Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa (Phần 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

minck

Xe container
Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, (Phần 6)...
Hướng dẫn sử dụng trước khi dùng:

Thớt kỹ thuật là nơi rất bổ ích cho "Gia Đình WGC". Là nơi chia xẻ kinh nghiệm (Những câu hỏi và những câu trả lời về Kỹ thuật) của những người yêu SWg...
Được sự ủy quyền của *Cơ Mật Viện* ...Nhà cháu lập thớt này để phát huy tính liên tục; kế thừa...Và cô đọng hơn
Đây là nơi chỉ dành mọi chia xẻ về những vấn để liên quan đến kỹ thuật xế SWG...Không được "Chém gió " Ở thớt này...
Ai vi phạm Chánh Tổng sẽ Del bài mà ko cần báo trước...
Đầu năm mới 2016 ! Kính chúc các cụ An khang-Thịnh vượng! Bình an trên mọi nẻo đường !!!

Chỉnh sửa cuối:

KMS

Xe container
Happy new year!
Em xin chúc thớt kỹ thuật có nhiều bài hay, đặc biệt về nâng cấp óp sừn ạ :))

bsphongnb

Xe container
Ơ, cho cháu hỏi chút
Cháu định lắp 1 cặp bóng vàng vào cản trước cho Tè các bô lão giúp cháu đc ko ạ?
Chúc cả nhà wgc 1 năm nhiều may mắn và thành công !

nongdan2014

Xe điện
Chúc mừng thớt mới cho đầu năm mới :))!
E nhận chỗ rồi sẽ hỏi kỹ thuật sau nhé :D
Đang định hôm nào qua công ty nhờ cụ thay luôn cho cái điếu cày ấy vào xe luôn. Cụ sắp lịch mổ cho nhà cháu trước quý......4 là được :)

lenguyen457

Xe điện
Báo cáo đầu năm.
Bệnh mất ga ran ty , buổi sáng phải kéo le nhà cháu đã đc cụ choánh xử lý thành công rồi ạ.

Chúc cả nhà wgc một năm mới an khang thịnh vượng, Đầu năm nhà cháu xin các cụ trợ giúp một vấn đề ạ, Đầu năm nhà cháu nhận lỳ xì từ cụ chánh dàn sưởi điều hòa phục vụ f1 nhưng chưa biết lắp và chạy ống dây lấy nước vào ra thế nào? Xin các cụ chỉ giáo bảo với ạ. Mời riệu khai xuân các cụ ạ. Cụ nào có ảnh xin về vụ này cho nhà cháu xe với ạ,nhà cháu tháo tung v2 lên rồi ợ

choixongxu

Xe tăng
K/g cụ minck: Em thành thật rút kinh nghiệm ạ.
Em làm như thế là do em có nghe nói là tài nguyên diễn đàn hạn hẹp nên em đưa link sang 1 trang khác để nói rõ ràng hơn. Tính em đưa bài hay nói bằng hình mô tả hết các công đoạn trong quá trình làm chứ ít nói bằng chữ là thành công...
Em hòan toàn không có suy nghĩ là diễn đàn ăn bám vào 1 trang khác.....
Em rất tôn trọng các bác ngoài bắc, đặc biệt trên diễn otofun, các cụ đến Đà Lạt gọi điện cho em dù bận rộn đến đâu em cũng đến thăm cụ mà.
Vài lời bộc bạch đầu năm, chúc các cụ năm 2016 gặt hái nhiều thành công

Chỉnh sửa cuối:

Hoang Khac Ha

Đi bộ
Xin lỗi cụ choiixongxu, tuy tôi mơi nhập diên đàn nhưng tôi thấy cụ mới là người mà mọi người đều muốn vào và xem, còn cụ đang cảnh cáo cụ chẳng qua có tý về kỹ thuật mà từ trước tôi chưa bao giờ nghĩ rằng hay ( mặc dù cum ý nghĩ như vậy), diễn dàn là để mọi người học theo kiểu mỗi người mỗi nghề những miễn sao đưa được đến cái dễ hiểu nhất mà dễ thao tác nhất thì chỉ có cụ chơi xong xù làm tôi phục, một lần nữa xin lỗi các cụ, tôi mỡi tham gia diẽn đàn hai ngày xong gạp bài này của cụ mink xin lỗi tôi out vội.

quocchuan

Xe điện
Xin lỗi cụ choiixongxu, tuy tôi mơi nhập diên đàn nhưng tôi thấy cụ mới là người mà mọi người đều muốn vào và xem, còn cụ đang cảnh cáo cụ chẳng qua có tý về kỹ thuật mà từ trước tôi chưa bao giờ nghĩ rằng hay ( mặc dù cum ý nghĩ như vậy), diễn dàn là để mọi người học theo kiểu mỗi người mỗi nghề những miễn sao đưa được đến cái dễ hiểu nhất mà dễ thao tác nhất thì chỉ có cụ chơi xong xù làm tôi phục, một lần nữa xin lỗi các cụ, tôi mỡi tham gia diẽn đàn hai ngày xong gạp bài này của cụ mink xin lỗi tôi out vội.​
Không phải đâu anh, ý cụ minck là muốn cụ cxx viết hẳn bài vào bên này luôn để các thành viên có thể tra cứu lại khi cần và không muốn trích dẫn link sang bên diễn đàn khác.

À mà anh chưa đăng ký thành viên và làm lễ ra mắt với anh em trong club đâu đấy, hôm nào thu xếp làm vài cốc beer ra mắt thoai :))

Chỉnh sửa cuối:

Quà của cụ tuangiga31mec2 đã lên xe cảm ơn cụ một lần nữa ạ.

choixongxu

Xe tăng
Không phải đâu anh, ý cụ minck là muốn cụ cxx viết hẳn bài vào bên này luôn để các thành viên có thể tra cứu lại khi cần và không muốn trích dẫn link sang bên diễn đàn khác.

À mà anh chưa đăng ký thành viên và làm lễ ra mắt với anh em trong club đâu đấy, hôm nào thu xếp làm vài cốc beer ra mắt thoai :))
Ok cám ơn cụ Chuẩn. Sắp đến em sẽ có mục rất hay em sẽ hướng dẫn đầy đủ và không đưa link như thế. Cám ơn cụ minck đã nhắc nhở để diễn đàn hoàn thiện hơn

nguyendhbk

Xe tải
Nếu cụ xù làm được mục riêng tỷ mỉ thì rất hay. Cảnh báo cửa nào chưa khóa, đóng chưa thấy cụ chuyển giao công nghệ nhỉ

nguyendhbk

Xe tải
Trời nắng, các cụ cho cháu hỏi sửa, bảo dưỡng điều hòa ở đâu ngon- bổ- rẻ nhỉ

VuDieu

Xe hơi
Trời nắng, các cụ cho cháu hỏi sửa, bảo dưỡng điều hòa ở đâu ngon- bổ- rẻ nhỉ
Cụ về Hưng Yên, rẻ nhất quả núi miền bắc.
Sáng nay em thấy 2 em oa gông về TP Hưng Yên, một xang dưa một đỏ đun. Có cụ nào cần sửa lặt vặt ngoại thất em chỉ điểm. Sơn, hàn giá nhà luôn

minck

Xe container
Ok cám ơn cụ Chuẩn. Sắp đến em sẽ có mục rất hay em sẽ hướng dẫn đầy đủ và không đưa link như thế. Cám ơn cụ minck đã nhắc nhở để diễn đàn hoàn thiện hơn
Kính Cụ CXX
Nhà cháu nhận lệnh *Viện cơ mật* làm đề tài: Cẩm nang Kinh nghiệm, bảo dưỡng, sủa chữa Wagon Chọn lọc từ 6 phần lấy những tình huống từ đơn giản đến hóc búa phục vụ thành viên Wagon Club tra cứu cho dễ...
Cụ có nhiều bài rất hay...Cụ lại là thành viên Wagon CLub thì cụ phải viết bài cho Wagon Club thì nó mới *Hoành* và nó trực diện để dễ sử dụng. Để làm tư liệu...(Cu *Lĩnh lương* ở Wagon Club mà làm việc cho otosaigon là ko dc òi =)) )
Nhà cháu *Yêu cầu* cụ nghiêm túc thực hiện :P nếu cụ còn vi phạm thì chiếu theo Bộ luật Wagon để xét xử cụ tai Tam tứ lục khi nào cụ Hôì Kinh:
*...Lại nói đến Tam Tứ Lục, đây là một Tửu động do một nữ nhân phốp pháp, tiếng cười lanh lảnh đã nhiều năm tu luyện thành tinh đang cai quản, Tửu động có một bể đã chứa linh dược mầu vàng rất kỳ thú. Người thường uống một vại bỗng biến thành thi sỹ, uống tiếp bốn vại thì sắc mặt thành mầu đỏ, trở thành anh hùng, gặp ai cũng muốn thi đấu võ công, uống tiếp bốn vại nữa thì mặt chuyển mầu xanh lá chuối, người thành điên dại. Tửu động thường lôi kéo đám giang hồ đển mừng công, lại bắt kẻ phạm quân pháp đến để trị tội. Kẻ mừng công thì được cho làm thi sỹ, người bị trị tội thì bị dìm đầu trong bể linh dược đến khi thành điên dại thì thả vào kỹ viện cho đám yêu nữ quần xé trong ba ngày, ba đêm mới thả cho về.* :))

Chỉnh sửa cuối:

minck

Xe container
Xin lỗi cụ choiixongxu, tuy tôi mơi nhập diên đàn nhưng tôi thấy cụ mới là người mà mọi người đều muốn vào và xem, còn cụ đang cảnh cáo cụ chẳng qua có tý về kỹ thuật mà từ trước tôi chưa bao giờ nghĩ rằng hay ( mặc dù cum ý nghĩ như vậy), diễn dàn là để mọi người học theo kiểu mỗi người mỗi nghề những miễn sao đưa được đến cái dễ hiểu nhất mà dễ thao tác nhất thì chỉ có cụ chơi xong xù làm tôi phục, một lần nữa xin lỗi các cụ, tôi mỡi tham gia diẽn đàn hai ngày xong gạp bài này của cụ mink xin lỗi tôi out vội.
Xin lỗi cụ: Việc này là việc nội bộ của các thành viên Wagon Club. (Đang thực hiện *Nghị quyết TW4*...Kiểm điểm cuối năm :)) )
Rất tiếc là cụ chưa phải là thành viên của Club, cũng chưa biết cụ là ai nên ko *giải thích* lời cmt của cụ.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenanhquan

Xe tăng
Xin lỗi cụ: Việc này là việc nội bộ của các thành viên Wagon Club. (Đang thực hiện *Nghị quyết TW4*...Kiểm điểm cuối năm :)) )
Rất tiếc là cụ chưa phải là thành viên của Club, cũng chưa biết cụ là ai nên ko *giải thích* lời cmt của cụ.
Nhà cháu đang hóng kết quả buổi làm việc chiều nay của cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng