[VHGT] Tài xế chói mắt, ô tô lật ngửa ra đường

vanvuong

Xe điện
Lại lật xe do những tình huống rất ....trời ơi !
Như cụ trong trường hợp này phải nói là quá đen.
http://dantri.com.vn/xa-hoi/tai-xe-choi-mat-o-to-lat-ngua-ra-duong-795115.htm

Em ra đường chủ yếu là chạy sedan thấp tịt nên dù xe máy mà giương pha là em thành thong manh dở.
Nói chung là không đến nỗi phi lên con lươn nhưng nếu gặp xe máy cùng chiều mà hỏng đèn hậu thì cũng khó mà nhìn thấy. Cho nên toàn phải giảm ga phòng xa ạ.
Mà xe tải (loại cũ) thường gắn pha xiên xẹo, bản thân tài xế cũng đã hạ cos mà cái đèn nó vẫn choảng vào mặt mình thì cũng không biết nói sao :( !
Nhưng lắm bác cũng sedan, cậy xe mềnh xịn, giương lên đủ 3 cặp mắt ếch để lòa những thằng như em thì thật là rất tội nghiệp cho em :( .
Gặp những trường hợp này em toàn phải hạ mình nháy nhó, xin xỏ dăm lần mong các bác ấy thương "những người lùn trên xa lộ" .
Nhưng cũng có bác cóc cần để ý loại cóc nhái như em nên chẳng thèm "cụp pha" xuống :((.
Thôi thì gặp những trường hợp như vậy em cũng giương mắt ếch của em lên (không phải vì em "trả thù" các bác ấy đâu, mà là vì sự an toàn của gia đình em nên em cũng phải giương mắt để hạn chế tai nạn cho chính em mà thôi).

Mong rằng sau này đọc báo không bao giờ phải đọc những tin đau thương vì những lý do "củ chuối " thế này.

P/S: Kể cả xe máy giương pha thì sedan cũng rất khó thấy đường, lâu lâu em kiểm tra thử trong bãi xe cty em thì 95% xe phụ nữ luôn luôn giương pha, em có tắt sang cos nhưng chỉ trong vòng 30 ngày kiểm tra lại thì 80% lại tiếp tục giương pha. :((
Khảo sát trên 40 chiếc (chủ yếu là tay ga).

NoobDriver

Xe tải
xe máy bật đèn pha không những đằng trước mà đi đằng sau mình nhất là xe cao thì cũng như soi ếch xe sedan, đi đường bực nhất là mấy cụ không chịu hạ cos hoặc đi sau bắn thẳng pha vào xe mà gặp xe SUV thì còn khốn nạn hơn nữa - nhất là xe biển xanh hình như không có chế độ cos :D

Ericsson337

Xe buýt
E rất mong xxx phạt thật nặng lỗi này, vì lỗi này rất nguy hiểm cho người đi đường và cũng gây ức chế nữa. Mong tất cả mọi người chú ý hơn khi đi xe kể cả 2b hay 4b

DDang

Xe máy
xe máy bật đèn pha không những đằng trước mà đi đằng sau mình nhất là xe cao thì cũng như soi ếch xe sedan, đi đường bực nhất là mấy cụ không chịu hạ cos hoặc đi sau bắn thẳng pha vào xe mà gặp xe SUV thì còn khốn nạn hơn nữa - nhất là xe biển xanh hình như không có chế độ cos :D
Chia sẻ với cụ, cụ gặp mấy lão "bằng mua" thì ko có gì để nói cả, mình tự phải kìm chế thôi, mà cụ có biết cái gương trong xe nó chỉnh dc ko.Xe đời cũ nó có cái lẫy trên gương ấy, bật tách cái là xong mà cụ, xe sau soi thoải mái.

doanhvphuong

Xe hơi
Đi đường phố sợ nhất là mấy cái Vespa LX nó chiếu đèn.

bongkhanhlinh

Xe tăng
Sợ nhất SH chứ cụ, và mấy ông Chưa đc học văn háo giao thông cứ tông thẳng pha vào mặt ng khác. E có lần bên NB đi cùng xe ông bạn dể quên pha, đến đèn đỏ chú phái trước dừng xe xuống mắng vài câu xì xồ nên giờ rất nhớ chuyện pha cốt :)

DuyThanhSNG

Xe tăng
Hầu hết những ông bật đèn pha trong phố là những ông mua bằng cóc hiểu biết gì về xe lẫn luật giao thông kể cả xe 2b cũng vậy. Mà sao miếng ngon thế mà XXX không phạt việc gì phải bẫy nọ bẫy kia!!!

hoangtaito

Xe hơi
Em cũng mong xxx túm tội bật đèn pha trong đường nội thành, mới thêm quả vừa đi xe vừa buôn đt nữa , phạt nặng cho chừa

Jinzin

Xe điện
Em mà bị đèn pha chiếu vào mặt thì em nhìn xuống đường và đi theo vạch kẻ đường chứ nhìn lên thì ko thấy được gì.

orbitde

Xe tải
em cũng chạy sedan mẫu người lùn thấp tịt, toàn bị rọi pha thôi, thỉnh thoảng có bác tài 4b đối diện lịch sự thì họ bật sang cos nhưng tới hơn nửa trường hợp là để nguyên. Còn 2b ấy á, họ chả biết cos là gì đâu. Khi nào bí quá em toàn bật đèn báo nguy hiểm lên.
Còn khi gặp các bác tài tử vừa alo, vừa thể hiện tay lái lụa thì em đi thật rón rén, din dín, im lặng nhẹ nhàng mà trờ qua, rồi :-$ ngồi trong xe lẩm bẩm chửi đổng 1 vài câu để em tự xả sì trét =)) !

contrai9x

Xe tải
Phải túm cả xe máy cái lỗi này! Cháu đi thì 10 xe, phải 6-7 xe cứ pha thẳng tưng :(

Tuan Can

Xe container
Em lái CUV còn ức cái loại pha ngược chiều nữa là các cụ chạy sedan. CHẳng lẽ mình cũng chống pha lên để đọ độ ngu với nó.

K197hvan

Xe tải
4b hay 2 bánh đi trong tp phải hạ xuông cos, đó là văn hóa thôi, ở HN thì toàn đi pha (trừ em ra :D) e vào SG họ đi toàn để cos, sao HN ko học đc SG nhỉ -> chán thật đấy

Matizcoi

Xe cút kít
Hầu hết những ông bật đèn pha trong phố là những ông mua bằng cóc hiểu biết gì về xe lẫn luật giao thông kể cả xe 2b cũng vậy. Mà sao miếng ngon thế mà XXX không phạt việc gì phải bẫy nọ bẫy kia!!!
Chắc bạn em nằm trong số nhỏ còn lại, bằng ko mua nhưng vẫn bật pha khi đi trong phố, lại là sh mới kinh ....

longtech21

Xe tăng
trước buổi tối e đi đường gặp 1 thằng đi Accord sau mít cứ để pha thế là e nhường cho nó lên trước sau đó cũng dí pha vào mít nó khoảng hơn 1 km sau đó e vượt lên vẫn thấy nó dí pha vào mít e, e lại nhường cho nó lên và tiếp tục như trước dc khoảng hơn 1km e lại vượt lên vẫn thấy nó ko thay đổi, e chán nhường cho nó lên trước luôn.

E nghĩ chắc xe nó có gương chống chói nên e rọi pha nó ko thấy gì hoặc mắt nó kém ko thấy chói và phải để pha mới nhìn rõ đường, hoặc nó nghĩ đường trường cứ để pha, ko quan tâm đến xung quanh. Ko biết các cụ ntn, e đi đường trường gặp xe đạp e cũng hạ cos vì biết đâu tại mình mà họ bị ngã.

duyquyeenr

Xe tải
em thì đi xe máy thôi chưa có ô tô. Phải nói là em cực kỳ bực mình ông nào ngôi ô tô đi đêm gặp xe đối diện mà cứ giương pha lên làm em không nhìn thấy gì luôn mặc dù lần nào em cũng chủ động hạ đèn rồi nhấp nháy nhắc nhở nhưng ít ông nào hạ mắt xuống lắm. Nhiều lần em bực quá em quay bố nó cái gương xe máy của em lại cho họ biết. Em cũng chưa kiểm tra xem quay gương lại có ăn thua với mấy ông lái giương mắt kia không

slaz8

Xe ba gác
Mềnh chưa cso luật phạt kieut này, nhưng nếu có em thấy rất nhạy cảm.
thực tê đi xe thì các cụ sẽ thấy những cụ có kinh nghiệm thì pha cos rất đúng chỗ. Còn tập lái thì làn đường còn sai huống dề..

congngo

Xe điện
trước buổi tối e đi đường gặp 1 thằng đi Accord sau mít cứ để pha thế là e nhường cho nó lên trước sau đó cũng dí pha vào mít nó khoảng hơn 1 km sau đó e vượt lên vẫn thấy nó dí pha vào mít e, e lại nhường cho nó lên và tiếp tục như trước dc khoảng hơn 1km e lại vượt lên vẫn thấy nó ko thay đổi, e chán nhường cho nó lên trước luôn.

E nghĩ chắc xe nó có gương chống chói nên e rọi pha nó ko thấy gì hoặc mắt nó kém ko thấy chói và phải để pha mới nhìn rõ đường, hoặc nó nghĩ đường trường cứ để pha, ko quan tâm đến xung quanh. Ko biết các cụ ntn, e đi đường trường gặp xe đạp e cũng hạ cos vì biết đâu tại mình mà họ bị ngã.
Accord thì cụ đi sau chiếu pha vào nó chả xi nhê gì, gương chiếu hậu, gương trong xe của nó đều chống chói hết rồi.

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
E cũng cực ghét cái loại đi trong phố giương đèn lên công nhận là khó chịu, nhất là những loại biết rõ là sai mà vẫn làm