Chi hội Suýt mua phải xe ngập nước

Thunglife43

Xe tải
Em post bài này ghi lại cảm xúc của 1 con gà khi mua xe cũ lần đầu. Hơi văn tý. Cụ nào không thích thì đọc luôn phần kết ạ.

Phần văn:
----------------------------------------------------------

Hôm qua chủ nhật đẹp trời, bỏ lại vợ con nheo nhóc ở nhà, em xách con wave sờn chỉ rách yên quyết tâm đi tìm 1 em Kí à mo linh về làm quà tặng 4 năm ngày cưới cho vợ.

Lên sẵn list xe và đến con thứ 2 của 1 cụ chủ showroom bên mua xe bán xế, cảm giác như đã tìm được tri kỷ thứ 2. Với chút kinh nghiệm non nớt bị lấn át bởi sự phấn khích, sau 1 hồi nói chuyện với cụ chủ (bạn cụ showroom) em cọc luôn.

Chiều về trấn tĩnh lại, thấy vội vàng quá em alo lại mai mang check rồi sẽ lấy xe.

Tối vắt trán nửa đêm không ngủ được chỉ mong đến sáng. Từ chiều pm hỏi mấy cụ otofun, gửi mấy cái ảnh máy móc nhờ các cụ ấy phán, okie cả. Yên tâm hơn được phần nào.

Sáng mang ra Kia Cầu Diễn check. Anh kỹ thuật mở capô, bảo đầu không đâm đụng, máy chưa bổ, thở phào. Nhưng khi soi vào trong xe, "con này bị ngập nước em ạ". Ôi thôi tim em rụng, chân em run. Từ đó người cứ lâng lâng cho đến lúc rời showroom bắt xe về nhà.

Phần kết:
------------------------------------------
Kết luận của hãng:

- Đầu [đĩa cd] không hát
- Xe đâm đuôi xe
- Ngập nước
- Báo đèn túi khí

Kinh nghiệm rút ra:

- Dù rất kết nhưng không nên cọc ngay, hãy check kỹ hơn nếu bạn có kinh nghiệm hoặc mang ra hãng, gara uy tín. Đừng để vẻ ngoài hay những chi tiết được làm lại đánh lừa mắt bạn.
- Trong trường hợp cọc, hãy soạn sẵn 1 hợp đồng cọc hợp lý, có CAM KẾT về chất lượng xe và hoàn trả tiền cọc nếu không đúng cam kết.

Hình ảnh check và em nó đây ạ. 29A 648 41

Chỉnh sửa cuối:

phamluan8x

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Chíc mừng cụ trán đc cục nợ.
Cụ ra hãng check vậy bên bán có theo ko ah?

prado229

Xe hơi
Chia buồn với cụ chủ,em này khó bay rồi,trừ khi đổi biển!

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
các cụ mua xe tại sao phải cọc với con xe còi 300 củ khoai hay dưới 1 tỷ ,,, xem kỹ , ưng thì múc , ko thì thôi , cọc làm chi cho mệt ,, hay xem soi chân tơ kẽ tóc rồi xuống tiền hoặc đi về ,,,,,,

prado229

Xe hơi
Mua xe cũ là e chả cọc với cạch gì,mang tiền là xuống ngay đi xe về,cọc cạch gặp ông thợ bựa,về lấy tiền nó đổi mịa nó vài thứ linh tinh

Thunglife43

Xe tải
anvm: em gà mà cụ. Mua xe lần đầu, lại trẻ người non dạ.
phamluan8x: có cụ ơi. Họ bảo ra toy nhưng em bảo ra Kia cho đúng hãng.

Thunglife43

Xe tải
Chia buồn với cụ chủ,em này khó bay rồi,trừ khi đổi biển!
Cụ mách thế này thì chết các cụ đi sau :D

Vậy em bonus thêm số máy, khung ạ.

Làm sao để biết đc là ngập nước vậu cụ.
Cụ mang ra hãng check. Em thấy nhiệt tình và cẩn thận lắm ạ. Nhiều hạng mục check nữa. Coi như mình đi bảo dưỡng xe luôn. 550k.

Còn nếu cụ xem lấy kinh nghiệm thì kiểm tra gầm taplo, gầm ghế xem có gỉ không. Con của em gầm ghế gỉ hết.

prado229

Xe hơi
Cụ mách thế này thì chết các cụ đi sau :D

Vậy em bonus thêm số máy, khung ạ.

Cụ mang ra hãng check. Em thấy nhiệt tình và cẩn thận lắm ạ. Nhiều hạng mục check nữa. Coi như mình đi bảo dưỡng xe luôn. 550k.

Còn nếu cụ xem lấy kinh nghiệm thì kiểm tra gầm taplo, gầm ghế xem có gỉ không. Con của em gầm ghế gỉ hết.
Xe đẹp thế mà gỉ nhỉ,chắc ngâm nước lâu?

java350

Xe tải
Một cái kết có hậu cho cụ chủ.o:-)

Vfun

Xe hơi
Rút kinh nghiệm giờ mua xe phải check cẩn thận rồi chồng tiền luôn ko cọc gì cả, em cũng bị một vụ mất oan 1tr nhưng đc bài học.

bdh_hcqt

Xe tải
Ko biết cái cụ showrom bán hut cho cụ con xe đấy có biết nó tai nạn ngập nước ko nhờ :)

van.pham

Xe tải
Mua xe phải có duyên cụ ạ. Em tìm xe ròng rã 2 tháng, chán quá định thôi thì gặp duyên một cụ. Mua bán nhanh trong vòng 1 nốt nhạc. Giờ chạy xe vài tháng rồi, trộm vía vẫn ngon choét

Thunglife43

Xe tải
Ko biết cái cụ showrom bán hut cho cụ con xe đấy có biết nó tai nạn ngập nước ko nhờ :)
Em nghĩ họ biết hết. Thợ mà. Gặp gà như em bán được thì ngon. Không cứ để đó thôi.

Mua xe phải có duyên cụ ạ. Em tìm xe ròng rã 2 tháng, chán quá định thôi thì gặp duyên một cụ. Mua bán nhanh trong vòng 1 nốt nhạc. Giờ chạy xe vài tháng rồi, trộm vía vẫn ngon choét
Đúng là xe cũ phải có duyên :D

Xe tù 2016

Xe hơi
Họ làm nghề mà không biết thì có mà giải tán showrom hả cụ, chẳng qua nhập rẻ nên gaph khách nào Gà vẫn choén thôi, may cho cụ chủ đấy không biết sau này đến phiên cụ nào hic hic....

An_troc

Xe máy
May nhỉ? Chứ tha nó về xong vừa dùng vừa sửa thì thành ra mình hầu xe chứ không phải xe hầu mình :P Xe em mua chỗ người quen tin tưởng được nên cũng lười chả check làm gì, chỉ ra Kia Long Biên dầu mỡ thay má phanh trước với thay lại cái gioăng cao su dưới gầm bị chảy dầu, xong rồi chạy thôi. Thợ nó bảo rotuyn với bát bèo hơi tệ, đi vào chỗ xóc làm tay lái hơi lục cục, thay hết 1,9 triệu, nhưng chưa thay thì vẫn đi được. Em bảo thôi để tao cứ chạy cho quen xe đã rồi, cần thay thì đợi đến lúc chạy thêm 5000 cây nữa thay dầu rồi thay nó cũng được. Mình đi xe cỏ, xác định xe cũ không bị lỗi nặng là được, chứ còn muốn ngon thì cứ phải chồng tiền thêm gấp đôi nữa :D