Thảo luận So sánh Toyota Vios 2019 và Honda City 2019

Mesh

Xe buýt
Cụ biết 1 mà ko biết 2 . Công suất nhà máy toyota sx vios rất lớn trong khi công suất sx tối đa của city là 37 xe 1 ngày muốn sx thêm cũng ko được vì quy mô sx của honda chỉ có vậy. Vì thế họ muốn bán hơn cũng ko bán đc . Còn nói theo doanh số để ss thì hyundai i10 bán nhiều hơn vios chả nhẽ vậy thì nó tốt hơn vios ?
Thị trường quyết định công suất nhà máy đấy!. Bán chạy, hoặc dự báo thị trường lên thì chỉ thời gian ngắn sau thì nhà máy tăng công suất thôi.

Tóm lại đấy là việc của nhà máy. Mình chỉ biết Vios nó thương hiệu hơn, ngon hơn City. Vios máy móc ngon, công nghệ mới hơn tiết kiệm hơn, ngồi êm ái dễ chịu hơn City nhiều. Nội thất nhìn đơn giản nhưng vật liệu nhìn chất hơn City.

Quan trọng là mẫu cũ Vios nó đã bán chạy hơn City nhiều. Giờ ra mẫu quá ngon thì city lại nép bóng thôi.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Thị trường quyết định công suất nhà máy đấy!. Bán chạy, hoặc dự báo thị trường lên thì chỉ thời gian ngắn sau thì nhà máy tăng công suất thôi.

Tóm lại đấy là việc của nhà máy. Mình chỉ biết Vios nó thương hiệu hơn, ngon hơn City. Vios máy móc ngon, công nghệ mới hơn tiết kiệm hơn, ngồi êm ái dễ chịu hơn City nhiều. Nội thất nhìn đơn giản nhưng vật liệu nhìn chất hơn City.

Quan trọng là mẫu cũ Vios nó đã bán chạy hơn City nhiều. Giờ ra mẫu quá ngon thì city lại nép bóng thôi.
Cụ nói vios hơn city . Còn em nói city hơn vios toàn diện . Cụ và em 50/50 . Còn thị trg đó là vc của thị trg . Q trọng là trong này e cho rằng vios của cụ kém toàn diện mọi mặt so với city và rất nhiều ng công nhận như vậy..kkk

Eypirate

Xe máy
Cụ lại sai. Có cái Vios hơn đấy cụ ạ. Ngày xưa cụ bảo thua mọi mặt mà nó vẫn bán chạy nhất phân khúc hạng B đấy ạ. Chả nhẽ những cụ mua Vios không biết tới sự có mặt của City... :))
Vios thì chắc 60% là mua dịch vụ mua bản MT, 30% là kết hợp dịch vụ + gia đình, mua bản E, và độ 10% còn lại là phục vụ nhu cầu gia đình đơn thuần, mua bản G. Cho nên nếu loại thành phần dịch vụ MT+E ra thì doanh số thua xa City. Còn sở dĩ Vios đc dân chạy dịch vụ chuộng vì chi phí bảo dưỡng rẻ (= 1/2 - 2/3 City) + mạng lưới đại lý rộng khắp + chả có cái gì để hỏng cả. Còn nói thật nếu để chạy gia đình thì Vios thua xa City luôn cả về trang bị rồi cảm giác lái, độ bốc v.v.

automotor

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Vios thì chắc 60% là mua dịch vụ mua bản MT, 30% là kết hợp dịch vụ + gia đình, mua bản E, và độ 10% còn lại là phục vụ nhu cầu gia đình đơn thuần, mua bản G. Cho nên nếu loại thành phần dịch vụ MT+E ra thì doanh số thua xa City. Còn sở dĩ Vios đc dân chạy dịch vụ chuộng vì chi phí bảo dưỡng rẻ (= 1/2 - 2/3 City) + mạng lưới đại lý rộng khắp + chả có cái gì để hỏng cả. Còn nói thật nếu để chạy gia đình thì Vios thua xa City luôn cả về trang bị rồi cảm giác lái, độ bốc v.v.
Thế mà Vios g có những lúc cháy hàng mà chả ai mua Vios e cả thế mới lạ.

Donald_Trung

Xe hơi
Website
xetot88.com
Em rất thích cặp mông nên em chọn honda city :))

automotor

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ biết 1 mà ko biết 2 . Công suất nhà máy toyota sx vios rất lớn trong khi công suất sx tối đa của city là 37 xe 1 ngày muốn sx thêm cũng ko được vì quy mô sx của honda chỉ có vậy. Vì thế họ muốn bán hơn cũng ko bán đc . Còn nói theo doanh số để ss thì hyundai i10 bán nhiều hơn vios chả nhẽ vậy thì nó tốt hơn vios ?
Haha cụ nói làm e cười vỡ bụng mất. Cảm ơn cụ chỉ dạy

SƠN CƯỚC

Xe điện
À quên cũng có những người anti Toy Vios nhưng lúc mua thì lại mua Vios là ý gì nhỉ. E cũng thấy Lạ Lạ.
Cũng có những ng anti city nhưng khi mua lại chọn city . Lúc đầu thấy lạ , sau thì biết là họ ko muốn bị vẫy ngoài đg vì bị tưởng lái vios là xe taxi ...kkk

Mesh

Xe buýt
Vios là form mới hoàn toàn rồi, quá đẹp so với hạng B. City chỉ là facelift nâng cấp thôi chứ thực ra là form cũ ra lâu rồi.

Vios ngon hơn mọi mặt từ thương hiệu, máy móc tốt công nghệ mới hơn - tiết kiệm- êm, hệ thống treo êm ái, đỡ ồn, đỡ xóc ngồi sướng hơn City nhiều.
Độ tin cậy bền bỉ, hệ thống service Toy cũng hơn, dịch vụ cũng tốt hơn.

Nếu bằng tiền nhau thì Vios mà mua.
Nhưng hình như Vios đắt hơn thì phải. Tùy túi tiền cụ chủ mà chọn thôi.
Tiền nào của ấy.

mountain90

Xe tải
Website
caonguabach.com
Cái ông viết bài này đưa link lên để câu traffic seo, có ý thiên về Vios để bán Vios. Nhưng tôi đánh giá chất lượng bài viết là như con kẹc, đó là về mặt seo. Nội dung thì cũng khắm nốt.

datto70

Xe điện
City có cái điều hòa muốn sửa cũng chịu
Sau khi vios nâng cấp thì doanh số lại cao cao vời vơi thôi

SƠN CƯỚC

Xe điện
City có cái điều hòa muốn sửa cũng chịu
Sau khi vios nâng cấp thì doanh số lại cao cao vời vơi thôi
Vios nó đâu cần nâng cấp toàn taxi mua thì cần gì nâng cấp . Taxi nó đang muốn túi khí giữ nguyên đừng nhậy mà nổ là mất toi cả mấy tháng dfi cày ..kkk

SƠN CƯỚC

Xe điện
Ko biết vios nó có nâng cấp chất liệu chắn nắng từ cac ton miliket sang cac ton hảo hảo ko hả cụ ?... kkk

DANGTIENTRI

Đi bộ
đổi lại tiêu đề đi nhé, Vios 2019 vs City 2017.....

LongVega

Xe máy
Nhìn dáng thôi vẫn chấm em city, em vios mắc hơn mà đầu em nhìn vẫn ko cá tính bằng

lapin

Xe container
Nhìn Accent với Vios từ phía sau nuột phết:))

Kandahar

[Tịch thu bằng lái]
Cái ông viết bài này đưa link lên để câu traffic seo, có ý thiên về Vios để bán Vios. Nhưng tôi đánh giá chất lượng bài viết là như con kẹc, đó là về mặt seo. Nội dung thì cũng khắm nốt.
Đi uống rượu đi cụ