[Funland] Tại sao tỷ lệ ly hôn sẽ ngày càng cao hơn nữa!

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mợ nói thế nào ấy chứ em thấy báo chí ở làng em nó vẫn bảo hàng 100 cô gái có nguy cơ ế chồng kia kìa :D
giờ thì có thể chưa đúng, nhưng 20 năm nữa chắc chắn đúng, giờ lớp nào e cũng thấy nhiều trai mà. Lớp con e 15 cháu thì 10 cháu trai, mà tự nhiên k chọn lọc nhé

Website
www.facebook.com
Đàn bà bỏ chồng giờ kiểu gì cũng bị vài anh trong forumn mình đâm truớc khi tìm kiếm đuợc hạnh phúc mới.Cách nhìn phiến diện của e các cụ nghĩ thế nào ạ?

pooka

Xe container
Đàn ông Nhật nhiều người dùng búp bê tình yêu vì không lấy vợ kìa
Thời hiện đại phụ nữ có nhiều quyền lựa chọn tự chủ, ly hôn nhiều cũng hợp lý thôi. Miễn là trách nhiệm chăm sóc con cái tốt là được.

scorp8x

Xe container
Vì phụ nữ giờ độc lập, tự chủ, họ k phụ thuộc đàn ông, và quan niệm giờ cũng thoáng hơn về vấn đề ly hôn nên nếu k hợp, k thấy hp thì họ sẵn sàng từ bỏ cụ ạ.
Tương lai đàn ông lại dư thừa, nếu các cháu mà k đối tốt với vợ mình e sợ chả lấy dc vợ ấy
Haizzz độc lập tự chủ dư lào mừ hầu hết lão ọp mát rượi toàn bị con gấu rừng vặt hết $ nhỉ :D chả thấy mụ nào bẩu 50-50 là sao ta

FeAuto

Xe buýt
Do tư tưởng bây giờ thoáng nên việc ly hôn trở nên nhẹ nhàng hơn. Không áp lực từ gia đình và xã hội nữa, sống 1 lần nên sướng là được, cần gì phải hi sinh cho mối quan hệ vốn dĩ không có gì là trách nhiệm khi chẳng còn lợi ích từ đối tác. :D

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Haizzz độc lập tự chủ dư lào mừ hầu hết lão ọp mát rượi toàn bị con gấu rừng vặt hết $ nhỉ :D chả thấy mụ nào bẩu 50-50 là sao ta
Vùng lên đê cụ, k mình bỏ cho gấu nó sợ chớ lại :D
E đùa thôi chứ e để ý, cụ nào mà có xiền chia cho gấu thì nó chả bỏ đâu ạ, e thấy có lỗi lầm đều được tha thứ hết mà :D

taplai2012

Xe ngựa
Đợt trước còn có cả offline của cái hội Biết thế đ' lấy chồng. Thấy ảnh tuyền các em trang điểm, ăn mặc nồng lộn. Dùng tuyền hàng hiệu các kiểu (không biết real hay fake). Vậy mục đích để làm gì? Để chứng minh cho bọn chồng cũ là không có chúng mày thì bà mày vẫn sống tốt, thậm chí còn tốt hơn? Hay để thả thính, câu được mối ngon hơn?
Cả 2 mợ ạ ;))

Dangminhquan

Xe điện
Nghiêm túc thì em thấy áp lực cuộc sống,con cái chăm sóc,gia đình,các mối quan hệ.
Không có thời gian mà để ý đến nhau,thông cảm cho nhau nữa.
Vậy là đứt,bạn bè quanh em cũng mấy đôi.

hoviethung

Xe lăn
Xưa các các bà phụ thuộc kinh tế nhiều vào đàn ông, đàn ông cũng mang nghĩ là gánh vác việc nặng. Nên muốn Vùng lên cũng khó

Nay thì các mụ việc nặng nhẹ giề các mụ cũng làm được, kinh tế còn làm tốt. Còn các ông vẫn tư tưởng hưởng thụ: Tao chỉ làm đại sự, tiểu sự kệ bọn đàn bà. Mà đại sự chăc khó khi đi tàu 6 ván rồi chưa có :D. Nên dần dần đàn bà ko chấp nhận, vùng dậy thôi

Và cũng 1 nguyên nhân là: Giờ các em đàn bà, cũng ngay vỗ ngực giương oai theo phong trào Mẹ đơn thân. Tung hô và ca tụng lắm,rằng thì mà là ko có đờn ông tôi vẫn tốt, vẫn xinh, vẫn rạng ngời==> 1 sai lầm nguy hiểm.

Đàn ông thi ngày 1 nữ tính ra, chấp nhặt, nhỏ nhen

Những mâu thuẩn lặt vặt trong gia đình, nó như mưa dầm, dần dần khiến con người ta xa cách, hết yêu thương, thì hết trách nhiệm, HẾt trách nhiệm yêu thường thì sẽ không sống vì nhau nữa, Tạch là như quy luật

Em góp vui tẹo thôi, các cụ đừng ném đá em
Vậy là đã đến lúc trở lại chế độ mẫu hệ mợ nhỉ?

A98

Xe container
Ngoài lý do kinh tế, còn một lý do nữa là đàn ông nhiều, mất giá, phụ nữ ít, cao giá các cụ ạ.

Kia_fote

Xe điện
Theo cá nhân em nghĩ gặp nhau, lấy nhau là do duyên số. Còn cụ nào mà theo kiểu gái tham "Tiền" và trai tham "Sắc" quá thì toang sớm là đúng rồi. Bởi nta đến với nhau bởi cái phần "con" để thỏa mãn, vì thực dụng nó cáo hơn cái phần " người". Còn nếu đã là thực lòng thực tâm thì nta sẽ không toan tính nhiều đâu. Chồng em áo rách em vẫn thương, chồng người áo gấm xông hương thì vẫn mặc người thôi. :3
Nói vậy không có nghĩa là đàn ông không cần thay đổi nhé các cụ. Một trong ba đại kị lớn mà e cho rằng mắc phải thì tập xác định:
- Thứ 1: Vũ phu, đánh đập vợ con.
- Thứ 2: Ngoại tình, gái gú.
- Thứ 3: Cờ bạc, lô đề, coi thường khinh rẻ vợ con + nhà vợ.
Còn lại thì e nghĩ làm người ai cũng có những bản ngã riêng, cũng có thiếu sót riêng, có tham, sân, si thì ai cũng khó tránh. Khi cái tham ấy vượt qua cả tình thương thì ....
Cái thứ 1 và 3 thì khả thi. Cái thứ 2 thì mợ nên tuyên truyền vận động phụ nữ thực hiện thì có kết quả tốt hơn :))

bo kent

Xe tăng
Nguyên nhân là:
- Do phụ nữ ngày càng sống gấp, sống ảo hơn. Post ảnh lên bao anh vào khen “gái 1 con trông..., nhìn ngon vậy khối anh chưa vợ còn thèm,...” nên sinh ra ảo tưởng sức mạnh, nghĩ có thể bỏ đi chơi ván mới dễ dàng.
- Bạn bè làm đẹp, ăn chơi mà mình thì ko có tiền, trong khi thanh xuân được mấy hồi. Còn các ông chồng lại an phận, sống chậm, la cà rượu chè, cờ bạc.

yuh2105

Xe tăng
Chả hiểu sao các cụ trên of mình lúc nào cũng có cái nhìn mầu xám nhỉ. Chứng tỏ nhiều cụ không có sự tự tin vào bản thân. Mà các cụ cũng xế hộp lướt lát đầy ra, gái thiếu gì mà cứ phải lo hão ;)) Ông nào loser thì chả trách ai được rồi :)) nắm tài chính kinh tế thì chả bao giờ phải xoắn :))

Huthasa

Xe lăn
Chỉ trong vòng chưa tới chục năm, Các Cô Gái VN đã xinh đẹp hơn lên rất nhiều, từ trang điểm, ăn mặc, thẩm mỹ... rồi họ cố gắng tập gym, đọc sách, xem phim... nói chung cơ thể sắc đẹp và tâm hồn phụ nữ việt nam phát triển tích cực nhanh chóng...

Trong khi Đàn Ông vẫn rất chậm chạp, tư duy cổ hữu vẫn nặng nề, vẫn nhậu nhẹt, gái gú, khoe mẽ... vẫn vất vả khởi nghiệp tìm đường làm giàu... tìm đường khẳng định bản thân một cách khó khăn chật vật...

Sự chênh lệch này ngày càng xé toang những gia đình, tỷ lệ ly hôn sẽ ngày càng cao hơn nữa..!

Cần phải có 1 kế hoạch tổng thể toàn diện nâng cấp Đàn Ông Vn lên nhanh chóng mới theo kịp được các quý cô xinh đẹp!

Khổ rồi các cụ ạ😭
Đã đẹp lên mà tỷ lệ sinh còn chênh lệc nữa. Đúng là đại họa cho đàn ông Việt.

kienvinh

Tháo bánh
Mặc dụ bài luận của cô thớt có điểm đáng chú ý nhưng tiêu đề thớt có sai về logic.

lethanhtung899

Xe hơi
Cuộc sống càng hiện đại thì ly hôn càng nhiều