[CCCĐ] Singapor xinh đẹp trong mắt con bé lơ ngơ lần đầu đi ngoài

Nhimyeu1601

Xe hơi
Đi tơi vìa được hơn 1 tháng rùi mà bi giờ em mí có can đảm viết bài lên đây. Lần đầu em viết bài phải cách đây 2 năm có lẻ rùi ấy ạ.
Hum nay mưa gió, bùn bùn em rảnh quá, lại được các cụ động viên thế là em viết lun
Ps: Các cụ đừng ném gạch ném đá em nha, tội nghiệp

hailuatn

Xe container
Vâng, em lót dép hóng cảm nhận của một 'con bé' lần đầu 'đi ngoài' :)).

soiso

Xe hơi
sao chưa thấy j nhỉ

porsche18

Xe tải
Lần đầu làm chuyện ấy...thật là hay

echnikj

Xe container
Đi tơi vìa được hơn 1 tháng rùi mà bi giờ em mí có can đảm viết bài lên đây. Lần đầu em viết bài phải cách đây 2 năm có lẻ rùi ấy ạ.
Hum nay mưa gió, bùn bùn em rảnh quá, lại được các cụ động viên thế là em viết lun
Mợ post ảnh lên đi!

Chuột bạch

Xe container
Hóng kinh nghiệm đi Singapore

Nhimyeu1601

Xe hơi
UOTE="vulanlt, post: 41926990, member: 134630"]Hóng bài review chi tiết của mợ vì em cũng có kế hoạch đi Singapore với cty thời gian đến.

Gửi từ C6903 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk[/QUOTE]

e chưa từng được đi xinh-ga-bo
Vâng, em lót dép hóng cảm nhận của một 'con bé' lần đầu 'đi ngoài' :)).
sao chưa thấy j nhỉ
Lần đầu làm chuyện ấy...thật là hay
Mợ post ảnh lên đi!
Cụ đã ngó chữ ký của cụ GiaoThông chưa? :))
Em vừa gõ được mấy chữ thì có cụ gọi em lấy vòng gỗ sưa, em vừa đi giao hàng vìa
Em tạm ứng trước 5xu ảnh ạ

soiso

Xe hơi
ah mà thím có bán j k thấy mợ vào đc chợ giời rồi đấy

Nhimyeu1601

Xe hơi
Chuyến đi này của em khá bất ngờ, cũng không kịp tìm hiểu hay chuẩn bị gì nhiều. Mất 1 ngày để đi đổi tiền malay và tiền Sing, gói gém quần áo, xin xép bố mẹ, con cái và lên đường.
Em bay thẳng từ Nội Bài đi Malay rùi mới sang Sing bằng đường bộ
Malay thì không có nhiều điều để nói nên em chỉ kể sơ sơ qua ảnh thui ạ

Sân bay Kuala Lumpur. Ấn tượng ban đầu là nhỏ nhỏ xinh xinh, dưng mà càng đi càng thấy nó rộng khủng khiếp

Bữa cơm đạm bạc trên máy bay ạ

Máy bay Malaysia :))

Nhimyeu1601

Xe hơi
Ấn tượng ban đầu khi xuống sân bay Kuala Lumpur là nó khá nhỏ, xinh đẹp, sạch sẽ, nhưng đấy chỉ là ban đầu thôi ạ.
Càng đi càng thấy nó rộng.

Tàu điện trong sân bay ạ

Các cô gái malay xinh đẹp

Mấy anh chàng này cũng duyên lắm ạ, em cứ nhìn mãi thui

Con bé gà mờ dư em nhầm nhọt trầm trọng. Xe điện ngầm trong sân bay là để chở khách từ ga sang khu lấy hành lý ấy thế mà em cứ hí hửng tưởng là xe điện vào thành phố, còn quay cờ lip như đúng rùi ý
Dạ em mời các cụ tham quan tàu điện ạ

Nhimyeu1601

Xe hơi
Một góc thành phố khi nhìn cửa cửa sổ của khách sạn

Trước mặt khách sạn là 1 khu, uhm khá quan thuộc, em thấy giống giống Việt Nam mình. Bên này có mấy quán ăn sáng, ăn đêm khá ổn. Khẩu vị chuẩn Tung của luôn ạ: Ngọt, cay, ngấy

Và đây là KS mà đoàn nhà em ở. Sạch sẽ, nhân viên thân thiện, nhiệt tình (à bên này các cụ đi thì nhớ mang kèm quả ổ cắm 3 chân vuông nhá, ổ cắm 2 chân nhà mình sang đây là chịu chết luôn)
Phía dưới khách sạn có quán cafe, trung tâm mua sắm, siêu thị mini. Đồ ở đây khá rẻ so với Việt Nam. 1 cốc cafe tầm 2, 3 ringgit (1 rg bằng khoảng 6k Việt Nam), các cụ mợ có thể mua bánh kẹo, đồ ăn vặt ở đây lun, thậm chí đặc sản mang về làm quà ạ

Hungnx34

Xe tải
Mợ cho em hỏi chi phí 1m đi như mợ sang Singapore là bao $ ạ? Tất tần tật, ko tính mua sắm mợ nhé

Nhimyeu1601

Xe hơi
Hôm sau thì tụi em đi ngắm quảng trường độc lập, tham quan khu chế tác đá đen (Quốc bảo của malaysia), khu bán kim cương, dầu nóng (Dầu dùng khá tốt các cụ ạ, em mua hẳn mấy chai biếu các cụ họ hàng)
Người dân malaysia khá dễ chịu và hiếu khách, ví dụ điển hình là 11h em gọi grap để vào chợ đêm Malay. Anh tài xế rất nhiệt tình hỏi han và còn dặn dò rất cẩn thận

Anh chàng dẫn đường độc thân vui tính, di dỏm và cũng khá kiệm lời. Ấy thế mà mỗi khi ảnh cất tiếng là cả xe cười nghiêng ngả luôn, thế mới tài chứ

Động Batu với vé tham quan là 0đ
Bức tượng khổng lồ Murugan – một vị thần Hindi, có lẽ là điểm nổi bật nhất của điểm đến này. Em nghe anh hướng dẫn bẩu bức tượng cao tới 42,7 m và là bức tượng Murugan cao nhất thế giới.
Tiếp đó là một cầu thang khổng lồ có tới 272 bậc, dẫn đến một hang động lớn.

Ở lối lên cầu thang các cụ các mợ sẽ thường xuyên bắt gặp những chú khỉ tinh nghịch, quái đản (Hix em mua hộp bánh ăn được 2 miếng thì bị đám khỉ cướp mất)
Đám khỉ đáng ghét
À, các chị em lưu ý khi vô đây họ không cho mặc quần sóc và váy. Mọi người sẽ phải thuê những chiếc khăn để quấn với giá 5rg (Được trả lại 3rg khi trả lại khăn ạ)

Trong động khá rộng, em chụp nhưng mất xừ ảnh

À, ở động này có 1 điểm mất phí đó là Động đen. Đúng như tên ạ, động này đen thui ko có chút ánh sáng. Các cụ mợ muốn vào đây thám hiểm phải mang theo đèn, có người dẫn đường và đương nhiên mà mất phí. 20 ring cho 1 người
Em đứng ngoài nhòm nhòm thấy hôi rình và toàn dơi là dơi nên thôi không vào làm j cả

Nhimyeu1601

Xe hơi
Mợ cho em hỏi chi phí 1m đi như mợ sang Singapore là bao $ ạ? Tất tần tật, ko tính mua sắm mợ nhé
Dạ tiền vé máy bay, khách sạn, ăn uống, đi lại (Em đi grap ở malay và đi xe đạp, tàu điện ngầm, xe bus ở Sing)
Tổng thiệt hại hết khoảng 13tr/5 ngày. 2 ngày ở Malay và 3 ngày ở Sing ạ

Nhimyeu1601

Xe hơi
Nói chung thì Malay không hấp dẫn em lắm. Có mấy điểm em mún đi thì không đi được vì mấy người đi cùng không thích.
Mấy điểm ghé qua thì toàn là đá đen rồi kim cương, socola, toàn thứ em ứ có xiền mua
Ẩm thực malaysia thì chủ yếu là đồ Tung của và Ấn độ. Cay, nồng, ngọt, nhiều xì dầu, nhiều gia vị
Có 1 cái em thấy hay hay là cửa hàng nào cũng rứa, từ kim cương cho đến đá đen. Bên ngoài nhìn xấu òm, hoang sơ, bên trong thì long lanh và toàn là ở tầng hầm.
Ps: Các khu giới thiệu dầu gió, đá đen, sâm tongcat ali, socola, kim cương đều nói tiếng Việt cực hay, chuẩn giọng Nam Bộ luôn ạ.

À, ở đây cũng có khu chợ đêm không khác j ở Việt Nam các cụ ạ, mỗi tội 10h30 là vắng tanh vắng ngắt rùi.
Em chụp bằng điện thoại nhưng ko lưu lên đám mây j đó nên ĐT vỡ là cũng mất hết ảnh. Em tả bằng mồm nhá

Nhimyeu1601

Xe hơi
Hum nay em dừng ở đây thui ạ, em đi vìa đơi.
Mai em viết về Singapor nha, không các cụ lại bảo tiêu đề chả đúng j cả
Em cảm ơn các cụ các mợ đã rót rượu, đọc bài ủng hộ em, hihi
Ps: ngocmai227 em gửi là mấy nghìn xu ảnh luôn rùi nhá