[Funland] Tổng hợp chuyện của Ofer Nike K

Nike K

Xe hơi
Em thấy dễ lắm, cụ cứ tạo 1 nhóm zalo add các thành viên vào đó. Mỗi lần ăn xong ai trả thì chụp cái bill đưa lên rồi đếm đầu chia xôi. Ai quên ko trả thì nhắc tạo mấy icon vui vẻ là đc cụ àh ... Cty e toàn chơi kiểu đó, ko ai ko trả cả.
Cách này cực kì hay ạ. E cảm ơn cụ rất nhiều.

Surgeon94

Xe đạp
Đầu óc nên để tính làm sao kiếm được nhiều tiền hơn mợ ạ :))
Chứ mấy chục nghìn mà làm mình tốn mất mấy chục phút cuộc đời mỗi ngày thì uổng quá :))

Dangbaoyenjjj

Xe máy
Mợ chẳng có vấn đề gì cả. Mng quên thì nhắc vui vẻ thôi. Đừng có không nói xong cứ để bụng rồi suy nghĩ do bản thân do hoàn cảnh.

Được gửi từ iPhone - Otofun

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Em là kiểu người hay tính toán?
Em là nữ!
Tuần trước em đi làm chưa có đồ ăn sáng, em đặt qua app nhưng vì phí ship cao quá nên em rủ 4-5 người ở công ty đặt chung. Em cũng nói là đặt chung cho phí ship rẻ. Thế mà sau đó chẳng ai nhớ để trả tiền cho em cả. Dù cũng chẳng đắt gì chỉ 30k/ người.
Em biết vậy và tự rút ra là lần sau k đặt đồ cho mn như vậy nữa
Đi ăn trưa với nhau theo kiểu campuchia. Em là người thanh toán, em sẽ thấy vui nếu mọi ng sau đó tự giác trả đủ cho em. Rất sòng phẳng. Em sẽ không hỏi tiền và xem như mời ng đó 1 bữa nhưng em sẽ cảm thấy k thoải mái lắm nếu ng ta quên ko trả tiền em. Em thấy mọi ng rất hay quên. Hay tại vì em cứ nhớ?

Quần áo dù em rất hay đi mua, 1 tuần em đi mua 1 lần nhưng ko phải lần nào cũng mua được. Mua được 1bộ đồ ưng ý em ngắm rất lâu và phải thật sự thật sự thích và đep em mới quyết lấy. Em không thích mua bừa phứa rồi ko mặc. Vừa phí tiền vừa chật tủ.

Em như vậy có phải rất tính toán quá k ah? Ng khác mời em hay cho em 1 cái gì, em cũng tìm cơ hội để mời lại hoặc trả lại. Nhưng vì mới đây em có kết bạn với 1 ng mà kiểu,hay mời mọi ng, hay cho và tiêu tiền rất thoáng nên em tự cảm thấy có phải mình có vấn đề không? Nhà e cũng khó khăn,bố mẹ ở quê còn nghèo khổ, nhiều lúc chỉ cần chuyển khoản cho bố mẹ vài trăm mua đồ ăn bố mẹ cũng rất quý. Có phải vì vậy mà em đâm ra tính toán như bh? Dù em đi làm rồi,em cũng k phải kiểu người quá tiết kiệm, hẹp hòi nhưng từ ngày có người bạn đó, e cảm thấy mình k ổn. Có phải em k ổn phải k? Các cụ mợ nhìn nhận khách quan giúp em với
Anh yêu em!

phuongmit

Xe cút kít
Đầu óc nên để tính làm sao kiếm được nhiều tiền hơn mợ ạ :))
Chứ mấy chục nghìn mà làm mình tốn mất mấy chục phút cuộc đời mỗi ngày thì uổng quá :))
Đây là cách sống của những người xung quanh chứ k phải chuyện mấy chục nghìn =)) tháng 100 củ như cụ còn lăn tăn 3 bánh hay 4 bánh cơ mà ;))

truongtuongtu

Xe hơi
Mợ nghĩ thế là bình thường, cty quên nhiều thế thì lần sau bỏ. Tiền đãi người dưng thì gửi cho bố mẹ vẫn hơn.
Đầu tư mối quan hệ thì vẫn có nhé chứ e ko khuyên mợ ko giao lưu gì

Peter Dzung

Xe hơi
Cụ nào tóm tắt nội dung của mợ chủ giúp e với ạ. Dài quá 🥲

sthd

Xe lăn
em tính toán mà một tuần em đi mua quần áo một lần? tủ nào chứa cho hết?

ceconam

Xe điện
Em là nữ!
Tuần trước em đi làm chưa có đồ ăn sáng, em đặt qua app nhưng vì phí ship cao quá nên em rủ 4-5 người ở công ty đặt chung. Em cũng nói là đặt chung cho phí ship rẻ. Thế mà sau đó chẳng ai nhớ để trả tiền cho em cả. Dù cũng chẳng đắt gì chỉ 30k/ người.
Đi ăn trưa với nhau theo kiểu campuchia. Em là người thanh toán, em sẽ thấy vui nếu mọi ng sau đó tự giác trả đủ cho em. Rất sòng phẳng. Em sẽ không hỏi tiền và xem như mời ng đó 1 bữa nhưng em sẽ cảm thấy k thoải mái lắm nếu ng ta quên ko trả tiền em. Em thấy mọi ng rất hay quên. Hay tại vì em cứ nhớ?

Quần áo dù em rất hay đi mua, 1 tuần em đi mua 1 lần nhưng ko phải lần nào cũng mua được. Mua được 1bộ đồ ưng ý em ngắm rất lâu và phải thật sự thật sự thích và đep em mới quyết lấy. Em không thích mua bừa phứa rồi ko mặc. Vừa phí tiền vừa chật tủ.

Em như vậy có phải rất tính toán quá k ah? Ng khác mời em hay cho em 1 cái gì, em cũng tìm cơ hội để mời lại hoặc trả lại. Nhưng vì mới đây em có kết bạn với 1 bạn nữ có quan điểm tiêu tiền rất khác em. E cảm giác như b ấy ít có khái niệm " tiếc tiền" mà kiểu,hay mời mọi ng, hay cho và tiêu tiền rất thoáng nên em tự cảm thấy có phải mình có vấn đề không? Nhà e cũng khó khăn,bố mẹ ở quê còn nghèo khổ, nhiều lúc chỉ cần chuyển khoản cho bố mẹ vài trăm mua đồ ăn bố mẹ cũng rất quý. Có phải vì vậy mà em đâm ra tính toán như bh? Dù em đi làm rồi,em cũng k phải kiểu người quá tiết kiệm, hẹp hòi nhưng từ ngày có người bạn đó, e cảm thấy mình k ổn. Có phải em k ổn phải k? Các cụ mợ nhìn nhận khách quan giúp em với
Chẳng phải lo lắng vì ai cả, mình cứ tự tin theo suy nghĩ của mình thôi...

Nike K

Xe hơi
Đi chơi thanh toán mợ giữ bill, về nhà lập cái group post ảnh bill chia tiền nhé. Đặt đồ cho mng cũng thế, ship 30k chia ra 3-4 người k đáng bnh nhưng nếu mợ k thoải mái thì cũng post vào cái nhóm chia đều số tiền cần thu. E k nghĩ đó là tính toán mà việc gì ra việc đó ạ.
Mợ 1 tuần đi mua đồ 1 lần là nhiều rồi đó chứ. Em 1 năm mua 1-2 lần thôi :D
E lên đây được các cụ chỉ cách này rất là hay ai. Nhưng chuyện ăn sáng cách đây gần 1 tuần rồi thì cho qua cụ nhỉ? Vì h mà lập nhóm e cũng ngại lắm thà lúc đó đúng k cụ?

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Em là nữ!

Em như vậy có phải rất tính toán quá k ah? Ng khác mời em hay cho em 1 cái gì, em cũng tìm cơ hội để mời lại hoặc trả lại. Nhưng vì mới đây em có kết bạn với 1 bạn nữ có quan điểm tiêu tiền rất khác em. E cảm giác như b ấy ít có khái niệm " tiếc tiền" mà kiểu,hay mời mọi ng, hay cho và tiêu tiền rất thoáng nên em tự cảm thấy có phải mình có vấn đề không? Nhà e cũng khó khăn,bố mẹ ở quê còn nghèo khổ, nhiều lúc chỉ cần chuyển khoản cho bố mẹ vài trăm mua đồ ăn bố mẹ cũng rất quý. Có phải vì vậy mà em đâm ra tính toán như bh? Dù em đi làm rồi,em cũng k phải kiểu người quá tiết kiệm, hẹp hòi nhưng từ ngày có người bạn đó, e cảm thấy mình k ổn. Có phải em k ổn phải k? Các cụ mợ nhìn nhận khách quan giúp em với
trời. tính toán cái j hả e. e có ky bo, ăn nhờ ở đậu ai đâu mà phải lăn tăn ngĩ ngợi. bạn bè nếu ko hợp thì m chơi xã giao thôi. a thích kiểu sòng phẳng rõ ràng như e.
ps: vk a may mắn dc sinh ra trong gđ rất có đk nhưng xử sự giống hệt e. mọi thứ liên quan đến tiền rõ ràng, ai cho m j thì m trả lại như thế, tiền nong j chung chi sòng phẳng ko để ngừoi thiệt cũng như ko thích m thiệt. à mà vk a khác e là ko mua quần áo nhiều nhé😝.

KoenigseggPigani

Xe tăng
Sống dc mấy đâu, tiết kiệm làm gì (hoặc có nhà có xe rồi thì bỏ tk đi)
Cho sống lại e sẽ xõa ở giai đoạn 20-30, lúc đó có sức khỏe có cảm xúc mà hưởng thụ
Giờ cơ bản chả thiếu cái gì mà chả có tí cảm xúc nào, thích gì làm dc ngay, thích mua gì đặt luôn bên EU về nhưng chả còn cảm xúc khát khao sung sướng như cái thời mua dc cái tai nghe tàu bên Lê Thanh Nghị nữa rồi

Surgeon94

Xe đạp
Đây là cách sống của những người xung quanh chứ k phải chuyện mấy chục nghìn =)) tháng 100 củ như cụ còn lăn tăn 3 bánh hay 4 bánh cơ mà ;))
Thì nói thẳng: trả tao tiền ăn đây, xong !
E thấy mợ chủ như kiểu ấm ức :))

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Em là nữ!

Ồ, tôi nói thật với mợ như này này, quan trọng là mợ có xinh hay ko và nhìn chắc chắn hay ko thôi còn những cái khác có hay ko thì ko quan trọng đâu. Cánh đàn ông chúng tôi chỉ thích phê khi nhìn một người phụ nữ chứ nói thật chúng tôi chả quan tâm mấy cái tính toán hay chi li gì của các mợ đâu. Việc của các mợ là làm đẹp và thay đổi trang phục liên tục, việc của cánh chúng tôi là kiếm xèng và gia tăng liên tục. Chúng ta chia sẻ và hòa quyện lẫn nhau mới là đích đến của nhiều người chứ ai hơi đâu để ý ba cái linh tinh làm gì.

Tất nhiên rồi, hòa quyện lẫn nhau hay quất ngựa truy phong là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể sẽ ko phải là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về các vấn đề ăn ốc đổ vỏ nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi vì đó là tôi mà phải ko nào.