[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

HuyArt

Xe lăn
Mệnh vô chính diệu tam không thì sao hả cụ ơi
Càng lớn càng tin có số phận
Còm # 2048 cụ Tamlinh cũng dẫn cách cục mà cụ hỏi đấy
Thanh Nguyen cũng là người có tiếng trong giới lý số

Sazi

Xe điện
Vậy thử viết nó ra đây, xem nó đi từ lục hợp, lục sát, tam hợp ra sao?
Chứ đừng nói suông! :D
(Có đường đi nào là đường Lục hợp, đường Lục sát? Nghe đã thấy nói bừa rồi!) :D
:)) vô cực sinh thái cực, thái cực sinh lưỡng nghi, lưỡng nghi sinh bát quái, quái chồng quái ra quái kép, quái kép chồng quái đơn ra cửu hào, chồng quái kép lên quái ra thập nhị hào... Em tìm vô số quẻ, xem từ năm ngoái đến năm nay luận đủ kiểu xem con virut vũ hán từ đâu ra mà chịu. Chắc chồng tiếp xem các quẻ 24 hào có ra k?

trauxanh

Xe lăn
:)) vô cực sinh thái cực, thái cực sinh lưỡng nghi, lưỡng nghi sinh bát quái, quái chồng quái ra quái kép, quái kép chồng quái đơn ra cửu hào, chồng quái kép lên quái ra thập nhị hào... Em tìm vô số quẻ, xem từ năm ngoái đến năm nay luận đủ kiểu xem con virut vũ hán từ đâu ra mà chịu. Chắc chồng tiếp xem các quẻ 24 hào có ra k?
Linh ta linh tinh!
Nói ra mà có biết gì?! :))

Sazi

Xe điện
90% thế giới loài người không tin vào tử vi
Nói chung đủ chỗ cho cụ quẩy ở ngoài đó. Đây là thớt của 10 % những người duy tình, mê tín, hủ lậu, định tính mà cụ, kekeke
Cụ vào đây cho khổ não bản thân ra, thôi lướt đi cụ ơi.
Nếu an đc con vi rut vào lá số và tính được ảnh hưởng của nó thì 100℅ người tin nhỉ :))

thecuongxd3

Xe tải
Em làm doanh nghiệp nhưng cung nô bộc em xấu quá. Không biết làm cách nào. Haiz

Hỷ Minh

Đi bộ
Em vào chào các cụ/các mợ có cùng sở thích với Tử vi.

Em thuộc thành phần gà mờ về Tử vi ( sách thì đọc được lõm bõm vài 3 quyển; diễn đàn tàu ngầm đọc dạo vài ba hội, kết bạn với vài ba thầy thuộc trường phái khác) đến cái lá số cũng không biết lập (toàn nhờ phần mềm trên mạng), cái đơn giản như sinh năm gì- mệnh gì cũng phải hỏi thầy Gúc

Nhưng nhìn một lá số tử vi thì em cũng có thể thấy được vài thông tin và thi thoảng cũng gọi là ứng dụng cuộc sống xem tử vi cho mình (để lựa theo tình huống mà ứng xử/có chuẩn bị trước) và một vài người quen để họ tham khảo hoặc giải trí. May mắn là chưa thấy ai chê hay mỉa (may mắn quá), chỉ thấy được mọi người khen là "xem đúng, phán chuẩn" (dù sau khi xem cho ai là em quên sạch sẽ.

Với quan điểm thông tin từ lá số có tính chất xu hướng chỉ ra thời gian, mức độ và hậu quả của sự kiện, lựa chọn là do cá nhân, qua việc áp dụng vào thực tế cũng như chiêm nghiệm với bản thân và người quen, em thấy Tử vi khá thú vị và có thể làm một kênh tham chiếu khi cần cũng được.

Ví dụ thế này: Ngó lá số cá nhân thấy năm X đương sự có dấu hiệu cơ thể động dao kéo, lại thêm hỷ tín; à thế phải ngó xem lá số người thân như ông chồng của đương xự xem có dấu hiệu hỷ tín không, ngó thêm lá số con đầu của đương sự xem có dấu hiệu thêm anh/em không, 3 yếu tố này mà mạnh thì >>> dặn dò đương sự: năm tới khả năng cơ thể đụng dao kéo vào người, vậy nên đi khám tổng quát sức khỏe đi thôi. Khả năng đến 50% là có thêm đứa nữa nhé, mang thai dễ, đau đẻ hơi lâu 1 tý nên có khi phải mổ nhưng an toàn (bảo mẹ chồng hoặc chồng chú ý, vợ đi đẻ mà mình lại chảy tý máu ở tay chân là sao?). Từ giờ chuẩn bị sức khỏe, ăn uống, dinh dưỡng nếu muốn đẻ thêm. Nếu không muốn đẻ thêm thì nhớ chú ý dùng các biện pháp an toàn và vẫn phải để ý sức khỏe, ăn uống để lỡ có bị đụng dao kéo thì nhanh hồi phục.>>> Kết quả: bạn đương sự sinh con, đẻ mổ, đau mất nửa ngày, mẹ tròn con vuông. Bạn còn kể: anh chồng trong lúc mang đồ vào bệnh viện chờ vợ đẻ, lật đật vấp phải hòn đá xước nhẹ tý da và chảy tý máu. Cũng coi như ứng số các cụ nhỉ?

Trường hợp khác, em ngó lá số vì đương sự kêu ế quá. Ờ thì, ngó rồi bảo: theo lá số thì cần lấy chồng muộn mới tốt, năm nay mới 30, qua 32 thì có người muốn rước rồi đấy. Yên tâm, tuổi đó thì trải nghiệm và kinh nghiệm sống cũng kha khá rồi, cũng biết cách đối nhân xử thế cho uyển chuyển, đúng mực rồi thì lập gia đình sẽ tránh được những mâu thuẫn không cần thiết. Mẹ có bắt đi cắt tiền duyên thì cứ đi, không phải cãi, làm cho cụ vui là được. Thay gọng kính, chuyển qua màu hồng tím nhé, trên bàn làm việc kiếm cây cảnh nhỏ xinh, vừa có hoa, vừa có nụ thì tốt. Bạn bè có mời đi giao lưu thì chịu khó tham gia, thân thiện cởi mở thì tốt nhưng cũng cần để ý việc cầm kính lúp. Không phải việc gì cũng cần đắn đo và cân nhắc quá nhiều, cho người khác một cơ hội cũng có nghĩa là cho mình một cơ hội. ..Đương sự ngồi nghe ngẩn người, rồi nhìn lại cái lá số bày ra trước mặt hai chị em trên màn hình Laptop " Cái này chị lấy thông tin ở đâu thế?" (Lá số này do đương sự tự nhập thông tin vào phần mềm trên mạng rồi gửi em, em tranh thủ ngắm mặt đương sự, xác tín vài dữ kiện đã xảy ra rồi thì "phán").

Hoặc ví dụ khác, hai con bé nhà em, xem xong lá số tử vi của các bạn ấy, em chia sẻ với ông xã: Lá số tử vi bảo, bạn lớn nhà mình giai đoạn X-Y tuổi sẽ là kiểu extrovert (hướng ngoại), có chủ kiến, thích tự quyết định, thích nịnh, hay khoe khoang, ưa và khoái hòa mình vào chốn náo nhiệt, buôn chuyện giỏi, .... vân vân và mây mây... nên mình quan sát rồi lựa cách thức dạy và giáo dục bạn ấy sẽ thế này, thế này ... Bạn bé thì thuộc típ introvert (hướng nội), giai đoạn X-Y tuổi thì là điển hình của hình mẫu và tuân thủ quy củ (Kiểu cô giao viết 3 dòng thì nhất quyết không viết đến dòng thứ 4), tính phòng thủ rất mạnh, tương tác rất thận trọng với các yếu tố bên ngoài, dễ hờn hay khóc, ... mây mây, vân vân....thế nên hai vợ chồng cần thế này, thế này....

Tử vi đã và đang đồng hành cùng em như thế đó ạ. Tử vi cung cấp dữ kiện, dữ liệu, cho thấy các tình huống (chứ không phải là một tình huống) và các xu thế, tính chính xách cũng có thể lên tới được 70%. Mức độ và kết quả thế nào thì do lựa chọn và tính cách, trải ngiệm của cá nhân và phúc đức của cá nhân đó.

Nhìn chặng đường của một con người trên một lá số tử vi, đâu đó em nhìn thấy một câu chuyện về tính cách- nguyên nhân dẫn đến tính cách và cách hành xử của một con người trên mỗi chặng đường sống của họ. Và đôi khi, là ẩn đằng sau đó những đức tính" nhìn vậy mà không phải vậy". ^^. Cho nên, hôm nào mà có hứng thì ngồi thao thao bất tuyệt chỉ để phân tích một yếu tố nào đó (tình trạng- nguyên nhân- xu hướng- kết quả dự kiến) trên lá số tử vi đến vài tiếng đồng hồ cũng sẽ không thấy chán.

Vài dòng chia sẻ cảm nhận của cá nhân em về tử vi trong một buổi chiều cuối tuần.

Cảm ơn các cụ đã đọc

À, em không nhận xem lá số. Có thời gian thì em chỉ tranh thủ "nói leo" với các cụ trên này thôi ạ

Hỷ Minh

Đi bộ
Thế thì xem tử vi làm gì ạ :D tử vi em thấy rằng xem ra tính cách con người là quan trọng nhất. Còn vận hạn là cái mà phụ thuộc ngoại cảnh nhiều nhất. Nhưng chết cái nó lại khá đúng với xác minh tính cách mới chết :D
Thường là cứ nhìn thấy lá, mô tả 1 hoài thì tương đối đúng thật, nhân vật thì chưa biết bao giờ.
Chứng tỏ ngày giờ tháng năm sinh có 1 tác động rất ghê gớm,đó là thông qua lí thuyết tử vi thì nhận ra như vậy. Các phương pháp khác thì chưa biết hoặc chưa được ai đó nói cho mà biết.
Và nói như bác thì đúng là gien bố mẹ, không được bao nhiêu nhỉ?
Chào cụ, em xin phép trao đổi đôi lời với cụ về mối tương quan giữa Mục đích xem tử vi và tính cách con người.

Tính cách con người trên Tử vi, chưa bao giờ chỉ được nhặt từ những đặc tính sao riêng lẻ. Nó là kết quả của sự tương tác, tổng hợp và được diễn giải qua các nhóm/ bộ sao/ cặp sao. Nó cũng không bao giờ là tính cách "tĩnh" (cứng nhắc được đóng khuôn) không thay đổi mà nó biến đổi theo vòng đời của lá số. Những dữ kiện này sẽ cho thấy vì sao, cùng là con người ấy, mà đôi khi tính cách lại không nhất quán khi ứng xử với các đối tượng khác nhau và ngược lại, tương tác với những đối tượng có đặc điểm khác nhau, tính cách gốc sẽ biến đổi theo các đại vận

Cá nhân em xem tử vi không phải chỉ để biết chủ nhân của lá số đó có tính cách như nào.

Với em tính hữu ích của tử vi trong trường hợp này:
- hiểu tính cách để mà cố gắng hiểu mình>>> sửa mình.
- hiểu đối tượng mà mình đang giao tiếp để mình có cách thức trò chuyện và tương tác một cách hiệu quả và hữu ích với đối tượng đó.

Vì suy cho cùng, Tử vi, ngoài tác dụng giải trí, thỏa mãn trí tò mò, thì nó cũng chỉ là một trong những phương tiện và công cụ giúp mình và nếu có thể- giúp người sống tốt hơn mà thôi.

Đôi lời chia sẻ cùng cụ

Fortuner2019

Xe tải
Cụ nào bói hộ bao giờ hết dịch cái để em đi kiếm tiền

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Chào cụ, em xin phép trao đổi đôi lời với cụ về mối tương quan giữa Mục đích xem tử vi và tính cách con người.

Tính cách con người trên Tử vi, chưa bao giờ chỉ được nhặt từ những đặc tính sao riêng lẻ. Nó là kết quả của sự tương tác, tổng hợp và được diễn giải qua các nhóm/ bộ sao/ cặp sao. Nó cũng không bao giờ là tính cách "tĩnh" (cứng nhắc được đóng khuôn) không thay đổi mà nó biến đổi theo vòng đời của lá số. Những dữ kiện này sẽ cho thấy vì sao, cùng là con người ấy, mà đôi khi tính cách lại không nhất quán khi ứng xử với các đối tượng khác nhau và ngược lại, tương tác với những đối tượng có đặc điểm khác nhau, tính cách gốc sẽ biến đổi theo các đại vận

Cá nhân em xem tử vi không phải chỉ để biết chủ nhân của lá số đó có tính cách như nào.

Với em tính hữu ích của tử vi trong trường hợp này:
- hiểu tính cách để mà cố gắng hiểu mình>>> sửa mình.
- hiểu đối tượng mà mình đang giao tiếp để mình có cách thức trò chuyện và tương tác một cách hiệu quả và hữu ích với đối tượng đó.

Vì suy cho cùng, Tử vi, ngoài tác dụng giải trí, thỏa mãn trí tò mò, thì nó cũng chỉ là một trong những phương tiện và công cụ giúp mình và nếu có thể- giúp người sống tốt hơn mà thôi.

Đôi lời chia sẻ cùng cụ
Cụ viết thì thật dài nhưng mà:
Cụ bảo không chỉ để biết chủ lá tính cách như nào, mà dưới thì cụ còn hơn cả chỉ để biết :D
Thế cuối cùng nó vẫn là: Để biết tính cách chủ lá như nào :D

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Em ko phải thầy bà gì nhg thử lý giải theo góc nhìn cá nhân. Về mặt sinh học cha mẹ chỉ đem lại cho con cái về tố chất tinh thần và thể trạng sinh học của ng đó thôi cái này cơ bản là bất biến. Vận mệnh con ng còn phụ thuộc vào ngoại cảnh, hoàn cảnh trải nghiệm, nền tảng tri thức và văn hoá ứng xử của gia đình ng đó là những yếu tố biến động. Tỷ lệ ảnh hưởng giữa 2 yếu tố bất biến và biến động lên số phận 1 ng cũng khác nhau nên khả năng có 2 ng giống hệt về số phận là vô cùng khó kể cả với trường hợp sinh đôi.
Tử vi các trường phái có ghi lí thuyết nào cho đám sinh đôi không các cụ?
Nếu vậy chắc là do nó thất truyền hoặc bị giấu biệt, chứ nếu ngay từ đầu năm 1100 sinh ra lí thuyết đó, ông tác giả chắc phải biết việc này. Và ghi rằng: a) Sinh đôi không xem được và b) sinh đôi phải xem như này blah

metalins

Xe tăng
Tử vi các trường phái có ghi lí thuyết nào cho đám sinh đôi không các cụ?
Nếu vậy chắc là do nó thất truyền hoặc bị giấu biệt, chứ nếu ngay từ đầu năm 1100 sinh ra lí thuyết đó, ông tác giả chắc phải biết việc này. Và ghi rằng: a) Sinh đôi không xem được và b) sinh đôi phải xem như này blah
Lý thuyết thì áp dụng trường hợp phổ biến, trường hợp đặc biệt là tùy vào kinh nghiệm các thày :D

Như trên em nói, sinh đôi số mệnh cũng khác nhau vì mỗi đứa nó tương tác cuộc sống khác nhau, chẳng hạn có đứa phát huy đc 80% IQ nhg đứa kia chỉ 60% thì cuộc đời sẽ khác dù hoàn cảnh khá tương đồng nhau. Ra đời vợ con, bạn bè, đối tác của mỗi đứa lại có lá số riêng tương tác ngược lại sẽ càng làm cho khác nhau. Mà tử vi cho 1 lá số đâu phải chỉ có 1 lời giải duy nhất như toán học, đưa 2 thầy khác nhau luận đã có khác nhau rồi mà :D

Trung Roger

Xe hơi
Gì chứ Tử vi và Phong thủy là khoa học, em tin :-bd

m4s

Xe điện
Fun thì cũng được, nhưng fun vừa phải thôi nhé! :D
Âm nam & Dương nữ đều là Âm Dương nghịch lý. Vậy những người có mệnh nghịch lý kiểu này, cuộc sống sẽ vất vả hơn bình thường hay thế nào vậy lão? Em hỏi lão Huy mà lão ý hiểu sai đi đâu :((

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Lý thuyết thì áp dụng trường hợp phổ biến, trường hợp đặc biệt là tùy vào kinh nghiệm các thày :D

Như trên em nói, sinh đôi số mệnh cũng khác nhau vì mỗi đứa nó tương tác cuộc sống khác nhau, chẳng hạn có đứa phát huy đc 80% IQ nhg đứa kia chỉ 60% thì cuộc đời sẽ khác dù hoàn cảnh khá tương đồng nhau. Ra đời vợ con, bạn bè, đối tác của mỗi đứa lại có lá số riêng tương tác ngược lại sẽ càng làm cho khác nhau. Mà tử vi cho 1 lá số đâu phải chỉ có 1 lời giải duy nhất như toán học, đưa 2 thầy khác nhau luận đã có khác nhau rồi mà :D
Ở lời giải thô sơ và chấp nhận làm tròn thì phải cùng đáp án chứ cụ. Khác là đi sâu thôi chứ Tử vi tọa mệnh đáp án giống Tham lang thì nó không phải lắm. Đại ý thế.

trauxanh

Xe lăn
Âm nam & Dương nữ đều là Âm Dương nghịch lý. Vậy những người có mệnh nghịch lý kiểu này, cuộc sống sẽ vất vả hơn bình thường hay thế nào vậy lão? Em hỏi lão Huy mà lão ý hiểu sai đi đâu :((
Không, bình thường như phình phường.
Nam cứ sinh năm lẻ thì là Âm Nam, mà nữ cứ sinh năm chẵn thì là Dương Nữ thôi mà (chẵn lẻ là tính Dương lịch ấy nhé, còn cẩn thận thì tính thêm độ chênh Dương lịch với Âm lịch, lệch nhau mất khoảng 1 tháng thôi, cho dễ hiểu).
Hàng năm đều có người Nam Nữ sinh ra, có gì mà đặc biệt đâu! :D

m4s

Xe điện
Không, bình thường như phình phường.
Nam cứ sinh năm lẻ thì là Âm Nam, mà nữ cứ sinh năm chẵn thì là Dương Nữ thôi mà (chẵn lẻ là tính Dương lịch ấy nhé, còn cẩn thận thì tính thêm độ chênh Dương lịch với Âm lịch, lệch nhau mất khoảng 1 tháng thôi, cho dễ hiểu).
Hàng năm đều có người Nam Nữ sinh ra, có gì mà đặc biệt đâu! :D
Em cảm ơn lão nhé :D