[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 7

Các cụ đã được tiêm Vaccine chưa?

• Tổng bình chọn
    950

Huthasa

Xe container
E mới khỏi covid xong, cảm giác thấy sk xuống hẳn, không biết hậu covid có nguy hiểm không các cụ, e nghe đài báo nói cũng lo lo, không biết có nên ra bệnh viện khám tổng quát chụp phổi phèo ko các cụ, ngoài Bạch Mai ra các cụ hay khám ở Viện này, Bạch Mai Đông nên e hơi ngại, với lại khám lâu
Em 1 tháng rồi vẫn cứ không khỏe hẳn. Táng lon bia lạnh là lên đờm ngay, toàn phải rót ra cốc chờ nguội mới uống.

vandinh

Xe container
E bị Covid xong chịch thấy nhanh out.

j23

Xe container
Công nhận các gói khám Hậu Covid đang được các thuơng hiệu bênh viện/phòng khám chạy quảng cáo rất nhiều..

HN_2012

Xe tăng
Dạ vâng chắc e đi khám tổng quát xem sao
SK không có gì bất thường chỉ mệt mỏi hơn sau covid thì cụ nên để 4-6 tuần hẵng đi khám, covid nhiều người phải sang tuần thứ 4 người mới đỡ mệt.

mamtom7981

Xe buýt
sau covid thì hệ tuần hoàn sẽ ảnh hưởng và sau 4 đến 8 tuần sẽ trở lại bình thường, tùy thể trạng mỗi người, nhưng nếu là các cụ già hay các cụ nào có bệnh nền thì nên đi khám tổng quát và khám sâu hơn về tuần hoàn và hô hấp.

Các bênh viện và phòng khám buff thông tin hậu covid lên kinh quá nó mới thế. chứ ai ốm xong đều cần 1 thời gian mới khỏe lại như cũ được cụ ạ

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Bớt đọc báo đi là hết cụ ạ, em nói thật :)
Test trên bản thân mình, nghe đài làm gì bác.
Tôi cũng F0, định ra phòng gym sau 1 tuần - - -, nhưng loay hoay 10 ngày mới ra được.
Các động tác ít tốn sức thì không vấn đề gì.
Động tác đòi hỏi thể lực nhiều và dài, ví dụ chạy bộ, thấy rõ là kém hơn trước.

Nó có thể nằm ở chỗ lâu mình không tập.
Cũng có thể nằm ở cái con Covid Tập Cận Bình.
Độ 7 ngày nữa thì nó sẽ rõ ràng hơn.

letrungdungcz

Xe tăng
E mới khỏi covid xong, cảm giác thấy sk xuống hẳn, không biết hậu covid có nguy hiểm không các cụ, e nghe đài báo nói cũng lo lo, không biết có nên ra bệnh viện khám tổng quát chụp phổi phèo ko các cụ, ngoài Bạch Mai ra các cụ hay khám ở Viện này, Bạch Mai Đông nên e hơi ngại, với lại khám lâu
Cụ tham khảo tài liệu này nhé:

• Vodka
Reactions: j23

DTK82

Xe đạp
Nhà cháu tham gia thêm góc nhìn về cái sự... "thâm" của anh Tàu:
Phương tây đã in 1 lượng thanh khoản kỷ lục, vô tiền khoáng hậu. Nó thực sự không phải do dịch bệnh - họ đã có ý định từ trước, dịch bệnh chỉ là cái cớ.
FED và ECB cho rằng: họ không in tiền - mà chỉ in thanh khoản (mua mọi hình thức trái phiếu, kể cả rác với số lượng vô cùng lớn) + bằng những thủ thuật đặc biệt, bao gồm cả sức ép chính trị... Sẽ không gây lạm phát mạnh mà được tuỳ biến linh hoạt quanh mức lý tưởng ~2% - nền kt của họ sẽ bứt tốc mạnh mẽ và khoản nợ quốc gia rất lớn không phải trả 1 xu lãi...
Nhưng việc này sẽ gây thiệt hại không nhỏ cho các quốc gia thặng dư mậu dịch lớn, dự trữ ngoại tệ lớn - tất nhiên số 1 là Tàu. Đối phó với cái này vô cùng khó... và Tàu tìm ra biện pháp hữu hiệu nhất - nằm ngoài khả năng control của FED, ECB, đó là: gián đoạn nguồn cung...
Vậy làm cách nào để không phải chịu sự chỉ trích về mặt chính trị - thứ có thể dẫn đến những biện pháp hạn chế, cấm vận?
Nhất trí với cụ!
1. Chính trị thế giới bất ổn, Tàu thu mình lại, tọa sơn quan hổ đấu. Các bạn cứ đánh nhau, tớ đang bận chống dịch, tranh thủ gom hàng hóa - công nghệ.
2. Kinh tế bước vào giai đoạn siêu lạm phát, nước nắm giữ sản xuất hàng thiết yếu sẽ phục hổi nhanh nhất.

Kia_fote

Xe điện
Trung Quốc nếu không theo zero covid thì sẽ TOANG MẠNH hơn VN, vì: độ phủ vaccine và loại vaccine của TQ đều thấp hơn VN. Trừ khi TQ chịu tiêm vaccine Âu Mỹ, và thay đổi chính sách chống dịch, nếu ko đây sẽ là cơ hội cực tốt để VN rút ngắn khoảng cách về thực lực với TQ vốn đang bị covid níu chân. Tất nhiên, cũng phải rất cẩn thận vì khi nội loạn TQ hay có kiểu xuất khẩu khủng hoảng ra bên ngoài như Đài Loan, Biển Đông.
PS: 1 tỷ dân mà toang chắc cũng có một sự khác biệt không hề nhẹ. Và các thành phần chống đối như ở Tân Cương, Tây Tạng, và đặc biệt là Mỹ sẽ ko bỏ qua cơ hội này.
Cụ này suy luận theo thuyết âm mưu nghe quen quen.
- TQ lỡ theo Zero Covid, và họ có thực lực để theo. Bây giờ thì chú phỉnh không dám nhận sai và sĩ diện ko xài vaccine của Mỹ, nên đành phải tiếp tục Zero. Nhưng bất kỳ Zero hay không, TQ đều ko toang mạnh hơn VN, vì năng lực công nghệ từ nghiên cứu-ứng dụng-sản xuất-phân phối-quản lý cho đến hệ thống y tế của họ hoàn thiện và mạnh hơn VN tỷ lần.
- VN không có bất kỳ cơ hội nào để rút ngắn khoảng cách với TQ trong vài tháng hay vài năm, và đang phụ thuộc gần như hoàn toàn vào TQ. Khả năng rút ngắn chỉ có thể xảy ra trong 5-10 năm, với điều kiện VN thực sự làm như nói, chứ ko phải nói 1 đàng làm 1 nẻo.
- Với cơ chế chấm điểm công dân, thì các thành phần chống đối chỉ có thể nằm im thở nhẹ, không bao giờ có thể quấy phá được, trừ khi chính Tẩn Sẻo Phỉnh và bộ sậu thay đổi quan điểm.
- Xuất khẩu khủng hoảng thì thằng nào chả thế, riêng gì TQ đâu. Tin hói đang xuất sang U cà đấy :))

dinhsuu

Xe buýt
Test trên bản thân mình, nghe đài làm gì bác.
Tôi cũng F0, định ra phòng gym sau 1 tuần - - -, nhưng loay hoay 10 ngày mới ra được.
Các động tác ít tốn sức thì không vấn đề gì.
Động tác đòi hỏi thể lực nhiều và dài, ví dụ chạy bộ, thấy rõ là kém hơn trước.

Nó có thể nằm ở chỗ lâu mình không tập.
Cũng có thể nằm ở cái con Covid Tập Cận Bình.
Độ 7 ngày nữa thì nó sẽ rõ ràng hơn.
chuẩn đấy cụ, hậu covid nếu vận động cường độ nhẹ thì ko thấy gì khác mấy nhưng vận động cường độ cao liên tục thấy sút hẳn ngay. Trước em đóng 15-20km pace 3.5x-4.0x ngon lành mà giờ hậu covid 1 tháng tăng tốc chỉ sau 3km là chân chịu không lên nổi rồi.

j23

Xe container
chuẩn đấy cụ, hậu covid nếu vận động cường độ nhẹ thì ko thấy gì khác mấy nhưng vận động cường độ cao liên tục thấy sút hẳn ngay. Trước em đóng 15-20km pace 3.5x-4.0x ngon lành mà giờ hậu covid 1 tháng tăng tốc chỉ sau 3km là chân chịu không lên nổi rồi.
khổ thân cụ, thôi lên Đồng Đò đi trêu xong rồi bơi cho nhàn cái pace :D

cán bộ trưởng thôn

[Tịch thu bằng lái]
Theo kinh nghiệm bị hậu covid của em . em bị gần 2 tháng mà tình trạng vẫn chữa khỏi hoàn toàn . em bị hậu covid ho dai dẳng . nếu khỏi covid mà cơ thể chỉ có bệnh thể nhẹ thì bác chỉ việc tự chữa thôi. Còn thể nặng hơn thì lên đi viện khám xem sao . chứ kg nhất thiết là đi viện khám ngay . còn đi khám thì theo em là tập trung khám chính vào bệnh lý bị hậu covid thôi.
Nếu ho dai dẳng thì khám khoa hô hấp là chính . đau nửa đầu thì khám khoa thần kinh . chứ cũng kg cần khám tổng quát đâu

Lái xe máy

Xe tăng
Éo mịa. Đọc nhiều, nghe nhiều đâm ra mình cũng có cảm giác khó thở, tim đập nhanh.
Tự kỷ ám thị rồi.
1. Cô giáo trông trẻ nhà đồng nghiệp. khỏi covid được gần 2 tháng. Khó thở đi viện bảo là nhiễm khuẩn đường máu.
2. Chị vợ khó thở đi khám bảo phổi có vết trắng. Nhân tiện khám cho con lớp 4, chụp phổi có vết xơ.
Thiết nghĩ chắc cũng nên bỏ tiền ra chụp phổi phát vì k đáng bao nhiêu.

thosandocu

Xe buýt
Bị bất cứ bệnh gì xong cũng cần có khoảng thời gian cơ thể mới bình phục hoàn toàn. Một số bệnh viện, phòng khám ra rả về hậu covid nhằm lùa gà , chính những bệnh viện, phòng khám đó giai đoạn đầu của dịch còn tìm mọi cách từ chối khám cho những người đến từ nơi có dịch hoặc nghi ngờ có yếu tố dịch tễ...Truyền thông thì khác thác triệt để câu view................

hajinbk

Xe tăng
Mới ốm dậy, ai chả mệt. Theo em thì cái gọi là "hậu covid" là sản phẩm của bọn con buôn dược phẩm mất dạy, rung dọa người dân để trục lợi.

OTheAh

Xe tăng
Cảm thấy ko ổn thì cứ đi khám thôi cụ