Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần I

Trạng thái
Thớt đang đóng

liquid

Xe đạp
Các bác cho hỏi, mondeo của Em cứ bật chìa khóa là đèn hậu bật sáng mà ko cần bật công tắc đèn gi cả, đèn trước thì bật công tắc mới sáng, vậy có phải đèn sau bị chạm ở đâu rồi phải ko ạ? Cảm ơn các bác

vuahe77

Xe điện
Cái này là hay đấy chứ kụ

CRV2011

Xe tải
Các kụ Môngdau ơi , cứu em với !
Trận mưa hôm qua, em đỗ xe dưới giọt ranh, đến tối mở cửa xe xem thấy nước ướt hết cả trải sàn. Lạ quá em không nghĩ là xe mình lại giột vì không thấy vết nước từ trên xuống. Xin các kụ tư vấn lý do, hiện tượng là nước cứ chảy ra từ khe của tấm trải da ở ghế sau bên phụ. Em đánh xe ra đỗ ở đoạn dốc (đầu xe trên cao) thì nước chảy ra rất nhanh và nhiều, đỗ ngược lại thì nước ngừng chảy. Em đã kiểm tra cốp xe thì không có hiện tượng thấm nước. Em đồ rằng do nước mưa từ mái nhà đổ xuống mạnh quá đầu xe nên có thể nước vào từ đầu xe rồi tụ ở đâu đó nhưng em chưa tìm ra. Mọi khi vẫn đỗ dưới mưa như vậy thì không sao. Liệu có khả năng nước vào xe do chỗ em đỗ hơi ứ nước không nhỉ (Em không chắc vì lúc đó không ở nhà nên không biết chỗ đỗ xe có bị ngập không) ? Khổ thân em đêm qua cứ phải dừng xe giữa dốc đợi nước chảy ra để lau.

vuahe77

Xe điện
Kụ đã dự chuẩn đấy, khả năng bị tắc lỗ thoát nước ở rãnh dưới chân kính lái hoặc mưa to quá mà kụ lại đỗ xe để gếch đầu xe cao quá nên nước trào vào lỗ lấy gió điều hòa rồi chảy xuống sàn xe thôi

bes

Xe lăn
Bài mở cốp của vuahe77 được toàn thể anh em Ofer hôm sinh nhật ngưỡng mộ.
Lúc đấy cuống quá, đêk nhớ ra để gọi ngay từ đầu.
Thankssssssssssssss

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Thankssssssssssssss
thế mà hôm nào đi off thấy ngta đi nguyên cứu xe mà cứ mắng xơi xơi :))

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Thankssssssssssssss
Hôm nào tổ chức cá chép phổ biến kiến thức sử dụng xe Mondeo cái nhỉ, gồm 2 nội dung sau:
1. Chuyên đề "Mở cốp" do vuahe77 trình bày
2. Chuyên đề "Phương pháp đập kính ngon bổ rẻ" do mốc Bes trình bày
Các cụ bàn cái ngày đi nhỉ!

vuahe77

Xe điện
Giải thưởng gồm có 2 thẻ B-Tek, 1 phiếu sửa chữa bảo dưỡng trị giá 700k và 1 cặp gạt mưa cho Mondeo nào...:))

bes

Xe lăn
Cho anh cái gạt mưa đê, hôm nọ bị tháo ra gạt nước sân khấu, hỏng mịe nó rồi :(
Làm thêm chìa khóa ở đâu nhỉ, giá rổ ??? Giúp em với

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Cho anh cái gạt mưa đê, hôm nọ bị tháo ra gạt nước sân khấu, hỏng mịe nó rồi :(
Làm thêm chìa khóa ở đâu nhỉ, giá rổ ??? Giúp em với
Lấy luôn suất gạt mưa của em đi, em vừa mới thay nên chắc còn lâu mới hỏng. Thích gạt Hella thì em cũng cho luôn, hôm trước vừa lắp xong dùng chán quá lại tháo ra lắp gạt mưa Tàu nên coi như mới cứng.
Chìa khóa thì vào hãng, bảo nó đãnh cho cái chìa phụ bằng phôi chìa khóa của xe Everest, mất có khoảng 200k thôi nhưng mà phải đợi vì nó đánh ở tận nhà máy dưới Hải Dương theo code chìa của mình luôn.

bes

Xe lăn
Lấy luôn suất gạt mưa của em đi, em vừa mới thay nên chắc còn lâu mới hỏng. Thích gạt Hella thì em cũng cho luôn, hôm trước vừa lắp xong dùng chán quá lại tháo ra lắp gạt mưa Tàu nên coi như mới cứng.
Chìa khóa thì vào hãng, bảo nó đãnh cho cái chìa phụ bằng phôi chìa khóa của xe Everest, mất có khoảng 200k thôi nhưng mà phải đợi vì nó đánh ở tận nhà máy dưới Hải Dương theo code chìa của mình luôn.
Giống nhau à, dùng chung được à ? Sau dùng có tương đương với chìa của mình không ?
Gạt Hella chán lắm, hồi trước anh mua 1 đôi, bỏ sau 2 ngày.

vuahe77

Xe điện
Anh Bé ơi ra Mỹ Đình hội Mông thi lại Hà Lội ko vội được đâu rồi đi cá chép om dưa nhá! Giải em vẫn giữ đấy:))

V&T

Xe đạp
Các bác cho hỏi, mondeo của Em cứ bật chìa khóa là đèn hậu bật sáng mà ko cần bật công tắc đèn gi cả, đèn trước thì bật công tắc mới sáng, vậy có phải đèn sau bị chạm ở đâu rồi phải ko ạ? Cảm ơn các bác
Bệnh này nặng đấy cụ ạ. Tốn hết 1 cốc bia hơi . Cụ vệ sinh cái công tắc đèn fanh ở phía dưới chỗ chân phanh là lại
cứ phải bật công tắc hoạc đạp phanh là đèn nó mới sáng:D

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Giống nhau à, dùng chung được à ? Sau dùng có tương đương với chìa của mình không ?
Gạt Hella chán lắm, hồi trước anh mua 1 đôi, bỏ sau 2 ngày.
Phôi đầu chìa (phần kim loại) giống nhau, khác mỗi cái cán không có chíp thôi. Chìa đánh này dùng để mở cửa & cốp chứ ko nổ máy được, nổ máy phải dí cái chìa khóa xịn vào gần ổ khoá thì nó mới nổ.
Để em hỏi đ/c thợ quen xem nó có còn cái chíp nào để đánh chìa nổ máy được không nhá.

CRV2011

Xe tải
Kụ đã dự chuẩn đấy, khả năng bị tắc lỗ thoát nước ở rãnh dưới chân kính lái hoặc mưa to quá mà kụ lại đỗ xe để gếch đầu xe cao quá nên nước trào vào lỗ lấy gió điều hòa rồi chảy xuống sàn xe thôi
Nước vào ướt hết cả sàn xe vậy iem có phải đi LBF làm vệ sinh sàn không nhỉ ? Chết nỗi iem lại không mua bảo hiểm bên LBF. Việc vệ sinh này phải tháo rời nhiều thứ nên iem không muốn ra garage ngoài. Iem thấy cái gioăng ở kính lái cũ quá rồi, không biết có thay được không nhỉ ?

Tdthang1234

Xe buýt
gioăng đó thay được mà cụ, có mấy người hội fo mình thay rồi thì phải cụ ạ

chauchau

OF vì cộng đồng
Om dưa đê, à mà B-tek là món gì đó nhà bes, mình hình như cũng có 1 suất ăn theo.

Gat mua bác nào thừa cho em 1 đôi, mà lạ là em dùng từ hồi mua xe đến giờ vẫn chưa thay mà chả thấy làm sao, thình thoảng vết quá thì lấy giẻ vuốt lưỡi gạt lại ngon

bes

Xe lăn
Phôi đầu chìa (phần kim loại) giống nhau, khác mỗi cái cán không có chíp thôi. Chìa đánh này dùng để mở cửa & cốp chứ ko nổ máy được, nổ máy phải dí cái chìa khóa xịn vào gần ổ khoá thì nó mới nổ.
Thế mà hôm nọ xe em bị cạy vỡ kính, đau quá, mất mấy củ tiền ngu

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Trạng thái
Thớt đang đóng