này nhóm em đi lên Sapa bằng tàu hoả,đến bến Lào cai,có xe ra đón và đưa thẳng về thị trấn Sapa, nơi có anh bạn tổ chức một bữa tiệc linh đình mà dân gian gọi là " Đám cưới " :D. Cả nhóm đã có rất nhiều kỉ niệm vui với 3 ngày ngắn ngủi, tuy nhiên em cũng xin phép đc chia sẻ với các cụ mợ ^^
Đặt chân xuống trung tâm thị trấn, cảm giác mát mẻ trong lành tuyệt cú mèo

Một trong những thú vui ko thể thiếu

Bữa nhậu đầu tiên tại nhà chú rể

To be continues...

Chỉnh sửa cuối:

PHUONGICE

Xe tải
ước gì mình đựoc như con xe

Phung_camera

Xe hơi
Khoái con Moto bác Up. Mà mến cả chị cưỡi luôn. kaka

nivana_vn

Xe tăng
Mùa này lên sapa thì nhiệt độ về đêm chắc tầm 18 độ cụ nhỉ? Nhớ lần đầu e lên sapa, e vào KS thì thấy ko có điều hòa. E ngỡ ngàng hỏi: Bác ơi, ở đây kô có điều hòa à :D Đúng là " Hỏi sư mượn lược " :D

Benaxjnk

Xe tăng
Chỗ mợ chủ dừng chân iem thấy rất quen, lóp đệm chờ mợ chủ tiếp tục nào, hehe
Sáng ra mấy anh em chạy một vòng, rồi bắt đầu chuẩn bị cho vụ đón "râu" linh đình tại Khách sạn Mường thanh. Vì từ nhà chú rể đi ra đó chừng 800m nên anh em quyết định đi bộ. Dưới trời mưa lất phất và se lạnh, không khí y như là " ngày tết " :D

Benaxjnk

Xe tăng
Nhí nhố tại ks Mường thanh , đây là đại ra...chưn ngắn :D

Với tiêu chuẩn 4Sao, khách sạn Mường Thanh sapa phục vụ khá chuyên nghiệp, Họ trang trí gian tiệc cưới khá lộng lẫy và bắt mắt

Cô dâu chú rể cũng bon chen

Trước giờ phá cỗ :))

Xin giới thiệu đại diện nhà gái : Bố cô dâu : Mọi ng có nhìn thấy quen quen ko ạ?- chú Hồng Kỳ :D

Tiệc tùng bắt đầu, đây là một trong số những ng bạn nc ngoài khá thân thiết đến dự đám cưới anh bạn Long của chúng tôi

Benaxjnk

Xe tăng
Mùa này lên sapa thì nhiệt độ về đêm chắc tầm 18 độ cụ nhỉ? Nhớ lần đầu e lên sapa, e vào KS thì thấy ko có điều hòa. E ngỡ ngàng hỏi: Bác ơi, ở đây kô có điều hòa à :D Đúng là " Hỏi sư mượn lược " :D
Em lên cũng sau tết vài tháng thôi, nhiệt độ cứ gọi là mát lịm luôn, buổi tối ra ngoài vẫn phải mặc áo khoác ấy cụ