Chi hội Tắm cho động cơ ô tô và xe máy khác nhau thế nào các cụ siêu nhân?

Mì cốc

Xe hơi
Rửa xe máy thì phun phẹt thoải mái, rửa ô tô nhất định không để nước lọt vào trong toàn bộ nắp capo vì dưới đấy là trái tim em vợ 2 đang nóng rực.

Nếu không tính lội nước vì trường hợp nước ngập ống xả mà chỉ tính rửa xe, cụ nào biết chi tiết sâu xa tại sao tránh tưới nước lên máy ô tô không ạ?

binhfantasy

Xe buýt
Liên quan đến hệ thống điện mà cụ, xe cỏ hệ thống điện ko có lớp vỏ chịu nước như xe đời cao. Nước vào chập là toi

beegees

Xe hơi
Về lý thuyết thì khi động cơ nóng ( xe máy, oto) ko nên xịt nc lạnh vào vì gây ứng suất nhiệt dễ nứt vỡ. Đc ô tô có thêm các đầu jack điện, bugi ... nếu bị nc vào có thể chập hoặc lỗi. Nên rửa máy khi động cơ ko quá nóng hoặc ko nguội vì nóng sẽ nhanh khô vì vậy có nơi rửa xe bằng hơi nc nóng là thế !!

giacmobonbanh

Xe buýt
em vẫn rửa máy như thường ạ... chỉ cái là lúc xì khô thỳ em tự xì cho cẩn thận ~o)

đây ạ....:@):-"=D>[-(:bz=P~

beegees

Xe hơi
Chung quy lại thì tắm cho xe máy và oto khác nhau như tắm cho vợ và tắm cho bồ!!

giacmobonbanh

Xe buýt
Cụ rửa dư lào mà sạch vậy ??? Up qui trình lên đi cụ
em cứ chạy tầm 2..3 km rồi vào hàng rửa xe bảo họ phụt rửa cho...lúc đó máy ấm chứ chưa nóng ....rửa dễ sạch .( cụ phải che mobin nếu xe cụ có )..cụ cẩn thận công đoạn xì khô..tự xì tất cả nhá nhớ xì kỹ các giắc cắm ..xì kỹ máy phát ....>:D<

min18vn

Xe điện
em cứ chạy tầm 2..3 km rồi vào hàng rửa xe bảo họ phụt rửa cho...lúc đó máy ấm chứ chưa nóng ....rửa dễ sạch .( cụ phải che mobin nếu xe cụ có )..cụ cẩn thận công đoạn xì khô..tự xì tất cả nhá nhớ xì kỹ các giắc cắm ..xì kỹ máy phát ....>:D<
con Hà zồ biết éo giề, máy phát nó ở tít phía trong, chui xuống mà xì hử :))

giacmobonbanh

Xe buýt
con Hà zồ biết éo giề, máy phát nó ở tít phía trong, chui xuống mà xì hử :))
đại k cứ lổi phát nại dìm em nuôn ý :-s:">:-s matiz em ko bít cơ mà spark máy phát nó ở thẳng chố đai cam vào trong có khe lách vừa súng xịt hơi mờ :))...((:...

Chỉnh sửa cuối:

pipipupuvip

Xe máy
E rút kinh nghiệm để e lam như cụ ah. Thanks cụ