[Funland] Tất tần tật về Đồng hồ đeo tay

Gió biển

Xe tải
2 tỏi 1 cụ ạ. Tiếc cái là có mỗi cái tay là của e:D

Vomoicuoi

Xe tăng
Em mua của một cụ trên này vào thời điểm đang dịch năm ngoái. Prisma mặt màu xanh . Hàng cũ nhưng rất ổn. Thấy cụ ấy bảo mua tại đức cách đây 15 năm .

Hổ Con

Xe tăng
Cụ ơi, thợ đồng hồ KHÔNG bảo fake ạ :)
Hí hí ! Em thì là gà, nhưng em cũng chưa thấy quả mề gà hịn nào nom giống thế. Mà cụ sài mề gà 3k, máy quartz thì cũng tay chơi đấy. Cụ đeo he hé giống cụ trên bảo nhé.

• Vodka
Reactions: LLY

nhatminh2003

Xe tải
Em có cái này mua đã khá lâu, tuy không phải loại luxury nhưng so với thu nhập em hồi đó là 1 khoản khá lớn. Vậy mà bây giờ bạn em nhất định bảo cái này là fake, các cụ xem giúp em mới :((
View attachment 7293374

Con này size nhỏ cho nữ đeo là đẹp. Nó là dòng Omega constellation quadrella
Khả năng hàng xịn khá cao vì dòng này ít người dùng nên chắc cũng ít hàng nhái. Mà nhìn ảnh thì chỉ đoán được 50-70% thôi

• Vodka
Reactions: LLY

corolla antils

Xe buýt
Một chiếc Breitling khá thích đeo mặc dù hơi to so với cổ tay…

Hổ Con

Xe tăng
Các cụ thông thái cho em hỏi chút! E muốn mua 1 em Omega Constellation Bát quái ( hàng cũ) thì giá giờ tầm bao nhiêu và mua ở đâu thì tin tưởng được ạ ??
Cảm ơn các Cụ !!

coldheart12b

Xe hơi
Các cụ thông thái cho em hỏi chút! E muốn mua 1 em Omega Constellation Bát quái ( hàng cũ) thì giá giờ tầm bao nhiêu và mua ở đâu thì tin tưởng được ạ ??
Cảm ơn các Cụ !!
Cái này cụ phải trả học phí thôi ạ ^^ Tốt nhất cụ chơi hàng new cho nó lành, chơi vintage làm gì.

LLY

Xe hơi
Cụ chắc nhầm, Constelation là 1 dòng sp cả nam và nữ, có đủ loại auto hay quartz. Quadrella không phải là dòng. Nó là cách viết khác của máy hoạt đọng bằng pin- quartz. Như chiếc mà cụ vừa nhắc đến hình thức cái của cụ chủ kia tường giống. Nhưng không phải. Nếu nghiên cứu nhiều chắc cụ sẽ công nhận với em. Theo như ảnh cụ chủ post ở trên. Chắc chắn ko phải quadrella cụ ạ. Vì sao, hòii sau em rảnh sẽ nói :))
Ảnh chụp mặt sau của nó đây ạ, em ko giữ gìn nên xước xát nhiều

nhatminh2003

Xe tải
Cụ chắc nhầm, Constelation là 1 dòng sp cả nam và nữ, có đủ loại auto hay quartz. Quadrella không phải là dòng. Nó là cách viết khác của máy hoạt đọng bằng pin- quartz. Như chiếc mà cụ vừa nhắc đến hình thức cái của cụ chủ kia tường giống. Nhưng không phải. Nếu nghiên cứu nhiều chắc cụ sẽ công nhận với em. Theo như ảnh cụ chủ post ở trên. Chắc chắn ko phải quadrella cụ ạ. Vì sao, hòii sau em rảnh sẽ nói :))
Chính xác thì gọi là nhánh Quadrella của dòng Constelation chắc không bị bắt lỗi cụ nhỉ? :D
Chiếc của cụ LLY về cơ bản thì giống form dáng của Quardrella. Còn chính xác thì cứ phải cầm tận tay và mở ra kiểm tra chứ em cũng không khẳng định được qua ảnh. Nếu cụ thấy chiếc đó có gì không chuẩn thì có thể nói ra ý kiển để cụ ấy thẩm định thêm

Hổ Con

Xe tăng
Cái này cụ phải trả học phí thôi ạ ^^ Tốt nhất cụ chơi hàng new cho nó lành, chơi vintage làm gì.
Em cũng đang suy nghĩ xem new hay Vint. Chơi Vint nó cũng có cái thú của nó, thế nên mới hỏi. Trước e cũng có 1 em Vint trúng đấu giá chương trình " Góp đá xây Trường Sa" của nhà mình, bị khách đến chôm mất.

corolla antils

Xe buýt
Em sau mấy năm chơi đồng hồ rồi chán giờ xem giờ bằng điện thoại. Nói chung chơi gì lâu lâu cũng chán cụ ạ.
Cụ có nhầm "cảm xúc" không!? ;) Đồng hồ là thứ mà càng chơi lâu sẽ càng nghiền... Bởi vì, với các bộ máy cơ học có sức hút kỳ lạ. Chưa gặp ai chơi đồng hồ mà nói chán cả, chỉ nói chưa có tiền để tiếp nối thú chơi thôi ;)

barca6996

Xe container
Cụ có nhầm "cảm xúc" không!? ;) Đồng hồ là thứ mà càng chơi lâu sẽ càng nghiền... Bởi vì, với các bộ máy cơ học có sức hút kỳ lạ. Chưa gặp ai chơi đồng hồ mà nói chán cả, chỉ nói chưa có tiền để tiếp nối thú chơi thôi ;)
Có em đây :D hai cái máy lên dây cót tự động, vài ngày thay PIN, chưa kể sáng ra bỏ nửa tiếng để lên dây cót những cái khác. Chắc em chưa có đủ niềm đam mê với những bộ máy cơ học như cụ nói :D

corolla antils

Xe buýt
Có em đây :D hai cái máy lên dây cót tự động, vài ngày thay PIN, chưa kể sáng ra bỏ nửa tiếng để lên dây cót những cái khác. Chắc em chưa có đủ niềm đam mê với những bộ máy cơ học như cụ nói :D
;() vậy đúng rồi, máy lên cót tay chỉ dành cho ai rảnh nhiều thời gian và thoả mãn việc mân mê lên cót hàng ngày. Với đồng hồ chạy pin thì mua chiếc Smartwatch hay dùng điện thoại là đủ đáp ứng. Thế nên chơi lâu chán là phải thôi.