[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

MuathuHN252

Xe lăn
Các cụ bị oan thì yên tâm, làm gì có chuyện cc để cho xxx lập biên bản và kí vào? Em chả lo mấy chuyện bị oan này.

bmwp0wer

Xe tăng
Em ko uống đc rượu bia nhưng thỉnh thoảng cũng dùng nước súc miệng loại này.
Ko hiểu nếu bị CSGT giữ lại 15p, lái xe kiện CSGT thì sẽ kết quả ntn? Cụ nào gặp tình huống này rồi thì mở mang chút cho e đi
"Khi được tổ công tác thông báo mức vi phạm, anh H. tỏ ra vô cùng ngạc nhiên và phản ứng lại. Anh này cho rằng, bản thân vừa đi công tác ở Hưng Yên về. Trên đường đi do có hút thuốc, mà nhà lại đang có con nhỏ, anh H. sợ bị vợ mắng nên đã dùng nước súc miệng Listerine để cho hết mùi thuốc lá.
Sau khi nghe anh H. giải thích, tổ công tác đã đưa người và phương tiện vào chốt làm việc. Tại đây, tổ trưởng tổ công tác cho anh H. ngồi nghỉ ngơi 15 phút và dùng nước lọc.
Sau đó, cảnh sát tiếp tục kiểm tra nồng độ cồn với anh H. thì kết quả cho thấy anh này không có nồng độ cồn trong hơi thở. Cảnh sát sau đó đã để anh H. trở về nhà"...

https://dantri.com.vn/xa-hoi/so-bi-vo-mang-vi-hut-thuoc-tai-xe-dung-nuoc-suc-mieng-va-dinh-nong-do-con-20230525000122125.htm
Luật ko còn phù hợp thì phải sửa

tquang

Xe tăng
Cứ thi thoảng lại có bài như này. Chắc bọn lều báo quay tay hoặc bọn hãng bia rượu nào book bài thôi. Chốt lại luật ra rồi cứ thế mà làm.

printer05

Xe điện
Nhìn chung, cái sự 0.00 Độ cồn nó không đem lại Hiệu quả thực tế, chỉ mất thời gian của các bên.
Tôi đánh giá, cái phạt nặng 35 triệu thì tốt, nhưng nên học tập mấy thằng kém phát triển, để mức cồn tối thiểu ở khoảng 1 cốc bia.

Không phải để khuyến khích uống 1 cốc bia, mà để đảm bảo những kiểu vớ vẩn như #1 nó không xảy ra.
Em công nhận. Nhiều cụ cứ bảo có sao đâu, tự nhiên phải đứng lại 30p thanh minh thanh nga rồi mới được đi, phiền bỏ mịa ra.

toyennha

Xe lăn
Nếu thực sự như bài báo thì mình có thể yêu cầu xúc miệng lại bằng nước và uống thêm nước. Đứng chờ 20 phút sau đo lại được mà. Khi mình chứng minh không có nồng độ cồn thì lo gì; chứ xúc miệng bằng cồn thì làm sao bắt xxx cho mình là không uống ngay được!
Làm như cụ loằng nhoằng. Kêu thằng bắt thổi súc đúng chai mình vừa súc xong kêu nó thổi. Nó không chịu thì kêu cả 2 cùng vào viện thử máu thằng nào sai thằng đó trả tiền thử máu

Lacet_ti

Xe container
Nhìn chung, cái sự 0.00 Độ cồn nó không đem lại Hiệu quả thực tế, chỉ mất thời gian của các bên.
Tôi đánh giá, cái phạt nặng 35 triệu thì tốt, nhưng nên học tập mấy thằng kém phát triển, để mức cồn tối thiểu ở khoảng 1 cốc bia.

Không phải để khuyến khích uống 1 cốc bia, mà để đảm bảo những kiểu vớ vẩn như #1 nó không xảy ra.
Tuyệt đối = 0. Nếu ai theo nghành kt thì nhất định ko chấp nhận. Kt vũ trụ đỉnh cao còn cho sai số.
=0. Những người chấp nhận toàn đi mây về gió, hoang tưởng . Thông thường là bên văn chương, mỹ miều, loàn, lảng....
Vấn đề bên bấm nút đa phần vế 2.
Vậy là ta sẽ còn nhiều luật buồn cười và khôi hài :)

Eagle No.1

Xe buýt

Nồng độ cồn của Cali. X mình nên tham khảo để sửa cho phù hợp.

Em toàn ăn kẹo cao su. Xylitol ko rõ thổi mà lên nữa thì hết nói.:))

otothanglong

Xe điện
Ko hiểu nếu bị CSGT giữ lại 15p, lái xe kiện CSGT thì sẽ kết quả ntn? Cụ nào gặp tình huống này rồi thì mở mang chút cho e đi
"Khi được tổ công tác thông báo mức vi phạm, anh H. tỏ ra vô cùng ngạc nhiên và phản ứng lại. Anh này cho rằng, bản thân vừa đi công tác ở Hưng Yên về. Trên đường đi do có hút thuốc, mà nhà lại đang có con nhỏ, anh H. sợ bị vợ mắng nên đã dùng nước súc miệng Listerine để cho hết mùi thuốc lá.
Sau khi nghe anh H. giải thích, tổ công tác đã đưa người và phương tiện vào chốt làm việc. Tại đây, tổ trưởng tổ công tác cho anh H. ngồi nghỉ ngơi 15 phút và dùng nước lọc.
Sau đó, cảnh sát tiếp tục kiểm tra nồng độ cồn với anh H. thì kết quả cho thấy anh này không có nồng độ cồn trong hơi thở. Cảnh sát sau đó đã để anh H. trở về nhà"...

https://dantri.com.vn/xa-hoi/so-bi-vo-mang-vi-hut-thuoc-tai-xe-dung-nuoc-suc-mieng-va-dinh-nong-do-con-20230525000122125.htm
Phải có biện pháp nào chứ bắt chờ 15 - 20 phút là mất bao việc của người ta rồi, cũng là đàn ông chẳng lẽ xxx không biết người đó có uống rượu bia hay sao, chứ chưa nói kỹ năng nghiệp vụ xxx phải nắm rõ chứ

thichdonhat

Xe buýt
trò hề gì hả cụ, có cồn thì nó lên là bình thường, mình trình bày đàng hoàng thì cán bộ người ta cũng cho nghỉ ngơi xúc miệng các kiểu để thử lại còn gì. Sợ nhất mấy bố mặt đỏ tía tai nhưng vẫn cãi tôi không say cơ. và rất nhiều ông uống rồi nhưng cứ cãi chày, cãi cối đòi xem chuyên đề này nọ. Nói chung vụ nồng độ còn >0 là do các đại biểu quốc hội bấm nút chứ không phải do cảnh sát giao thông nên các cụ cũng thông cảm đi. Đúng chuẩn thì nên có vùng nống độ xanh >0 và nhỏ hơn bao nhiêu đấy để giảm bớt phiền toái như trên.
Vậy ai trả tiền cho 15 phút của công dân lãng phí cho trò hề của các anh?

pooka

Xe container
Trong vòng 2 ngày mà không uống rượu mà thổi thì đảm bảo không bao giờ lên cả. Súc miệng bằng dung dịch có cồn thì có thể , nhưng súc miệng lại bằng nước thì hết chứ.
Em thấy máy đo nồng độ cồn hơi thở khá chính xác đấy. Không nên đổ oan cho các bạn Cá vàng.

vkthang

Xe container

Ông lái xe rút kinh nghiệm sau về đến chỗ cất xe hãy súc miệng =))

vkthang

Xe container
Vậy ai trả tiền cho 15 phút của công dân lãng phí cho trò hề của các anh?
Cụ cứ làm như xxx họ làm sai quy trình hay cố tình bắt ép người dân không bằng, rõ ràng ông lx tự gây phiền hà cho mình kêu ai giờ. Giống như vận động viên dùng thuốc lung tung đến lúc test doping lại kêu không biết!?

thichdonhat

Xe buýt
Cụ cứ làm như xxx họ làm sai quy trình hay cố tình bắt ép người dân không bằng, rõ ràng ông lx tự gây phiền hà cho mình kêu ai giờ. Giống như vận động viên dùng thuốc lung tung đến lúc test doping lại kêu không biết!?
Ai đảm bảo cho cụ là lần thổi đầu tiên xxx cho ra kết quả đúng?

HTlangtu

Xe điện
Cá nhân em trải nghiệm thổi nồng độ cồn 3 lần.

Lần 1 đi hết cầu Bãi Cháy xuống có 1 chốt của giao thộng Hạ Long làm chuyên đề thì phải, xe nào ra khỏi Hạ Long về phía bãi cháy là đều phải thổi. Em cũng vào làn để chuẩn bị thổi thôi, nhưng hạ kính xuống anh GT ngó ngó 2 giây rồi bảo đi luôn.

1 lần ở Đốc Ngữ, em từ viện 354 ra, đối diện cổng lấy xe của viện 354 là quán thịt cờ Việt Trì, em ra thì gặp anh GT thổi ( anh bên cạnh bảo nhầm rồi nhầm rồi ) thì em cũng giảm ga xe, anh ý đưa máy thổi bằng cái Phễu em bảo ko vệ sinh anh thay giúp em cái ống thổi mới em thổi, thế là em thổi rồi đi.

Lần nữa ở ngay đội 2 chỗ đầu đường Xuân La, em đi liên hoan cuối năm ở Sen Tây Hồ về, các anh GT bắt quả này chuẩn rồi, đúng dịp cuối năm nhiều liên hoan ông nào chả uống, mỗi tội em ko uống, em thổi rồi cười tuơi đi tiếp.

=> Tổng kết của em : Trong 3 lần em bị thổi, cũng có những xe bị giữ lại, nhưng tuyệt đối em chả thấy trường hợp nào ko uống mà vẫn bị tóm cả.
cái này thì cụ chuẩn, ngại cái là nếu đang có công việc bị giữ lại 20' hoặc lâu hơn để ktra lại ý
Nên các cụ ý không đồng tình với cái mức độ>0 cũng có lý

vkthang

Xe container
Máy đo cụ ạ, cụ thấy sai cứ khiếu nại kiện thoải mái, còn em tin các a ý đang kiếm ăn tốt, chẳng việc gì phải bắt oan cả, mất thời gian.

Theo cụ trường hợp này XXXGT có sai không? sai ở đâu? Hành vi lái xe đưa cồn vào cơ thể một cách chủ động có sai không?

thichdonhat

Xe buýt
Máy đo cụ ạ, cụ thấy sai cứ khiếu nại kiện thoải mái, còn em tin các a ý đang kiếm ăn tốt, chẳng việc gì phải bắt oan cả, mất thời gian.

Theo cụ trường hợp này XXXGT có sai không? sai ở đâu? Hành vi lái xe đưa cồn vào cơ thể một cách chủ động có sai không?
Việc tin là của cụ. Cái máy đo của các anh ấy à, liệu có được như máy đo của mấy anh xx HD vừa rồi không?

quy la tien

Xe điện
Em đây cụ, vừa tối qua, vui vẻ thổi 30 s kg lên các anh Xxx chào và cảm ơn rồi đi.
Em bị mấy bữa rồi, chắc đi vào khung giờ và cung dduowf hay thổi

Thích Nói Phét

Xe điện
Làm như cụ loằng nhoằng. Kêu thằng bắt thổi súc đúng chai mình vừa súc xong kêu nó thổi. Nó không chịu thì kêu cả 2 cùng vào viện thử máu thằng nào sai thằng đó trả tiền thử máu
Nhanh gọn nhẹ cụ nhỉ