[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Em chẳng rõ chứ ông thầy Cao Anh ở Hn thì chỉ hỏi mỗi ngày tháng và giờ sinh, thậm chí không nhớ giờ sinh ông ấy cũng mò ra được giờ sinh bằng cách nào đó.. Nói chung quá ảo cụ ạ!
Thế thì lão ấy chém gió nhiều quá, hi!

BMW Z69

Xe buýt
Thầy em bảo là số con sẽ phất lên nếu con tham gia TTCK.
Tuy nhiên nên nhớ phải mua đáy bán đỉnh chứ đừng làm ngược lại.

Em thấy thầy nói có vẻ rất đúng.

Possible

Xe tải
Chuyện thật nhà em ạ. Năm lớp 8, ông F1 đùng đùng đòi đi luyện thi chuyên trong khi đang học ở 1 trường tư sạch đẹp. Em rất ngạc nhiên và cũng không ủng hộ vì ngại khoản học luyện thi phải đưa đón, học hành vất vả nên hỏi lí do thì nó bảo muốn thi Y, em can mãi không được nên mới rủ nó đi xem 1 ông thày tử vi với thỏa thuận là nếu ông thày nói làm nghề gì mà khác nghề Y thì bỏ thi chuyên, thằng F1 nhà em đồng ý. Thế là 2 bố con giữa trưa nắng đi xem, ông thày sau khi đọc lá số tử vi thì phán đúng 1 câu: "cháu này làm bác sĩ là chuẩn" (em không hề nói trước về lí do đi xem), em ngậm đắng nuốt cay về cho nó đi thi chuyên.

Đến khi F1 đi thi Đại học, gần đến hôm công bố điểm chuẩn thì tin trong lọt ra là điểm chuẩn dự kiến cao hơn điểm thi của nó, em thông báo thì nó buồn lắm, đóng cửa phòng không nói năng gì, Em gửi lại lá số tử vi của F1 rồi alo cho ông thày hỏi là có cửa không thì ông ấy chỉ trả lời: "yên tâm". Hôm sau thì kết quả đúng là đỗ Y thật.

Trong lần đầu tiên gặp thì em có hỏi về sức khỏe của ông bà, ông thày bảo là chưa phải lo cho ông mà lo cho bà trước đi trong khi ông vừa mới thập tử nhất sinh từ viện về mà bà lại đang khỏe mạnh. Giờ thì bà đã đi xa mà ông vẫn còn sống.

Còn nhiều chuyện nữa mà đôi khi em nghe lại băng ghi âm thấy giật cả mình, vài năm sau chuyện xảy ra mới thấy đúng trong khi lúc nghe lại cứ cười trong bụng.

Cơ mà em vẫn không mê tín đâu ạ, kệ thôi, cứ vẫn phải cố gắng sống khỏe và tốt đã.
Cụ cho em xin thông tin của thầy tử vi đó ạ. Cảm ơn cụ

nvht

Xe điện
Vũ Tướng cư mệnh tọa Dần, vượng miếu lại có Quốc ấn Tướng quân, quá đẹp
Hợp với Quan chức, đặc biệt là Võ nghiệp
Sẽ hoạnh phát rạng rỡ

Tiếc là gặp Triệt
Cụ đa tài nhỉ.

dzoro

Xe điện
Nếu tính gần 100 triệu người Việt, lá số trùng giờ, ngày tháng năm sinh phải đến hàng vạn. Nhưng tại sao số phận họ lại khác nhau mặc dù các mốc thời gian trong cuộc đời có thể là đồng dạng. Ví dụ năm nay ông bố chạy grab thưởng cái xe máy cho con trai khi nó đỗ Đại học. Ông bố kia đại tướng đầu triều thăng chức luôn cho ông con trai lên thượng thư một bộ hay cho hẳn 1 hòn non bộ giữa biển về mà làm chúa đảo.
Thế mới hay xem 1 lá số cá nhân chưa phản ánh hết mọi sắc thái của con người đó, cần phải phối kết hợp thêm lá số bố, mẹ, phối, tử tức. Không thì đường chỉ tay và tướng mặt mới kết luận chính xác được.
Nếu thiếu những yếu tố này, cũng chỉ nói được quy luật vận hành của các hành tinh (sao) trong lá số mà thôi và luận đc một số thứ tốt hay dở cơ bản trong đại tiểu vận đương số. Đại loại rất phức tạp khi nói cụ thể, thế mới có câu thầy bói nói dựa.
Vậy rõ ràng số phận không do lá số quy định mà do xuất thân, xã hội và nỗ lực tự thân và các điều kiện địa chính trị tác động rồi còn gì nữa cụ? Điều mà các cụ mê tín viện dẫn chính xác là lý do để chỉ ra rằng lá số là vô nghĩa vì các tham số hay các cụ mê tín gọi là là số khác ví dụ như là bố mẹ giàu hay nghèo, đất nước sinh ra mạnh hay yếu, bản thân người đó nỗ lực và may mắn đến đâu... cũng thay đổi hết toàn cục số phận một con người.

Ở đây không biết cụ nào đã đọc tiểu thuyết 2 số phận nhỉ :D

SƠN HÀ

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhiều lúc cũng định mở thớt nhưng ngại. Nay mong các cụ có kinh nghiệm xem qua giúp em lá số. Có phải em vất vả cả đời và nghèo phải k ạ? Em cảm ơn các cụ rất nhiều!
Lê Quang-4_9_1990 (Âm Lịch).png

Duhloss

Xe tải
Cách đây 10 mấy năm ô già e có nhờ người quen lập lá số tử vi cho em, mà em ko biết. Lúc đó mới ra trường còn chưa vợ con gì :D
Tự nhiên gần đây e dọn đồ thì lôi ra được lá số đó, hỏi ô già mới biết gốc tích vì ô già e cũng để quên luôn. Thầy lập lá số có vẻ khá cẩn thận.
E cũng mới đọc qua chưa kỹ, nhưng có 1 điểm e phải công nhận là đúng, ko thể nói dựa được, vì viết về tương lai: em có 2 con gái. 15 năm sau nó lại chuẩn luôn :D Tuy nhiên có chi tiết nói em giữ được tiền thì có vẻ ko chuẩn lắm vì tiền qua tay e như gió qua nhà trống :))
Cuối tuần có thời gian em chụp các cụ xem :D
Lâu mới quay lại thớt 😀
Cụ nào xem ảnh chụp giảng giúp em ạ: căn cứ vào điều gì để thầy TV đoán em có 2 cô con gái (mà trúng luôn dù khi lập lá số e chưa vợ con gì 😅, chữ Hán thì e mù tịt), em cảm ơn:

cukem2015

Xe đạp
Chuyện thật nhà em ạ. Năm lớp 8, ông F1 đùng đùng đòi đi luyện thi chuyên trong khi đang học ở 1 trường tư sạch đẹp. Em rất ngạc nhiên và cũng không ủng hộ vì ngại khoản học luyện thi phải đưa đón, học hành vất vả nên hỏi lí do thì nó bảo muốn thi Y, em can mãi không được nên mới rủ nó đi xem 1 ông thày tử vi với thỏa thuận là nếu ông thày nói làm nghề gì mà khác nghề Y thì bỏ thi chuyên, thằng F1 nhà em đồng ý. Thế là 2 bố con giữa trưa nắng đi xem, ông thày sau khi đọc lá số tử vi thì phán đúng 1 câu: "cháu này làm bác sĩ là chuẩn" (em không hề nói trước về lí do đi xem), em ngậm đắng nuốt cay về cho nó đi thi chuyên.

Đến khi F1 đi thi Đại học, gần đến hôm công bố điểm chuẩn thì tin trong lọt ra là điểm chuẩn dự kiến cao hơn điểm thi của nó, em thông báo thì nó buồn lắm, đóng cửa phòng không nói năng gì, Em gửi lại lá số tử vi của F1 rồi alo cho ông thày hỏi là có cửa không thì ông ấy chỉ trả lời: "yên tâm". Hôm sau thì kết quả đúng là đỗ Y thật.

Trong lần đầu tiên gặp thì em có hỏi về sức khỏe của ông bà, ông thày bảo là chưa phải lo cho ông mà lo cho bà trước đi trong khi ông vừa mới thập tử nhất sinh từ viện về mà bà lại đang khỏe mạnh. Giờ thì bà đã đi xa mà ông vẫn còn sống.

Còn nhiều chuyện nữa mà đôi khi em nghe lại băng ghi âm thấy giật cả mình, vài năm sau chuyện xảy ra mới thấy đúng trong khi lúc nghe lại cứ cười trong bụng.

Cơ mà em vẫn không mê tín đâu ạ, kệ thôi, cứ vẫn phải cố gắng sống khỏe và tốt đã.
Bác cho em xin thông tin của thầy với a. Em cám ơn a.

SƠN HÀ

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhiều lúc cũng định mở thớt nhưng ngại. Nay mong các cụ có kinh nghiệm xem qua giúp em lá số. Có phải em vất vả cả đời và nghèo phải k ạ? Em cảm ơn các cụ rất nhiều!
Lê Quang-4_9_1990 (Âm Lịch).png

nguyenhuy2210

Xe điện
năm vừa rồi em lại có lộc khá cụ ạ, hơi ốm đau chút thôi. Thầy đó có bảo em nếu làm quan vừa vừa cũng không sao cụ ạ.
quốc ấn gặp triệt thì cụ muốn cũng ko leo cao dc, có leo cũng phải trả ấn về làm dân. Đại vận 34 44 cụ còn tốt do tuần triệt tháo gỡ nhưng từ 54 vào vận tật ách thì cụ chú ý nhiều thứ, ko còn thuận lợi như 2 đại vận trước do cung thân cụ cư mệnh, cung phúc thất sát hãm là xấu nhưng có thiên không cũng đỡ phần nào. Trước năm 34 tuổi cụ có vất vả so với bạn bè trang lứa ko?

Linata

Xe hơi
Tử vi tả dáng người tác phong khá đúng, nhưng số phận có phần chưa chuẩn

Dr Thanh Bùi

Xe container
E có lá số chấm từ lâu rồi , nhờ các cụ cao nhân xem dùm em với ạ ! E cảm ơn các cụ nhiều
E ko rõ sao ko up ảnh được , e gửi link vậy
Kính nhờ cụ Lah xem dùm em với ạ !

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhuy2210

Xe điện
Tử vi tả dáng người tác phong khá đúng, nhưng số phận có phần chưa chuẩn
dáng người ko đúng nhiều đâu cụ, tính cách khá là đúng. Về số thì tầm 70% thôi, tử vi nó cũng chỉ là môn bán khoa học

Duhloss

Xe tải
Người lập lá số này chắc là thầy Hồng Kông, Đài, Macao, hoặc Singapore, nói chung là người gốc miền nam TQ vì viết chữ phồn thể.

Ngoài ra, tuy cụ chỉ đưa ra hình cắt 1 cung nhưng dựa theo các sao lập theo hàng can năm và chi năm thì suy ra được lá số này là của người sinh năm Mậu Thìn, cung Mệnh lập tại Thân, cung Tử Tức lập tại Tỵ, chủ tinh Cự Môn (chữ màu đỏ) hãm địa hội Không Kiếp, Kiếp Sát, Lộc, v.v.

Có các thông tin trên, rút ra được những nhận xét sau:
- Lá số này là lá số của người nam/chồng/bố chứ không phải nữ. Lý do là vì lá số nữ mà có các thông tin như vậy thì sẽ là lá số không con chứ đừng nói là có 2 con. Là nam thì chỉ muộn con thôi nhưng sẽ có (còn cần phải xem lá số người vợ nữa).
- Cung Tử Tức này có hai hoặc nhiều con gái tại vì âm tinh (Cự Môn là sao âm) nằm ở âm cung (cung Tỵ là cung âm) trong khi sao Thái Dương ở cung xung (Hợi) lại lạc hãm và gặp Tuần Không (sinh năm Mậu Thìn thì Tuất Hợi không vong) nên không chiếu tới được --> âm toàn tập.
- Lá số này có nhiều sai sót trong việc định cục và dùng tên sao dựa theo sách Tử Vi hàng chợ nên người lập lá số này không phải là bậc cao nhân. Phán đoán đúng (như việc có 2 con gái) là ăn may hoặc dựa vào kiến thức thông thường chứ không cao siêu gì. Không nên tin tưởng các phán đoán của người này cho các việc hệ trọng và nhạy cảm về mặt thời gian (kiểu như xem vận năm, vận tháng, xem khi nào nên làm gì, v.v.)
Cảm ơn cụ rất nhiều. OF đúng là nhiều bậc cao nhân.

Chỉnh sửa cuối:

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
3 cái trò lừa đảo. Đố ông nào xem được mà không cần sinh thần bát tự của người xem đó.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho em hỏi sinh thần bát tự trong tử vi là ở ô nào nhỉ, sao em đọc sách chưa thấy bao giờ.
Dịch ra việt sẽ là : giờ sinh, ngày tháng năm.
Trẻ mồ côi thì đào đâu ra ngày hay nhớ đầy đủ để cung cấp.