[Funland] Tất tần tật về chiều cao của F1

Em thấy có tổ tư vấn về tăng chiều cao là bổ sung nhiều canxi lên, để mọc thêm cái sừng thì chiều cao tăng là cái chắc :))

xomo

Xe buýt
Cho dù có mùi nhưng cũng là một vấn đề đáng quan tâm.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Thằng hàng xóm của nó cũng lớp 8.hồi nhỏ đứng cạnh thì nó hơn 1 đoạn.bây giờ thì ngược lại😀
Thời kỳ tăng trưởng từ khoảng lớp 7 trở đi. Hàng xóm nhà em có đứa chả uống gì mà mới lớp 7 đã cao 1.7 rồi, lại là con gái nữa. Ở quê em thì có thằng cháu bố nó nát rượu, nhà nghèo rớt mùng tơi ăn không đủ. Vậy mà mới lớp 9 nó đã cao 1m85 rồi, người mảnh như tàu lá.
Đừng vội kết luận là uống thuốc đó mà trẻ em cao khi nó đang lớp 7, là lứa tuổi phổ biến tăng chiều cao.

Qualcomaptx

Xe tăng
Thời kỳ tăng trưởng từ khoảng lớp 7 trở đi. Hàng xóm nhà em có đứa chả uống gì mà mới lớp 7 đã cao 1.7 rồi, lại là con gái nữa. Ở quê em thì có thằng cháu bố nó nát rượu, nhà nghèo rớt mùng tơi ăn không đủ. Vậy mà mới lớp 9 nó đã cao 1m85 rồi, người mảnh như tàu lá.
Đừng vội kết luận là uống thuốc đó mà trẻ em cao khi nó đang lớp 7, là lứa tuổi phổ biến tăng chiều cao.
Qt vẫn là vận động cùng cách ăn uống hàng ngày

Lambatda

Xe điện
sữa thanh trùng táng vào ko thì sữa tươi. chịu khó ra năns tí đừng sợ đen. sunny quan trọng nhất nhì đến chiều cao đấy
Qt vẫn là vận động cùng cách ăn uống hàng ngày

Ngủ đủ, nằm nhiều mới là q.trọng nhất.
Có táng sữa thay nc, nhai thuốc tăng chiều cao như nhai kẹo, ăn uống bồi bổ như hùm beo, tắm nắng như tắm mưa, chơi bóng rổ như Jordan... Mà ko chịu nằm thẳng cẳng ra mà ngu tối thiểu 9h/ngày vào tuổi lớn thì cũng ko thể cao đc như mong muốn.
Ko chịu nằm ngủ thì xương ko thoát được trọng lực, vậy lấy j để nó dài ra đc khi nó còn đang bị đè.

Chỉnh sửa cuối:

Lambatda

Xe điện
Có một điều kiện ảnh hưởng đến chiều cao nữa hay bị vi phạm: giấc ngủ. Trẻ em nhà mình thường ngủ khá ít, muộn và hay phải dậy sớm. Giờ học của HSSV sớm quá.
Cái ngủ này ít đc nhắc đến nhưng thực tế nó mới lại là yếu tố q.trọng nhất, số 1 luôn.
Giới trẻ VN lẽ ra còn có thể cao hơn vượt trội nữa nếu ko phải ngủ ít để học bài, chơi game.

pisces_hn

Xe container
Nếu cụ có con trai mà sợ nó lùn khó lấy vợ thì sản phẩm tốt nhất là sổ đỏ cụ ạ. Cứ kê lên là ngon ngay.

Lambatda

Xe điện
Em không quan tâm đến việc sử dụng thuốc.
Từ bé bọn trẻ dùng sữa thay nước, chỉ khi nào khát quá mới dùng nước trắng.
Uống sữa thay nc và ăn nhiều trứng là cách rẻ mà lại hiệu quả nhất trong dinh dưỡng nếu cần tăng chiều cao.
Nhưng trẻ con nhà cụ nó cũng phải chăm hoạt động (ko phải để cao mà là để giải phóng calo và cholesterol, canxi... ). Nếu ko sau này dễ béo phì, hại thận.

Lambatda

Xe điện
Nếu cụ có con trai mà sợ nó lùn khó lấy vợ thì sản phẩm tốt nhất là sổ đỏ cụ ạ. Cứ kê lên là ngon ngay.
Vẫn thua thằng vừa có sổ đỏ, lại cao to :))
Cách tốt nhất theo em là tự hạ tiêu chuẩn tìm vợ của nó:D

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Uống sữa thay nc và ăn nhiều trứng là cách rẻ mà lại hiệu quả nhất trong dinh dưỡng nếu cần tăng chiều cao.
Nhưng trẻ con nhà cụ nó cũng phải chăm hoạt động (ko phải để cao mà là để giải phóng calo và cholesterol, canxi). Nếu ko sau này dễ béo phì, hại thận.
Trẻ nhà em toàn đứa nghịch như giặc, nên vụ đốt năng lượng thì thuộc hàng top đầu rồi Cụ. ;))
Sữa, hoa quả, thì em khuyến khích ăn theo nhu cầu, cứ ăn được là được.

Qualcomaptx

Xe tăng
Cái ngủ này ít đc nhắc đến nhưng thực tế nó mới lại là yếu tố q.trọng nhất, số 1 luôn.
Giới trẻ VN lẽ ra còn có thể cao hơn vượt trội nữa nếu ko phải ngủ ít để học bài, chơi game.
The rock ngủ 2-3 tiếng một ngày-kinh quá

Qualcomaptx

Xe tăng
Nhưng trẻ con nhà cụ nó cũng phải chăm hoạt động (ko phải để cao mà là để giải phóng calo và cholesterol, canxi... ). Nếu ko sau này dễ béo phì, hại thận.
Ăn đồ nhiều calo mà lười ko làm

Qualcomaptx

Xe tăng
Mà có cụ nào ko cho con ngủ chưa ko??con em ko ngủ trưa từ lâu r.em thấy con ông anh vợ cao vãi.hỏi thì biết là nó ko ngủ trưa.em cũng ít khi thấy nó vận động