sửa chữa bảo dưỡng civic ở thái nguyên

Fan gentra

Xe điện
chào các cụ !
có cụ nào ở thái nguyên cho em hỏi ,ở thái nguyên có gara nào sửa chữa bảo dưỡng ngon bổ rẻ ko ợ ?? xe em civic hồi trước em hay bảo dưỡng dưới HON DA mỹ đình .nhưng bây giờ xe cứ 6 tháng bảo dưỡng định kỳ mà đi suống đó thì em ngại lắm vì mình tỉnh lẻ đi đường ko quen...mà sửa ngoài gara ko quen em ngại lắm ko biết họ có thông thạo hay chuyên nghiệp ko ..các cụ cho em lời khuyên >
thanks !

Fan gentra

Xe điện
ko ai tư véo cho em ợ ..tự ủn mít lên đầu ...

luuvandung

Xe tăng
sao lại 6 tháng bảo dưỡng 1 lần ? em tưởng bảo dưỡng xe phải dựa trên km chứ ! thái nguyên có toyota thái nguyên, mazda trường hải, Hundai hoàng tường. toàn hãng cả. gara thì chỉ có hỏng đâu sửa đấy thôi, vào bác bảo họ làm gì thị họ làm cái đấy chứ ko chuyên nghiệp như hãng đâu.

Muon_biet

Xe cút kít
Cứ theo số 5000km hoặc 6 tháng là bảo dưỡng xe, theo điều kiện nào đến trước.

Kiabuoisang

Xe container
Em cũng đang chạy CV ở TN nhà cụ đây; Thế cụ cần bảo dưỡng những giề ?

trungtngt

Xe buýt
Cụ vào KiA mà làm,e thấy công xá hợp lý,đừng vào hyundai hoàng tường,mà cụ cẩn thận quá làm gì hỏng thì thay

cuccucukd

Xe tăng
Ra Trần Lan đi cụ

Fan gentra

Xe điện
Em cũng đang chạy CV ở TN nhà cụ đây; Thế cụ cần bảo dưỡng những giề ?
uh thì xe em chuản bị 7 vạn rồi em muốn bảo dưỡng đi tết cho nó ngon lành cành đaò tí .. chứ đi xuống HD mỹ đình em ngại ..
mà cụ ở chỗ nào thái nguyên vậy ??

Kiabuoisang

Xe container
uh thì xe em chuản bị 7 vạn rồi em muốn bảo dưỡng đi tết cho nó ngon lành cành đaò tí .. chứ đi xuống HD mỹ đình em ngại ..
mà cụ ở chỗ nào thái nguyên vậy ??
Tầm 7 vạn thì cũng chưa đến lúc phải làm giề cả; bác chạy 8 vạn làm một thể gồm có: thay dầu, lọc dầu, lọc gió, dầu phanh, dầu tổng côn, lọc xăng. Lưu ý cụ rằng TN toàn hàng đểu, nếu thay vật tư thì cụ mua trên of này chuyển về ợ. Vệ sinh bím ga ( món này buộc phải tới hãng - ngoài ko có máy đâu ợ); cân chỉnh độ chụm (cái này ở tn có ợ); cân bằng động (tn cũng có ợ); kiểm tra hệ thống gầm, hỏng gì thay đó. Em ở phan đình phùng ạ

Fan gentra

Xe điện
Tầm 7 vạn thì cũng chưa đến lúc phải làm giề cả; bác chạy 8 vạn làm một thể gồm có: thay dầu, lọc dầu, lọc gió, dầu phanh, dầu tổng côn, lọc xăng. Lưu ý cụ rằng TN toàn hàng đểu, nếu thay vật tư thì cụ mua trên of này chuyển về ợ. Vệ sinh bím ga ( món này buộc phải tới hãng - ngoài ko có máy đâu ợ); cân chỉnh độ chụm (cái này ở tn có ợ); cân bằng động (tn cũng có ợ); kiểm tra hệ thống gầm, hỏng gì thay đó. Em ở phan đình phùng ạ
vâng cảm ơn cụ !
thế cụ gần chợ trung tâm nhỉ ..??

Fan gentra

Xe điện
Ko ạ, em ở gần phòng csgt tỉnh ợ
ah em quên cụ ở đường phan đình phùng chứ ko phải phường phan đình phùng nhỉ ??
em có nên phòng csgt đăng ký xe 2 lần và lần thứ ba xuýt bị nên vì em ở dưới sông công hom bị bắn tốc độ ở đường 3 ..may có thằng em nó làm csgt trên đó lấy hộ ..

MrL

Xe hơi
Nhắc đến Kia Thái em lại bực mình. Cách đây tháng con KM2009 nhập của nhà báo lỗi nhiên liệu (Đèn check engineer báo sáng). Em mang qua đó kiểm tra xem thế nào. Thằng cố vấn dịch vụ bảo: Xe anh phải thay dầu hộp số (1500k) Trong khi xe em mới chạy có 2 vạn, đọc lỗi 250k. Ok
Thợ đọc lỗi và mời em ra uống nước và không cho vào chỗ thợ làm, em đi theo dãy hành lang xem ntn. Thay dầu hộp số thì nố máy đổ dầu mới vào và xả dầu cũ ra cùng lúc, đến khi dầu trong thì thôi. Tức là em phải thanh toán mất 2 lần số dầu thực tế phải thay. Lỡ rồi đành chấp nhận. Đến check lỗi, báo lỗi nhiên liệu. Lỗi này anh em đi KM nhập đều biết. Thằng cố vấn dịch vụ chạy ra bảo em khắc phục lỗi 250k. Ok. Thợ nó xóa lỗi xong nó bảo khắc phục xong rồi mà không kiểm tra kỹ, chỉ thay dầu xong xóa lỗi là xong. Em đi về nhà 3 ngày sau đèn lại báo lỗi tiếp. Em khó chịu ở chỗ nó ko ktra kỹ cho em mà làm ăn kiểu qua loa. Số tiền ko nhiều nhưng e rất khó chịu cách phục vụ ở đó.

vanness88

Xe hơi
Các bác có biết chỗ nào làm điều ngon bổ rẻ ở thái nguyên k ah

Fan gentra

Xe điện
ủn nên cho rôm nào >>cụ nào ở thái nguyên biết chỗ nào ngon bổ rẻ mách anh em tiếng ??

lionheart_4286

Xe tải
Em cũng ở tn e thấy là các gara ngoài đa số toàn dùng dầu và mỡ đểu không như trong hãng ví dụ cùng là mỡ chịu nhiệt nhưng mỡ hãng nó khác hẳn mỡ cân ở ngoài gara. Nên cứ mua đồ ở ngoài mình tự chọn lựa đồ gì cần xịn thì chơi sịn còn kh chơi đồ oem . Song mang vào hãng thay chí it thợ ở hãng nó không cẩu thả như thợ ngoài . Còn vào gara mà đc thợ cứng làm thì không sao chứ mấy bố học việc thì mình làm còn yên tâm hơn.

Kiabuoisang

Xe container
Nhắc đến Kia Thái em lại bực mình. Cách đây tháng con KM2009 nhập của nhà báo lỗi nhiên liệu (Đèn check engineer báo sáng). Em mang qua đó kiểm tra xem thế nào. Thằng cố vấn dịch vụ bảo: Xe anh phải thay dầu hộp số (1500k) Trong khi xe em mới chạy có 2 vạn, đọc lỗi 250k. Ok
Thợ đọc lỗi và mời em ra uống nước và không cho vào chỗ thợ làm, em đi theo dãy hành lang xem ntn. Thay dầu hộp số thì nố máy đổ dầu mới vào và xả dầu cũ ra cùng lúc, đến khi dầu trong thì thôi. Tức là em phải thanh toán mất 2 lần số dầu thực tế phải thay. Lỡ rồi đành chấp nhận. Đến check lỗi, báo lỗi nhiên liệu. Lỗi này anh em đi KM nhập đều biết. Thằng cố vấn dịch vụ chạy ra bảo em khắc phục lỗi 250k. Ok. Thợ nó xóa lỗi xong nó bảo khắc phục xong rồi mà không kiểm tra kỹ, chỉ thay dầu xong xóa lỗi là xong. Em đi về nhà 3 ngày sau đèn lại báo lỗi tiếp. Em khó chịu ở chỗ nó ko ktra kỹ cho em mà làm ăn kiểu qua loa. Số tiền ko nhiều nhưng e rất khó chịu cách phục vụ ở đó.
Cụ dễ tin bọn cố véo quá; Dầu chưa cần thay thì nhất định không thay chứ, ai lại dầu hộp số mà 2 vạn đã cho thay, lại còn thay theo kiểu xả như dầu phanh thì bó tay rồi.
Em thì thấy thợ hãng và thợ ngoài ẩu như nhau; kiến thức và chất xám trong não như nhau nên em chả tin :-"

Kiabuoisang

Xe container
Nói thật, ở TN em chửa thấy chỗ nào có thể yên tâm sửa chữa xe cả; Phụ tùng bán thì lố nhố, chặt chém. Trần Lan là chỗ bán phụ tùng nhiều nhất cho dòng xe con, kể cả dầu mỡ, nhưng giá thì quá chợ giời, bán hàng theo kiểu nhìn mặt tính tiền. Ngán tận cổ.

Ku Bean

Xe hơi
Xe em đến kì đi bảo dưỡng mà cũng ngại đi quá. Chắc thay dầu máy xong qua tết đi chuyến vậy. Em ở đồng quang. Cũng chạy cv 2.0