[Funland] Tại sao khi mua xe phải chọn màu hợp mệnh, xem ngày giờ lấy xe, cúng khi nhận xe mới...?

hung cuong

Xe tải
Có cao nhân nào trả lời giúp em các câu hỏi sau một cách cụ thể, khoa học, có bằng chứng thuyết phục, chứ không mơ hồ theo kiểu cứ làm cho yên tâm nhé:

1. Tại sao sinh năm a thường chọn màu x,y,z cho hợp mệnh?

2. Vì sao biết được ngày đó là tốt hay xấu?

3. Tại sao hay xem tuổi, xem hướng?

4. Vì sao hay cúng xe mới? cúng cho ai chứng?

5. Đã làm đúng quy trình như vậy rồi thì có tránh được rủi ro trên đường? có phải vào gara sửa chữa bao giờ không ạ?

6. Để lái xe an toàn thì phụ thuộc những yếu tố nào? yếu tố nào mang tính quyết định ạ?

Xin cảm ơn CCCM ạ !

Chỉnh sửa cuối:

comcoi

Xe buýt
Cúng cho bác tài vững tâm thôi chứ làm gì?

Chembao

Xe container
Có thờ có thiêng có kiêng có lành, chẳng mất gì mà không để ý một chút cho yên tâm =P~

siêu cao thủ

Xe hơi
Em chả theo cái nào như vậy, chọn màu vì thấy đẹp, lấy xe lúc nào cũng ok miễn sớm, cúng thì ko lẽ cúng cả xe đạp :P

Cụ thớt mang chuyện duy tâm ra hỏi bằng chứng thuyết phục thì chả hiểu cụ nhận thức kiểu gì về duy tâm và duy vật.
Ba cái này em thấy nó nhảm nhí, ai thích làm nô lệ cho mấy cái quan niệm vớ vẩn thì kệ họ thôi.

Nowhere Man

Xe tải
Về mặt tâm lí học thì khi cúng kiếc rồi bày xôi oản xì xụp khấn vái thì cụ sẽ an tâm hơn và lái xe sẽ vững tay hơn, dẫn đến giảm nguy cơ tai nạn trên đường. Cái này nó giống kiểu như hiệu ứng giả dược trong nghiên cứu y học phương Tây (placebo effect). Chứ còn xét trên khía cạnh vật lý, thì làm quái gì có cái gọi là màu hợp mệnh. Bọn Tây nó đã tìm ra bao nhiêu nguyên tố và các dạng tồn tại của vật chất thông qua thí nghiệm. Cái đấy mới là thứ đáng tin, chứ cái thuyết ngũ hành kim mộc thủy hỏa thổ từ đời đi ẻ dùng lá cây chùy mít của thằng khựa bẩn thì chỉ đáng vứt sọt rác

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Có cao nhân nào trả lời giúp em câu hỏi trên một cách cụ thể, khoa học, có bằng chứng thuyết phục, chứ không mơ hồ theo kiểu bí huyền bí nhé.

Xin cảm ơn CCCM ạ !
Nhiều khi chỉ là để cho mình yên tâm thôi cụ ạ. Còn về mệnh và số thì gg đầy thông tin mà. Nghề bọn em nếu là chuẩn còn phải xem giờ uống thuốc để lên đơn cho hợp nữa cơ ạ, nếu chuẩn sẽ tăng công dụng thuốc cụ ạ.

nvh_hn

Xe container
Cụ chủ thắp hương mùng 1, ngày rằm không? Tại sao?

Langthang_Mercedes

Xe container
Có cao nhân nào trả lời giúp em câu hỏi trên một cách cụ thể, khoa học, có bằng chứng thuyết phục, chứ không mơ hồ theo kiểu bí huyền bí nhé.

Xin cảm ơn CCCM ạ !
Giỗ chạp ngày rằm mùng 1 nhà cụ có cúng không, xây nhà, cưới vợ có xem tuổi xem ngày xem hướng không? Nếu có đừng hỏi, nếu không thì hỏi để làm gì?

xebetong

Xe container
Ba cái mê tín nhố nhăng này em tuyệt đối không tin, nhưng mua xe em vẫn tránh màu khắc mệnh, vì tránh được thì mình cứ tránh thôi :)
Nếu gặp con xe cũ mà em thấy ưng + giá cả hợp lý thì kể cả khắc mệnh em cũng chén tuốt!

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]

Xin cảm ơn CCCM ạ !
Tại vì mê tín 😁😁😁
Tui thì chẳng thèm cả coi ngày nha, sáng nhận xe chiều gắn bỉm.

Langthang_Mercedes

Xe container
Ba cái mê tín nhố nhăng này em tuyệt đối không tin, nhưng mua xe em vẫn tránh màu khắc mệnh, vì tránh được thì mình cứ tránh thôi :)
Nếu gặp con xe cũ mà em thấy ưng + giá cả hợp lý thì kể cả khắc mệnh em cũng chén tuốt!
Em chả tin cơ mà số em nó may, nhà hướng đông nam mới hợp nên mát, xe màu trắng cũng hợp nên thích. Các thể loại thủ tục, hủ tục vợ em lo, có thêm đánh chén càng vui, sao phải ngăn cản, còn cứ ngon là chén, rẻ thì mua.

RAVA

Xe ba gác
-E từ lúc có bằng và mua cái xe đầu tiên giờ cũng đã 24 năm, qua bao nhiêu chiếc xe mà khi mua e cũng có biết là mình mệnh gì, màu gì hợp đâu, rồi chả bao giờ xem ngày giờ đi mua hay nhận xe cả, cúng thì càng ko…Miễn là trong túi có tiền và thích là mua thôi. Mãi đến cách đây mấy năm mới biết là mình mệnh gì, màu gì hợp? Nhưng qua ngần đấy năm tổng kết lại thì cái xe duy nhất bị tai nạn thì nó là màu đen, ko hợp màu, còn cái xe duy nhất từ lúc mua đến khi bán còn chưa phải vào ga ra đi sơn tút lại lần nào thì nó màu vàng, hợp mệnh (e mệnh Thổ)? Nói chung là e chả quan tâm đến mấy cái thứ mê tín dị đoan, kể cả phong thuỷ… :-"

Do từng ng thôi chứ k ai quy định, mình làm thấy an tâm thì làm
Thắp hương vớ vẩn lại kêu toàn mấy ông chúng sinh đói khát đến ăn cỗ, cái loại vong đầu gấu đầu mèo nó đến ngồi ở đầu xe thì chưa biết chuyện gì xảy ra.
Nhiều nhà thờ cúng toàn ma đói, gia đình lục đục làm ăn bết bát. Nhờ thầy đến đuổi đi còn khó.
Giờ nhiều ông chả hiểu gì về tâm linh cũng cúng bừa đi tưởng hay.
cứ như em chả vái ông nào nên cũng chả ông nào vái em, thế là xong!

vkthang

Xe container

Xin cảm ơn CCCM ạ !
Em thấy đúng gà phải quay phao câu vào xe chứ nhỉ :P, không biết mấy ông cúng xong có hóa vàng luôn không =))

hung cuong

Xe tải
Thắp hương vớ vẩn lại kêu toàn mấy ông chúng sinh đói khát đến ăn cỗ, cái loại vong đầu gấu đầu mèo nó đến ngồi ở đầu xe thì chưa biết chuyện gì xảy ra.
Nhiều nhà thờ cúng toàn ma đói, gia đình lục đục làm ăn bết bát. Nhờ thầy đến đuổi đi còn khó.
Giờ nhiều ông chả hiểu gì về tâm linh cũng cúng bừa đi tưởng hay.
cứ như em chả vái ông nào nên cũng chả ông nào vái em, thế là xong!
Đó là cụ thôi còn em mua xe thì thích mầu gì mua mầu đấy. Hôm nào showroom giao xe thì nhận. Nhận xong thì chạy chứ chẳng cúng gì. 15 năm nay chưa bao giờ em cúng xe
Em cũng như cụ, cứ ngon bổ rẻ mà quất