Tái xuất giang hồ: bắn tốc độ cầu vượt Mai Dịch sáng 27/9

tamdao

Xe tăng
Sáng nay em qua cầu vượt Mai Dịch chiều từ PVĐ về phí Mỹ Đình, thấy 1 chú Getz xanh da trời đỗ ở chân cầu, lúc đi qua thấy xe bịt chắn nắng nhưng vẫn nhìn rõ 1 chú ngồi trong xe đang thao tác bắn TĐ. Em chỉ kịp liếc biển số 29A-129.xx Qua cầu vượt thấy hẳn 3 xxx đang thao tác, em thì đã giảm tốc 40 từ lúc thấy bắn rồi, còn 1 chú fo tủn đi sau bị chặn lại.
Các bác chú ý nhé

kutit-hút-bin

Xe tải
dưới 50 khi lên và xuống cầu cụ ạ, t7 chủ nhật bắn nhiệt tình luôn nhé, bắn cả trưa nắng lẫn sáng tinh mơ nha @@

Mr. Keen

Xe buýt
dưới 50 khi lên và xuống cầu cụ ạ, t7 chủ nhật bắn nhiệt tình luôn nhé, bắn cả trưa nắng lẫn sáng tinh mơ nha @@
Cầu này không biết có được đi 50 ko hả cụ ? Các cầu khác tui thấy chỉ cho đến 35, cá biệt chỉ cho 25 như Láng Hạ x Thái Hà.

andang112

Xe tăng
Em thấy món bắn tốc độ cầu vượt này rất dễ rụng, trong nội đô toàn khống chế 35 va 40, nếu bắn lúc
Xuống dốc là toi hết

ericfang9

Xe tải
Nếu đi từ PVĐ về phía ngang qua Mỹ Đình (Keangnam) thì vừa hết cầu vượt này là lên đường trên cao vít dc 80km/h, bác nào ohi tiếp lên đường cao tốc thì sợ quái gì mấy chú họ nhà núp này

nam77_nx

Xe tải
Ca này phải nói các chú nhà mình thính ko ai bằng, bắn quả xuống dốc cầu vượt thì quá dễ dính

Matizcoi

Xe cút kít
Bắn thường xuyên nhẽ tốt hơn :D

thuysinh.tl

Xe container
Không có biển hạn chế tốc độ thì cụ được đi 50km/h. Có bien han chế thi đi theo biển thoi cu oi. Cho cau vuot nay toan ban theo chieu len cau. Các cụ cứ thấy xe đỗ dưới chân cầu thì giảm chân ga là vừa. Chỗ này hay để con Morning màu bạc, màu xanh. Chủ yếu bắn cuối tuần. Ngày thường ít bắn ợ.
Cầu này không biết có được đi 50 ko hả cụ ? Các cầu khác tui thấy chỉ cho đến 35, cá biệt chỉ cho 25 như Láng Hạ x Thái Hà.

thuysinh.tl

Xe container
Cụ đùa. XXX đứng ra giữa đường chặn xe đấy cụ. Cụ không chạy lên đường trên cao được đâu
Nếu đi từ PVĐ về phía ngang qua Mỹ Đình (Keangnam) thì vừa hết cầu vượt này là lên đường trên cao vít dc 80km/h, bác nào ohi tiếp lên đường cao tốc thì sợ quái gì mấy chú họ nhà núp này

m323

Xe tải
Sáng nay em qua cầu vượt Mai Dịch chiều từ PVĐ về phí Mỹ Đình, thấy 1 chú Getz xanh da trời đỗ ở chân cầu, lúc đi qua thấy xe bịt chắn nắng nhưng vẫn nhìn rõ 1 chú ngồi trong xe đang thao tác bắn TĐ. Em chỉ kịp liếc biển số 29A-129.xx Qua cầu vượt thấy hẳn 3 xxx đang thao tác, em thì đã giảm tốc 40 từ lúc thấy bắn rồi, còn 1 chú fo tủn đi sau bị chặn lại.
Các bác chú ý nhé
có phải xe này không cụ :)

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Cháu xin hỏi là phương tiện nào đc đi trên cái cầu vượt Mai Dịch đó, theo cháu nhìn thấy 1 lần thì ô tô và xe máy đc đi lên đúng ko ạ, thực ra cháu ko năm rõ lắm mong các kụ chỉ giáo

ericfang9

Xe tải
Cụ đùa. XXX đứng ra giữa đường chặn xe đấy cụ. Cụ không chạy lên đường trên cao được đâu
Điểm bắn tốc độ và điểm dừng xe quá gần nhau. E chưa thấy CA làm sát gần nhau thế này bao h. Chính mắt cụ nhìn thấy thế này rồi sao ?

thuysinh.tl

Xe container
Thường xuyên cụ ợ. Cũng không gần đâu cụ ợ. Phải vượt qua cầu mới đến điểm bắt. Em thấy xxx tay lăm lăm cái bút và tờ giấy rồi đứng trên đoạn vạch chéo để vợt.
Điểm bắn tốc độ và điểm dừng xe quá gần nhau. E chưa thấy CA làm sát gần nhau thế này bao h. Chính mắt cụ nhìn thấy thế này rồi sao ?

namdq

Xe điện
Chỗ này nó bắn nhiệt tình mà cụ ! Sáng trưa mưa nắng em thấy đều

vucanhtung

Xe tăng
Cụ nhầm roài nhé. Xác nhận là cứ t7 và Cn là tác nghiệp từ sáng sớm.
Xuống hết cầu là có 2 chú chờ sẵn tóm xe vi phạm luôn, họ đứng giữa đường chỗ vạch kẻ chéo chia 2 hưỡng lên đưỡng trên cao và đường phía dưới các cụ nhé.

MTfan

Xe buýt
Chỗ này một thời gian không bắn. Khoảng vài tuần gần đây lại tái xuất. Các cụ đi hết sức chú ý.

Nhưng mà các chú 3X chơi hiểm quá, lên cầu dốc thì ai mà chả phải lấy đà, hơn nữa lại chuẩn bị lên đường vành đai 3 trên cao, nên các bác tài thường có xu hướng đi nhanh. Hai đầu cầu lại chả có biển báo gì, haizzz

quanghung1986

Xe buýt
Em chưa hiểu là nếu Em chụp lãi cái xe bắn đỗ dưới chân cầu đấy mang lên tố cáo cho các chú XXX đầu bên kia và tố cáo (vì người dân có quyền tố cáo các vi phạm đến cơ quan CA) thì các Chú ấy có phải xử lý không nhỉ? Vì:
- Xe đấy không phải xe công vụ;
- Đỗ trên đường lên cầu;
- Người dân đã tố cáo vi phạm giao thông, có bằng chứng đầy đủ thì XXX phải xử lý (vì đang trong khu vực mình công tác);
- Nếu XXX cãi là đấy là xe công vụ thì cũng không ổn vì đấy là xe biển trắng, mà vi phạm luật giao thông là vi phạm hành chính chứ không phải án hình sự mà đòi hóa trang làm nghiệp vụ;
- Hình như có ông nào rất to trên BCA đã phát biểu là CSGT không được đặt bẫy, nấp, trốn, đứng ở chỗ khuất để xử lý người vi phạm. Nếu bị tố cáo sẽ bị xử lý.
- Nếu Em tố cáo đến 2-3 lần trong cùng một ngày với cùng tổ XXX đấy mà tổ XXX vẫn không xử lý thì có thể coi là tổ XXXX đã vi phạm điều lệ ngành không nhỉ?

quanghung1986

Xe buýt
Chỗ này một thời gian không bắn. Khoảng vài tuần gần đây lại tái xuất. Các cụ đi hết sức chú ý.

Nhưng mà các chú 3X chơi hiểm quá, lên cầu dốc thì ai mà chả phải lấy đà, hơn nữa lại chuẩn bị lên đường vành đai 3 trên cao, nên các bác tài thường có xu hướng đi nhanh. Hai đầu cầu lại chả có biển báo gì, haizzz
Không có biển báo đầu cầu mà Em vẫn đi 50 có bắn được Em không nhỉ?

vùng ven đô

Xe buýt
Em chưa hiểu là nếu Em chụp lãi cái xe bắn đỗ dưới chân cầu đấy mang lên tố cáo cho các chú XXX đầu bên kia và tố cáo (vì người dân có quyền tố cáo các vi phạm đến cơ quan CA) thì các Chú ấy có phải xử lý không nhỉ? Vì:
- Xe đấy không phải xe công vụ;
- Đỗ trên đường lên cầu;
- Người dân đã tố cáo vi phạm giao thông, có bằng chứng đầy đủ thì XXX phải xử lý (vì đang trong khu vực mình công tác);
- Nếu XXX cãi là đấy là xe công vụ thì cũng không ổn vì đấy là xe biển trắng, mà vi phạm luật giao thông là vi phạm hành chính chứ không phải án hình sự mà đòi hóa trang làm nghiệp vụ;
- Hình như có ông nào rất to trên BCA đã phát biểu là CSGT không được đặt bẫy, nấp, trốn, đứng ở chỗ khuất để xử lý người vi phạm. Nếu bị tố cáo sẽ bị xử lý.
- Nếu Em tố cáo đến 2-3 lần trong cùng một ngày với cùng tổ XXX đấy mà tổ XXX vẫn không xử lý thì có thể coi là tổ XXXX đã vi phạm điều lệ ngành không nhỉ?
Cụ vẫn có thể tố cáo đc, vấn đề là các anh xxx có chấp nhận lời tố của cụ hay ko thôi.

thuysinh.tl

Xe container
Vẫn trong khu vực nội đô nên không cần cắm biển tốc độ cụ ợ. Các cầu vượt phía trong nằm dưới tốc 50km/h nên phải có biển hạn chế tốc độ.