[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

quangminhpro

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
quangminhpro.com

shopnhimsoc

Xe điện
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Bạn nói chuyện lạ quá. Vì với 1 hãng đàng hoàng thì chuyện rõ ràng xuất xứ là cần thiết. Hàng cao cấp sx châu Âu. Hàng bình dân làm ở TQ. Chẳng thắc mắc. Nhưng Sx ở TQ mà lại bảo khách hàng là Made in Germany thì người bán hàng đó là lừa đảo chứ. Nói đúng xuất xứ khách hàng chịu mua thì ok. Chứ nói cho hay thì khách né thôi. Cần phải có sao bán vậy đúng giá đúng hàng. Chứ bán cái Bosch lãi ít trong khi bán hàng Đức dỏm chiết khấu cao lãi nhiều nên nhiều sale khen tung trời luôn
Sale nào giờ lừa được khách nói sai nguồn gốc xuất xứ thì em cũng thấy giỏi, hoặc khách quá tin sale để bị lừa. Chứ made in nó in trên mã vạch sản phẩm nói dối cũng ko đc cụ ạ.

Em bán tất cả các hãng, thì thấy khách thì thích lựa chọn Bosch, rất chuộng luôn, nhưng khách thì ko chọn, phần vì dịch vụ sau bán hàng các hãng trong nước tốt hơn, phần vì chi phí thay thế sửa chữa sau này cũng rẻ hơn và sẵn cụ ạ. Mà cái này bao giờ bị hỏng máy thì mới biết đc giá cả thay thế sản phẩm sửa chữa của các bên nó ntn. Sửa đc ngay hay chờ link kiện về. Ai va vấp phải thì mới vỡ ra. Không phủ nhận đc ưu điểm của họ. Còn việc các sale khen tung trời hay ntn thì còn tuỳ sale cụ ạ. Vì việc khen chê ngoài sản phẩm, còn dịch vụ sau bán hàng và nhiều yếu tố khác, lợi nhuận họ nhận đc. Vậy em mới nói mỗi người 1 quan điểm. Khách thích gì thì phải theo khách thôi cụ.

Chỉnh sửa cuối:

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Sale nào giờ lừa được khách nói sai nguồn gốc xuất xứ thì em cũng thấy giỏi, hoặc khách quá tin sale để bị lừa. Chứ made in nó in trên mã vạch sản phẩm nói dối cũng ko đc cụ ạ.

Em bán tất cả các hãng, thì thấy khách thì thích lựa chọn Bosch, rất chuộng luôn, nhưng khách thì ko chọn, phần vì dịch vụ sau bán hàng các hãng trong nước tốt hơn, phần vì chi phí thay thế sửa chữa sau này cũng rẻ hơn và sẵn cụ ạ. Mà cái này bao giờ bị hỏng máy thì mới biết đc giá cả thay thế sản phẩm sửa chữa của các bên nó ntn. Sửa đc ngay hay chờ link kiện về. Ai va vấp phải thì mới vỡ ra. Không phủ nhận đc ưu điểm của họ. Còn việc các sale khen tung trời hay ntn thì còn tuỳ sale cụ ạ. Vì việc khen chê ngoài sản phẩm, còn dịch vụ sau bán hàng và nhiều yếu tố khác, lợi nhuận họ nhận đc. Vậy em mới nói mỗi người 1 quan điểm. Khách thích gì thì phải theo khách thôi cụ.
Có chỗ vô lý vì trên cụ bảo hãng đã mất công vòng vèo đưa sp qua Đức để chế cháo xuất xứ Đức. Dưới bảo khách đọc check mã vạch ra ngay??? Quả thực giờ mở cái cty ở Đức dán tem cũng chẳng khó nhất là có sẵn đầu ra. Hàng nào bán đcnhiều ở châu Âu may ra tin đc.

Cũng có chỗ có lý. Ck cao, lãi nhiều nên khi mới mua thì chăm sóc cơ bản là tốt, khéo tốt hơn hãng xịn. Còn lâu dài thì hên xui tùy shop.

Phỗng new

Xe điện
Tiêu chuẩn EU nó rõ ràng và chuẩn mực, ko thể nhập nhèm gia công ở tàu xong quay về Đức hoàn thiện rồi ghi made in Đức được đâu.
Made in và Assembled in nó khác hẳn nhau, mợ shop nhé.

Bosch chính hãng mà Made in Poland vơia Turkey, nó đã kém hẳn so với Made in Germany. Nữa là mấy ông Eurosun thuê tàu gia công, đăng ký kinh doanh tại EU để tráng men tí châu Âu.

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
Có chỗ vô lý vì trên cụ bảo hãng đã mất công vòng vèo đưa sp qua Đức để chế cháo xuất xứ Đức. Dưới bảo khách đọc check mã vạch ra ngay??? Quả thực giờ mở cái cty ở Đức dán tem cũng chẳng khó nhất là có sẵn đầu ra. Hàng nào bán đcnhiều ở châu Âu may ra tin đc.

Cũng có chỗ có lý. Ck cao, lãi nhiều nên khi mới mua thì chăm sóc cơ bản là tốt, khéo tốt hơn hãng xịn. Còn lâu dài thì hên xui tùy shop.
Đúng rồi cụ, có doanh nghiệp nó đang làm thế mà? Thực tế nó là thế, em có nói sai gì đâu nhỉ? Các cụ nên hiểu đó ko phải quan điểm cá nhân, mà em đang nói thực tế nó đang vậy. Em ko ca ngợi sp trong nước, nhưng cũng ko cổ suý cho việc đề cao quá hàng nhập khẩu nguyên chiếc.

Còn về chất lượng hiện giờ thực sự cũng chưa có ai đánh giá hay khẳng định đc sp nào tốt hơn sp nào đâu cụ, em chưa thấy ai phân biệt đc rõ ràng hơn thua cả, vì cảm nhận mỗi khách hàng khác nhau, và mỗi sp nó lại khắc phục ưu điểm nhược điểm của các hãng với các phân khúc tiền khác nhau. Nên e thấy họ làm vậy cũng có sai đâu. Em là người bán, bán sp nào cũng có lợi nhuận, nhiều ít khác nhau. Em ko khen chê hãng nào vì sp nào cũng có thế mạnh riêng. Còn bảo bosch lãi ít thì Ko đúng rồi ạ. Bosch mà nhiều tiền ôm lô lớn ấy thì lãi vài triệu 1 con là bình thường, khan hàng nhiều đầu nhập còn đẩy giá lên siêu lãi. Cụ cứ để ý cuối năm, khi nhu cầu khách nhiều, bosch tự nâng giá chênh lên vài triệu/1 con so với giá bt và trên mạng khách vẫn mua vì hoàn thiện cho kịp tiến độ. Còn hàng hãng trong nước thì ko phải đại lý ruột của họ lấy cho khách cũng lãi một vài trăm đến vài chục nghìn cho sp hàng chục triệu cụ ạ. Vì họ giữ cho đại lý ruột của họ đảm bảo đc thị phần khách hàng. Phải mua đúng đại lý của họ mới có giá tốt, em thấy làm vậy cũng phải lý mà.
Em nói thực tế để các cụ nhìn nhận vấn đề rõ ràng hơn chứ cũng ko ca ngợi hay cổ suý cho sp nào. Nhu cầu khách thích sp nào thì tư vấn cho hợp lý thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

shopnhimsoc

Xe điện
Website
nhadeplam.com
Tiêu chuẩn EU nó rõ ràng và chuẩn mực, ko thể nhập nhèm gia công ở tàu xong quay về Đức hoàn thiện rồi ghi made in Đức được đâu.
Made in và Assembled in nó khác hẳn nhau, mợ shop nhé.

Bosch chính hãng mà Made in Poland vơia Turkey, nó đã kém hẳn so với Made in Germany. Nữa là mấy ông Eurosun thuê tàu gia công, đăng ký kinh doanh tại EU để tráng men tí châu Âu.
Em ko bàn cãi sâu, đó là việc của hãng họ thôi cụ ạ, em đang nói thực tế chứ cũng ko ca ngợi, nhưng em thấy họ làm vậy cũng chẳng sai. Và thực tế họ làm đc xuất xứ made in germany đó cụ. Em ko hiểu sâu thủ tục ntn nhưng hải quan thông quan, quản lý thị trường ok thì là ko phải làm láo rồi. Ko thì làm sao tồn tại đc bao lâu nay cụ. Khách thấy chưa tin tưởng thì chọn bosch. Còn thấy yên tâm thì chọn họ, vì những lý do em nêu ở trên đó ạ. Quan điểm của em thì ko có sp nào là tốt toàn diện cả.

Chỉnh sửa cuối:

Huyphucru

Xe tải
Các Cụ cho E xin 1 mã Bosh độc lập Seri 6- E đang có nhu cầu lắp đặt. Các Cụ đã dùng giới thiệu E với nhé

Phỗng new

Xe điện
Mợ shop cứ nói đùa. Riêng MRB thì hàng làm ở Đức của Bosch chất lượng nó đã được khẳng định, ví dụ như cái MI05E làm mưa làm gió mấy năm rồi ở VN.
Cái này thì cứ vào các group người dùng MRB nhé. Tỷ lệ lỗi của các máy sx ở tàu cực cao, sau 2 năm sử dụng bắt đầu lòi ra, kể cả Hafele, Electrolux.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi cụ, có doanh nghiệp nó đang làm thế mà? Thực tế nó là thế, em có nói sai gì đâu nhỉ? Em ko ca ngợi sp trong nước, nhưng cũng ko cổ suý cho việc đề cao quá hàng nhập khẩu nguyên chiếc.

Còn về chất lượng hiện giờ thực sự cũng chưa có ai đánh giá hay khẳng định đc sp nào tốt hơn sp nào đâu cụ, em chưa thấy ai phân biệt đc rõ ràng hơn thua cả, vì cảm nhận mỗi khách hàng khác nhau, và mỗi sp nó lại khắc phục ưu điểm nhược điểm của các hãng với các phân khúc tiền khác nhau. Nên e thấy họ làm vậy cũng có sai đâu. Em là người bán, bán sp nào cũng có lợi nhuận, nhiều ít khác nhau. Em ko khen chê hãng nào vì sp nào cũng có thế mạnh riêng. Còn bảo bosch lãi ít thì Ko đúng rồi ạ. Bosch mà nhiều tiền ôm lô lớn ấy thì lãi vài triệu 1 con là bình thường, khan hàng nhiều đầu nhập còn đẩy giá lên siêu lãi. Cụ cứ để ý cuối năm, khi nhu cầu khách nhiều, bosch tự nâng giá chênh lên vài triệu/1 con so với giá bt và trên mạng khách vẫn mua vì hoàn thiện cho kịp tiến độ. Còn hàng hãng trong nước thì ko phải đại lý ruột của họ lấy cho khách cũng lãi một vài trăm đến vài chục nghìn cho sp hàng chục triệu cụ ạ. Vì họ giữ cho đại lý ruột của họ đảm bảo đc thị phần khách hàng. Phải mua đúng đại lý của họ mới có giá tốt, em thấy làm vậy cũng phải lý mà.
Em nói thực tế để các cụ nhìn nhận vấn đề rõ ràng hơn chứ cũng ko ca ngợi hay cổ suý cho sp nào. Nhu cầu khách thích sp nào thì tư vấn cho hợp lý thôi ạ.
Tóm lại là em thấy cụ chả nói gì co ích thực tế. Hàng Tàu tên Âu dán mác Đức thì cụ đừng vơ cùng với các hãng tên tuổi rồi bảo tốt hợp lý. Vậy thôi. Chán tranh luận lòng vòng với cụ.
Ngay như lắp cái case máy tính. Đừng khoe linh kiện này kia tương đương nhưng máy đồng bộ Dell, HP, IBM luôn bền và đắt hơn. Bán lại cũng giá cao hơn.

network1

Xe tải
Đúng rồi cụ, có doanh nghiệp nó đang làm thế mà? Thực tế nó là thế, em có nói sai gì đâu nhỉ? Các cụ nên hiểu đó ko phải quan điểm cá nhân, mà em đang nói thực tế nó đang vậy. Em ko ca ngợi sp trong nước, nhưng cũng ko cổ suý cho việc đề cao quá hàng nhập khẩu nguyên chiếc.

Cụ đang sai lầm hoàn toàn khi nói không biết cái nào tốt hơn cái nào. Sản phẩm của Đức nó phải qua 1 quy trình kiểm tra chất lượng rất khắt khe, không chỉ là chất lượng linh kiện mà còn là chất lượng rửa sạch bát đĩa đạt tiêu chuẩn, độ ổn định. Không thể so sánh 1 hãng tuổi đời rất non trẻ xuất xứ lập lờ để so với hàng của Châu Âu được cụ à, nó quá xa về đẳng cấp.

caobach

Đi bộ
Họ nói đúng rồi còn gì - máy lỗi do nhà cụ sử dụng chưa đúng (nguồn nước) chứ có phải do bản thân cái máy nó bị hỏng đâu.
1. Nước nhà em bình thường, lắp vòi có lọc đúng theo máy, bằng chứng gì cho việc nước gây ra tắc phao?
2. Máy trong thời gian bảo hành, chi phí phát sinh nếu có phải báo trước đồng ý mới làm. Shop không báo
3. Em thì cũng trả đủ cho nó lặng, nhưng làm ăn như thế thì như đuổi khách thôi

network1

Xe tải
1. Nước nhà em bình thường, lắp vòi có lọc đúng theo máy, bằng chứng gì cho việc nước gây ra tắc phao?
2. Máy trong thời gian bảo hành, chi phí phát sinh nếu có phải báo trước đồng ý mới làm. Shop không báo
Quả thực nếu chỉ nói chung chung do chất lượng nước mà bị hỏng bẩn phao thì muốn đổ lỗi hết cho khách rồi cụ à. Đặc biệt với máy Nhật cũ thì thường hay bị lỗi này do máy đã dùng 1 thời gian dài làm cho van này đã bẩn sẵn rồi. Nếu đổ tại nguồn nước thì họ nên khuyến cáo ngay từ lúc mua và hướng dẫn sử dụng rõ ràng, yêu cầu chất lượng nước như thế nào mới được dùng máy.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Ô thế phao tắc là giả vờ à cụ?
Bảo hành là cho lỗi máy (nếu có) thôi chứ làm sao lại bảo hành cho cái nguyên nhân khác - không phải máy lỗi?
Còn cái mục chi phí thì em đồng ý với cụ, phải trao đổi với thân chủ rồi hãy làm 😁

Thinkvantage239

Xe hơi
Chào cụ lucky.win

Nhà em đang muốn lắp máy rửa bát bosch series 6 nhưng cần nhờ cụ tư vấn chỗ mua uy tín vàlắp đặt nữa (do lắp cần trích từ đường ống nước hiện tại, lắp thêm van,...) . Mong cụ tư vấn và setup giúp vào cuối tuần này.

Cụ sắp lịch giúp nhé. Em có nhắn tin riêng cho cụ rồi.

Cảm ơn cụ

Skin268

Xe đạp
Ai có số thợ sửa máy Cata cho em số được không ạ? Máy nhà em báo lỗi E3, vẫn rửa bình thường hơn 2h nhưng đến lúc gần xong thì báo tút tút lỗi E3. Mở máy ra thấy có nước nóng, bát đũa vẫn bẩn, hộc chứa bột rửa có mở nhưng bột rửa trong hộc còn nguyên, bị nước ngấm trương lên. Em có số 1 bạn Cata từ lúc mua máy mấy năm trước mà gọi mấy lần bạn ấy vẫn chưa qua, khéo có khi do nhà em ở Hà Đông xa xôi quá nên bạn ấy chưa buồn tới.

yuhgnort

Xe đạp
Cho em hỏi muốn mua máy Bosch lắp âm tủ thì nên chọn model loại nào ạ? Em đang nhắm 2 con series 6 bên dưới, 1 con có khoảng 20 củ thôi, nhưng thấy nhiều người khen máy có chức năng Zeolith, không rõ có nên ráng thêm tiền lên 30 củ để mua loại này không? Cảm ơn các cụ :D

network1

Xe tải
Cho em hỏi muốn mua máy Bosch lắp âm tủ thì nên chọn model loại nào ạ? Em đang nhắm 2 con series 6 bên dưới, 1 con có khoảng 20 củ thôi, nhưng thấy nhiều người khen máy có chức năng Zeolith, không rõ có nên ráng thêm tiền lên 30 củ để mua loại này không? Cảm ơn các cụ :D
Theo em thì không cần cụ à, hầu hết đều dùng loại không có zeolith.

network1

Xe tải
Ai có số thợ sửa máy Cata cho em số được không ạ? Máy nhà em báo lỗi E3, vẫn rửa bình thường hơn 2h nhưng đến lúc gần xong thì báo tút tút lỗi E3. Mở máy ra thấy có nước nóng, bát đũa vẫn bẩn, hộc chứa bột rửa có mở nhưng bột rửa trong hộc còn nguyên, bị nước ngấm trương lên. Em có số 1 bạn Cata từ lúc mua máy mấy năm trước mà gọi mấy lần bạn ấy vẫn chưa qua, khéo có khi do nhà em ở Hà Đông xa xôi quá nên bạn ấy chưa buồn tới.
Cụ gọi thử lên tổng đài của Cata này xem nhé.

Quochuy81

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi, em đang định mua máy rửa bát tấm 8 bộ, nhà em 2 người lớn 2 trẻ em, đang phân vân 2 loại:
- Hãng eurosun, hãng này dùng tốt ko ạ,e thấy giá tầm 12-13 trđ và bảo made in germany.
- Electrolux 8 bộ giá 7 tr, made in China ạ
Con Eurosun giả cầy cụ mua làm gì, giá đó mua được Bosch rồi

Quochuy81

Xe buýt
thực ra cứ quá quan tâm xuất xứ sẽ rất khó mua hàng và sẽ bị mua hàng cùng chất lượng nhưng giá bị cao cụ ạ! sở dĩ các hãng thuê trung quốc gia công vì chi phí nó rất rẻ, nhưng vẫn đảm bảo yêu cầu chất lượng của hãng, Như bosch thương hiệu chuẩn Châu Âu, nhưng vẫn thuê Trung Quốc gia công sản phẩm cụ ạ! bếp của Bosch vẫn có made in China, thiết bị khác cũng vậy. Các hãng họ nắm đc tâm lý khách hàng nên mặc dù thuê TQ gia công vẫn phải chạy qua nước thứ 3 để lấy made in và nâng giá thành lên cho khách, nên nhiều lúc em khó hiểu khách hàng thực sự đang mong muốn điều gì sản phẩm chất lượng tốt hay made in mới tốt
Vấn đề là hàng Tàu nhưng nó quảng cáo xuất xứ Châu Âu cụ à, trời Âu không có bán những nhãn hiệu Đức , Ý... đang bán nhan nhản ở Đông Lào nhé. Cụ cũng đừng đánh tráo khái niệm là hàng của những cty lớn gia công ở Tàu và hàng Tàu rặt chỉ bán ở Đông Lào nhé.