[TNGT] Share bài - tìm chủ xe Xe Mec S500 gây tai nạn rồi bỏ chạy

Jemice85

Xe đạp
Em xin phép share bài dưới đây của đồng nghiệp em - chồng bạn ấy là người nước ngoài, đã chứng kiến vụ việc hôm nay, anh ấy đã rất bất bình khi thấy chủ xe gây tai nạn xong bỏ đi. Các bác vào fb bên dưới xem thông tin giúp em ạ).

https://www.facebook.com/stv.whl/posts/1910073722360547

Mọi người share giúp để cùng tìm ra chủ nhân của chiếc xe này và yêu cầu cô ta phải nhận trách nhiệm!!!

Chồng mình là người đăng bài viết này và là người chứng kiến vụ việc
:(!

QL72

Xe tải
xe đẹp,số đep,mông sứt miếng

Jemice85

Xe đạp
Thấy đồng nghiệp em nói là vụ việc ở cầu Vĩnh Tuy, xế là nữ :(. Thật mất mặt chị em xế nữ quá đi...

Jemice85

Xe đạp
Em dịch tạm bài đăng trên fb (chất lượng có thể không chuẩn lắm - có trợ giúp của google translate) để các bác xem đỡ mất công nhé.

"Gửi người phụ nữ khoảng 30 tuổi, người đã gây ra một tai nạn ngày hôm nay và để lại một chàng trai trẻ bị thương nghiêm trọng trước khi biến mất, tôi muốn bạn biết điều này.
Tôi rất vui vì mái tóc và sự trang điểm của bạn trông rất đẹp sau khi bạn đi lên chiếc cầu đông nhất và nguy hiểm nhất nối hai quận nội thành Hà Nội để kiểm tra nó trong khi bạn đang nói chuyện qua điện thoại. Tôi hơi ngạc nhiên khi bạn không chú ý đến chàng trai trẻ trên chiếc xe máy đâm vào phía sau xe của bạn và bay 20 mét rồi ngã xuống ở giữa 6 làn cầu, và bạn thì vẫn thấy cuộc điện thoạicủa mình quan trọng hơn. Bản thân tôi và một vài người qua đường khác thực sự xin lỗi, bởi chúng tôi đã phải hét lên với bạn để yêu cầu bạn ra khỏi xe và ngừng nói chuyện trên điện thoại nhưng chúng tôi cảm thấy rằng tình huống bạn gây ra khá nghiêm trọng. Tôi hơi thất vọng vì bạn thậm chí không nhìn vào anh chàng đang nằm trên đường hoặc thậm chí hỏi anh ta có ổn không, nhưng không - cuộc gọi của bạn có lẽ là quan trọng hơn rất nhiều.
Để bạn được biết, tên của cậu ấy là Hưng, mới chỉ khoảng 20 tuổi và giờ cậu ấy bị vỡ đầu gối, gãy xương đùi phải và một khung xương chậu bị dập. Trong khi bạn bỏ qua tất cả mọi thứ xung quanh bạn, ngoại trừchiếc Iphone mới sáng bóng của mình, chúng tôi gọi xe cứu thương, cố gắng tự chuyển hướng giao thông cho các làn xe, giữ Hưng ổn định trong khi anh ấy bị sốc và giữ những người tranh thủ muốn nhặt nhạnh vài đồng tiền từ một số người đi xe ô tô ngang qua ném qua cửa sổ vì họ nghĩ có người bị tai nạn đã chết ở đây.
Bạn sẽ rất vui khi biết rằng xe cứu thương đến chỗ Hưng sau khoảng 15 phút, bạn sẽ thấy nó nếu bạn chưa vào taxi và chạy trốn khỏi một tai nạn nghiêm trọng, mà bạn gây ra (xin lỗi nhắc nhở bạn lần nữa) để lại chiếcô tô Mercedes S500 mới của bạn bị mắc kẹt trên cầu Vĩnh Tuy. Rõ ràng tiền không phải là một vấn đề đối với bạn nếu bạn có thể để lại một chiếc xe trị giá nửa triệu đô la – và trong khi Hưng thì có lẽ sẽ rất biết ơn nếu ai đó có thể giúp trả tiền viện phí? Cuộc đời cậu ấy có lẽ đã bị hủy hoại trong tai nạn này.
Bạn là một phụ nữ trẻ, chắc khoảng 30 tuổi, và có lẽ rất giàu có và xinh đẹp (bề ngoài) nhưng nhân tính của bạn ở đâu? Việc bạn giàu có và có một chiếc xe lớn, đắt tiền, đồng nghĩa với việc là bạn không có một chút suy nghĩ hay lòng từ bi cho người khác ư? Tôi đã chứng kiến nhiều điều khủng khiếp nhưng những gì bạn đã làm hôm nay là một trong những điều vô nhân đạo nhất mà tôi từng thấy. Bạn thực sự là một ví dụ đáng hổ thẹn của một con người.
Tôi xin đăng hình ảnh của chiếc xe của bạn - phòng trường hợp bạn quên mất đó là chiếc nào trong số những chiếc xe của mình. Chúc một ngày tốt lành!
Các bạn bè VN của tôi có thể chia sẻ bài này nhé!"

banghetheoyeucau

Xe đạp
e dần thấy chán phụ nữ lx rồi. mới có bà đâm vào đít xe mẹ e xong chạy mất hút

Thuy_CK

Xe điện
Anh tây này chắc không biết ở Việt Nam có món đặc sản gọi là hội đồng nên người gây tai nạn được phép để lại xe và rời khỏi hiện trường !

Civic TN

Xe lăn
Tài xế là nữ, bị xe máy đâm từ phía sau, để xe lại và dời khỏi hiện trường ạ?

Thuy_CK

Xe điện
Mọi người share giúp để cùng tìm ra chủ nhân của chiếc xe này và yêu cầu cô ta phải nhận trách nhiệm!!!

Chồng mình là người đăng bài viết này và là người chứng kiến vụ việc
:(!
Có thông tin khác nói xe máy đi sai và chủ xe mẹc chơi đẹp đã không bắt đền lại chịu toàn bộ chi phí mổ cho ông xe máy nhé !
https://www.facebook.com/khongsocho.official/posts/2124635967820753

Chỉnh sửa cuối:

Đức Phúc

Xe buýt
Đc phép rời hiện trường, để xe lại rồi thì sao phải tìm "cô ta" làm gì, thớt tư duy có vấn đề rồi

emvatoi

Xe máy
Quá bình thường luôn, luật pháp cho phép mà

HTlangtu

Xe điện
Văn phong của Tây lông lạ lạ, các cụ nhỉ

emvatoi

Xe máy
Chủ xe Mẹc này quá trách nhiệm luôn. Em hóng được, chủ xe Mẹc không cần bồi thường gì, đã thế lo hết viện phí, phẫu thuật cho bác xe máy. Like.

Poirot

Xe buýt
Đúng lúc em đi qua trưa nay, anh Tây chính là người rất nhiệt tình lo lắng cho thanh niên nằm đường. Công nhận bọn Tây lông ý thức và trách nhiệm cộng đồng nó cao. Còn cô gái thì em không bình luận, chỉ thấy khá là bình tĩnh, nếu là em chắc không bình tĩnh được như vậy

Thuy_CK

Xe điện
Đúng lúc em đi qua trưa nay, anh Tây chính là người rất nhiệt tình lo lắng cho thanh niên nằm đường. Công nhận bọn Tây lông ý thức và trách nhiệm cộng đồng nó cao. Còn cô gái thì em không bình luận, chỉ thấy khá là bình tĩnh, nếu là em chắc không bình tĩnh được như vậy

Chủ xe gọi điện cho người thân để được tư vấn bị thằng tây lông kêu là vô cảm chỉ mải điện thoại mà không xem xét nạn nhân !

Hungtantien

Xe buýt
Theo comment của anh Tây thì có vẻ như khi xảy ra va chạm, mợ lái xe S500 đang ngồi gọi điện trong xe... "Bản thân tôi và một vài người qua đường khác thực sự xin lỗi, bởi chúng tôi đã phải hét lên với bạn để yêu cầu bạn ra khỏi xe và ngừng nói chuyện trên điện thoại nhưng chúng tôi cảm thấy rằng tình huống bạn gây ra khá nghiêm trọng".
Em nghi là mợ ấy nép vào dừng lại để nghe điện thoại thì bị xe máy tông vào mít... Nếu vậy thì mợ ấy cũng phần nào có lỗi, nên tự sửa xe và lo viện phí cho cụ đi xe máy cũng là bình thường.

Thuy_CK

Xe điện
Theo comment của anh Tây thì có vẻ như khi xảy ra va chạm, mợ lái xe S500 đang ngồi gọi điện trong xe... "Bản thân tôi và một vài người qua đường khác thực sự xin lỗi, bởi chúng tôi đã phải hét lên với bạn để yêu cầu bạn ra khỏi xe và ngừng nói chuyện trên điện thoại nhưng chúng tôi cảm thấy rằng tình huống bạn gây ra khá nghiêm trọng".
Em nghi là mợ ấy nép vào dừng lại để nghe điện thoại thì bị xe máy tông vào mít... Nếu vậy thì mợ ấy cũng phần nào có lỗi, nên tự sửa xe và lo viện phí cho cụ đi xe máy cũng là bình thường.
Ông tây chỉ thấy cô này đang gọi điện thoại sau khi tai nạn mà không ra khỏi xe và cho rằng thế là không đẹp ;))

Có thể như sau :
Xm tông vào mít Mẹc lúc đang đi bình thường , Sau đó mẹc đỗ nép vào và ngồi trong xe gọi điện thoại cho người thân chứ không ra khỏi xe !