[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

thattinhvt

Xe buýt
Cụ cho em hỏi, Phong Thủy với Tử Vi, liệu có liên quan đến nhau không ah?

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Định viết đề tài này lâu rồi, nhưng trên này ngọa hổ tàng long, gặp cao nhân mắng cho lại tẽn tò. Giãn cách buồn quá mới bi bô tý, kekeke
Ngọa hổ tàng long thì các vị ấy lại điềm đạm, chả ai mắng đâu. Tuyền kẻ ít chữ mới hay mắng thôi quan anh ạ :D

Xuân Bách

Xe buýt
Môn này em thấy cơ bản là đúng. Trước thầy dạy em cũng xem.

HuyArt

Xe lăn
Nhưng đọc được và kiến giải mới là quan trọng cụ à
Lập lá số trên app chỉ 30 giây, đọc lá số mức sơ sài cũng có luôn
Nhưng thày tử vi giỏi cũng giống thày lang cao tay. Vẫn thuốc ấy, dược tính ấy, nhưng bốc bải gia giảm thế nào cho phù hợp cơ địa, thể trạng và tình trạng bệnh để chữa khỏi, mới là quan trọng
Thầy tử vi giỏi cần phải đủ già để có trải nghiệm, có năng khiếu bẩm sinh, có "lộc ơn trên" vân vân và mây mây

thanhvinhckgtcc

Xe điện
cụ mật thư cho e số điện thoại của ông Thầy đó đi
rất cảm ơn!
Chuẩn rồi, nhiều sao là các ổng tự bịa ra chứ ko cứ phải ứng với ngôi sao vật lý nào trên trời, thuật ngữ 4.0 giờ gọi là “sao ảo” :D Em đang định ra một thuyết Tử vi mới đổi hết các tên sao bằng tên các dòng xe oto, sau vài trăm năm nữa khéo chả ai gọi là xem Tử vi mà sẽ bảo nhau xem hộ tôi lá số oto này vận hạn thế nào :D Tạm thời em đang xếp con Lux SA 20 thay cho sao Thái tuế vì nó lắm thị phi quá, mà lại luôn làm bố thiên hạ :))

Đẻ mổ xem dc tất, vì nếu chọn dc đúng giờ đẹp sau thành vương thành tướng có khi lại chết mẹ hoặc chết con hoặc chết cả 2 ngay lúc sinh. Trong khoảng thời gian 5-7 ngày quanh thời điểm sinh đó ko dễ chọn dc lá số đẹp đâu. Chọn dc đỡ xấu nhất đã là may lắm rồi, chưa kể chắc gì đã mổ đúng giờ vì cả tỷ lý do khách quan, chủ quan xảy ra nên nó chính là số phận rồi. Ai may nắm có dc giờ đẹp đúng khoảng thời gian đó thì đúng là số may thật còn gì :D
Không có lá số đẹp hay xấu.còn phụ thuộc vào nỗ lực của đương số.phúc Đức to tiên.tiền tài hay danh vọng rơi vào người k xứng đáng sẽ hại chính đương số.cụ nghĩ ra cái gì hay hơn thì cứ áp dụng thôi.biết đâu con cháu lại được nhờ

HuyArt

Xe lăn
Nhập môn bắt đầu từ đâu cụ ơi, hi.
Đọc sách, xem youtube, lướt mạng... cũng là cách hay và rẻ tiền để có kiến thức cơ bản
Thích hành nghề thì bỏ ra vài chục củ tầm sư học đạo. Nhưng làm nghề được hay lỗ cả tiền học phí thì hên xui :D

Ông Giáo-o

Xe tải
Lập lá số trên app chỉ 30 giây, đọc lá số mức sơ sài cũng có luôn
Nhưng thày tử vi giỏi cũng giống thày lang cao tay. Vẫn thuốc ấy, dược tính ấy, nhưng bốc bải gia giảm thế nào cho phù hợp cơ địa, thể trạng và tình trạng bệnh để chữa khỏi, mới là quan trọng
Thầy tử vi giỏi cần phải đủ già để có trải nghiệm, có năng khiếu bẩm sinh, có "lộc ơn trên" vân vân và mây mây
Vâng, thì em mới bảo kiến giải mới là cái quan trọng

HuyArt

Xe lăn
Ngọa hổ tàng long thì các vị ấy lại điềm đạm, chả ai mắng đâu. Tuyền kẻ ít chữ mới hay mắng thôi quan anh ạ :D
Các ông í khôn thế? mỗi mình dại thò mặt ra dễ bị nhậu, kk

xukthal

Xe lăn
Em ko tin lắm nên cứ để tự nhiên :D

brick

Xe buýt
cụ nói đúng, hay và khá đủ. Em thấy hay nhất ở môn tử vi là biết đc sắp tới mình đương đâuf với cái gì, nên xử trí ra sao. Tuy nhiên có nhiều chuyện là số mệnh, có tránh cũng khó.

Em thì vẫn quan niệm tử vi chỉ là cái “theo đuôi”, nghĩa là mình sinh ra, số đã định, tử vi chỉ cho biết cái số ấy nó ra sao. Muốn tốt lên, nhà có người học hành giỏi, chức tước, hay yên ấm gia đình..., tức là “long term” thì phải lo tích đức và mồ yên mả đẹp cho các đời trước.

Bố em cungz giống bố cụ. Ngày xưa chắc các ông nhiều thời gian rảnh, ít thứ giải trí, lại sẵn có khả năng học hành nên mê mấy món này. Hì.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Các cụ nên tìm đọc cuốn Tích phúc cải mệnh của Viên Liễu Phàm, bố của Viên Thế Khải. Một kiểu sách tâm thư bố viết cho con rất hay và có chiều sâu
Mệnh số thiên định hoàn toàn có thể thay đổi được, theo chiều hướng tốt lên
Thớt hay lắm e ủn giúp cụ 1 tay

HuyArt

Xe lăn
Em ko tin lắm nên cứ để tự nhiên :D
Trường phái Wax triệt để, tỉa theo luống, hay trường phái thiên nhiên rừng rậm Amazon... vẫn gây hứng thú cho bạn tình mà cụ, tùy gu người dùng thôi

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Các cụ nên tìm đọc cuốn Tích phúc cải mệnh của Viên Liễu Phàm, bố của Viên Thế Khải. Một kiểu sách tâm thư bố viết cho con rất hay và có chiều sâu
Mệnh số thiên định hoàn toàn có thể thay đổi được, theo chiều hướng tốt lên
Đây là quấn liễu phàm tứ huấn các cụ cứ search trên YouTube có file nghe.tử vi kinh dịch là đạo.còn thứ trên đạo là phật pháp.đạo gì cũng quy về triết lý nhà phật .chúc cụ chủ và gia dinh nhiều may mắn

HuyArt

Xe lăn
Lá số của quý cụ Bill Gates sao Thái Âm cung hợi, tạng người chỉ làm thày giáo cũng có thể giàu có. Cung thê vô chính diệu, 2 vợ chồng hạnh phích mấy chục năm, bác tỷ phú rửa bát miệt mài gần 30 năm, khiến dân bói toán hoang mang cực độ
Hôm kia, bác tỷ phút tuyên bố bỏ vợ, dân đeo kính dâm ồ lên, thở phào nhẹ nhõm, kekeke

Xuân Bách

Xe buýt
Chiện vui nhưng không nhất thiết khác sự thật.
1 anh nọ cầu khấn xin ở ngôi đền nổi tiếng linh thiêng rằng "con túng bấn quá! Xin ngài cho con trúng đề cho con đỡ khổ".
Suốt cả tháng trời, anh ta chả trúng lần nào. Nghèo vẫn hoàn nghèo. Anh ta nản quá mới ra đền kêu khóc, trách móc sao "ngài" không thương con, không phù hộ cho con trúng đề?
Từ trên điện "ngài" quát: Tiên nhân nhà anh, anh cứ xin mà không chịu đánh thì anh định trúng trong giấc mộng, hay sao?
Đấy, lão anh. Đủ cả thiên thời, địa lợi, tâm linh phù hộ. Còn mỗi "do mình" nữa thôi ;))
Cụ cho em copy câu chuyện này nhé