[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Leanh65

Xe container
F1 nhà cháu bữa nào cũng chỉ cỡ 10-15 phút là quấy xong đống bát đĩa, sao nhiều cụ nói là rửa tay sẽ mất hết thời gian làm việc khác thế nhỉ.
Nhà cụ chắc toàn người lớn. Nhà em 3f1 gấu nó nấu nướng bày ra cả đống xong nồi bát đĩa, rổ chảo dao thớt. Đứng rửa tay khọm cả lưng. Với lại nó đầy cả 2 thùng rửa xoay sở rửa tay không có chỗ rất mệt.

thinhtd

Xe container
F1 nhà cháu bữa nào cũng chỉ cỡ 10-15 phút là quấy xong đống bát đĩa, sao nhiều cụ nói là rửa tay sẽ mất hết thời gian làm việc khác thế nhỉ.
Chắc trẻ khoẻ cụ ạ. Em rửa 2 xoong, 1 chảo chắc cũng phải mất 10 phút rồi. :))

duongqua

Xe container
nhà e thì ko có kn máy rửa bát vì rửa tay sạch hơn rất nhiều (quan điểm nhà e ),cũng là 1 cách rèn tính cản thận,chăm chỉ, và relax trong lúc rửa bát cho cả nhà e (từ vợ chồng cho đến F1 và cụ bà) vì mỗi lần ăn xong thì bụng no ko thể nghỉ ngơi hay ngủ được mà rửa bát thì mới tiêu cơm được.
F1 ôn thi,xong cứ bảo để bát đó tí con học rảnh xong con xuống rửa nốt.
Trong nhà Chỉ có máy giặt thì đúng là ko thể thiếu được rồi!

Iphone1

Xe tải
Nhà em sd máy rửa bát đã một năm rưỡi! Sạch sẽ và nhàn. Cầm chén bát sạch và khô sướng hẳn. Ngoài ra đỡ phải đứng lâu, ko tốt cho mạch máu.

Em thấy đồ gia dụng mà ko thể thiếu chính là cái máy giặt, máy rửa bát, tủ lạnh và cả máy hút bụi.

Hồi trước nhà em thuê gv, đi làm về lúc nào chân cũng sạn dù quét, lau nhà mỗi ngày. Có cái máy hút bụi nhà sạch thấy rõ. Bụi lấy từ hộp máy nhiều ko tưởng. Tính ra giờ quá sướng. Máy móc các kiểu. Sự hưởng thụ ngay cả khi làm việc nhà các cụ ạ!

buwscxucs

Xe tải
Sinh hoạt mỗi nhà mỗi khác, sao so sánh được hả cụ. Nhà em thì thế này, 5 người ăn sáng ở nhà, 4 người ăn trưa, tối 5 người ăn (đây là trước dịch COVID nhé, không phải dịch mới thế này đâu). Tất cả bát đĩa tráng qua để dồn vào máy, trước khi đi ngủ thì bật máy rửa, sáng sẽ có bát sạch. Số lượng bát đũa 1 ngày của nhà em xếp chật kín máy Bosch 13 bộ, nếu xếp không quen có thể không xếp được luôn :D .

buwscxucs

Xe tải
nhà e thì ko có kn máy rửa bát vì rửa tay sạch hơn rất nhiều (quan điểm nhà e ),cũng là 1 cách rèn tính cản thận,chăm chỉ, và relax trong lúc rửa bát cho cả nhà e (từ vợ chồng cho đến F1 và cụ bà) vì mỗi lần ăn xong thì bụng no ko thể nghỉ ngơi hay ngủ được mà rửa bát thì mới tiêu cơm được.
F1 ôn thi,xong cứ bảo để bát đó tí con học rảnh xong con xuống rửa nốt.
Trong nhà Chỉ có máy giặt thì đúng là ko thể thiếu được rồi!
Riêng điều này em tin là nếu dùng máy cụ sẽ nghĩ lại. Rõ nhất là đồ sứ, thủy tinh bị bám cặn trà và đồ thìa dĩa bằng inox, khi rửa bằng máy xong sẽ sáng bóng, long lanh như mới, em khẳng định là như mới nghĩa đen nhé :D khác hẳn rửa bằng tay.

network1

Xe tải
Cụ và mn cho em hỏi chút: em đang nghiên cứu về máy rửa bát. Em thấy đa số nói là 2 hoặc 3 bữa (1 ngày) mới rửa 1 lần. Vậy có hợp lí không. Bữa trước chưa rửa thì bỏ đâu ? Chưa rửa thì bẩn nó khô, bám vào bát đĩa, mất vệ sinh. Thêm nữa, rửa xong cứ để trong máy, khi ăn lấy ra hay rửa xong là đưa vào chạn, nơi đựng ?
Hầu hết ăn bữa nào rửa bữa đó cụ à, hoặc bữa ăn sáng để đến trưa rửa cùng. Trường hợp gom lại rửa 1 lần thì sẽ có chương trình rửa tráng 10 phút cụ à. Rửa xong cứ để ở máy cũng được, đến lúc ăn thì lấy ra rồi cho bát bẩn vào cụ à.

Tuananhhau

Xe điện
Cụ và mn cho em hỏi chút: em đang nghiên cứu về máy rửa bát. Em thấy đa số nói là 2 hoặc 3 bữa (1 ngày) mới rửa 1 lần. Vậy có hợp lí không. Bữa trước chưa rửa thì bỏ đâu ? Chưa rửa thì bẩn nó khô, bám vào bát đĩa, mất vệ sinh. Thêm nữa, rửa xong cứ để trong máy, khi ăn lấy ra hay rửa xong là đưa vào chạn, nơi đựng ?
Ăn xong thì cụ ném vào máy thôi. Nhà em thì cận thận tráng qua để tránh việc nó két khô lại. Còn sau khi rửa xong thì xếp lên chạn bát cho khô. Để trong máy cảm thì hơi nước nó không khô hẳn với hay có mùi. Nhà em thường ăn tối xong xếp bát. Hẹn đến 3h sáng máy chạy. Tầm 7h sáng dậy xếp bát là vừa.

loststars

Đi bộ
Em chưa dùng hãng khác nhưng năm ngoái lỡ mua con hafele f60f vì thấy nó đẹp mà giờ hối hận quá. Cảm giác nó phọt phẹt thật. Mặc dù mua con ngon nhất phân khúc của nó r. Cảm giác rửa không được sạch. Phím cảm ứng lúc được lúc không. :(

lucky.win

Xe điện
Em chưa dùng hãng khác nhưng năm ngoái lỡ mua con hafele f60f vì thấy nó đẹp mà giờ hối hận quá. Cảm giác nó phọt phẹt thật. Mặc dù mua con ngon nhất phân khúc của nó r. Cảm giác rửa không được sạch. Phím cảm ứng lúc được lúc không. :(
Cái cụ mua mầu đen trũi, vuốt ngang để mở cửa, hàng thuê một công ty của Thổ sản xuất.

Dùng nó thì hài lòng ở mức trung bình, cảm ứng thì công nhận tậm tịt, ghét cái là khi gọi bảo hành đến xem thì nó chả sao, như ma làm.

loststars

Đi bộ
Cái cụ mua mầu đen trũi, vuốt ngang để mở cửa, hàng thuê một công ty của Thổ sản xuất.

Dùng nó thì hài lòng ở mức trung bình, cảm ứng thì công nhận tậm tịt, ghét cái là khi gọi bảo hành đến xem thì nó chả sao, như ma làm.
ui chuẩn luôn cụ ạ. Em gọi bảo hành 2 lần. Thì họ đến đều lại đi về. Vì lúc họ đến lại chả làm sao cả. Nên em chán chả muốn gọi. Sống chung với lũ ạ. Chưa kể thợ hãng cũng k nắm rõ hết đc một số chức năng của máy, trong hdsd cũng k có. Mới đầu em cảm giác rửa k sạch lắm, cơ mà giờ chắc do tiêu chuẩn về độ sạch của em nó bớt bớt đi r, nên cũng kệ nốt. Về thiết kế giá đựng bát đĩa, giá đựng đũa thìa thì e thấy k khoa học và chất lượng bằng thằng bosch.
À em có 1 cái bát đựng nước chấm men rạn mà rửa bằng máy rửa bát lúc nào cũng còn mùi. Các bát khác thì k bị. Không biết máy khác có như thế k nữa?

xanhxanh0093

Xe hơi
Mua và lắp máy rửa bát ở đâu máy và dịch vụ lắp đặt uy tín?