[Funland] So sánh Bê tông tươi và Bê tông trộn tay.

namphong12

Xe container
Năm 98-99 cụ ạ. Năm 2000 em đúc dưới hp là cái cầu thứ 3 thứ 4 gì đấy của tổng TL đúc. Cienco 1 cũng đúc ồ ạt từ năm 2000. Còn các năm trc 98 thì đúc ở nhà máy căng kéo trước.
À còn trước đấy thì các nhà thầu việt nam chỉ làm thầu phụ cho nhật và hàn thôi.
Hiện nay mình làm dầm Super T dài nhất là bao nhiêu mét hả cụ?

VuNgoanMuc

Xe điện
Mang đi kiểm định, đúng thì mới trả tiền chứ cụ
Hồi làm nhà máy thì kiểu đó, lượng nhiều hợp đồng ký bằng cty có đủ điều a điều b, nhưng khi em đổ nhà thì kiểu bơm xong là phải thanh toán hết rồi, nên có vấn đề gì cũng khó mà đòi. Có thể cccm khác làm nhà chặt chẽ hơn nên ko bị.

dpl

Xe lăn
Hồi làm nhà máy thì kiểu đó, lượng nhiều hợp đồng ký bằng cty có đủ điều a điều b, nhưng khi em đổ nhà thì kiểu bơm xong là phải thanh toán hết rồi, nên có vấn đề gì cũng khó mà đòi. Có thể cccm khác làm nhà chặt chẽ hơn nên ko bị.
Vâng
E toàn phải làm vậy, ko tin đc mấy bố btt đâu ạ @@

Batman

Xe điện
Mác bê tông đúng là được rồi. Làm cái nhà đổ sàn đến cả trăm m2 là trộn bằng máy quay điện thì đến mùa quýt xong, thuê người đổ mái cũng không nổi.

quanggialai

Xe điện
Mác bê tông đúng là được rồi. Làm cái nhà đổ sàn đến cả trăm m2 là trộn bằng máy quay điện thì đến mùa quýt xong, thuê người đổ mái cũng không nổi.
Đổ nhà dân thì có thể báo giá mác này đổ mác khác. Khi nén ở las thì những đơn vị thương hiệu, chất lượng bê tông thường đạt vượt 1 cấp. Vd mác thiết kế 400 khi nén nó lên 600 vẫn được (có đơn vị em nén mẫu M300 với gia tốc cực đại thì đạt cường độ trên M600 cơ)nên đôi khi họ báo giá mac 400 nhưng đổ thực tế 350 hoặc 300. Vác mẫu đi thí nghiệm vẫn dư đạt. Chưa kể nếu las ăn rơ với đơn vị đổ thì nếu mẫu yếu nó vẫn có cách dìu viên mẫu cho qua cường độ.

Còn test thấm thì hên xui. Chả ông nào chứng kiến đủ 3 ngày thí nghiệm thấm nên có nhiều las bật máy thử thấm cho có.

Trường hợp cụ chủ bt thấm khả năng là trong yêu cầu mua ko có nói đến vấn đề chống thấm nên họ dùng BT thông thường. Chứ nếu có thì phải thí nghiệm thấm nữa nếu đạt mới trả tiền.