[Funland] Tổng hợp chuyện của Ofer Nike K

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Không có ai quên cả đâu, họ cố tình lờ đi đấy. Thế cho nên nếu mợ ko cảm thấy thoải mái thì không nên tiếp tục mua chung, ăn chung với mọi người rồi đứng ra trả tiền nữa.
Tiền bạc không sòng phẳng thì thường không duy trì được quan hệ lâu dài

nidea

Xe tăng
Không có ai quên cả đâu, họ cố tình lờ đi đấy. Thế cho nên nếu mợ ko cảm thấy thoải mái thì không nên tiếp tục mua chung, ăn chung với mọi người rồi đứng ra trả tiền nữa.
Tiền bạc không sòng phẳng thì thường không duy trì được quan hệ lâu dài
Em thấy các cụ nhận xét đồng nghiệp hay bạn của mợ thớt hơi chủ quan trong khi câu chuyện của mợ ý chẳng rõ ràng như chính mợ ý. Như mợ ý chia sẻ thì gần như những người xung quanh mợ ý đều như vậy thì điều cần phải xem lại bản thân mình chứ còn gì nữa.

Soldier331

Xe tải
Em rất tôn trọng và thích những người rõ ràng, rành mạch như mợ. Bất kể cái gì dính dáng đến kinh tế đều cần sòng phẳng, thế mới bền lâu. Cho ra cho, chung ra chung, chia ra chia

binhnq2

Xe tăng
Đúng là tính toán thật :))
Tính quá đâm dại chứ??? Cơ mà chưa hiểu là vụ ship chung này thì phí ship mợ chủ trả, còn hàng thì 4 5 ng kia có trả ko nhỉ???
Cơ mà biết tính toán là tốt rồi!!!

toyennha

Xe lăn
Đám bạn em chơi từ thời phổ thông. Đi nhậu mày : chia đều tóc ngắn tóc dài miễn phí. Muốn ăn gì ăn muốn uống gì muốn. Gọi món gọi đồ uống phải dùng hết ko hết nhờ trợ giúp giúp ko hết mang về. Tới giờ em 41 nồi bánh chưng chưa mất thằng bạn nào vì tiền. Ko tính toán thì chia đủ. Còn bạn em là chia đủ nhưng ko ăn đồng mày ăn ít uống ít có thể mang theo nhiều tóc dài và vẫn trả đủ tiền chia đều tóc ngắn

Húp sụp sụp

Xe điện
Mợ rất ổn, sau này có gia đình sẽ có đủ tiền (giàu thì còn do số)

Sammy2017

Xe tải
Cụ không tính toán nhé, tính cụ là cam chịu rồi. Cụ im im vậy vừa ấm ức mà vẫn phải ngọt nhạt bề ngoài. Phải em em hô lên luôn, mất lòng trước được lòng sau. Nhưng may mắn đồng nghiệp và bạn bè của em không hãm như của cụ. Đặt gì cứ campuchia xong auto chuyển khoản không phải nhắc. Bạn bè thì không đến mức sòng phẳng thế, mà kiểu mình mời bữa trước nó mời bữa sau, vậy mối quan hệ mới bền.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Bạn chủ thớt có ảnh ko, có ảnh em mới tin là nữ nhé =))

xuanbach6789

Xe hơi
Em thấy mấy việc đó là đúng, có gì sai đâu nhỉ.
Có cái là nên nói thẳng ra với mọi người. Ví dụ: Tớ trả tiền, rồi mọi người share trả lại mình nhé
:)

intvn

Xe đạp
Nên thoải mái trong phạm vi cho phép. Ngoài ra thì không phải nghĩ ngợi nhiều

Nongdantb

Xe buýt
Đôi khi từ ngữ hay hành động dễ gây hiểu nhầm là được mời lắm.

gis123

Xe điện
Mợ chỉ là không thoáng thôi, chứ ko phải tính toán theo quan điểm cá nhân em. Người tính toán thì họ luôn tính làm sao có lợi cho họ. Đặc điểm nhận dạng là không có bạn chơi lâu dài.

ROW

Xe tải
Em là kiểu người hay tính toán?
Em là nữ!
Tuần trước em đi làm chưa có đồ ăn sáng, em đặt qua app nhưng vì phí ship cao quá nên em rủ 4-5 người ở công ty đặt chung. Em đưa app cho mọi người tự chọn món.
Em cũng nói là đặt chung cho phí ship rẻ. Thế mà sau đó chẳng ai nhớ để trả tiền cho em cả. Dù cũng chẳng đắt gì chỉ 30k/ người.
Em biết vậy và tự rút ra là lần sau k đặt đồ cho mn như vậy nữa
Đi ăn trưa với nhau theo kiểu campuchia. Em là người thanh toán, em sẽ thấy vui nếu mọi ng sau đó tự giác trả đủ cho em. Rất sòng phẳng. Em sẽ không hỏi tiền và xem như mời ng đó 1 bữa nhưng em sẽ cảm thấy k thoải mái lắm nếu ng ta quên ko trả tiền em. Em thấy mọi ng rất hay quên. Hay tại vì em tính toán quá nên em ko quên.?!

Quần áo dù em rất hay đi mua, 1 tháng em đi mua 1 lần hoặc có sự kiện gì đó em lại thích nhưng ko phải lần nào cũng mua được. Mua được 1bộ đồ ưng ý em ngắm rất lâu và phải thật sự thật sự thích và đep em mới quyết lấy. Em không thích mua bừa phứa rồi ko mặc. Vừa phí tiền vừa chật tủ. Thế mà người bạn em mới quen lại bảo em tính toán khi mua đồ, b ấy ko tính được như em vì bạn ấy cứ thích là mua, mua về có khi ko mặc được nhưng mua vì thích

Em như vậy có phải rất tính toán quá k ah? Ng khác mời em hay cho em 1 cái gì, em cũng tìm cơ hội để mời lại hoặc trả lại. Nhưng vì mới đây em có kết bạn với 1 bạn nữ có quan điểm tiêu tiền rất khác em. E cảm giác như b ấy ít có khái niệm " tiếc tiền" mà kiểu,hay mời mọi ng, hay cho và tiêu tiền rất thoáng, đi đâu cũng gọi taxi trong khi em thấy có thể đi xe máy là ổn.

Đi đâu làm gì em cũng tính thử xem nếu đến đây thì đắt hơn bao nhiêu. Mua đồ điện tử hay đồ gia dụng em search hết các cửa hàng điện máy cửa hàng nào rẻ thì em mua. Mua cái gì mà số tiền lớn em đều căn nhắc kĩ lắm. Ko bao h một phát chốt luôn như một số người.

Nói chung em thấy em luôn tính toán.

Từ khi em chơi với người bạn đó, em tự cảm thấy có phải mình có vấn đề không? Nhà e cũng khó khăn,bố mẹ ở quê còn nghèo khổ, nhiều lúc chỉ cần chuyển khoản cho bố mẹ vài trăm mua đồ ăn bố mẹ cũng rất quý. Bố mẹ em sống rất tiết kiệm, mẹ toàn dặn em là phải tiết kiệm, mẹ ở quê tiếc từng 10k-20k...
Có phải vì vậy mà em đâm ra tính toán như bh? Dù em đi làm rồi,em cũng k phải kiểu người quá tiết kiệm, hẹp hòi nhưng từ ngày có người bạn đó, e cảm thấy mình k ổn. Có phải em k ổn phải k? Các cụ mợ nhìn nhận khách quan giúp em với
Em tiêu bằng tiền của em hay tiền của bạn em; nếu tiêu bằng tiền của em thì thế là bình thường em nhé. Còn nếu tiêu bằng tiền của người khác mà vẫn tính toán như vậy thì lại càng tuyệt vời và đáng khen.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]

tranmanhha

Xe điện
Phụ nữ là phải tính toán chi li mới tốt cho gia đình.
Chứ phụ nữ hoang tàn là không ổn.

Bigmoto

Xe container
hỏi mệ thẳng chứ ngại gì, vương quốc campuchia muôn năm.

Ac080

Xe tăng
Sống dc mấy đâu, tiết kiệm làm gì (hoặc có nhà có xe rồi thì bỏ tk đi)
Cho sống lại e sẽ xõa ở giai đoạn 20-30, lúc đó có sức khỏe có cảm xúc mà hưởng thụ
Giờ cơ bản chả thiếu cái gì mà chả có tí cảm xúc nào, thích gì làm dc ngay, thích mua gì đặt luôn bên EU về nhưng chả còn cảm xúc khát khao sung sướng như cái thời mua dc cái tai nghe tàu bên Lê Thanh Nghị nữa rồi
Còm của cụ chẳng liên quan đến topic của chủ threat :))

pandakiss

Xe buýt
Đầy thằng mồm cứ nói ko fai nghĩ ngợi về tiền, ngồi khoe hết cái này cái nọ, chai vàng này, điếu xì gà kia, oto này nọ nhưng khi đi uống bia ăn nhậu, lúc thanh toán ếu thấy đâu.
Em tiết kiệm thế là đúng, nhiều người tiêu tiền có phải tiền mình làm ra đâu, hoặc là ko fai lo cho ai.