[Funland] Tất cả về máy rửa bát (tầng 2)

thuoc_lao2015

Xe buýt
Nhà e mới mua viên rửa trên shoppe về thấy nó bở bùng bục, ko cứng như loại trước với lại nó bị sần sùi, phồng rộp, mầu sắc nhợt nhạt. Hàng ghi finish, có phải hàng fake ko các cụ

lucky.win

Xe điện
Vâng, e cắm điện thì màn hình ko báo lỗi gì. Đặt các chế độ rửa bình thường nhưng chờ mãi ko có nước vào. Bộ đếm giờ ko giảm thời gian như bình thường cụ ah. Em cũng nản rồi nhờ cụ thấy có ai sửa đc ở HP cụ cho e ít thông tin.
Nó không chạy thì cái đèn hình vòi nước có sáng lên chứ.

Khi bấm start thì cụ ghé tai có nghe thấy tiếng ì ì.

lucky.win

Xe điện
Nhà e mới mua viên rửa trên shoppe về thấy nó bở bùng bục, ko cứng như loại trước với lại nó bị sần sùi, phồng rộp, mầu sắc nhợt nhạt. Hàng ghi finish, có phải hàng fake ko các cụ
Có khả năng thôi cụ, không được nhìn thì không ai giám phán đâu cụ.

linhhpvn2003

Xe hơi
Phần giữa mạch nó là cái rơ le mà cụ tả kêu tạch tạch, cụ tháo ra làm vệ sinh sạch, cạnh nó là cái IC đen và dài nữa. Nó đang báo lỗi phần điều khiển bơm nước của cụ.
Em lại làm theo đúng hướng dẫn của cụ, mua 1 chai cồn 70 độ về vừa xả vào mạch vừa vệ sinh sau đó phơi chỗ mát 1 ngày, ơn giời nó lại chạy, đến giờ được 3 mẻ rồi. Em vẫn chưa dám đóng nắp máy để chạy mấy hôm xem thế nào.
Cám ơn cụ

linhhpvn2003

Xe hơi
Cụ Lucky và các cụ xem giúp lỗi máy của e: Khi vừa cắm điện máy đã kêu te te như biến áp rung. Vài giây là hết tiếng kêu. Bật máy lên chọn chế độ rửa bình thường ko báo lỗi gì nhưng không hoạt động. E mở thân máy ra xem ko thấy nước bơm vào. Không biết có phải do bộ mạch bị hỏng không.
Của cụ bị như của nhà em, bị ngập nước do ngập ở HP, mới bât lên nó kêu te te, cụ phải rút điện ra, tháo bo mạch và vệ sinh thật sạch sẽ, khô ráo rồi mới tính tiếp được. Em làm theo hướng dẫn của cụ lucky.win bây giờ đã khắc phục được rồi.

Ntnhp

Đi bộ
Của cụ bị như của nhà em, bị ngập nước do ngập ở HP, mới bât lên nó kêu te te, cụ phải rút điện ra, tháo bo mạch và vệ sinh thật sạch sẽ, khô ráo rồi mới tính tiếp được. Em làm theo hướng dẫn của cụ lucky.win bây giờ đã khắc phục được rồi.
Em cũng tháo và sấy khô bo mạch rồi nhưng cắm điện vẫn kêu. Cụ vệ sinh như nào hướng dẫn cụ thể cho e với. Có cần xịt dung dịch loại để vệ sinh mạch ko.

linhhpvn2003

Xe hơi
Em cũng tháo và sấy khô bo mạch rồi nhưng cắm điện vẫn kêu. Cụ vệ sinh như nào hướng dẫn cụ thể cho e với. Có cần xịt dung dịch loại để vệ sinh mạch ko.
Cụ mua 1 chai cồn 70 độ về vừa xả vào mạch vừa vệ sinh thật kỹ sau đó phơi chỗ mát 1 ngày rồi sấy thật khô.

network1

Xe tải
Cụ và mn cho em hỏi chút: em đang nghiên cứu về máy rửa bát. Em thấy đa số nói là 2 hoặc 3 bữa (1 ngày) mới rửa 1 lần. Vậy có hợp lí không. Bữa trước chưa rửa thì bỏ đâu ? Chưa rửa thì bẩn nó khô, bám vào bát đĩa, mất vệ sinh. Thêm nữa, rửa xong cứ để trong máy, khi ăn lấy ra hay rửa xong là đưa vào chạn, nơi đựng ?
Hầu hết ăn bữa nào rửa bữa đó cụ à, hoặc bữa ăn sáng để đến trưa rửa cùng. Trường hợp gom lại rửa 1 lần thì sẽ có chương trình rửa tráng 10 phút cụ à. Rửa xong cứ để ở máy cũng được, đến lúc ăn thì lấy ra rồi cho bát bẩn vào cụ à.

Tuananhhau

Xe tăng
Cụ và mn cho em hỏi chút: em đang nghiên cứu về máy rửa bát. Em thấy đa số nói là 2 hoặc 3 bữa (1 ngày) mới rửa 1 lần. Vậy có hợp lí không. Bữa trước chưa rửa thì bỏ đâu ? Chưa rửa thì bẩn nó khô, bám vào bát đĩa, mất vệ sinh. Thêm nữa, rửa xong cứ để trong máy, khi ăn lấy ra hay rửa xong là đưa vào chạn, nơi đựng ?
Ăn xong thì cụ ném vào máy thôi. Nhà em thì cận thận tráng qua để tránh việc nó két khô lại. Còn sau khi rửa xong thì xếp lên chạn bát cho khô. Để trong máy cảm thì hơi nước nó không khô hẳn với hay có mùi. Nhà em thường ăn tối xong xếp bát. Hẹn đến 3h sáng máy chạy. Tầm 7h sáng dậy xếp bát là vừa.

loststars

Đi bộ
Em chưa dùng hãng khác nhưng năm ngoái lỡ mua con hafele f60f vì thấy nó đẹp mà giờ hối hận quá. Cảm giác nó phọt phẹt thật. Mặc dù mua con ngon nhất phân khúc của nó r. Cảm giác rửa không được sạch. Phím cảm ứng lúc được lúc không. :(

lucky.win

Xe điện
Em chưa dùng hãng khác nhưng năm ngoái lỡ mua con hafele f60f vì thấy nó đẹp mà giờ hối hận quá. Cảm giác nó phọt phẹt thật. Mặc dù mua con ngon nhất phân khúc của nó r. Cảm giác rửa không được sạch. Phím cảm ứng lúc được lúc không. :(
Cái cụ mua mầu đen trũi, vuốt ngang để mở cửa, hàng thuê một công ty của Thổ sản xuất.

Dùng nó thì hài lòng ở mức trung bình, cảm ứng thì công nhận tậm tịt, ghét cái là khi gọi bảo hành đến xem thì nó chả sao, như ma làm.

loststars

Đi bộ
Cái cụ mua mầu đen trũi, vuốt ngang để mở cửa, hàng thuê một công ty của Thổ sản xuất.

Dùng nó thì hài lòng ở mức trung bình, cảm ứng thì công nhận tậm tịt, ghét cái là khi gọi bảo hành đến xem thì nó chả sao, như ma làm.
ui chuẩn luôn cụ ạ. Em gọi bảo hành 2 lần. Thì họ đến đều lại đi về. Vì lúc họ đến lại chả làm sao cả. Nên em chán chả muốn gọi. Sống chung với lũ ạ. Chưa kể thợ hãng cũng k nắm rõ hết đc một số chức năng của máy, trong hdsd cũng k có. Mới đầu em cảm giác rửa k sạch lắm, cơ mà giờ chắc do tiêu chuẩn về độ sạch của em nó bớt bớt đi r, nên cũng kệ nốt. Về thiết kế giá đựng bát đĩa, giá đựng đũa thìa thì e thấy k khoa học và chất lượng bằng thằng bosch.
À em có 1 cái bát đựng nước chấm men rạn mà rửa bằng máy rửa bát lúc nào cũng còn mùi. Các bát khác thì k bị. Không biết máy khác có như thế k nữa?

vihali

Xe container
Tháo đáy ra mới thấy cụ nhé.

Giữa chừng mở ra thấy trong là vì nó chưa khô, đang ướt.

Cụ tăng muối lên hết cỡ và cho chạy Intensiv tầm 3 mẻ luên tục xem có thay đổi không.
Tình hình là em chạy có lẽ tất cả các options có thể trong máy mà vẫn bị bám chất nhờ trắng vào các đồ kim loại, thủy tinh (sứ thì không bị) và em đọc trên mạng thì thấy đó là biểu hiện của việc thừa muối gì đó. Trong thớt này cũng có vài cụ cũng bắt đầu có biểu hiện như thế. Em để đó định hết giãn cách thì mang sang nhờ cụ sửa giùm (em cũng ở Văn Quán) mà đợi mãi ko đc nên hôm nay lại mở. Tuy nhiên, nhìn thì thấy các thứ đều kết nối khá chắc chắn, các gioăng, cảm biến gắn chặt, nếu kênh thì cũng khó cũng ko động đến phần dưới đáy làm gì.

Như vậy, liệu nó có thể bị hỏng về mặt điện đúng ko cụ?

Tính ra là máy nhà em bị hơn nửa năm rồi, giờ toàn rửa tay. Cũng may mà cả nhà chưa đi làm đi học nên có cái tập thể dục :)

network1

Xe tải
Tình hình là em chạy có lẽ tất cả các options có thể trong máy mà vẫn bị bám chất nhờ trắng vào các đồ kim loại, thủy tinh (sứ thì không bị) và em đọc trên mạng thì thấy đó là biểu hiện của việc thừa muối gì đó. Trong thớt này cũng có vài cụ cũng bắt đầu có biểu hiện như thế. Em để đó định hết giãn cách thì mang sang nhờ cụ sửa giùm (em cũng ở Văn Quán) mà đợi mãi ko đc nên hôm nay lại mở. Tuy nhiên, nhìn thì thấy các thứ đều kết nối khá chắc chắn, các gioăng, cảm biến gắn chặt, nếu kênh thì cũng khó cũng ko động đến phần dưới đáy làm gì.

Như vậy, liệu nó có thể bị hỏng về mặt điện đúng ko cụ?

Tính ra là máy nhà em bị hơn nửa năm rồi, giờ toàn rửa tay. Cũng may mà cả nhà chưa đi làm đi học nên có cái tập thể dục :)

View attachment 6504620

View attachment 6504621
Cụ theo dõi xem muối cụ đổ có nhanh hết hơn trước đây không thì sẽ biết là hộp muối có bị lỗi hay không. Thường thì thừa muối không gây hiện tượng bị mờ ly thủy tinh đâu cụ à.

Hại Điện

Xì hơi lốp
Có loại MRB nào chiều cao khoảng 70cm ko các cụ nhỉ ? Khoang bếp nhà em hơi thấp.

jafwm

Xe điện
Nom tiu đề nhà cháu lại nghĩ cụ thớt tìm máy rửa bát chạy... cơm cơ!!!:))