[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

Lah

[Tịch thu bằng lái]
E xem trong mấy diễn đàn về tử vi, thấy có câu:
Trai bất nhân Phá quân thìn tuất
Gái bạc tình tham sát dần thân
Các cụ cho hỏi liệu có đúng không ah?
Nó cũng phải có phần nào đúng chứ :D quan trọng là định lượng nhiêu :D và lượng trung tinh phối chiếu + kỳ cách có hay không. Cung Thân thế nào.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Cung tật em sáng sủa Dương lương hoá khoa tại mão có điều khách tiểu hao địa giải mà sao vẫn dính bệnh nan y nhỉ, khám ko ra nguyên nhân luôn.
Cung Tật mà xem được nan y như y học Tây thì có mà ai cũng học Tử vi khám cho nhanh :D tuy nhiên cụ xem phối chiếu xung đối chưa, Tuần Triệt ra sao, đại vận thế nào. Ví dụ Hao ở đó nhưng Hình Hỏa Linh ở đâu phối chiếu thì sao.

Dr Thanh Bùi

Xe container

Nhờ các cụ cao nhân xem hộ tử vi của em với ạ . Từ vi này ngày xưa lấy bằng tay chứ ko bằng máy như bây giờ . E cảm ơn các cụ

RosemaryCherry

Xe container
E xem trong mấy diễn đàn về tử vi, thấy có câu:
Trai bất nhân Phá quân thìn tuất
Gái bạc tình tham sát dần thân
Các cụ cho hỏi liệu có đúng không ah?
Nó cũng phải có phần nào đúng chứ :D quan trọng là định lượng nhiêu :D và lượng trung tinh phối chiếu + kỳ cách có hay không. Cung Thân thế nào.
Kiểu đúng vài phần bác nhỉ, chứ cung Thân ngoan ngoãn, hiền lành, bố đảng viên mẹ hiền nhất xóm thì cũng ko thuộc kiểu tên trộm đánh cắp hàng loạt trái tim đúng ko ợ :P :P :P

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xin các cụ hãy giữ thớt này để trao đổi, chiêm nghiệm và luận cứ, đừng đưa lá số của mình lên đây làm loãng thớt. Ai muốn thì inbox riêng.
Một điều khác em rất ghét đưa lá số lên Of là rất nhiều người không phản hồi lại thông tin, lúc nhờ xem thì tìm mọi cách nhưng xem rồi thì tuyệt nhiên không một thông tin phản hồi. Các cụ làm thế thì người xem cũng nản vì chả đem lại được bài học nào cho bản thân, chả tăng thêm được chút kinh nghiệm nào.

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Mời các cụ đọc Tôi là thầy tướng số nhé

ChuCuoiCayDa

Xe tải
Cung Tật mà xem được nan y như y học Tây thì có mà ai cũng học Tử vi khám cho nhanh :D tuy nhiên cụ xem phối chiếu xung đối chưa, Tuần Triệt ra sao, đại vận thế nào. Ví dụ Hao ở đó nhưng Hình Hỏa Linh ở đâu phối chiếu thì sao.
cảm ơn cụ chỉ. cung tật em tam phương xung chiếu có thêm tang môn hãm với địa không thôi nhưng địa không gặp triệt rồi

Mrduongcntt

Xe hơi
Bạn sinh tháng 4 al à?
Tháng 6 âm cụ à , e sang đại vận 34 mới khá được, tử vi - thiên phủ cư Thân tại cung Điền, có lộc tồn ( ngồi nhà cũng kiếm dc tiền), thiên mã, lộc mã đồng cung thì hơi bị kinh đó ạ. Hơi buồn lại có tang môn, cô thần

metalins

Xe tăng

kamikaze1281

Xe điện
Mời các cụ đọc Tôi là thầy tướng số nhé
Đúng là có tiêu cực trong việc xem các bộ môn này kiếm tiền, cũng có người giỏi nắm bắt tâm lý người khác. Nhưng nếu các cụ trang bị kiến thức trước khi xem thì chả thầy nào dám nắm bắt tâm lý cả. Đơn giản là họ bắt buộc phải đưa ra lý do khi họ có các dự đoán như vậy, lý do thì phải dựa trên kiến thức thực tế, cộng với quá trình nghiên cứu.
Còn nếu cụ không tin thì cũng không sao, nhưng đừng đem ánh nhìn đó vào đây. Nhà Trần nghiên cứu và dùng tử vi để tìm kiếm người tài, cai trị đất nước đấy.
Mặt khác nhà nước cho phép được in ấn thành sách, được phép nghiên cứu và phát triển không bị cấm đoán thì nó đã được công nhận là một môn khoa học Phương Đông.
Còn nếu cụ phỉ báng thì đưa lá số của mình lên đây, em tin là sẽ có cụ cho cụ biết khoảng 30%-40% thông tin về cuộc đời cụ để cụ hiểu bộ môn này là có thật. Lúc đó giật mình cũng chưa muộn.

kamikaze1281

Xe điện
Cũng ái ngại, có vài ý kiến riêng và đơn giản cho cụ.
Mong cụ cải thiện tình hình!
Trâu đại nhân cho em hỏi thủ pháp treo sao và rung sao của nhà Trần có thật như giang hồ đồn đại không ạ.
Hay Trâu đại nhân phán chi tiết một lá số bất kỳ để bọn em lấy đó làm cơ sở nghiên cứu phương pháp của cụ được không :D.

trauxanh

Xe lăn
Trâu đại nhân cho em hỏi thủ pháp treo sao và rung sao của nhà Trần có thật như giang hồ đồn đại không ạ.
Hay Trâu đại nhân phán chi tiết một lá số bất kỳ để bọn em lấy đó làm cơ sở nghiên cứu phương pháp của cụ được không :D.
Các thủ pháp của nhà Trần cho đến nay khó biết đích xác cũng như các học thuật khác của triều đại đó. Thứ 2 là các thủ pháp đó có thể chính là các cách Dụng cụ thể, nhưng được che dấu bằng các hình thức hoặc tên gọi đại diện.
Việc phán 1 lá số nào đó thì em cũng nói rõ quan điểm rồi, với các dữ liệu Tiên thiên chết cứng đó thì có 100 số phận giống hệt nhau chăng?
Cái số phận người ta phụ thuộc rất lớn vào phần Hậu thiên, là phần động!
Động tắc biến, Dịch học đã dạy rồi, xem động chứ ai xem tĩnh. Nam động thì thẳng mà Nữ động thì mở, mới sinh ra việc chứ!
Chỉ các dữ liệu chết cứng thì trăm số như nhau thôi. Em nói rồi, Tử vi là cái dữ liệu để khi cần thì mang ra mà dụng.
Khi em đã có quan điểm thế rồi mà lại bảo phán 1 lá số nào đó, thì... :D

kamikaze1281

Xe điện
Các thủ pháp của nhà Trần cho đến nay khó biết đích xác cũng như các học thuật khác của triều đại đó. Thứ 2 là các thủ pháp đó có thể chính là các cách Dụng cụ thể, nhưng được che dấu bằng các hình thức hoặc tên gọi đại diện.
Việc phán 1 lá số nào đó thì em cũng nói rõ quan điểm rồi, với các dữ liệu Tiên thiên chết cứng đó thì có 100 số phận giống hệt nhau chăng?
Cái số phận người ta phụ thuộc rất lớn vào phần Hậu thiên, là phần động!
Động tắc biến, Dịch học đã dạy rồi, xem động chứ ai xem tĩnh. Nam động thì thẳng mà Nữ động thì mở, mới sinh ra việc chứ!
Chỉ các dữ liệu chết cứng thì trăm số như nhau thôi. Em nói rồi, Tử vi là cái dữ liệu để khi cần thì mang ra mà dụng.
Khi em đã có quan điểm thế rồi mà lại bảo phán 1 lá số nào đó, thì... :D
Em hiểu rồi. Vậy chỉ nhờ trâu đại nhân khai sáng thêm về Dụng, một điều mà ít thấy các diễn đàn huyền học nói tới, sách vở cũng ít.

RosemaryCherry

Xe container
Nhà mình có cụ nào Sát - Phá - Tham giống e ko ạ, ae vào chia sẻ đi hihii
Em chia sẻ chút về SPT, nhưng em chưa thấy thành công trong tài điền, chỉ thấy chút ít thành công trong ăn chơi thoai :D :D :D.
X của bác đủ lớn chưa, đã thành công ở mức nào roài??? :P :P :P

Khi sao Tham Lang tọa thủ tại Thìn cung giữ mệnh, tại Thìn cung thì sao Tham Lang ở thế miếu địa. Lúc bấy giờ Quan Lộc tại Thân cung có sao Thất Sát nhập miếu, Tài Bạch cung ở Tý cung có Phá Quân nhập miếu hình thành nên cách cục Sát-Phá- Tham. Thiên di cung sẽ có Vũ Khúc miếu địa xung chiếu. Về tổng quan, nếu ai có cách cục này là dễ được thành công bất ngờ, nhưng sự thành công không đến sớm hơn độ tuổi 3X (X=2,3,4,5,6) tùy theo hành cục là của đương số là gì. Tại sao cách này là cách tốt? Bởi vì Thìn cung là cung của Thiên La, mà hóa khí Tham Lang là Đào Hoa tinh, nhưng Tham Lang nhập miếu rơi vào cung này thì do sự kìm kẹp của Thiên La, Địa Võng, nên tính trăng hoa, đam mê tửu sắc của Tham Lang bị chế giảm đi rất nhiều, lúc bấy giờ tài khí sẽ phát triển mạnh.

bamboo111

Xe hơi
Cụ thớt chưa gì đã đe nẹt những người trái quan điểm rồi thì ai dám ném đá :))

Em kiến thức hạn hẹp nên em không đi theo hướng cụ thớt để nói về số mệnh. Em chỉ nhìn nhận tử vi ở khía cạnh triết học và phương pháp luận của học giả thời xưa. Gốc của tử vi theo em vẫn là bói toán hay nói văn hoa là dự đoán tương lai. Tuy nhiên, các học giả thời xưa đã nâng cấp nó lên thành thế giới quan và phương pháp luận là Kinh Dịch, được chỉnh lý bởi Khổng Tử, nên tử vi về khía cạnh nào đó chính là triết học của phương đông. Nghiên cứu tử vi rất hay vì nó giúp kiến giải vấn đề, dự đoán vấn đề theo nhân quả dưới cách nhìn nhận vũ trụ của người phương đông. Người Việt chúng ta nhìn vào tử vi thấy vừa quen, vừa lạ vì quen là bởi chúng ta sinh ra và lớn lên dưới văn hóa Á Đông vốn đã thấm đẫm các tư tưởng này. Lạ là vì các diễn giải mới lạ và các quy tắc hoặc bất quy tắc được áp đặt vào các quẻ mà chúng ta chỉ có thể chấp nhận là nó như vậy.

Trong vũ trụ vật chất thì luôn có sự tồn tại song hành giữa 2 yếu tố mang tính triết học: một là tính nhân quả, hai là tính ngẫu nhiên. Đáng tiếc ở chỗ nhân quả giải thích được hầu hết các vấn đề cuộc sống nhưng không thể giải thích được tại sao các ngẫu nhiên lại xảy ra. Xưa nay các nhà triết học và cả các nhà Vật lý đều cố gắng đi tìm nguyên nhân cho các kết quả và tôn sùng nguyên tắc nhân quả. Chỉ mãi đến thế kỷ 20, khi mà khoa học phát triển thì tính ngẫu nhiên và xác suất mới được tính tới trong Vật lý và rồi là trong cuộc sống. Kể cả Kinh dịch cũng cố gắng bổ khuyết yếu tố ngẫu nhiên vào nguyên lý của mình bằng các giải thích mở rộng cho các quẻ của mình, cũng như là đưa ra diễn giải mở (chỗ này em xin lỗi là hơi giống thơ đề thời xưa, đọc thơ thì chả luận được, thế rồi có kết quả thì luận lại thì thấy sao thánh phán đúng thế! *_*) rồi thì thêm vào âm đức của cha mẹ hay là cố gắng của bản thân...

Trong khi nhân quả là cái mà con người luôn có thể nhận thức được thì ngẫu nhiên lại là thứ mà đại đa số con người khó chấp nhận và khó tiếp thu. Bản thân Anhxtanh khi nói về cơ học lượng tử của Max Born cũng nói rằng Chúa không chơi xúc xắc với ý rằng ông ấy không chấp nhận kết quả của một hiện tượng lượng tử với điều kiện ban đầu biết trước lại là ngẫu nhiên thay vì là một kết quả chính xác có thể xác định được. Tất nhiên, sau này khoa học đã chứng minh rằng Anhxtanh đã sai và ngẫu nhiên là có thật :)

Em xin phép được nói lại quan điểm là em không chê bai hay anti, vì với em thì Kinh Dịch là một triết học rất đáng ghi nhận trong lịch sử hình thành nhận thức của nhân loại. Em chỉ muốn đưa ra quan điểm cá nhân về tử vi và Kinh Dịch mà thôi. Đôi lời dài dòng với cụ thớt và các cụ. :)
cao nhân đắc đạo, bội phục