So sánh Toyota Fortuner và Kia Sorento

Audi Q5

Xe hơi
Các bác có ai hiểu biết thì giúp em so sánh 2 con xe này nhé, em thanks nhiều

V.T.A

Xe điện
Em chỉ nghe :
FO bác đi không sướng nhưng lúc bán vợ cả cười sướng hơn con SO .
SO bác đi sướng nhưng lúc bán vợ cả kêu không sướng .
Bác chưa vợ cả thì mình sướng
Bác có vợ cả rồi thì để vợ nó sướng trước còn có cơ hội sướng lần sau.
Em chưa đi 2 con này bao giờ nên không Xướng được
Chờ các bác khác Xướng hộ.

Takeshigoda

[Tịch thu bằng lái]
Đăng ký lái thử thôi bạn ạ .

250cc

Xe tăng
chắc tuner chỉ hơn so ở cái là bán đc giá hơn thôi

Pitt

Xe điện
Em chỉ nghe :
FO bác đi không sướng nhưng lúc bán vợ cả cười sướng hơn con SO .
SO bác đi sướng nhưng lúc bán vợ cả kêu không sướng .
Bác chưa vợ cả thì mình sướng
Bác có vợ cả rồi thì để vợ nó sướng trước còn có cơ hội sướng lần sau.
Em chưa đi 2 con này bao giờ nên không Xướng được
Chờ các bác khác Xướng hộ.
He he....Triton so với hai em này thế nào nhể :D

Nói chung là So đi sướng hơn 100 % , mềm mại, tiết kiệm, lắm đồ chơi.....nói chung là fê

Còn Fo thì chỉ bản V máy xăng 2.7 thì mới sướng, mỗi cái tốn xăng. Chớ dại mà mua bản G máy dầu.....cực chán.

Còn nói chung Toy thì ngon bổ rẻ rùi...

Dammmexe

Đi bộ
Xin chào các anh em. mình là lính mới, tham gia diển đàn hôm nay, học hỏi là chính, và bản thân cũng rất ít lái xế, mặc dù đã đổi 5 lần bằng rồi.
Vi cái xẻng không có nên măc dù rât máu xe mà đành chịu. Lâu rồi cũng ráng tich cóp để mua một em xe. Nhưng cũng phải giữa năm tới, hiện tại bản thân rất thích mẩu mã chiêc FO mà xẻng chỉ đủ mua em G thôi, trong khi đó đọc bài trên diển đàn, các bác chê FO G dử quá. Mình xin hỏi ai đã từng chạy FO dầu rồi, nó chạy có lên được 140-150km/h không? xin cảm ơn anh em.

hot_girl_1992

Xe tải

SmallRiver

Xe điện
Xin chào các anh em. mình là lính mới, tham gia diển đàn hôm nay, học hỏi là chính, và bản thân cũng rất ít lái xế, mặc dù đã đổi 5 lần bằng rồi.
Vi cái xẻng không có nên măc dù rât máu xe mà đành chịu. Lâu rồi cũng ráng tich cóp để mua một em xe. Nhưng cũng phải giữa năm tới, hiện tại bản thân rất thích mẩu mã chiêc FO mà xẻng chỉ đủ mua em G thôi, trong khi đó đọc bài trên diển đàn, các bác chê FO G dử quá. Mình xin hỏi ai đã từng chạy FO dầu rồi, nó chạy có lên được 140-150km/h không? xin cảm ơn anh em.
Cụ cứ yên tâm mà vác em FoG về mà chạy cụ ạ. So chỉ hơn Fo khi chạy đường đẹp thôi, chứ đường xấu thì xách dép cho Fo, mà VN thì chủ yếu là đường xấu.

Giangcc18

Xe tải
Bác định đua xe ạ :D
Fo V chạy sướng nhưng lục tốn
Fo G chay ko sướng nhưng ghé cây xăng đỡ xót, được cái đỡ phải tập thể dục buổi sáng. (chỗ em có cả 2 con này, ông chạy V thì bảo trunng bình 14l, ông chạy G thì hay đi đường xấu cười hic hic bẩu 1/2 thôi. Em chỉ ngồi ké chứ chưa cầm lái bao giờ)
Thằng em họ em chạy fotj te tự sướng mãi là ngon - bổ - rẻ, một lần cầm lái altis của em rồi nín thinh chả nói năng rề - tại sao thì em chả rõ lắm :D

am_vanquish

Xe đạp
cao tốc Trung Lương Fortuner G vẫn chạy lên được 150km/h , maxspeed xe này nếu cố lắm em nghĩ chừng 160km/h

kien_nn

Xe hơi
Fo V thì em chưa đi nhưng công ty em có em Fo G em xin chia xẻ:
- tốc độ cAo nhất chú em tài của cty lên được la 130km/h đường HCM đi lúc 4h sangz
- xe đi đương trường ổn, từ 80km/h thì rất êm và ổn định.
- xe đã đi 6 vạn và chưa có vấn đề gì
- vấn đề khi và chỉ khi bác đi trong nội thành với tốc độ < 40km/h thì rung và ồn kinh khủng. Nếu ngồi hàng ghế thứ 3 thì địa ngục luôn.

Nhiều người dị ứng xe Hàn nhưng em đã trải nghiệm 1 chiếc santafe đi tới 14 vạn vẫn ổn định lắm. Còn taxi họ chạy morning hoặc Getz tới 20van mà vẫn ổn có sao đâu. Của bền tại người. Nếu đi gia đình 1 năm ko quá vài vạn thì cùng mức đầu tư (ko quá nhièu) em nghĩ mua xe Han vẫn được nhiều hơn. Đó là lý do sao xe hàn đang chạy ngày 1 nhiều.

adng

Xe điện
Chả biết ai thế nào, chứ em thấy ai đi Sorento hay Santafe cũng đều được ngưỡng mộ hết. Còn đi Fortuner & Innova thì không có tí nào. Chẳng hiểu tại sao.

bachket

Xe tải
Website
bmwlongbien.net
TOyota ma nghe thay the nay la lo lam day cac bac a

Audi Q5

Xe hơi
Em thấy Kia Sorento có nhiều cái tiện nghi hơn Toyota Fortuner như: khởi động start-stop, camera lùi, 2 cửa sổ trời,... còn máy móc thì em chịu nhưng tại sao dân Việt Nam mình lại chuộng Toyota Fortuner hơn nhỉ?

INOVA V

Xe hơi
cao tốc Trung Lương Fortuner G vẫn chạy lên được 150km/h , maxspeed xe này nếu cố lắm em nghĩ chừng 160km/h
For mà chạy ko lên nổi 160km/h hả cụ?thế có khi thua con in v của e nhỉ?hình như con của e max có lên đc 180km/h ko nữa?chưa thử nên chưa bít cụ ah,có cụ nào kéo lên max rùi bẩu e với nhé xem e nó thế nào?

am_vanquish

Xe đạp
lần ấy chỉ lên có 150 km/h thì không lên nữa mà thấy cũng gần như hết ga rồi nên em nghĩ là maxspeed nếu cố gắng thì khoảng 160 km/h . Innova em chưa lái nên không rõ mà em nghĩ Innova đề pa chắc hơn Fortuner G

ThaibinhLT

Xe tải
Fo V thì em chưa đi nhưng công ty em có em Fo G em xin chia xẻ:
- tốc độ cAo nhất chú em tài của cty lên được la 130km/h đường HCM đi lúc 4h sangz
- xe đi đương trường ổn, từ 80km/h thì rất êm và ổn định.
- xe đã đi 6 vạn và chưa có vấn đề gì
- vấn đề khi và chỉ khi bác đi trong nội thành với tốc độ < 40km/h thì rung và ồn kinh khủng. Nếu ngồi hàng ghế thứ 3 thì địa ngục luôn.

Nhiều người dị ứng xe Hàn nhưng em đã trải nghiệm 1 chiếc santafe đi tới 14 vạn vẫn ổn định lắm. Còn taxi họ chạy morning hoặc Getz tới 20van mà vẫn ổn có sao đâu. Của bền tại người. Nếu đi gia đình 1 năm ko quá vài vạn thì cùng mức đầu tư (ko quá nhièu) em nghĩ mua xe Han vẫn được nhiều hơn. Đó là lý do sao xe hàn đang chạy ngày 1 nhiều.
Fortuner G muốn lên 160km/h thì số 4 các cụ phải để nó lên 120km/h rồi mới sang số 5

son_rua_sanbay

Xe buýt
bạn cứ sướng trước mà chọn,sorento mà múc,em thấy santafe đi mấy năm bán vẫn thấy sướng.

lexus_bk

Xe điện
em bổ sung, em xếp từ CAMRY trở xuống là dòng giá rẻ, AVALON trở lên là dòng cao cấp...

maybayfun

Xe buýt
EM thấy buồn cười, các bác mua xe toàn For.G mà toàn hỏi có chạy lên đc 150km/h không thì em thử hỏi các bác là đường nào ở VN nó có cho phép chạy quá 100km/h k thôi :)) Em chạy For.V chạy Pháp Vân suốt thấy chạy ở tốc độ 100km/h thấy cũng ổn định chứ k chòng chành như 1 số bác chả hiểu có đi bao h k mà nhận xét như đúng rồi :-?? mà từ đợt BQP mua 1 lô toàn For.V cho các đơn vị em thấy For chạy như nhợn con ngoài đường chả kém gì Ỉn mà dân tình chê suốt ngày hỏi loanh quanh tư vấn 1 hồi lại vẫn qđịnh mua For là dưa lào hề hề

Chỉnh sửa cuối: