[Funland] Sau vụ NPH liệu có còn ai kêu gọi hỗ trợ

skype0211

Xe tăng
Cuối cùng kết luận Thủy Tiên ăn bao nhiêu thế các cụ? Có bằng chứng gì không hay suy đoán? Vì vừa đọc thớt này xong em ra search thì em vẫn thấy em ấy đi từ thiện đợt vừa rồi, đọc comment thấy bà con vào khen nhiều.
C.an điều tra dựa trên thống kê từ các địa phương đưa lên theo kê khai từ bà con, ra kết quả số tiền bà con nhận được lại lớn hơn cả số tiền các mạnh thường quân quyên góp cho thủy tề
==> Tức là chi lớn hơn thu (nghe ảo lòi, có nhiều địa phương đưa lên danh sách khoảng khoảng chứ ko thể cụ thể được)🤣, do đó không có đủ cơ sở kết luận thủy tề ăn gian tiền, cho dù kết quả thu chi rất nghịch lý.😆

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
C.an điều tra dựa trên thống kê từ các địa phương đưa lên theo kê khai từ bà con, ra kết quả số tiền bà con nhận được lại lớn hơn cả số tiền các mạnh thường quân quyên góp cho thủy tề
==> Tức là chi lớn hơn thu (nghe ảo lòi, có nhiều địa phương đưa lên danh sách khoảng khoảng chứ ko thể cụ thể được)🤣, do đó không có đủ cơ sở kết luận thủy tề ăn gian tiền, cho dù kết quả thu chi rất nghịch lý.😆
Chi to hơn Thu , là Ảo.
Vậy, đôi Tiên Vinh bị cấm bỏ tiền túi vô đó à bác?

Linh Net

Xe buýt
Cụ nhầm rồi.
Lũ đế, Lũ hậu đều xuất quân rồi nhé

intl

Xe buýt
Em tin này. Cũng như tin các kết quả điều tra ở Quất Lâm, Đồ Sơn năm nào.

Tóm lại là không có chứng cứ gì, công an vào cuộc vẫn không ra thì dựa vào đâu để bảo họ ăn chặn thế cụ? Như trường hợp của cụ chỉ là vì cụ không tin thôi à?

dzoro

Xe điện
Thích làm từ thiện thì cứ bỏ tiền túi ra mà làm, ai cấm đâu? Nhưng lại thích lợi dụng vốn/tiền của người khác làm từ thiện thì làm ơn nghỉ đi cho nó rảnh.

cogang

Xe tăng
Các nhóm từ thiện vẫn vào vùng lũ ầm ầm, e đi pctt cho ngành thấy nhiều nhóm như thế, cơ mà họ ko son phấn và live stream thôi.

skype0211

Xe tăng
Chi to hơn Thu , là Ảo.
Vậy, đôi Tiên Vinh bị cấm bỏ tiền túi vô đó à bác?
Điều ảo ở đây là số liệu các địa phương đưa lên, thống kê khoảng khoảng ko sát thực tế. Điều này các địa phương cũng bảo khó khi đi thống kê lại.
Thủy tề thì nhập nhèm các khoản chi khi rút tiền mặt phát cho bà con số tiền ko giống nhau trong cùng 1 lần phát và ko có chứng cứ xác thực nữa nên c.an cũng bó tay cụ ạ.

Số liệu thống kê các khoản thu ko có khoản nào thủy tề bỏ tiền túi cụ nhé, vậy mà chi vẫn lớn hơn thu, ảo chưa.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Điều ảo ở đây là số liệu các địa phương đưa lên, thống kê khoảng khoảng ko sát thực tế. Điều này các địa phương cũng bảo khó khi đi thống kê lại.
Thủy tề thì nhập nhèm các khoản chi khi rút tiền mặt phát cho bà con số tiền ko giống nhau trong cùng 1 lần phát và ko có chứng cứ xác thực nữa nên c.an cũng bó tay cụ ạ.

Số liệu thống kê các khoản thu ko có khoản nào thủy tề bỏ tiền túi cụ nhé, vậy mà chi vẫn lớn hơn thu, ảo chưa.
Tôi không bênh vực gì đôi Tiên Vinh cả, chỉ rất muốn mọi chuyện rõ ràng, cho tất cả các bên.
Tôi nhớ chắc chắn (khó tìm lại được link): Trong Tài khoản nào đó của đôi này, có 1 khoản từ đầu.
Cũng khá to.

Còn việc "Số liệu thống kê các khoản thu ko có khoản nào thủy tề bỏ tiền túi", đâu có nghĩa là "ko có khoản nào thủy tề bỏ tiền túi", phải không ạ?

Không thể phủ nhận việc họ làm khá lởm khởm, không rõ ràng, do cảm hứng cá nhân rất nhiều, toàn cash, dẫn đến việc sẽ không minh bạch cho lắm.

Còn chuyện "... nên c.an cũng bó tay cụ ạ.", tôi không tin vụ đó.
Các đồng chí Áo xanh nhà ta ít khi bó tay lắm.
Nhất là trong cái vụ "khá đơn giản" kiểu như thế này.

skype0211

Xe tăng
Tôi không bênh vực gì đôi Tiên Vinh cả, chỉ rất muốn mọi chuyện rõ ràng, cho tất cả các bên.
Tôi nhớ chắc chắn (khó tìm lại được link): Trong Tài khoản nào đó của đôi này, có 1 khoản từ đầu.
Cũng khá to.

Còn việc "Số liệu thống kê các khoản thu ko có khoản nào thủy tề bỏ tiền túi", đâu có nghĩa là "ko có khoản nào thủy tề bỏ tiền túi", phải không ạ?

Không thể phủ nhận việc họ làm khá lởm khởm, không rõ ràng, do cảm hứng cá nhân rất nhiều, toàn cash, dẫn đến việc sẽ không minh bạch cho lắm.

Còn chuyện "... nên c.an cũng bó tay cụ ạ.", tôi không tin vụ đó.
Các đồng chí Áo xanh nhà ta ít khi bó tay lắm.
Nhất là trong cái vụ "khá đơn giản" kiểu như thế này.
Thực ra vụ này c.an cũng ko thể làm gì hơn, vì dòng tiền ra là tiền mặt và kiểm chứng khó khăn, thể hiện trong kết luận điều tra đấy cụ, kết quả chi lớn hơn thu và kết luận là ko đủ căn cứ.

tratida

Xe container
Cái hại sau khi vạch mặt bọn từ thiện giả danh là người làm từ thiện thật không ai dám kêu gọi nữa.
Thôi thì việc nhà nước vậy
người từ thiện thật không thích nhà nước thôi. Có lọ, có chai thôi. Dân ko có cứu trợ thì vẫn phải sống thôi.

Sent from Other Universe via OTOFUN

tratida

Xe container

Mr.Alo

Xe lăn
Làm mịn bạch thì 10 bà Hằng còn chả sợ nói gì 1 , có điều toàn 10 bỏ 1 =))

shiluo

Xe container
Tóm lại cụ cũng chỉ suy đoán rồi chửi người ta.
Chuyện có thể kiểm chứng: TT đã giúp đỡ rất nhiều người trong hoạn nạn.
Chuyện không (chưa) thể kiểm chứng: TT ăn chặn tiền từ thiện.
Và nhiều người phủi sạch những việc làm hữu ích của họ có thể kiểm chứng để chửi họ dựa vào chuyện không thể kiểm chứng.
Tóm lại cào phím thì luôn thanh cao
P/S: Em ủng hộ chuyện minh bạch, và giờ cũng đã bước đầu thành luật. Em cũng ủng hộ có chế tài nặng những người ăn chặn từ thiện. Nhưng khi không có bằng chứng thì không thể kết tội ai. Bây giờ các cụ đang ngồi phòng lạnh cào phím chửi thì em thấy TT vẫn đang đi vào vùng lũ giúp đỡ người dân gặp khó khăn. Dưới góc nhìn của em thì khá là bầy đàn!

tranmanhha

Xe điện
Bao nhiêu cán bộ Đảng viên đạo đức ngời ngời mà vẫn bị cụ Tiền oánh gục. Huống chi là cái đứa dân thường. Trừ khi nó là cô tiên trên trời thật. Kết luận thế cho nhanh.
( Hàng năm em vẫn ủng hộ đồng bào lũ lụt, trẻ em có hoàn cảnh khó khăn qua các quỹ hội đều như vắt chanh - 25 năm nay rồi, kẻo lắm cụ lại bảo chỉ được cái mồm ).

shiluo

Xe container
Bao nhiêu cán bộ Đảng viên đạo đức ngời ngời mà vẫn bị cụ Tiền oánh gục. Huống chi là cái đứa dân thường. Trừ khi nó là cô tiên trên trời thật. Kết luận thế cho nhanh.
( Hàng năm em vẫn ủng hộ đồng bào lũ lụt, trẻ em có hoàn cảnh khó khăn qua các quỹ hội đều như vắt chanh - 25 năm nay rồi, kẻo lắm cụ lại bảo chỉ được cái mồm ).
Tiêu chuẩn thần tiên của cụ buồn cười thật, phải là thần tiên thì mới không làm việc xấu, không làm việc bỉ ổi như ăn chặn tiền từ thiện à cụ? Em tưởng ít nhất cũng phải hi sinh vì người khác, xả thân vì người khác, chịu thiệt thòi về mình để đem lợi ích cho người khác thì mới là người tốt, thần tiên hay đại loại gì đấy chứ. Theo tiêu chuẩn của cụ thì em có thể tự tin nhận mình là thần tiên, xung quanh em nhiều người còn hơn cả thần tiên vì họ còn sẵn sàng bỏ ra nhiều vật chất, sức lực, tinh thần cho những người xung quanh.
Thật ấu trĩ khi buộc tội ai đó chỉ vì lập luận rằng ai cũng có thể là người xấu.

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Chắc phải có cái gì thì mới ham hố vậy, chứ cô này có nhiệm vụ này đâu. NN có đủ ban bệ lo việc này rồi.
Đúng là ko có lửa, sao có khói.
Em thì chả đoán, chả chắc gì. Với em bên nào làm cũng được miễn là hiệu quả, minh bạch. NS hay NN hay gì gì em chả tin, cứ bên nào làm minh bạch thì em tin.

cha biet chi

Xe điện
Có nghệ sỹ chân chính sẽ đi.từ thiện theo tâm sẽ đi.ko ham danh lợi.

CovidBuster

Đi bộ
Đọc vài com ở đây thấy hơi buồn cười. Dù rất lười gỏ nhưng cũng ráng dẹp lười cho vài í kiến. Khi người dân nghèo khổ vùng lũ trải qua những ngày bão lũ, một mất một còn. Thay vì có những tiếng nói kêu gọi hỗ trợ dân nghèo, thì đa số com trong top này lại săm soi chỉ trích những người bỏ công sức từ thiện ăn chận các kiểu.

Họ có ăn chận hay chưa, chưa ai biết chắc. Nhưng họ đã dám dấn thân ra làm, đó là điểm cộng. Mình đã không làm được, việc tử tế nhất có thể làm được lúc này là im đi để người khác làm. Ngồi xét nét để làm gì, nó bần con người ra.

Mình rời VN sống nước ngoài đã gần 40 năm. Trong thời gian này chỉ có 3 lần về VN. Lần đầu tháp tùng Boss đi công việc. Hai lần sau đó mình đi phượt liên tục miền Bắc và miền Nam. Lần cuối cách đây gần 7 năm. Thấy dân mình ở vùng quê và miền trung còn rất khổ. Vì vậy, ai bỏ công sức, tiền bạc ra giúp mình đều thấy trân trọng.

Người VN với nhau ngay trong nước, không cảm thông được cái khổ của những người dân nghèo vùng lũ. Còn đi soi sét những người bỏ công sức và tiền bạc ra giúp. Nếu các bạn là người có học thức thì nên coi lại tư duy của mình.

Đừng sống quá ích kỷ và thờ ơ. "Bầu ơi thương lấy Bí cùng" ở đâu ? Shame on YOU!!!

Mình không hứng thú đi tranh cãi. Đừng quote lại nếu không cùng quan điểm. Fvcking lowlifes!

Kia_fote

Xe điện
Nhà nước nên lo việc này cho căn cơ. Chứ năm nào cũng thiên tai, cũng trông chờ vào khoản này k ổn.
Em cũng nghĩ vậy. Năm nào cũng bị trừ mấy ngày lương vài lần với lý do hỗ trợ thiên tai nên dần dần cũng ko thấy hào hứng nữa. Về vĩ mô là trách nhiệm của nhà nước. vi mô là trách nhiệm của từng người dân. Con chim còn biết làm cái tổ để ở, con người mà cứ ngóng chờ từ thiện thì ko ổn rồi!