[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

meotamthe

Xe cút kít
Quy định gì vậy bác ? Dân TQ tuân thủ nghiêm ngặt theo quy dịnh của chính quyền rồi sao à ? Những người chết vì ko đc chữa bệnh, chết vì đói trong chính căn nhà bị hàn cửa khóa chặt của họ thì ai xót cho họ vậy ?
Cụ đang muốn nói về thời điểm đầu năm 2020 đúng không, thời điểm đó ai biết cái bệnh đó như thế nào để phòng ngừa chưa, cho người dân cả toà nhà ra và cả thành phố rơi vào tình trạng tương tự thì cụ chọn cái gì ? khi đã vỡ trận thì cụ có nghĩ đến vì sao không giữ được trận không ? cụ có nghĩ đến vì những ai mà không giữ được trận không ? sao cụ không quan tâm đến châu Âu sao phải dồn xe lạnh giữa quảng trường, sao phải hướng dẫn người dân sống chung với xác chết vì covid, những thứ đấy để đổi lấy cái gì ?

dixelead

Xe máy
Cụ đang muốn nói về thời điểm đầu năm 2020 đúng không, thời điểm đó ai biết cái bệnh đó như thế nào để phòng ngừa chưa, cho người dân cả toà nhà ra và cả thành phố rơi vào tình trạng tương tự thì cụ chọn cái gì ? khi đã vỡ trận thì cụ có nghĩ đến vì sao không giữ được trận không ? cụ có nghĩ đến vì những ai mà không giữ được trận không ? sao cụ không quan tâm đến châu Âu sao phải dồn xe lạnh giữa quảng trường, sao phải hướng dẫn người dân sống chung với xác chết vì covid, những thứ đấy để đổi lấy cái gì ?
Ko cần lái vấn đề về năm trước khi chưa có vắc; cái chính ở đây là chính quyền TQ họ ko biết tự nhận lỗi và sửa sai, cứ đem cái quá khứ ra mà biện minh cho cái dở ở hiện tại, cố chấp và ngu dốt thế thôi.

meotamthe

Xe cút kít
Ko cần lái vấn đề về năm trước khi chưa có vắc; cái chính ở đây là chính quyền TQ họ ko biết tự nhận lỗi và sửa sai, cứ đem cái quá khứ ra mà biện minh cho cái dở ở hiện tại, cố chấp và ngu dốt thế thôi.
Cụ nói họ có lỗi gì và họ không sửa sai như thế nào ?
Cụ nói cái dở hiện tại là cái gì ?
Nếu cụ chỉ biết nói ào ào mà không có chứng cứ gì thì coi như em nhìn nhầm người khi cụ vang em với lời nhắn cần nhìn đa chiều, em nhầm vì hoá ra cụ chém ẩu chứ chả có gì cụ thể cả, em đợi cụ đưa chứng cứ cho những gì cụ nói đây. Em đang ở nơi mà ngày ngày giờ giờ soi mói mọi bước đi của TQ, em muốn biết cụ có cái gì gọi là đa chiều, hay là có mỗi chiều của báo Tây.

dixelead

Xe máy
Cụ nói họ có lỗi gì và họ không sửa sai như thế nào ?
Cụ nói cái dở hiện tại là cái gì ?
Nếu cụ chỉ biết nói ào ào mà không có chứng cứ gì thì coi như em nhìn nhầm người khi cụ vang em với lời nhắn cần nhìn đa chiều, em nhầm vì hoá ra cụ chém ẩu chứ chả có gì cụ thể cả, em đợi cụ đưa chứng cứ cho những gì cụ nói đây. Em đang ở nơi mà ngày ngày giờ giờ soi mói mọi bước đi của TQ, em muốn biết cụ có cái gì gọi là đa chiều, hay là có mỗi chiều của báo Tây.
Tây với chẳng Đông, vớ vẩn...
1. Vắc xin không hiệu quả.
2. Sự tương tác giữa các phiên bản vi rút và đỉnh điểm của dịch bệnh.
3. Đường lối chống dịch bệnh đi vào ngõ cụt và không có lối thoát.

Giodong2

Xe buýt
Em ngày nào cũng dành vài tiếng shopping online nên em biết TQ nó giỏi vô cùng. Nó làm ra những mặt hàng không đâu có, giá rẻ và chất lượng tốt (nếu mua hàng tiêu dùng nội địa). Đứa kibo như em còn móc ví tiêu đến đồng cuối cùng, hết tiền-đi vay mua tiếp vì không cưỡng lại được việc sở hữu các món hàng người ta bán.

Được gửi từ iPhone Xs - Otofun
Em hay mua shopee lazada. Cụ cho em hỏi làm sao phân biệt & mua được hàng nội địa Trung với ạ.

Ocdaonho

Xe tải
zero covid mà giảm lạm phát =))
nhà máy, công xưởng dừng hoạt động mà ăn vẫn phải ăn, tiêu vẫn phải tiêu thì giảm lạm phát kiểu gì ạ, lúc ấy tiền nó ngang giấy lộn ấy chứ :D
Hôm trước em thấy du học sinh bên Thượng Hải kêu mua 2 cây hành hết 20 tệ kìa. Rẻ thật.

meotamthe

Xe cút kít
2. Sự tương tác của các phiên bản vi rút và đỉnh điểm của dịch bệnh.
3. Đường lối chống dịch bệnh không có lối thoát.
1. Cái gì chứng minh vaccine không hiệu quả, hiệu quả mà cụ nói là cái gì, các vaccine khác trên Thế giới có đạt được hiệu quả khác biệt không ? Mời cụ xem lại khuyến cáo phòng ngừa covid của WHO cho tới bây giờ là những mục gì và viết lại cho em xem nào !
2. Sự tương tác của các phiên bản virus và đỉnh điểm của dịch bệnh. Câu này của cụ nói cụ thể về cái gì, không nói được cụ thể, em sẽ coi là nói vu vơ không có tư duy.
3. Đường lối chống dịch bệnh thế nào được gọi là không có lối thoát ?
Cụ cứ trình bày cụ thể tỉ mỉ những cái cụ đang chém ra đây em xem nào, mời cụ !

dixelead

Xe máy
2. Sự tương tác giữa các phiên bản vi rút và đỉnh điểm của dịch bệnh.
3. Đường lối chống dịch bệnh đi vào ngõ cụt và không có lối thoát.
1. Cái gì chứng minh vaccine không hiệu quả, hiệu quả mà cụ nói là cái gì, các vaccine khác trên Thế giới có đạt được hiệu quả khác biệt không ? Mời cụ xem lại khuyến cáo phòng ngừa covid của WHO cho tới bây giờ là những mục gì và viết lại cho em xem nào !
2. Sự tương tác của các phiên bản virus và đỉnh điểm của dịch bệnh. Câu này của cụ nói cụ thể về cái gì, không nói được cụ thể, em sẽ coi là nói vu vơ không có tư duy.
3. Đường lối chống dịch bệnh thế nào được gọi là không có lối thoát ?
Cụ cứ trình bày cụ thể tỉ mỉ những cái cụ đang chém ra đây em xem nào, mời cụ !
Tự nhận bản thân có tư duy mà ko tự phân tích ra được à ? Đến giờ tôi phải ngủ nghỉ rồi, mai tính.

maximax903

Xe điện
Thuyền to thì sóng cả. Kinh tế nó thứ 2 thế giới nhưng nó đông dân nhất địa cầu. Như nhà giàu mà đẻ nhiều con nên chăm chút đầy đủ cho từng đứa cũng khó lắm. Mà thôi kệ cmn thằng bẩn bựa ấy đi.

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
giờ này khi người từng bị covid nhan nhản ngoài đường rồi mà cụ vẫn còn tin cái thuyết ngáo ộp người bị covid còn 60-70% sức khoẻ à? =))
Từ hồi mình bị covid xong, giữa đêm tỉnh giấc là rất khó ngủ lại, cả tiếng sau mới ngủ lại đc. Trước chỉ cần vài phút là ngủ đc.

builam77

Xe buýt
Cụ chưa biết tiêm mũi 4 thì hiểu sao được;
Nhà em đây, mũi 1,2 verocell, mũi 3 pfizer, mũi 4 modena
Có 1 đợt Cà Mau thống kê thì tỉ lệ toi của sino với pfizer hóa ra ngang nhau. Sau đấy bỏ thống kê luôn ;))

Chỉnh sửa cuối:

builam77

Xe buýt
Bác lấy thông tin ở đâu đấy?
Không có triệu chứng và có triệu chứng là test PCR dương tính khẳng định, Chỉ là cách người ta thống kê khác các nước, làm gì có chuyện nhốt chung với ông test tính. Bác dẫn cho e cái nguồn.
Còn e đang ở giữa Thượng Hải đây. đồ ăn vẫn được phát, rau trứng, sữa. Chỗ e thì căng tin vẫn nấu ăn phục vụ bình thường.
Không có được ra ngoài.
Đồ ăn vẫn có ship đi ship, các nhà cung cấp vẫn đảm bảo.
Siêu thị chợ đóng cửa vìđang phong toả, làm j có chỗ nào phong toả mà mở siêu thịđâu.
Mỗi ngày có 20.000 ca đã thế, thử hỏi nó bùng lên, hệ thống y tế chống đỡ kiểu gì. 0,5% của 1 tỷ dân nó khác với 0,5% của 10 triệu hay 100 triệu dân lắm.

P/s:

WeChat Image_20220409120604.jpg
Mấy thằng tuyên truyền láo làm gì có nguồn nào ngoài nguồn PLC ;))

quangdieu05

Xe buýt
Mấy thằng tuyên truyền láo làm gì có nguồn nào ngoài nguồn PLC ;))
Khó khăn là có thật, nhưng trong 2 năm qua, cả thế giới sml với covid thì TQ vẫn làm ăn đi lại chơi bời tưng bừng trong nước, tự cung tự cấp được từ z-a nên nó có xoắn đâu.
Các ca nhiễm nhiều thế nhưng tỷ lệ ngỏm rất là thấp, nhiều ca bệnh khác k đc chữa vì bệnh viện dồn nguồn lực cho covid, như các nước khác thôi. Thả cửa ra thì các chủng mới nó có cơ hội sinh ra nhiều hơn, trong khi chủng cũ cũngđang vả sml cả các nước khác.
Hậu covid như nào thì các cụ ở đây biết cả rồi, chưa kể dính lại lần 2 thì sấp mặt hơn nữa.
K sợ covid nhưng chê chính sách của ng ta chả ra gì mà chả nhìn lại 2 năm qua mình ntn, ng ta ntn.

theanhbone

Xe đạp
Đơn giản vì nó đông dân, khi bị nhiễm cộng đồng thì chỉ cần 2% ca nặng là nó overload.

nguyenhaiha

Xe buýt
Từ hồi mình bị covid xong, giữa đêm tỉnh giấc là rất khó ngủ lại, cả tiếng sau mới ngủ lại đc. Trước chỉ cần vài phút là ngủ đc.
Mình cũng bị mất ngủ thời gian đầu sau khỏi Covid, giờ lại ngủ bình thường. Bệnh nào cũng cần có thời gian hồi phục. Nếu về hậu thì hậu cúm mùa chạy thẳng vào Tim gây đột quỵ sao không ai sợ?

Mainboard To_oT

Xe tải
Nổ súng giải tán đám đông.

Group mua chung không được lựa chọn.

Cách thông báo khi hết đồ ăn.

Loot đồ, từ chối bệch nhân, trại tập trung, phá rào phong tỏa, tranh giành thực phẩm.

Chỉnh sửa cuối:

NGC

Xe tăng
Thật ra ca nhiễm lên đến hàng vạn mỗi ngày thì cái gọi là zero covid đã phá sản rồi he he
Tại sao họ vẫn cố gắng cho một mục tieu hư ảo?
Đại hội là nguyên nhân chính.
Kế đến là mặt mũi. Cho đến thời điểm này thì chống covid là cái duy nhất TQ có thể lên mặt với thế giới phương tây he he. Giờ buông xuôi thì hoá ra làm trò cười cho thiên hạ
Chắc họ vẫn còn nuôi hy vọng bằng cách test càn quét và cách ly triệt để sẽ dẹp được con Omicon này?
Họ quên mất một điều con virus quái ác này nó đã nằm sâu trong cộng đồng thì bịt được chỗ này nó bùng chỗ khác.
Cứ cho là có phép màu đi. Họ dẹp được lan lần này rồi không lẽ đóng cửa với thế giới mãi mãi?
He he
Noi thế thôi. Chắc ráng gồng qua đại hội rồi xõa. Dù gì thì lão Tập mới đăng đàn gáy te te cái vụ olympic thì hông lẽ đầu hàng thì mất mặt bầu cua quá.
Thánh thượng đã muốn zero covid thì đám sai nha lao nhao dám cãi lời sao?
Quá là dễ hiểu he he

chinhatm

Xe container
COVID xuất phát từ TQ(vũ hán) từ 2,3 năm trc.
ai hiểu COVID nhất?
sao TQ quyết tâm theo đuổi chính sách 0 COVID, trong khi 98% ca nhiểm là thể nhẹ
tất cả đều đc cách ly và điều trị

HAY LÀ CÒN CÓ BÍ MẬT NÀO CỦA COVID MÀ CHỈ CÓ TQ MỚI HIỂU???
Đó là ý chí của Chủ tịch, thể hiện tính ưu việt của TQ so với các nước khác, khi các nước khác coi thường tính mạng dân chúng, còn TQ thì không.
Bên trong TQ họ vẫn truyên truyền như thế từ lâu rồi, bây giờ lại theo cách mà Mỹ và mấy nước Châu Âu làm thì ê mặt quá

Xe gia đình

Xe điện
Giống chiến dịch vượt Âu Mỹ về sản xuất thép và diệt chim sẻ trong quá khứ