Smart car- Cần hỏi gấp

Just55

Đi bộ
Ở Hà Nội mình đã thấy có Smart car chạy trên đường rồi, Vậy mọi người thường sửa chữa, bảo trì Smart Car ở đâu? Mình đang có 1 smart car for two giờ nó đang bị lỗi cần sửa và bảo dưỡng. Lần trước đã đi thay dầu ở hãng của bọn Mercedes rồi nhưng quả thực tụi nó chẳng biết gì về xe này cả nên bạn nào biết chỗ nào chuyên/đã từng sửa chữa cho nhiều Smart Car thì chỉ hộ mình. Mình đang cần gấp, giờ ko dám chạy xe vì sợ nó hỏng nặng giữa đường thì thôi rồi.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Ở Hà Nội mình đã thấy có Smart car chạy trên đường rồi,.
hì chả có chỗ nào chuyên xe này đâu, cả Hà Nội có vài cái xe thì làm gì có ai mà "chuyên" được :P có con này cùng họ nhà bác đang nằm chỗ em mà bận chưa làm được, con này chất lượng không tương xứng với thương hiệu của Mercedes chút nào:

- mới có 58 ngàn km
- Vào số chậm, nhả chân phanh ra số lùi hay D (xe này gọi là số A) xe vẫn không nhúc nhích, phải gas lên nó mới hự một cái
- Đang chạy giảm tốc độ là chết máy, em đi thử từ chợ bưởi về long biên chết máy có 4 lần
- Xe nguyên bản không có điều hòa, phải chế thêm
- Đồ đạc cái gì cũng không có ai bán . .

Sid

Xe tăng
cậu just55 PM mình nhá, mình chỉ cho vài chỗ sửa vằ chữa xì mát.
Xe bác vietvoiz như mô tả là hỏng cái bộ : clutch actuator rồi. Thay bộ này giải quyết xong vấn đề của bác.

Just55

Đi bộ
Mình thấy càng ngày càng có nhiều xe mà, riêng khu mình ở có 2 cái, riêng cái for two thì gặp hơn chục cái khác nhau trên đường, thỉnh thoảng thấy xe 4 chỗ và cái xe lùn thể thao chạy trên đường. Mình chạy xe toàn có người hỏi mua ở đâu, bao nhiêu vì khá nhiều người thích.

Mình thấy xe đi cực dễ, thuận tiện và an toàn. Cho mình đi xe khác thì chắc mình ko đi nổi. Cái xe trong ảnh của bạn ko có điều hòa thì hơi khó hiểu nhỉ, xe nào bây giờ chả có. Xe mình đời 2009, loại MHD micro-hybrid tức là khi nào dừng nhấn phanh xe tự động tắt, bỏ chân phanh xe tự động nổ, cái này là tiết kiêm năng lượng nhưng đường VN ko đi thế được nên toàn phải tắt chế độ đấy đi thôi. Xe mình hiện đang báo lỗi trên màn hình, mình nghi lỗi phần mền hic giờ biết đi đâu sửa được đây.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Cái xe trong ảnh của bạn ko có điều hòa thì hơi khó hiểu nhỉ, xe nào bây giờ chả có..
cái xe chỗ em đây cũng lắm thứ buồn cười. Nó chỉ có 3 số tự động có cả (+ / -)và không có số "P" nhưng mình thấy kỳ ở chỗ này: Nếu cứ chạy A (auto) thì không sao, nếu đang chạy mình gạt (+) hay (-) một cái là nó chuyển sang "bán tự động". Nói bán tự động tức là nó chỉ tự động giảm số nếu mình giảm tốc độ chứ không tự động tăng số, muốn tăng phải gạt (+) :)) chả hiểu nó làm sao nữa. Xe đang lăn bánh không về chế độ A hoàn toàn được, muốn về phải đổ hẳn xe lại, gạt sang N rồi gạt lại sang A thì mới được

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
cậu just55 PM mình nhá, mình chỉ cho vài chỗ sửa vằ chữa xì mát.
Xe bác vietvoiz như mô tả là hỏng cái bộ : clutch actuator rồi. Thay bộ này giải quyết xong vấn đề của bác.
bác cũng PM cho em chỗ sửa Sì Mát với, :P để em bảo chủ xe kính chuyển lên tuyến trên, em ngại lôi cái con này ra làm quá, sờ vào cái gì cũng hổng rống ai :D

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
Ở Hà Nội mình đã thấy có Smart car chạy trên đường rồi, Vậy mọi người thường sửa chữa, bảo trì Smart Car ở đâu? Mình đang có 1 smart car for two giờ nó đang bị lỗi cần sửa và bảo dưỡng. Lần trước đã đi thay dầu ở hãng của bọn Mercedes rồi nhưng quả thực tụi nó chẳng biết gì về xe này cả nên bạn nào biết chỗ nào chuyên/đã từng sửa chữa cho nhiều Smart Car thì chỉ hộ mình. Mình đang cần gấp, giờ ko dám chạy xe vì sợ nó hỏng nặng giữa đường thì thôi rồi.
mang qua chỗ em đia ah.

Just55

Đi bộ
Thông báo với mọi người là xe đã được sửa, chỉ thay mỗi dầu cho hộp số là xong, thế mà làm mình lo lắng mấy hôm. Thanks mọi người đã trả lời.

Nói đúng ra hồi mua xe này đã lường trước là nếu có hỏng hóc gì khó mà kiếm phụ tùng thay thế nhưng nhỡ yêu cái xe này từ hồi còn ở nước ngoài nên cứ đặt hàng mua, chứ chẳng phải ham của độc. Hi vọng giờ có nhiều xe này chạy trên đường để hỏng gì còn dễ chữa. À mà nhân tiện hỏi luôn có ai biết chỗ nào bán lọc dầu của loại xe này ko, chắc lại phải đặt hàng nhỉ. Xe mình đến cuối năm chắc là phải thay lọc dầu.

Sid

Xe tăng
ôi chòi chòi, bác này lỡ đam mê như em roài. Bệnh này khó chữa lắm. Mình còn 4 cái vành đúc xì mát bác nào hứng thú mình bán rẻ cho. Đồ đạc thì có shop bên đài loan bán hàng siêu nhanh, mình tự mua trong vòng mấy ngày là có liền. còn trên ebay và mấy trang UK bán cũng nhiều nhưng ship lâu lắm.

4banhxequay

Xe điện
Hehe, vụ của bác là bằng chứng hùng hồn cho QDD 20 của Bộ Công Thương nhá

lead2011

Xe container
Em ké tý. Kụ Vòi oi,con ce rá tồ vỡ kính láii của thg ku em khoảng bao lâu thì xong ợ.(danđum cg la em kụ ợ)

Phương Nga

Xe lăn
hì chả có chỗ nào chuyên xe này đâu, cả Hà Nội có vài cái xe thì làm gì có ai mà "chuyên" được :P có con này cùng họ nhà bác đang nằm chỗ em mà bận chưa làm được, con này chất lượng không tương xứng với thương hiệu của Mercedes chút nào:

- mới có 58 ngàn km
- Vào số chậm, nhả chân phanh ra số lùi hay D (xe này gọi là số A) xe vẫn không nhúc nhích, phải gas lên nó mới hự một cái
- Đang chạy giảm tốc độ là chết máy, em đi thử từ chợ bưởi về long biên chết máy có 4 lần
- Xe nguyên bản không có điều hòa, phải chế thêm
- Đồ đạc cái gì cũng không có ai bán . .

Đây mới gọi là chuồng gà cụ Liệt vòi nhỉ :)

Rufio

Đi bộ
Bác sid hay bác nào còn hoạt động không ạ ?
Xe em smart 2008 phải bấm mở khoá thì nó mới cho vặn đề nổ máy. Giờ thì nó bị lỗi, bấm mở khoá, chốt khoá cửa vẫn bình thường nhưng vặn đề nổ máy thì tự dưng không cho nữa
Các bác còn địa chỉ sửa smartcar cho em xin với ạ, xe nằm chết 1 chỗ cả tháng nay rồi huhu

oto16ahn

Xe điện
Bác sid hay bác nào còn hoạt động không ạ ?
Xe em smart 2008 phải bấm mở khoá thì nó mới cho vặn đề nổ máy. Giờ thì nó bị lỗi, bấm mở
khoá, chốt khoá cửa vẫn bình thường nhưng vặn đề nổ máy thì tự dưng không cho nữa
Các bác còn địa chỉ sửa smartcar cho em xin với ạ, xe nằm chết 1 chỗ cả tháng nay rồi huhu
Cụ alo em 0908368616