[Funland] Tại sao án Ma túy hầu như luôn phải bắt quả tang

Oteconde

Xe tải
Bị bắt mặc định là án tử, đàn em cứ nhận án tử 1 mình. Ở nhà vợ con, gia đình được lo hết thì tội gì khai ra đại ca.
Em từng hóng hớt, có vụ bắt quả tang - tội chứng rõ ràng là vận chuyển, tàng trữ - án tử, bay vài cái nhà để chạy, chuyển thành tội vô tình vận chuyển - án nhẹ...
Chạy sớm ở điều tra, tạm giữ ban đầu, ko phải chạy ở tòa nhé.

phongmaian

Xe máy
Fun tí cho vui thôi. Chứ xiên sang thì thớt bay phút mốt.
Trong các cơ quan xxx. Em ngưỡng mộ bên này nhất. Chui vào toàn chỗ hiểm nguy :(
cụ thách thức với chã lá lốt mà bảo sao ko xoá
e cũng thèm hóng mà cứ xoá miết, giờ hết chỗ xem lun

Vinhuser

Xì hơi lốp
Mặc dù không phải là 100% nhưng đội chống ma túy và đội hỗ trợ (đặc nhiệm, hình sự, giao thông...) trong các vụ đánh phá án ma túy đều là những người đáng khâm phục vì sự nguy hiểm của nó.
Còn tại sao phải bắt quả tang à? Để túm một đối tượng lấy căn cứ bóc cả đường dây. Chứ không phải “hầu hết” phải bắt quả tang. Thậm chí ngược lại: hầu hết là bắt dựa trên bằng chứng thu thập được và lời khai. Cái gọi là quả tang chỉ dành cho đội vận chuyển, hay gặp trên báo thôi. Cụ chủ có để ý cụm từ “điều tra truy xét” không?
Đừng nhầm khái niệm quả tang khi bắt mấy ông vận chuyển buôn bán nhỏ lẻ với việc túm các ông trùm. Trinh sát đi nằm vùng cũng vậy, công việc chủ yếu là để nắm thông tin bóc đường dây, từ thằng sản xuất, đại lý cho đến tiêu thụ chứ không phải phục vụ để bắt quả tang gì cả.

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: UFA

skuadi

Xe điện
cụ thách thức với chã lá lốt mà bảo sao ko xoá
e cũng thèm hóng mà cứ xoá miết, giờ hết chỗ xem lun
Cụ điêu nhé. Em thách thức với Chã lá lốt bao giờ. Em ngoan cực. Đúng là đến một thời điểm thì em là Chã em cũng xoá

Hoangraptor

Xì hơi lốp
Fun tí cho vui thôi. Chứ xiên sang thì thớt bay phút mốt.
Trong các cơ quan xxx. Em ngưỡng mộ bên này nhất. Chui vào toàn chỗ hiểm nguy :(
Công nhận! Lỡ đánh án xong mà nghiện thì lương ếu đủ tiền cai....khổ thân các đồng chí.

• Vodka
Reactions: XPQ

small_best

Xe điện
Em từng hóng hớt, có vụ bắt quả tang - tội chứng rõ ràng là vận chuyển, tàng trữ - án tử, bay vài cái nhà để chạy, chuyển thành tội vô tình vận chuyển - án nhẹ...
Chạy sớm ở điều tra, tạm giữ ban đầu, ko phải chạy ở tòa nhé.
Em thì vẫn nhớ vụ án có phạm nhân người Lào là Xiêng Phêng bị dựa cột, sáng hôm bị thi hành án thì lúc đấy khai ra Vũ Xuân Trường là CA thuộc cục CS lúc bấy giờ và Xiêng Phêng thoát án tử, và sau đó được ân xá ra sớm, nhưng về Lào lại theo đường cũ và cuối cùng thì dựa cột! :D

phongmaian

Xe máy
Cụ điêu nhé. Em thách thức với Chã lá lốt bao giờ. Em ngoan cực. Đúng là đến một thời điểm thì em là Chã em cũng xoá
hahaha
cụ bảo ngta chọn vai :D
bú bia về còn vd ngta là vitamin gâu gâu nữa mà bảo ko xoá :))

oquera

Xe tải
Các trinh sát rất mất công luồn lách, tìm thông tin. Thậm chí có trinh sát mất cả vài năm nằm trong lòng địch mới có thông tin phá án.
Thường thì phải bắt quả tang phát đã :D

Các trinh sát luôn biết rất rõ ông trùm là ai, người nào thân cận. Sao phải mất công thế ạ?
Cá nhân em thấy xxx ma tuý xứng đáng với những gì dân đóng góp nhất.
Vd một vụ án: https://vnexpress.net/dem-phuc-kich-xe-hop-cho-200-banh-heroin-3151006.html
Làm cái giề cũng phải có chứng cứ chứ, không thì xử mồm à?
Nếu cho phép xử mồm thì ai đảm bảo lực lượng này không lạm quyền.

skuadi

Xe điện

Vie.ABC

Xe điện
Các trinh sát rất mất công luồn lách, tìm thông tin. Thậm chí có trinh sát mất cả vài năm nằm trong lòng địch mới có thông tin phá án.

Các trinh sát luôn biết rất rõ ông trùm là ai, người nào thân cận. Sao phải mất công thế ạ?
Vd một vụ án: https://vnexpress.net/dem-phuc-kich-xe-hop-cho-200-banh-heroin-3151006.html
Đã gọi là : Nhân Chứng Vật Chứng , thêm nữa khi ra Tòa thì : Trọng Chứng hơn Trọng Cung ... thớt hỏi thế và lý sự thế , anh em lại Tâm tư mất !...=))

coquay

Xe tăng
Bản chất ko thay đổi..... à mà thôi ..... cái này nó khác

Patriots

Xe lăn
Thế cụ chủ thích được nhét vào người à?

sactimtn

Xe tăng

Vụ này em nghe nói đội vận chuyển này sau đấy tự sát hết.