[Funland] Stress dẫn đến mất ngủ phải làm sao để khắc phục? Nhờ CCCM tư vấn giúp!

voicoi2006

Xe tải
Đợt dịch vừa qua các cụ thế nào? E chạy xe dịch vụ nên xe "đắp chiếu" mấy tháng trời. Ở nhà mấy tháng e cũng làm thêm được mấy việc vặt nhưng thu nhập chẳng đáng là bao, mọi chi tiêu đều nhờ vào vk. Nhưng 1 đồng lương mấy miệng ăn thì các cụ biết rồi đấy. Nhiều khi nghĩ bán xe đi để lấy tiền trang trải sinh hoạt nhưng bán tầm này mất giá quá nên chưa quyết. Nghĩ ra rồi nghĩ vào dẫn đến stress nên vì thế mà mất ngủ kéo dài. Giờ đang bình thường trở lại, mọi thứ ổn hơn rồi nhưng giấc ngủ vẫn trằn trọc cả đêm. Trường hợp stress dẫn đến mất ngủ như em thì phải làm sao để khắc phục vậy các cụ? Có người mách cho e dùng sâm aswasleep để trị mất ngủ nhưng thực tình, em không biết dùng sâm này có trị được nguyên nhân mất ngủ do stress không nữa? CCCM có kinh nghiệm thông não giúp em!

Dan du an

Xe lăn
Cụ đừng phí tiền vào mấy cái sâm này kia kia nọ đó. Cứ mấy món như tim sen....mà chơi. Chơi thể thao, bơi rồi tối làm đôi nháy là ngủ ngáy o o kệ đời xoay vần.

OF-TuTran

COCC
Đợt dịch vừa qua các cụ thế nào? E chạy xe dịch vụ nên xe "đắp chiếu" mấy tháng trời. Ở nhà mấy tháng e cũng làm thêm được mấy việc vặt nhưng thu nhập chẳng đáng là bao, mọi chi tiêu đều nhờ vào vk. Nhưng 1 đồng lương mấy miệng ăn thì các cụ biết rồi đấy. Nhiều khi nghĩ bán xe đi để lấy tiền trang trải sinh hoạt nhưng bán tầm này mất giá quá nên chưa quyết. Nghĩ ra rồi nghĩ vào dẫn đến stress nên vì thế mà mất ngủ kéo dài. Giờ đang bình thường trở lại, mọi thứ ổn hơn rồi nhưng giấc ngủ vẫn trằn trọc cả đêm. Trường hợp stress dẫn đến mất ngủ như em thì phải làm sao để khắc phục vậy các cụ? Có người mách cho e dùng sâm aswasleep để trị mất ngủ nhưng thực tình, em không biết dùng sâm này có trị được nguyên nhân mất ngủ do stress không nữa? CCCM có kinh nghiệm thông não giúp em!
Bác tham khảo thớt này xem https://www.otofun.net/threads/kho-di-vao-giac-ngu-ban-dem-va-dem-bi-mat-ngu-thi-cac-cu-mo-thuong-lam-gi.1786642/

quanghuy234

Xe hơi
Mẹ e cũng bị mất ngủ lâu năm, nhưng nguyên nhân không phải do stress, e cũng đưa đi khám đông tây y nhưng chỉ được thời gian đầu uống thuốc. Sau lại mất ngủ, nhiều đêm chỉ ngủ được 20p đến 1 tiếng. Sau cũng được bà cô chỉ cho dùng sâm Aswasleep này dùng theo liệu trình họ tư vấn thì bệnh mất ngủ cũng cải thiện dần dần.
Như cụ bây giờ quan trọng phải thay đổi dần nếp sinh hoạt, giải tỏa được hết căng thẳng và lo âu. Thì bệnh mất ngủ sẽ cải thiện dần đó ạ!

voicoi2006

Xe tải
Cụ đừng phí tiền vào mấy cái sâm này kia kia nọ đó. Cứ mấy món như tim sen....mà chơi. Chơi thể thao, bơi rồi tối làm đôi nháy là ngủ ngáy o o kệ đời xoay vần.
E ăn sen hầm, rồi tâm sen hãm nước uống, hoa thiên lý....rồi đến cả bốc thuốc bắc uống cụ ạ! Nhưng giấc ngủ của e cũng vẫn chập chờn lắm, ngủ lâu cũng chỉ được 1 tiếng. Có khi còn thức trắng cả đêm :(E nhiều khi tập thể thao cho thật mệt để ngủ, nhưng rồi cũng không ngủ được. Mà cụ cũng biết mất ngủ nhiều, người mệt, lúc nào cũng lờ đờ, người gầy xọp đi.
Ở đây mọi người chia sẻ nhiều kinh nghiệm hay quá! E cảm ơn cụ,để e tham khảo và tổng hợp lại xem sao.
Mẹ e cũng bị mất ngủ lâu năm, nhưng nguyên nhân không phải do stress, e cũng đưa đi khám đông tây y nhưng chỉ được thời gian đầu uống thuốc. Sau lại mất ngủ, nhiều đêm chỉ ngủ được 20p đến 1 tiếng. Sau cũng được bà cô chỉ cho dùng sâm Aswasleep này dùng theo liệu trình họ tư vấn thì bệnh mất ngủ cũng cải thiện dần dần.
Như cụ bây giờ quan trọng phải thay đổi dần nếp sinh hoạt, giải tỏa được hết căng thẳng và lo âu. Thì bệnh mất ngủ sẽ cải thiện dần đó ạ!
Giấc ngủ của e cũng như mẹ bác, có đêm còn thức trắng, như em thì bắt đầu từ khi e suy nghĩ nhiều nên thành ra như vậy. Liệu trình dùng sâm aswasleep này của mẹ bác là bao lâu? Và giờ giấc ngủ buổi đêm được mấy tiếng rồi ạ?

trangcucai

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
chetrathainguyen.com
Uống tâm sen hay nhụy sen đã ướp trà dễ ngủ cụ ới ahihi

kaku223223

Xe tải
Mấy cái kia chỉ trị ngọn thôi, bịt chỗ này, nó lại lòi ra chỗ khác. cứ phải trị từ gốc cụ ạ
Cụ cố gắng rèn luyện cho Tâm thanh thản, không vướng bận, đừng nghĩ quá nhiều vào điều mình không thay đổi được là tự khỏe. Thể dục đều, đọc sách, tập trung vào việc mình làm được.
Vấn đè của cụ là nguồn tài chính thôi, kiếm được thi lại ngủ ngon.

quanghuy234

Xe hơi
Giấc ngủ của e cũng như mẹ bác, có đêm còn thức trắng, như em thì bắt đầu từ khi e suy nghĩ nhiều nên thành ra như vậy. Liệu trình dùng sâm aswasleep này của mẹ bác là bao lâu? Và giờ giấc ngủ buổi đêm được mấy tiếng rồi ạ?
Sản phẩm có thành phần thiên nhiên nên không hiệu quả ngay đâu cụ. Cụ phải kiên trì sử dụng theo đúng liệu trình thì sẽ thấy hiệu quả. Hiện tại thì mẹ e buổi tối cũng đã ngủ được khoảng 5 tiếng rồi, ngủ được nên người khỏe mạnh hẳn. Sản phẩm Aswasleep này đều là thành phần thiên nhiên sâm ấn độ, bình vôi, lạc tiên, hoàng cầm....Nên hiệu quả về lâu về dài thiết lập lại giấc ngủ tự nhiên cụ ạ!
Nhưng cụ cũng phải lưuý là tránh sử dụng các chất kích thích, các loại thực phẩm không lành mạnh, thiết lập đồng hồ sinh học ngủ - thức, không nên ngủ ngày quá nhiều, rèn luyện cơ thể…

lam ngọcmt1

Xe đạp
Cả nhà cụ thử đi đâu thay đổi không khí, giải tỏa căng thẳng xem sao.
Hoặc thử cách nào đó để giải tỏa căng thẳng. Vì nguyên nhân mất ngủ của cụ là do stress thì cứ khắc phục cái nguyên nhân ấy e nghĩ sẽ khả quan thôi.

duaoto

Xe tải
E may mắn hơn cụ chút là dịch vẫn kiếm được đồng ra đồng vào :( Nhưng dịch là khó khăn chung mà cụ, nên nghĩ thoáng ra nhé! Chúc cụ sớm khắc phục được bệnh.

kaku223223

Xe tải
Kiểu như đang seeding cho Aswasleep ấy nhờ :)

voicoi2006

Xe tải
Uống tâm sen hay nhụy sen đã ướp trà dễ ngủ cụ ới ahihi
Gấu nhà e cũng thử cho e nhiều loại để cải thiện giấc ngủ rồi cụạ! Nhưng tình hình không có cải thiện nhiều. Bệnh mất ngủ của e là do tâm bệnh nên chắc cũng khoai hơn. Cảm ơn cụ đã chia sẻ.
Mấy cái kia chỉ trị ngọn thôi, bịt chỗ này, nó lại lòi ra chỗ khác. cứ phải trị từ gốc cụ ạ
Cụ cố gắng rèn luyện cho Tâm thanh thản, không vướng bận, đừng nghĩ quá nhiều vào điều mình không thay đổi được là tự khỏe. Thể dục đều, đọc sách, tập trung vào việc mình làm được.
Vấn đè của cụ là nguồn tài chính thôi, kiếm được thi lại ngủ ngon.
Vâng e cảm ơn cụ đã chia sẻ!! Chỉ mong dịch bệnh sớm ổn trở lại để mọi thứ sớm trở lại được như bình thường. Chứ như thế này mãi thì chắc e phải đi viện điều trị tâm lý. Evới Gấu cũng tínhđến nước này rồi. Vì cụ cũng biết giấc ngủ quan trọng như thế nào với sức khỏe mà, người ngợm e chán lắm!
Sản phẩm có thành phần thiên nhiên nên không hiệu quả ngay đâu cụ. Cụ phải kiên trì sử dụng theo đúng liệu trình thì sẽ thấy hiệu quả. Hiện tại thì mẹ e buổi tối cũng đã ngủ được khoảng 5 tiếng rồi, ngủ được nên người khỏe mạnh hẳn. Sản phẩm Aswasleep này đều là thành phần thiên nhiên sâm ấn độ, bình vôi, lạc tiên, hoàng cầm....Nên hiệu quả về lâu về dài thiết lập lại giấc ngủ tự nhiên cụ ạ!
Nhưng cụ cũng phải lưuý là tránh sử dụng các chất kích thích, các loại thực phẩm không lành mạnh, thiết lập đồng hồ sinh học ngủ - thức, không nên ngủ ngày quá nhiều, rèn luyện cơ thể…
Từ ngày mất ngủ thì e đâu có dám động đến trà hay cà phê đâu cụ, ngày cũng không dám ngủ, tập luyện thể dục đều đặn,đến giờ là phải lên giường tắt hết điện, hạn chế những âm thanh khác. Nhưng cũng không ngủ được sâu, cũng chỉ gọi là chợp mắt thôi cụ ạ! Cảm ơn cụ e sẽ tìm hiểu thêm về sản phẩm.
Cả nhà cụ thử đi đâu thay đổi không khí, giải tỏa căng thẳng xem sao.
Hoặc thử cách nào đó để giải tỏa căng thẳng. Vì nguyên nhân mất ngủ của cụ là do stress thì cứ khắc phục cái nguyên nhân ấy e nghĩ sẽ khả quan thôi.
Giờ dịch thế này thì đâu có đi đâu được đâu cụ :( :( Nhưng e cũng cảm ơn cụ đã chia sẻ, e sẽ cố gắng để suy nghĩ mọi chuyện theo hướng tích cực hơn.
Kiểu như đang seeding cho Aswasleep ấy nhờ :)
Cụ đã chia sẻ cho e ở trên e cảm ơn rất nhiều chia sẻ của cụ. Vì thực sự đây là vấn đề e mong nhận được lời khuyên của mọi người. Để có ai gặp tình trạng như em có thể chia sẻ. Vì cụ cũng biết chẳng gì bằng chia sẻ thực tế của mọi người đâu cụ ạ!

H.U.Y

Xe điện
Nguyên nhân thì rõ rồi, giờ chỉ có tìm cách kiếm tiền thì sẽ lại ngủ ngon thôi

Mất ngủ kiểu như cụ thì cần các hoạt động thể thao (tâts nhiên ngoài việc kiếm tiền nhiều trở lại :))). Như thế mới giãn căng thẳng, đi vào giấc ngủ được. Em mất ngủ nhiều em biết :

trungdung83

Xe hơi
Đây là tác dụng của sâm Ấn Độ, giúp điều trị mất ngủ và cải thiện được vấn đề stress cụ đang gặp phải
Nếu tình trạng này vẫn tiếp tục kéo dài thì nên đi khám nhé! Không nên để thành mất ngủ mãn tính, lúc đó sẽ khó để khắc phục vấn đề mất ngủ hơn.

voicoi2006

Xe tải
Nguyên nhân thì rõ rồi, giờ chỉ có tìm cách kiếm tiền thì sẽ lại ngủ ngon thôi
Vâng dạo này e cũng đang bắt đầu lại với công việc rồi cụ ạ! Mong rằng mọi việc sẽ thuận buồm xuôi gió hơn.
Mất ngủ kiểu như cụ thì cần các hoạt động thể thao (tâts nhiên ngoài việc kiếm tiền nhiều trở lại :))). Như thế mới giãn căng thẳng, đi vào giấc ngủ được. Em mất ngủ nhiều em biết :
E cũng bắt đầu với việc kiếm tiền trở lại rồi cụ ạ! Nhưng mà cũng túc tắc thôi cụ :D Chứ nhiều thì e cũng chưa mơ được. Cảm ơn cụ đã chia sẻ.
Đây là tác dụng của sâm Ấn Độ, giúp điều trị mất ngủ và cải thiện được vấn đề stress cụ đang gặp phải
Nếu tình trạng này vẫn tiếp tục kéo dài thì nên đi khám nhé! Không nên để thành mất ngủ mãn tính, lúc đó sẽ khó để khắc phục vấn đề mất ngủ hơn.
Dạ vâng, e cũng đã bắt đầu lại với công việc của mình rồi. Nếu tình trạng vẫn tiếp tục kéo dài không cải thiện được e sẽ đi khám. Cảm ơn cụ.

Phồng Mực

Xe tăng
Phải khám bác sỹ cụ nhé
khám bạch mai nhanh cụ nhé

còn thuốc sâm aswasleep mà cụ mua về ngay lần đầu tiên mà ngủ dc thì trong thành phần có thuốc ngủ , Thực phẩm sẽ có cách đưa thuốc ngủ vào thành phần thuốc = cách lách như cho vào vỏ con ngộng. Nên khi cụ đọc thành phần sẽ ko có