ShVn 125 đời 2010 sau khi thay dầu ở chỗ bác mr.oil đi cực gằn máy và gào

PhamDucThanh

Xe hơi
Chiều hôm 19-4 vừa rồi nhân ngày được nghỉ giỗ tổ em lôi con cộ của em qua chỗ bác mr.oil để bác ấy thay dầu + súc rửa động cơ... em thay dầu máy loại motul scooter và láp castroll + súc rửa động cơ .. lần trước thay ở chỗ bác mr.oil xong em thấy đi thoát máy cực kỳ, ga nhẹ tênh, bốc nhưng lần này thì khác hẳn, thay xong em thấy đi cực khó chịu, ga thì kéo mỏi tay bánh xe mới nhích lên 1 tý, mà xe đi tầm 40km trở lên thì gào chưa từng thấy, có khi còn gào hơn cả dream tàu ^:)^ em tưởng là do lọc gió chứ không nghĩ là do dầu nên chiều qua vừa mang lên head thay mất 600n cái lọc gió nhưng máy vẫn ì , gào đi rất ức chế.. sáng nay bực quá nên e ra thay dầu castrol loại 100k/1chai thì thấy máy đi khác hẳn, không gào như dầu cũ nữa .. em không có ý đổ lỗi cho dầu của bác mr.oil nhưng thật sự em là khách quen của bác , gần 1 năm nay lần nào e cũng đến thay dầu ở chỗ bác ( nhà em ở cầu giấy ) không hiểu tại sao lần này chất lượng dầu của bác lại kém đến thế, nói không ngoa dầu của bác lần này chắc chất lượng chỉ = 1/2 so với dầu của honda.. e góp ý để bác xem lại nguồn nhập dầu chứ không thế này chắc em không dám qua chỗ bác để thay dầu nữa mất :-<

P/s : Báo cáo các cụ là sáng hôm nay bác mr.oil đã liên lạc với em và giải thích cho em về sự chậm trễ không liên lạc lại là do bác ấy bận xác minh nguồn hàng, bác ấy khẳng định với em dầu của bác ấy ngày hôm đó thay cho em chắc chắn là chính hãng.. còn về việc xe em thay dầu bác ấy xong đi bị gào cá nhân em nghĩ cũng chưa thể khẳng định 100% là do dầu của bác ấy mà có thể là do 1 vài yếu tố nào khác nữa .. sau 1 hồi trò chuyện bác ấy bảo em chiều nay quay lại để bác ấy thay thế miễn phí dầu mới .. E đồng ý đến chiều quay lại nhưng em nghĩ thôi, đằng nào hôm nọ e cũng thay dầu mới rồi nên để lần thay dầu tới này em sẽ đến chỗ bác ấy thay lần nữa.. nếu dầu vẫn ổn định như những lần trước e thay thì e sẽ vẫn là khách quen đến cửa hàng bác ấy mỗi khi thay dầu.. Chân thành cảm ơn bác mr.oil đã tiếp thu ý kiến đóng góp của em

Chỉnh sửa cuối:

Zai Hà Thành

Xe đạp
Ô hay rồi đây dầu giả giờ kinh quá:D

mrkhue

Xe đạp
bác mroil vào trả lời ae đi nào.. e cũng hay thay ở mr oil nhưng mà như thế này thì lăn tăn quá :(

chảnh.boy

Xe buýt
trước e cũng thay 3 lần ở chỗ Bác ý , lần đầu thì gặp đc bác Mr OiL bác ý nhiệt tình lắm + mẹ bác cũng nhiệt tình tư vấn hướng dẫn cho nên thay dầu nào . đến lần thứ 2 đến bác ý k có nhà , có mỗi bố bác ý ở nhà Bác ý lấy cho e chai Motul LE bảo ra chỗ cửa hàng sửa xe máy gần đấy thay free, thay xong về nhà mấy hôm mới để ý dầu máy nó cứ chảy ra : 1 đêm mà chảy ra phải đến 20 giọt ý. mang ra thợ kiểm tra hóa ra lúc thay dầu cái chị thay dầu cho e vứt mất cái Zoăng.
đến lần thứ 3 : đến nhà cụ Mr Oil cũng không thấy ai ở nhà, e thì k để ý là nhà có chuông cửa nên mới ngó sửa sổ gọi có ai ở nhà k ( cửa nhà vẫn mở ) thì bố cụ ý đi từ trong nhà ra bảo e : trích dẫn y nguyên lời bác ý nói nhé : " không nhìn thấy chuông à mà goị," nói với 1 cái thái độ đuổi khách không muốn bán ý , e đi bộ ra xe quay thẳng xe đi về luôn,
từ những lần sau e toàn ra chỗ thegioidaunhot đầu đường Lê trọng Tấn thay đầu, mấy cu nhân viên cũng nhiệt tình, bơm lốp vệ sinh lọc gió free

trungnguyen1505

Xe tải
Thôi toi em toàn thay ở đấy dạo này cũng thấy máy không thoát nữa icic mà dạo này thấy giá dầu máy ở đây giảm hẳn chả có lẽ là ...icic

trungnguyen1505

Xe tải
Thôi toi em toàn thay ở đấy dạo này cũng thấy máy không thoát nữa icic mà dạo này thấy giá dầu máy ở đây giảm hẳn chả có lẽ là ...icic

noibatdau12

Xe tải
Mẹ của bác Mr.Oil này hơi bị kiêu ợ, em thay 3 lần em bít, sau e k đến thay nữa, hjx..

gau.meo

Xe hơi
:Dmay quá mình chưa thay lần nào

meomatto

Xe buýt
Nếu các công đoạn thay vẫn thế, ko có gì sai sót thì chỉ có thể là dầu tàu. Dầu đểu giờ hơi bị nhiều đấy. Hic

eddyt21590

Xe hơi
Website
bonbanh.com
mình thay ở mr oil suốt thây ổn phết mà từ đời liberty đến SH lần nào cũng ổn đi êm..lạ quá nhỉ :-?

PhamDucThanh

Xe hơi
Mẹ của bác Mr.Oil này hơi bị kiêu ợ, em thay 3 lần em bít, sau e k đến thay nữa, hjx..
Em thấy mẹ bác ấy cũng bt mà bác.. dặn dò em cẩn thận về các khoản lắm, nói chung cứ tầm 2 tháng em đến đấy thay 1 lần , lần nào cũng gặp mẹ bác ấy nhưng không thấy có vẻ gì là khó tính cả ..

PhamDucThanh

Xe hơi
mình thay ở mr oil suốt thây ổn phết mà từ đời liberty đến SH lần nào cũng ổn đi êm..lạ quá nhỉ :-?
Em khác gì bác đâu #-o gần 1 năm nay lần nào e cũng lên nhà bác ấy thay nhưng đến h phút này e nghĩ là dầu nhà bác ấy độ này có vấn đề thật

GauMemo

Xe hơi
Chiều hôm 19-4 vừa rồi nhân ngày được nghỉ giỗ tổ em lôi con cộ của em qua chỗ bác mr.oil để bác ấy thay dầu + súc rửa động cơ... em thay dầu máy loại motul scooter và láp castroll + súc rửa động cơ .. lần trước thay ở chỗ bác mr.oil xong em thấy đi thoát máy cực kỳ, ga nhẹ tênh, bốc nhưng lần này thì khác hẳn, thay xong em thấy đi cực khó chịu, ga thì kéo mỏi tay bánh xe mới nhích lên 1 tý, mà xe đi tầm 40km trở lên thì gào chưa từng thấy, có khi còn gào hơn cả dream tàu ^:)^ em tưởng là do lọc gió chứ không nghĩ là do dầu nên chiều qua vừa mang lên head thay mất 600n cái lọc gió nhưng máy vẫn ì , gào đi rất ức chế.. sáng nay bực quá nên e ra thay dầu castrol loại 100k/1chai thì thấy máy đi khác hẳn, không gào như dầu cũ nữa .. em không có ý đổ lỗi cho dầu của bác mr.oil nhưng thật sự em là khách quen của bác , gần 1 năm nay lần nào e cũng đến thay dầu ở chỗ bác ( nhà em ở cầu giấy ) không hiểu tại sao lần này chất lượng dầu của bác lại kém đến thế, nói không ngoa dầu của bác lần này chắc chất lượng chỉ = 1/2 so với dầu của honda.. e góp ý để bác xem lại nguồn nhập dầu chứ không thế này chắc em không dám qua chỗ bác để thay dầu nữa mất :-<
Vãi cả lọc gió 600k! =)) HEAD chém vãi lìn!

E qua a Sơn Xúc Xắc thay lọc gió đâu >100k thì phải chả nhớ rõ lắm!

Còn Motul Scooter có 180k! Láp thì mấy xịch!

PhamDucThanh

Xe hơi
Vãi cả lọc gió 600k! =)) HEAD chém vãi lìn!

E qua a Sơn Xúc Xắc thay lọc gió đâu >100k thì phải chả nhớ rõ lắm!

Còn Motul Scooter có 180k! Láp thì mấy xịch!
Báo cáo cả cụ là lọc gió anh sơn là lọc gió thường.. không có lớp dầu như của head nhé :)) cụ có thể cầm cái 2 cái lọc gió lên sẽ thấy điểm khác biệt.. chứ nếu lọc gió head như lọc gió anh sơn mà nó chém em 6 lít em đập thẳng vào mặt nó luôn ý chứ

vipboy136

Xe hơi
Báo cáo cả cụ là lọc gió anh sơn là lọc gió thường.. không có lớp dầu như của head nhé :)) cụ có thể cầm cái 2 cái lọc gió lên sẽ thấy điểm khác biệt.. chứ nếu lọc gió head như lọc gió anh sơn mà nó chém em 6 lít em đập thẳng vào mặt nó luôn ý chứ
Head bán cái j nó chả chém. Lọc gió 100k đi 1 thời gian cũng có dầu hết.3k,4k km thay 1 cái rẻ chán :D

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Head bán cái j nó chả chém. Lọc gió 100k đi 1 thời gian cũng có dầu hết.3k,4k km thay 1 cái rẻ chán :D
Ham rẻ quá cũng không phải tốt đâu cụ ah. Cái gì cũng có giá của nó, thời buổi bây giờ chả có cái gì vừa rẻ vừa tốt cả. Nói đơn giản cái dây cua roa của SH, cụ ra chợ giời mua loại 70k cũng có, mua hàng chính hãng Bando 550k cũng có nhưng em chắc chắn 1 điều là cái dây 70k ko bao giờ ngon = cái dây 550k cả. Lọc gió cũng thế cụ thay lọc giấy thường không tẩm dầu 100k thì không thể tốt = lọc tẩm dầu hàng chính hãng đc, lọc gió là lá phổi của xe, cụ thay lọc rẻ tiền nó giữ bụi kém với điều kiện bụi bẩn như ở VN, SH lại dung tích xi lanh lớn lượng khí vào ra nó cao. Dùng 1 thời gian bụi bẩn nó đóng cặn ở trong xilanh, trên supap rồi kim fun xăng => mòn pittong, xilanh, xéc măng => ăn dầu, yếu máy. Lúc đấy mới thấy là 1 tiền gà 3 tiền thóc :D
P/s: cụ đek biết gì mà cũng chém, làm gì có cái lọc gió nào chạy 1 thời gian có dầu, dầu máy mà rò ra tần lọc giò thì xe cụ mang đi làm lại hơi đi là vừa :))

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Dzoãn

Xe tải
Ham rẻ quá cũng không phải tốt đâu cụ ah. Cái gì cũng có giá của nó, thời buổi bây giờ chả có cái gì vừa rẻ vừa tốt cả. Nói đơn giản cái dây cua roa của SH, cụ ra chợ giời mua loại 70k cũng có, mua hàng chính hãng Bando 550k cũng có nhưng em chắc chắn 1 điều là cái dây 70k ko bao giờ ngon = cái dây 550k cả. Lọc gió cũng thế cụ thay lọc giấy thường không tẩm dầu 100k thì không thể tốt = lọc tẩm dầu hàng chính hãng đc, lọc gió là lá phổi của xe, cụ thay lọc rẻ tiền nó giữ bụi kém với điều kiện bụi bẩn như ở VN, SH lại dung tích xi lanh lớn lượng khí vào ra nó cao. Dùng 1 thời gian bụi bẩn nó đóng cặn ở trong xilanh, trên supap rồi kim fun xăng => mòn pittong, xilanh, xéc măng => ăn dầu, yếu máy. Lúc đấy mới thấy là 1 tiền gà 3 tiền thóc :D
P/s: cụ đek biết gì mà cũng chém, làm gì có cái lọc gió nào chạy 1 thời gian có dầu, dầu máy mà rò ra tần lọc giò thì xe cụ mang đi làm lại hơi đi là vừa :))
e đồng quan điểm với cụ ;) k phải là về vấn đề giàu nghèo nhưng thấy cái loại lọc gió ~100k k đc. ổn cho lắm