Tắm rửa cho láp tóp

quynhanh3010

Xe hơi
Chào các cụ, các ông, các bà

Nhà cháu có con vai ồ lởm muốn tắm rửa cho nó sạch sẽ ( ở bên dưới bàn phím rất bẩn - hút bụi không hết ), các cụ cho cháu hỏi là làm ở đâu cho uy tín, nó không lấy đồ của mình ạ?

Thanks ạ!

kamaz888

Xe đạp

Nhà cháu có con vai ồ lởm muốn tắm rửa cho nó sạch sẽ ( ở bên dưới bàn phím rất bẩn - hút bụi không hết ), các cụ cho cháu hỏi là làm ở đâu cho uy tín, nó không lấy đồ của mình ạ?

Thanks ạ!
Nếu bụi khô cụ mang ra hàng sửa xe, mượn nhờ cái vòi bơm rồi xịt cho vài phát là bay hết mà.
Còn bụi ướt phải mở máy thì cụ tự tháo là an toàn nhất, dễ mà

driverff

Xe đạp

Thanks ạ!
Cụ mang ra Lê TN, lý NĐ... chỉ 10 phút là xong ý mà, nó lấy đồ làm sao được.

ninhtran

Xe buýt

Thanks ạ!
em hỏi ý không phải :^):^) cụ có làm rơi mắm tôm vào không ạ :)):)):))

đùa thế cho vui chứ cụ mà khéo tay chịu khó tự mày mò hay lắm ạ :6:

quynhanh3010

Xe hơi
Dạ kính thưa các cụ hai tếch,

Nhà cháu kinh nghiệm rồi, hồi trước cứ hay tháo ra lắp vào rồi nó lại tèo nên cháu hãi. Cái này mà nó bị làm sao thì nhà cháu treo niêu.

Làm nhanh 10 phút thì nhà cháu chờ được. Cảm ơn các cụ. Mời các cụ bát mắm suông nhà cháu mới làm. Hơi mặn, các cụ thông cảm :21:

mrtuan

Xe hơi
Cụ mang ra FPT[IN] ở Thái Hà ấy, vệ sinh sạch sẽ mà nhanh, lại uy tín đảm bảo, lap mà dính mắm tôm thì đúng là +o(,

Google

Xe tăng
Cụ mang ra FPT[IN] ở Thái Hà ấy, vệ sinh sạch sẽ mà nhanh, lại uy tín đảm bảo, lap mà dính mắm tôm thì đúng là +o(,
Một lần mang ra FPT[IN] Khâm Thiên, nó lấy cái vải ra lau màn hình, cái chổi quét bàn phím ... xong rồi anh ạ! Hết 5 giây.
Mas nó, tưởng tháo hẳn ra, tiền xăng quá tội!!!!
:77:

Website
www.facebook.com
Cụ vào Metro, mua cái bình khí nén Dustcare, gần 100K thì phải, rồi về tự xịt lấy, làm sao phải mang ra hiệu làm gì. Cái bình đấy dùng được nhiều việc lắm, mỗi tội hơi đắt. Em ước gì nó có giả chỉ 20K thôi. Em dùng để xịt laptop, bàn phím desktop, điện thoại, TV.... bụi bặm bay hết.

remmy

Xe tải
94G đường láng.
trung tâm bảo hành của Aqualaptop.com
có làm dịch vụ đấy. cẩn thận lắm. mà chế độ hậu mãi cũng tốt cụ à(b)

khottabit

Xe container
Vai ồ nhà kụ đã hết bảo hành chửa mờ kụ đòi póc tem, dỡ máy?
Nếu đang còn bảo hành thì kụ làm cái bút lông đuôi ngựa, 1 miếng miếng dạ lau kính với 1 quả bóng bóp cho nó lành, hiệu quả hơn máy hút bụi ợ

PS: Kụ có cái avatar
vãi qué, làm mỗi lần thấy kụ là cháu lại toát hết mồ hôi ...lưỡi :))

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
Cụ vào Metro, mua cái bình khí nén Dustcare, gần 100K thì phải, rồi về tự xịt lấy, làm sao phải mang ra hiệu làm gì. Cái bình đấy dùng được nhiều việc lắm, mỗi tội hơi đắt. Em ước gì nó có giả chỉ 20K thôi. Em dùng để xịt laptop, bàn phím desktop, điện thoại, TV.... bụi bặm bay hết.
cái bóp bóp bằng cao su phải khong bác trong chợ trời bán có 20 k thi phải :D

mrtuan

Xe hơi
cái bóp bóp bằng cao su phải khong bác trong chợ trời bán có 20 k thi phải :D
bình khí nén chứ có phải cái bóp tay đâu
tiếc tiền mua cái bình thì ra hàng rửa xe hoặc sửa xe bảo bọn xì khô, mượn nó xì tí cũng được, chẳng hại gì cả, nhớ giữ khoảng cách ko lại bay mất keypad lại bảo xui dại :))

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Cụ dùng máy hút bụi loại nhỏ, hút bàn phím. Mua thêm bộ đồ vệ sinh màn hình có cả dung dịch với cái vải lau. Còn vỏ thì xịt tí Rp7 vào cái khăn xô lau. Đừng dùng máy nén khí vì trong máy nén khí có nhiều nước đọng, xịt vào laptop nó ướt không tốt

quangna

Xe tăng
lap Vaio còi của em hết pảo hành roài nên em cứ tháo tứ tung ra hết cả. Công nhận hồi đầu tháo thì run và sợ nọ kia nhưng tháo riết roài cảm thấy đơn giản như tháo ô tô đồ chơi của thằng trẻ con ý các bác ạ.
Bây giờ thi thoảng thấy máy hơi nóng em còn tháo cả ra vệ sinh quạt rồi bôi lại kem truyền nhiệt cho chip nữa. Rốt cục đến bây giờ chẳng hỏng hóc gì cả, vẫn chạy êm.

Mỗi tội pin của em chết roài, có bác nào ở đây biết sửa pin ở đâu tốt ko ạ? Máy em là Vaio nhé.