[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

Hữu Ước

Xe tải
Chạy bộ mà ko có lộ trình hay khởi động cẩn thận hoặc chọn giày ko tốt có khi còn bị bệnh thêm bác ợ :D :D :D
Hay bác thử kiếm cái xe đạp còi, đạp loanh quanh ngoại thành ra các làng quê hít thở không khí trong lành xem ổn ko????
Em lười nhất vịnh bắc bộ mà còn đạp xe hàng ngày cả hơn chục năm nay đây, kết hợp ăn uống lành mạnh nữa chắc cũng cải thiện sức khoẻ đấy ợ.
Em đang dính cả tiền đình. Bị choáng mất thăng bằng. Nên đa phần toàn phải đi ô tô. K.ra đg sợ ngã

Hữu Ước

Xe tải
Khổ cho cụ. Cụ cân nhắc tập Bát Đoạn Cẩm cụ nhé. Không phải tập mạnh đâu cụ. Chủ yếu vẫn là hơi thở.
Em lúc nhỏ khỏe mạnh, tập tạ, chạy bộ. Giờ lớn tuổi cũng bị một số vấn đề tim mạch nên cuối cùng chỉ có Bát Đoạn Cẩm là môn thể thao phù hợp.
Cụ google là ra. https://sites.google.com/a/duongsinhthucphap.org/www/bat-dhoan-cam
Dạ, để em nghiên cứu xem phù hợp ko. Biết đâu lại cải thiện tốt.
Em cám ơn cụ nhiều nhé

trauxanh

Xe lăn
Cụ cứ bắt em đọc Dịch kinh để hiểu thế này thì toi:D
Đâu có!
Em tham gia loáng thoáng chỉ có 4 nội dung: Tiên; Hậu; Thể; Dụng. Nhằm góp tí sáng tỏ thêm môn này. Như mọi thứ khác, càng nhìn đúng nó thì càng sử dụng nó tốt hơn và chính xác hơn. Cầm con dao lại tưởng cầm cái gậy thì cũng dễ nguy và ngược lại cũng thế. Kiểu như coi trời bằng vung hoặc coi vung bằng trời nhẽ hại như nhau cả.
Thì 3 phần em có lý giải chút, riêng phần Dụng em có nêu nhưng không đề cập gì nhiều. Lý do là nó phức tạp, vượt ra xa phạm vi Tử vi, và nếu không đủ khả năng toàn diện thì dễ rơi vào tình trạng trẻ nghịch dao.
Các tham gia của em chỉ nhằm làm rõ thêm vai trò của Tử vi, không nâng lên hạ xuống cái gì cả so với phạm vi chủ đề! :D

trauxanh

Xe lăn
Dạ, em cám ơn cụ nhé
Cũng ái ngại cho cụ quá!
Tình trạng của cụ có thể do nhiều nguyên nhân, âm hoặc dương, lặn hoặc lộ...
Em hỏi 1 việc nhé, cũng có thể có hoặc không, không sao cả vì nếu không phải thì là những nguyên nhân khác gây ra, và trao đổi ở đây thì chả có thông tin cụ thể gì, chỉ phỏng đoán thử 1 tình huống mà thôi:
Nếu cụ ở chung cư thì thôi, không kể.
Nếu cụ ở nhà đất, cụ xem cái nhà chính của cụ, đứng giữa nhà nhìn ra phía Nam (đo la bàn điện thoại thì quanh khu vực 180 độ + - 20 độ) thì có hình khối nào nhô ra khỏi khuôn vuông vắn của nhà không, như là một chỏm sảnh lớn, một mái nhô ra, một công trình nhỏ hơn khuôn nhà gắn tựa vào nhà như gian bếp gian chái phụ, bể nước, chuồng trại...gì đó.
Đại khái về hình khối chung đứng ngoài nhìn vào có thể thấy một khối nhô ra khỏi khuôn vuông vức của căn nhà, ở phía Nam?
Nếu không có không sao cả, sẽ là nguyên nhân khác mà giao tiếp trên này không thể biết được.

Hữu Ước

Xe tải
Cũng ái ngại cho cụ quá!
Tình trạng của cụ có thể do nhiều nguyên nhân, âm hoặc dương, lặn hoặc lộ...
Em hỏi 1 việc nhé, cũng có thể có hoặc không, không sao cả vì nếu không phải thì là những nguyên nhân khác gây ra, và trao đổi ở đây thì chả có thông tin cụ thể gì, chỉ phỏng đoán thử 1 tình huống mà thôi:
Nếu cụ ở chung cư thì thôi, không kể.
Nếu cụ ở nhà đất, cụ xem cái nhà chính của cụ, đứng giữa nhà nhìn ra phía Nam (đo la bàn điện thoại thì quanh khu vực 180 độ + - 20 độ) thì có hình khối nào nhô ra khỏi khuôn vuông vắn của nhà không, như là một chỏm sảnh lớn, một mái nhô ra, một công trình nhỏ hơn khuôn nhà gắn tựa vào nhà như gian bếp gian chái phụ, bể nước, chuồng trại...gì đó.
Đại khái về hình khối chung đứng ngoài nhìn vào có thể thấy một khối nhô ra khỏi khuôn vuông vức của căn nhà, ở phía Nam?
Nếu không có không sao cả, sẽ là nguyên nhân khác mà giao tiếp trên này không thể biết được.
dạ, cem xin phép được ib cụ nhé. mong cụ chỉ giúp thêm với ạ

Hữu Ước

Xe tải
Em chém vui, đúng sai không quan trọng đâu cụ! :D
vâng, em đang ở nhà tập thể cụ ah. em thư riêng rồi cụ ơii. mong cụ nghiên cứu chỉ giúp em với ạạ. chứ em thấy nửa năm trở lại đây mọi thứ mơ hồ và đột ngột quá. ko kiểm soát được điều gì

trauxanh

Xe lăn
vâng, em đang ở nhà tập thể cụ ah. em thư riêng rồi cụ ơii. mong cụ nghiên cứu chỉ giúp em với ạạ. chứ em thấy nửa năm trở lại đây mọi thứ mơ hồ và đột ngột quá. ko kiểm soát được điều gì
Em hỏi cụ 1 tí yếu tố công khai ở đây mà, chứ em có xem xét gì đâu, quan điểm cá nhân về Tử vi em cũng có nêu rồi.

Hữu Ước

Xe tải
Em hỏi cụ 1 tí yếu tố công khai ở đây mà, chứ em có xem xét gì đâu, quan điểm cá nhân về Tử vi em cũng có nêu rồi.
vâng, vậy thì ko có cụ ơi. cửa nhà em hướng Tây 270, hướng nhà cc chính bắc ạ

trauxanh

Xe lăn
vâng, vậy thì ko có cụ ơi. cửa nhà em hướng Tây 270, hướng nhà cc chính bắc ạ
Em hỏi chính Nam thế nào thì cụ lại trả lời Tây với Bắc. :D
Nhưng nếu nhà chung cư thì em đã loại trừ bên trên rồi.

Hữu Ước

Xe tải
Em hỏi chính Nam thế nào thì cụ lại trả lời Tây với Bắc. :D
Nhưng nếu nhà chung cư thì em đã loại trừ bên trên rồi.
à vâng, em hiểu. em thêm yếu tố cọi cụ có cao kiến gì tư vấn thêm dc cho em k

trauxanh

Xe lăn
à vâng, em hiểu. em thêm yếu tố cọi cụ có cao kiến gì tư vấn thêm dc cho em k
Phạm vi ở đây thì cụ cứ coi là một sự chia sẻ đi, nghĩ đơn giản cho nó thanh thản!
Nếu cần học thuật phương Đông nào đó để cải thiện vấn đề, thì cụ nên tìm ai có biện pháp áp dụng được vào thực tế cho cụ, chứ chỉ xem (kể cả xem chính xác) mà không có hiện pháp nào thực tế thì cũng không tác dụng gì.
Chúc cụ may mắn!

pikapika1

[Tịch thu bằng lái]
Em cám ơn cụ nhé, giờ em chỉ loanh quanh đi bộ thôi chứ k chơi dc thể thao, chạy bộ cũng k dc cụ ah. 😭
Hồi trước tôi cũng bị huyết áp cao vô căn, mỡ máu... chuyển sang tập chạy, yoga, uống trà 6-7 năm nay ko phải dùng thuốc. Trước bác sĩ chỉ định thuốc cả đời.

metalins

Xe tăng
Em lan man chút về Tử vi với Y khoa và vận hạn. Phần đoán định bệnh tật qua tử vi em đánh giá là một lĩnh vực còn khá mở để nghiên cứu và tìm hiểu riêng, nếu có thời gian cũng rất xứng đáng để bỏ công sức cho việc này. Khả năng những người làm đông y sẽ có cách tiếp cận tốt nhất vì họ đã có nền tảng về y lý phương Đông. Tuy nhiên, tử vi vốn mang tính dự đoán và giúp đề phòng hơn là đưa ra phương thuốc để chữa bệnh cụ thể khi đã bị bệnh thực sự. Em ko có ý đề cao Đông y hay Tây y nhg khi đã có bệnh thì ta nên theo lời khuyên của bác sỹ với đầy đủ các xét nghiệm, đánh giá, kinh nghiệm cũng như phương pháp điều trị khoa học cho từng bệnh cụ thể. Vai trò của tử vi lúc này là gì? Nếu có tin thì cũng chỉ xem vận hạn đương số là đến lúc chưa, có dc cứu giải kiểu gặp thày gặp thuốc hay ko hay cũng là cứu giải nhg dc giải luôn khỏi bể khổ trầm luân... Điều đó có thể đem lại cho bệnh nhân một chút niềm hy vọng hay có thể là một sự bi quan, hoảng loạn tuỳ thuộc vào khả năng tiếp nhận, xử lý thông tin của ng bệnh (tất nhiên trg trường hợp thày tử vi phán có cơ sở chứ ko phải bậy bạ kiểu phúc thống phục nhân sâm).

Đoán trc vận hạn dù tốt dù xấu trg tử vi cũng mang tính tương đối, có thể xảy ra có thể ko vì biết đâu có những tổ hợp sao khác giúp cứu giải hoặc có thể xảy ra với hình thức nào đó nếu ko có nhiều sao ám chỉ chi tiết sự việc. Như ở trên có cụ bảo năm nay lên chức thì cần phải có cụ thể thêm các sao liên quan công việc hay cá nhân. Cứ thấy hoá quyền hay lưu hoá quyền chung chung có khi lại là lên chức bố mẹ, ông bà hay thậm chí lên chức bố mẹ chồng/vợ chẳng hạn :D Theo ý kiến cá nhân em thì đây cũng là cách để giải vận hạn nếu ng đó tin vào lá số tử vi như một la bàn cuộc đời họ. Với những ng ko tin và họ có các góc nhìn nhân sinh quan khác về cuộc đời em thấy cũng vẫn tốt, ko có lý do gì để phản bác hay cưỡng ép họ. Tuy nhiên, ko phải cứ giải hạn bằng cách này hay cách khác thì sẽ thành công. Vẫn có thể xảy ra trường hợp hạn xấu đồng thời với hạn do đương số "cố tình" thực hiện với hy vọng thay thế hạn xấu để ứng theo lá số. Một VD đơn giản dùng chính lá số để giải hạn như ng có Mệnh, Phúc xấu thì dụng cung Di thật nhiều để giảm bớt cách cục xấu chẳng hạn.

Ngoài ra, cách giải hạn tốt nhất vẫn là phải thường xuyên chiêm nghiệm và điều chỉnh bản thân qua các kiến thức cuộc sống bên ngoài tử vi nói riêng hay huyền học nói chung. Trường hợp có thày phán mình năm sau phá sản tù tội, nếu nó ko xảy ra thì Ok nhg giả sử "có thể" xảy ra thì đấy là một chỉ báo trc để mình xem lại bản thân mình có đang làm điều gì sai trái, khuất tất, mờ ám ko? Là ng đàng hoàng chính trực thì ko có lý gì lại đi lo lắng kiểu nhỡ đâu tai bay vạ gió. Lo thế có mà lo cả đời chả cần phải nghe ông thày tử vi nào phán. Mọi sự đều có nhân quả, ko có lửa làm sao có khói. Những hạn kiểu mất trộm, cướp giật, tai nạn đột ngột hay bệnh tật bộc phát... nói là tai bay vạ gió còn chấp nhận dc, những hạn đòi hỏi phải có nhiều sự kiện xâu chuỗi dẫn đến 1 kết quả nào đó ắt phải có một phần nguyên nhân chủ quan tham gia vào quá trình hình thành nhân-quả.

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em lan man chút về Tử vi với Y khoa và vận hạn. Phần đoán định bệnh tật qua tử vi em đánh giá là một lĩnh vực còn khá mở để nghiên cứu và tìm hiểu riêng, nếu có thời gian cũng rất xứng đáng để bỏ công sức cho việc này. Khả năng những người làm đông y sẽ có cách tiếp cận tốt nhất vì họ đã có nền tảng về y lý phương Đông. Tuy nhiên, tử vi vốn mang tính dự đoán và giúp đề phòng hơn là đưa ra phương thuốc để chữa bệnh cụ thể khi đã bị bệnh thực sự. Em ko có ý đề cao Đông y hay Tây y nhg khi đã có bệnh thì ta nên theo lời khuyên của bác sỹ với đầy đủ các xét nghiệm, đánh giá, kinh nghiệm cũng như phương pháp điều trị khoa học cho từng bệnh cụ thể. Vai trò của tử vi lúc này là gì? Nếu có tin thì cũng chỉ xem vận hạn đương số là đến lúc chưa, có dc cứu giải kiểu gặp thày gặp thuốc hay ko hay cũng là cứu giải nhg dc giải luôn khỏi bể khổ trầm luân... Điều đó có thể đem lại cho bệnh nhân một chút niềm hy vọng hay có thể là một sự bi quan, hoảng loạn tuỳ thuộc vào khả năng tiếp nhận, xử lý thông tin của ng bệnh (tất nhiên trg trường hợp thày tử vi phán có cơ sở chứ ko phải bậy bạ kiểu phúc thống phục nhân sâm).

Đoán trc vận hạn dù tốt dù xấu trg tử vi cũng mang tính tương đối, có thể xảy ra có thể ko vì biết đâu có những tổ hợp sao khác giúp cứu giải hoặc có thể xảy ra với hình thức nào đó nếu ko có nhiều sao ám chỉ chi tiết sự việc. Như ở trên có cụ bảo năm nay lên chức thì cần phải có cụ thể thêm các sao liên quan công việc hay cá nhân. Cứ thấy hoá quyền hay lưu hoá quyền chung chung có khi lại là lên chức bố mẹ, ông bà hay thậm chí lên chức bố mẹ chồng/vợ chẳng hạn :D Theo ý kiến cá nhân em thì đây cũng là cách để giải vận hạn nếu ng đó tin vào lá số tử vi như một la bàn cuộc đời họ. Với những ng ko tin và họ có các góc nhìn nhân sinh quan khác về cuộc đời em thấy cũng vẫn tốt, ko có lý do gì để phản bác hay cưỡng ép họ. Tuy nhiên, ko phải cứ giải hạn bằng cách này hay cách khác thì sẽ thành công. Vẫn có thể xảy ra trường hợp hạn xấu đồng thời với hạn do đương số "cố tình" thực hiện với hy vọng thay thế hạn xấu để ứng theo lá số. Một VD đơn giản dùng chính lá số để giải hạn như ng có Mệnh, Phúc xấu thì dụng cung Di thật nhiều để giảm bớt cách cục xấu chẳng hạn.

Ngoài ra, cách giải hạn tốt nhất vẫn là phải thường xuyên chiêm nghiệm và điều chỉnh bản thân qua các kiến thức cuộc sống bên ngoài tử vi nói riêng hay huyền học nói chung. Trường hợp có thày phán mình năm sau phá sản tù tội, nếu nó ko xảy ra thì Ok nhg giả sử "có thể" xảy ra thì đấy là một chỉ báo trc để mình xem lại bản thân mình có đang làm điều gì sai trái, khuất tất, mờ ám ko? Là ng đàng hoàng chính trực thì ko có lý gì lại đi lo lắng kiểu nhỡ đâu tai bay vạ gió. Lo thế có mà lo cả đời chả cần phải nghe ông thày tử vi nào phán. Mọi sự đều có nhân quả, ko có lửa làm sao có khói. Những hạn kiểu mất trộm, cướp giật, tai nạn đột ngột hay bệnh tật bộc phát... nói là tai bay vạ gió còn chấp nhận dc, những hạn đòi hỏi phải có nhiều sự kiện xâu chuỗi dẫn đến 1 kết quả nào đó ắt phải có một phần nguyên nhân chủ quan tham gia vào quá trình hình thành nhân-quả.
Em có vài ý về vấn đề bệnh tật trong tử vi.
- Vốn dĩ ngày xưa ít bệnh lên tử vi đoán định được vì các sao đều chỉ một bộ phận nào đó trên cơ thể người, nhưng ngày nay nếu xét thế thì khó mà tìm ra chính xác câu trả lời mà chỉ có thể nêu lên tính chất của bệnh tật.
- Cũng có trường hợp có các sao giấu bệnh thì dù đi đâu cũng không tìm ra được nguyên nhân chính của bệnh
- Về trị bệnh thì càng khó hơn vì ngay TQ là cái nôi của các bộ môn Kinh Dịch, Tử Vi .... họ cũng không thể dùng nó để trị bệnh được thì ắt nó phải cực khó.
- Về tránh họa thì ý cụ giống ý em, có thể dùng một ý nghĩa khác của sao để thi hành thay cho ý nghĩa chính mang đến tai họa. Nhưng cốt yếu vẫn phải theo luật nhân quả. Nếu nhân quả đã chỉ ra chính xác với nhiều sao dự báo thì khó mà tránh được.
Còn nếu chỉ chung chung thôi thì dùng ý nghĩa khác của sao để thi hành, cũng có thể dùng cung khác hóa giải.
Một ý khác là cũng phải làm việc thiện chứ làm ác nhân thì khó thay đổi kết cục được.
- Một vấn đề khác của tử vi nay khác xưa là phải áp dụng nhiều vào vấn đề hoàn cảnh, môi trường. Nó mới là thứ đem lại cái kết cục khác hoàn toàn cho đương số dù đương số trùng lá số với người khác nhưng môi trường khác nhau thì người làm tướng an ninh, kẻ làm tướng cướp ngay, mà cũng còn phân ra kẻ làm to, kẻ làm bé.

Hữu Ước

Xe tải
Hồi trước tôi cũng bị huyết áp cao vô căn, mỡ máu... chuyển sang tập chạy, yoga, uống trà 6-7 năm nay ko phải dùng thuốc. Trước bác sĩ chỉ định thuốc cả đời.
Em cũng thế, mới đầu ông anh em làm bs chỉ định em sang viện E điều trị và khám, do ah ấy bảo tuổi trẻ mà bị nặng như này khả năng cao có vấn đề khác dẫn đến HAP cao, thế mà e nằm ở đó 1 tuần. K tìm được nguyên nhân, Bs chỉ định uống thuốc điều hòa cả đời.
Giờ e đang uống Amlo, Covesil, với paganil.
Thấy v ẫnk cải thiện được nhiều lắm.