[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

HuyArt

Xe lăn

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Học đến đâu, hiểu đến đó thôi
các tên gọi sao,nó phản ánh đến quá nửa tính chất sao đó, nhưng xem tử vi phải xem theo các cụm/cặp sao. các cách cục khác nhau. Cân đong đo đếm mức độ tương tác và chế hóa nhau(cái này mới khó và cần kinh nghiệm và khả năng của mỗi thầy)
cách an sao(theo các bộ/vòng) nó có nguyên lý riêng và biện chứng, không phải tùy tiện đâu. Nhưng vấn đề này ko dễ mà bàn trong những thớt kiểu điểm huyệt như này.
Ai thích và thấy hữu dụng thì ngâm cứu, ai ko thích thì phảy tay bỏ qua, đời có nhiều bận rộn và nhiều thứ khác phải hưởng lạc mà:D
Cụ đọc bài tôi viết mà lại viết lại "cách an sao(theo các bộ/vòng) nó có nguyên lý riêng và biện chứng, không phải tùy tiện đâu" thì quả là hình như không đọc, gõ luôn :D tôi nói tại sao nó an như thế, phải trên 1 cơ sở gì chứ có ai bảo tùy tiện. Đã là cố định và an lá bằng phần mềm thì là hoàn toàn dùng số học và nguyên tắc cứng còn gì.

Honghen2008

Xe container
Sống kiểu coi trời bằng vung là đúng chất hả bác :P :P :P :)) :)) :))
Mà em còn rất hay gặp những giấc mơ điềm báo lành dữ trước các sự việc liên quan đến bản thân, gia đình và cả họ hàng nữa.
Thật sự có những điềm báo rất gở và mình cũng nói lại với mọi người liên quan để giữ gìn cẩn thận hơn nhưng gần như ko tránh được lần nào, âu cũng là cái số...

Đây nhá, em ngoan nhất xóm, bố đảng viên mẹ hiền nhất xã nhá :P :P :P
Em hỏi chút Mợ có uống rượu nhiều không🤦🏻‍♂️Hay cờ bạc không🤦🏻‍♂️

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em tranh trả lời trước nhá, vì có nét giống bạn em
Bốc đồng, phổi bò, "đàn ông", bia (kèm rượu một chút), bài bạc một chút..
Đấy là bạn em nhá :)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Phụ nữ mà mệnh Liêm Trinh, có thêm Tử Phủ nữa thì tốt hay không bác HuyArt ơi? Đọc thread bác có nhiều thứ chiêm nghiệm quá ạ, ~o)!

Honghen2008

Xe container
Hát karaoke thì thích vài kiểu như “Giấc mơ Chapi” đúng không Cụ, nếu đúng thì như in luôn ý🤪

HuyArt

Xe lăn
Sống kiểu coi trời bằng vung là đúng chất hả bác :P :P :P :)) :)) :))
Mà em còn rất hay gặp những giấc mơ điềm báo lành dữ trước các sự việc liên quan đến bản thân, gia đình và cả họ hàng nữa.
Thật sự có những điềm báo rất gở và mình cũng nói lại với mọi người liên quan để giữ gìn cẩn thận hơn nhưng gần như ko tránh được lần nào, âu cũng là cái số...

Đây nhá, em ngoan nhất xóm, bố đảng viên mẹ hiền nhất xã nhá :P :P :P
Muốn xem TV phải xem các chính phụ tinh tại cung đó, xem nó tương tác với các sao ở cung xung chiếu, bàng chiếu, nhị hợp...như nào mới chuẩn
Chém vui về mấy con sao có chữ Thiên ở cung mệnh và phụ mẫu của cụ thì Thiên la -địa võng khiến cụ đôi khi thấy mình bị bó buộc, khống phỉ chí tang bồng như chúng bạn, bản tính cũng hay có điều mâu thuẫn, chân trái đá chân phải. Thiên tài thì cụ cứ quan tâm chăm sóc bản thân, sống tốt đời đẹp đạo rồi ngó xem sao Thiên thọ tại cung nào thì chỗ đó sẽ hưởng lợi...
Thiên riêu, thiên y ở cung phụ mẫu của cụ thì 2 sao này thuộc bộ ám tinh, bố mẹ cụ làm ngành y dược thì đắc cách, nếu không thì lại ko hay lắm, dễ vợ nọ con kia, ham mê tửu sắc. Thiên Trù thì chủ về hưởng thụ ẩm thực, tinh tế và có tài về tề gia nội trợ
các sao khác em ko bàn nhé, vì sẽ lại sa đà vào xem lá số, chỉ nói qua về mấy con sao bắt đầu bằng chữ Thiên mà cụ đề cập

RosemaryCherry

Xe container
Em ko uống bia rượu, em chỉ thưởng thức bia rượu thôi mợ ợ :P :P :P :)) :)) :)).
Bài bạc em ko chơi ợ, chỉ thỉnh thoảng giỗ tết ngồi cùng chiếu với anh chị em họ hàng nhưng lần nào khởi nghiệp cũng thất bại :))

Em có là bạn của bác ko đó??? :P :P :P :)) :)) :))

trauxanh

Xe lăn
Nhân ngày nằm nghỉ cho đỡ mệt sau mấy hôm xuống Đồ Sơn khảo sát vài ba thứ, vừa mới về... thấy thớt hay hay của chú Huyart, em ấm ớ vài câu ủng hộ phong trào.
Tử vi hay mà, không hay thì nó đã không còn tồn tại!
Nhưng nếu chỉ thấy nó như phần lớn các thầy hiểu và hành, cũng như tuyệt đại đa số dân tình cầu muốn...thì (nếu xét chính xác cao), nó cũng chỉ là một dạng dự báo. Tức là bệnh án mang về cất, thấy đúng thì khen thấy sai thì chê, dĩ nhiên như vậy rồi.
Thế nhưng (lại “nhưng”), liệu như vậy ta có đánh giá nó (như những khái quát bên trên) một các hời hợt hoặc là chưa thấu đến các tầng vi diệu của nó không?
Điều đó ít ai đặt thành vấn đề mang tính lý luận và lý trí, mà thường là chấp nhận nó như vậy, với các kết quả tiếp cận phổ thông như phần trên đầu đã nói tới.
Tử vi là một môn Nhân mệnh, cùng với một số môn khác như Bát tự Tử Bình v.v..., trên nó là Tam thức với diện đối tượng có phạm vi và tính chất khác nhau, trên nữa...và trên nữa...
Nhưng biết đâu nó tàng ẩn các nguyên lý của các học thuật lớn hơn (chắc chắn rằng các môn phương Đông này dù phạm vi lớn hay nhỏ đều đồng nhất lý, không thể khác được); và biết đâu nó cũng tàng ẩn phạm vi công năng rất lớn mà thông thường như ngày nay ta ít thấy nên chỉ coi nó (nếu luận chính xác) chỉ là biểu đồ theo trục hoành thời gian limited của 1 cuộc đời???
Các môn học thuật phương Đông, thậm chí cả phương Tây phương Nam phương Bắc phương gì gì...đều có 2 phần rõ ràng, là phần Thể và phần Dụng.
Phần Thể là phần lý thuyết, ai chịu học đều có thể nắm tương đối, hoặc có thể thuộc làu.
Nhưng Dụng (tức là khả năng Dùng lý thuyết đó) thì sao?
Đó là vấn đề dẫn đến nhận thức và thực hành với kết quả rất thấp so với nội lực tàng chứa của Tử vi hiện nay (cũng như với nhiều môn học thuật phương Đông khác)!
Ví dụ về 1 sao trong Tứ Hoá, là Hoá Khoa. Ai ai cũng dễ dàng hiểu đại khái nó biểu thôi cho văn tư khoa cử...
Mấy câu thơ về nó thế này:
“Hoá Khoa chủ văn chương thi cử
Hợi Dần Thân Tỵ thủ miếu cung
Văn chương khoa bảng hanh thông
Khoa tinh vị tướng giải hung cứu người”
Thì cái câu cuối, nó còn Giải hung cứu người” nữa mà!
Thế thì khi con người ta gặp hung hoạ, thậm chí chuẩn bị quan hình lao ngục, thằng Hoá Khoa này sẽ giải được!
Vẫn là đang nói về phần Dụng đấy ạ, thì ờ biết thế, nhưng làm thế nào phát động công năng của thằng Hoá Khoa này đây, để cứu em với?
Sự vi diệu luôn nằm ở phần Dụng, chứ chỉ có phần Thể là xong thì khác gì bệnh án của ngài đây, ngài ung thư rồi, về nhà cất bệnh án này vào tủ rồi thấy gì ngon ăn cố đi, thấy gì đẹp mặc nốt vào nhé...:D
Dưới Đồ Sơn, em chém sơ kiểu vậy, mà lạ thay mấy đối tác ngã ngửa luôn. :D

Jamebonds

Xe container
Lên chức gì mới đc chứ? Chẳng hạn con cụ sinh con thì cụ cũng lên chức ông bà dù chẳng cần đóng góp cố gắng gì :D

Nếu tử vi nó như một bộ kinh của nhà Phật dành cho những ng bình thường học cách tu sửa bản thân thì cũng đáng để quan tâm và phổ biến. Nhg của đáng tội ng ta chỉ quan tâm khi nào có dc tiền tài, lộc lá, thăng quan tiến chức... chứ có cần biết thực hiện bằng cách nào đâu nên bằng bất kể cách nào cũng đc miễn là đạt mục đích thì rốt cuộc sẽ ứng vào các hạn xảy ra kế tiếp sau đó thôi.
Ví dụ cung mệnh, thân cụ tốt, có các sao khoa bảng thuộc bộ văn tinh, tam minh, gốc đại hạn có các sao ôm vòng Thái tuế, lưu niên tiểu hạn lại có các sao chủ về chức tước như Phong cáo, Quốc ấn, Thai phụ... thầy sẽ phán cụ thăng quan tiến chức
Nhưng làm công chức,đường hoạn lộ phải sáng, lọt vào cơ cấu tổ chức, mới ông nọ bà kia... chứ lại thứ dân, nhân viên quèn thì được tổ dân phố tặng cái bằng gia đình văn hóa. Cơ quan tặng cái bằng chiến sỹ thi đua, lao động giỏi là hết vị:D
Lên chức cấp bậc quản lý ạ, người xem tử vi cho e làm cùng cơ quan và biết rõ hoàn cảnh của e mà. E thì đủ điều kiện để lên chức (ko phải chức ô bà nhá... :)) ), nhưng nói thật chẳng thấy cửa quan hệ gì hết. Thế nên mới hỏi các cụ xem cái xác suất chính xác này nó thế nào nếu m cứ để dòng đời đưa đẩy
Hihi... nhưng e cũng rất cảm ơn 2 cụ đã trả lời e ạ

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em ko uống bia rượu, em chỉ thưởng thức bia rượu thôi mợ ợ :P :P :P :)) :)) :)).
Bài bạc em ko chơi ợ, chỉ thỉnh thoảng giỗ tết ngồi cùng chiếu với anh chị em họ hàng nhưng lần nào khởi nghiệp cũng thất bại :))

Em có là bạn của bác ko đó??? :P :P :P :)) :)) :))
Đừng có gọi em là Mợ nhá, nhiều hơn một lần rồi đấy :))

HuyArt

Xe lăn
Phụ nữ mà mệnh Liêm Trinh, có thêm Tử Phủ nữa thì tốt hay không bác HuyArt ơi? Đọc thread bác có nhiều thứ chiêm nghiệm quá ạ, ~o)!
Nữ Liêm Trinh thì hơi cứng, hạp với nam hơn, khéo lại giống mợ gì bắt ông Bill Gates rửa bát 27 năm mới tha
Liêm Phủ tại Tuất hay hơn, cả 2 cùng miếu vượng, vì lúc đó Vũ khúc, Thiên Tướng đóng cung quan lộc cũng Miếu vượng, và cung tài có Tử Vi miếu địa

RosemaryCherry

Xe container
Muốn xem TV phải xem các chính phụ tinh tại cung đó, xem nó tương tác với các sao ở cung xung chiếu, bàng chiếu, nhị hợp...như nào mới chuẩn
Chém vui về mấy con sao có chữ Thiên ở cung mệnh và phụ mẫu của cụ thì Thiên la -địa võng khiến cụ đôi khi thấy mình bị bó buộc, khống phỉ chí tang bồng như chúng bạn, bản tính cũng hay có điều mâu thuẫn, chân trái đá chân phải. Thiên tài thì cụ cứ quan tâm chăm sóc bản thân, sống tốt đời đẹp đạo rồi ngó xem sao Thiên thọ tại cung nào thì chỗ đó sẽ hưởng lợi...
Thiên riêu, thiên y ở cung phụ mẫu của cụ thì 2 sao này thuộc bộ ám tinh, bố mẹ cụ làm ngành y dược thì đắc cách, nếu không thì lại ko hay lắm, dễ vợ nọ con kia, ham mê tửu sắc. Thiên Trù thì chủ về hưởng thụ ẩm thực, tinh tế và có tài về tề gia nội trợ
các sao khác em ko bàn nhé, vì sẽ lại sa đà vào xem lá số, chỉ nói qua về mấy con sao bắt đầu bằng chữ Thiên mà cụ đề cập
Cảm ơn bác cho vài lời chân thành nhá :P :P :P.
Em cũng nghĩ TV nó như hàm số nhiều biến, mà để để giải được nó thì cần sự kết hợp của các sao ở nhiều cung chứ ko chỉ 1 cung duy nhất.
Em cũng chém tí cho vui, chứ ko sa đà vào hỏi đâu ợ, sợ thiên cơ bất khả lộ, lộ rùi thì xoá ợ :P :P :P

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào cao tay xem giúp e lá số của e với

HuyArt

Xe lăn
HuyArt Mon này em cũng hay la cà chục năm mà ko ăn thua. Đại hạn thái tuế nào là mình làm ăn dc hở cụ? em đang ở năm cuối đại hạn thiên không
Cứ đến vận Thái tuế là cầm cờ mà phất thôi, Thái tuế chủ sự nghị lực, lòng quyết tâm, sự tập trung... thế nên dễ thành công
Nhưng tùy theo an vòng Thái tuế xuôi hay ngược mà vận con người sẽ gặp Thái Tuế trước hay Thiên Không trước.
Theo em thì nên gặp Thiên Không trước, gặp Thái Tuế sau thì hay hơn. Đúng như bài hát gì của Phú Lê: Khổ trước sướng sau ấy mới bền, Sướng trước khổ sau, thế mới đau... :D

HuyArt

Xe lăn
Cụ đưa cái món khù khoằm thế này lên đây, có muốn ném cũng dek biết phải ném cái gì
Khi lại ném vào chân mình ý :(
Trên này nhiều cao thủ lắm
Đang rình em nói hớ câu nào sai, rút tổ ong 108 lỗ phi vầu mồm ngay :D