[Funland] Tại sao Filip Nguyễn mãi chưa nhập tịch được

Đình Minh JSC

Xe hơi
Website
www.facebook.com
E có một thắc mắc bấy lâu nay, mong cụ nào am hiểu thông não giúp em.
E có theo dõi V leage và biết rằng việc nhập tịch các cầu thủ rất dễ dàng, có 1 thời các clb nhập tịch ồ ạt
Vậy mà chẳng hiểu sao chú Filip Nguyễn mãi không nhập tịch được
Ngoài điều kiện về thời gian ở tại VN (có chế tài xử lý dc) đang được đưa ra làm lí do thì còn vấn đề gì mà cản trở lâu thế? E hỏi thực sự nghiêm túc, vì thấy mấy đối thủ nhập tịch ầm ầm nên cũng sốt ruột.
Rất mong cụ nào chia sẻ cho e cái góc khuất mà e ko nhìn thấy ở luật nhập tịch hoặc vấn đề gì đó ngoài chuyên môn. E xin cám ơn

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Hình như là ông này phải có mặt ở Vn ký hoặc làm 1 thủ tục gì đó. Nhưng vì bay rất khó về VN hồi tháng 5 6 nên chưa làm. Sau đó tháng 8 9 10 gì được gọi lên tuyển Czech (cũng là do 2 3 thủ môn chính của tuyển QG này cách ly cùng CLB ở ngoài nước nên không lên tuyển), từ đó Nguyen có vẻ không máu nữa, ý là muốn cố vào tuyển.
Gần đây gọi dự bị suốt, mới bị covid nên chưa khoác áo Czech. Chỉ 1 phút trong trận chính thức thôi, chúng ta sẽ mất anh. Cầu cho anh dự bị 100% :D

Đình Minh JSC

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Hình như là ông này phải có mặt ở Vn ký hoặc làm 1 thủ tục gì đó. Nhưng vì bay rất khó về VN hồi tháng 5 6 nên chưa làm. Sau đó tháng 8 9 10 gì được gọi lên tuyển Czech (cũng là do 2 3 thủ môn chính của tuyển QG này cách ly cùng CLB ở ngoài nước nên không lên tuyển), từ đó Nguyen có vẻ không máu nữa, ý là muốn cố vào tuyển.
Gần đây gọi dự bị suốt, mới bị covid nên chưa khoác áo Czech. Chỉ 1 phút trong trận chính thức thôi, chúng ta sẽ mất anh. Cầu cho anh dự bị 100% :D
E thấy vụ này mấy năm rồi, chú e này cũng về VN mấy lần rồi, mà thủ tục mãi ko xong, sốt hết cả ruột. Như kiểu có ng ko muốn nhập tịch vaqyj

Đình Minh JSC

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Mời cụ chén cho ấm bụng

• Vodka
Reactions: Lah

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Nhập làm gì thế cụ? Hết tuổi olimpic, cả vài năm mới có vòng loại châu á hay wc, sao phải nhập nhỉ?

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
E có một thắc mắc bấy lâu nay, mong cụ nào am hiểu thông não giúp em.
E có theo dõi V leage và biết rằng việc nhập tịch các cầu thủ rất dễ dàng, có 1 thời các clb nhập tịch ồ ạt
Vậy mà chẳng hiểu sao chú Filip Nguyễn mãi không nhập tịch được
Ngoài điều kiện về thời gian ở tại VN (có chế tài xử lý dc) đang được đưa ra làm lí do thì còn vấn đề gì mà cản trở lâu thế? E hỏi thực sự nghiêm túc, vì thấy mấy đối thủ nhập tịch ầm ầm nên cũng sốt ruột.
Rất mong cụ nào chia sẻ cho e cái góc khuất mà e ko nhìn thấy ở luật nhập tịch hoặc vấn đề gì đó ngoài chuyên môn. E xin cám ơn
Có những thứ gọi là thủ tục, ông phải làm theo nguyên tắc, nếu ông không làm được hoặc không có thời gian để làm, ông phải có người khác (người thân, người giúp việc) làm thay cho ông.

Ôi thích quá

Xe buýt
Thấy đồn bảo khó dễ ở vụ 2 quốc tịch, và quan trọng mình ko tin anh này nhiệt huyết 100% cho tuyển mình. Về mình rồi Séc gọi tuyển thì a dễ bỏ VN sang Séc nên mình mới ko mặn mà anh này. Cộng với sợ không hoà nhập văn hoá với mình nữa.

dz0r0

Xe điện
1 là em nó vẫn máu khoác áo Czech hơn;
2 là hiện tuyển QG lại không thiếu thủ môn giỏi;
3 là em nó có bất đồng ngôn ngữ (không nói được tiếng Việt);
4 là dù có em nó thì cũng chưa nâng tầm được tuyển QG thêm nữa;
5 là pháp luật phải công bằng với mọi đối tượng, với 4 điểm phía trên, chưa có lý do thoả đáng để áp dụng cơ chế đặc biệt để cấp quốc tịch cho em nó.

UFA

Xe điện
Theo em biết, qt VN cực dễ, chả có gì khó khăn cả, em làm phút mốt, mấy chục oi, kể cả ko có oi nào vẫn phút mốt, e cũng chả hiểu trường hợp này sao khó thế

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái này do mình cũng nước mình chưa nhiệt là chính, tầm này thủ môn mình cũng k thiếu, chứ nếu là tiền đạo thì có lẽ sẽ khác

Ô tô điên

Xe tăng
Nếu không thiết tha mặn mà thì thôi, cố níu kéo làm gì.

dz0r0

Xe điện
1. E ko dám bình luận vì ko hiểu e nó thế nào
2. Ở đội tuyển toàn thủ môn khá chứ chưa giỏi và vẫn mắc những sai lầm cơ bản. Cụ cứ điểm danh các thủ môn, từ Văn lâm, tiến dũng, nguyên mạnh, tấn trường....
3.chuyện này e thấy ko phải vấn đề lớn lắm, bằng chứng là đầy cầu thủ nhập tịch dc mà ko nói dc.
4. Việc nâng tầm dc hay ko thì khó nói, e ko dám đánh giá
Đây là quan điểm cá nhân của e thôi.
Ông Park đã cất công đi xem rồi. Nếu là tiền đạo hoặc tiền vệ thì có QT trong phút mốt. Trong bóng đá hiện đại thì thủ môn giỏi hay khá không khác nhau quá nhiều nếu các tuyến trên mạnh và ổn định. Kể cả có Buffon bắt thì tuyển VN mình vẫn chỉ ngang cơ Thái mà thôi. Nhưng nếu có một Son Heung Min hay Modric thôi thì Thái dúi thua mình là chắc.

phongnhan

Xe hơi
Theo em biết, qt VN cực dễ, chả có gì khó khăn cả, em làm phút mốt, mấy chục oi, kể cả ko có oi nào vẫn phút mốt, e cũng chả hiểu trường hợp này sao khó thế
Khó hiểu phết cụ nhỉ

phongnhan

Xe hơi
Ông Park đã cất công đi xem rồi. Nếu là tiền đạo hoặc tiền vệ thì có QT trong phút mốt. Trong bóng đá hiện đại thì thủ môn giỏi hay khá không khác nhau quá nhiều nếu các tuyến trên mạnh và ổn định. Kể cả có Buffon bắt thì tuyển VN mình vẫn chỉ ngang cơ Thái mà thôi. Nhưng nếu có một Son Heung Min hay Modric thôi thì Thái dúi thua mình là chắc.
E thấy thủ môn có thể ko trực tiếp nâng tầm đt, nhưng kéo xuống thì nhanh lắm,he he

dpl

Xe lăn
Do liên đoàn VN chưa máu, chứ cần thiết thật sự thì nhập tịch chắc 3 ngày là xong hết thủ tục

phongnhan

Xe hơi
Cái này thì cháu nhất trí. Gặp ông nào đốt đền thì nguyên giải ngân hà cũng chả kéo lại được :))
Mà các thủ môn nhà mình toàn cụ có năng khiếu đó mới hay chứ

RAVA

Xe ba gác
-Tương truyền thì thủ môn của đội tuyển VN ở các lứa tuổi đều là hậu duệ của Herosteatus - kẻ đốt đền nổi tiếng các bác ợ? :-" :))

thanhphong1998

Xe điện
Nhập tịch thì chắc cũng có qui định thời gian tối thiểu phải sống ở Việt Nam. Chú này quen ăn đồ Tây rồi và phục vụ câu lạc bộ của chú ở bên kia thì còn lúc nào để về đây bún đậu ,mắm tôm được nữa.