[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lucky.win

Xe điện
Chế đèn lắp vào trong máy cho sáng sửa! Ngà em để MRB ngoài ban công trong khi đèn lại treo tít trên cao nên sáng sớm lấy bát đĩa vào cũng hơi tối, mùa đông lại sắp về! À BTW em vẫn chưa sắp xếp được time mang cái nồi cơm Cuchen đến nhờ Cụ khám cho nó! Chắc cuối tuần này Cụ có nhà nhỉ? Tks Cụ!
- Cái vụ đèn LED thì ok, nếu cụ muốn làm thì em sẽ đặt để mua cho đủ đồ, thiệt hại tất tật khoảng 200k ạ. Nhưng mà cái này là cụ phải bê máy đến nhà em đấy nhé, làm lâu lắm, chứ không chỉ một lúc là xong đâu ạ.

- Cái vụ nồi, thì ngày thường buổi tối cụ rỗi thì cầm qua, còn cuối tuần này nhà em có giỗ ạ.

Ông thợ nhà e mua máy thì bảo chỉ cần rửa nước bt. Nhưng em nghĩ rửa nước bt thì sạch bát nhưng vết bẩn lại bắn lên thành máy, tốt nhất là cứ mua bột rửa.
May gặp cụ sớm, hôm qua e định order bột rửa của finish chuyên cho pana này https://www.amazon.co.jp/dp/B007K4X23G?th=1 325k 700g. 325k thì mua đc 5 lọ apta luôn =))
À cho e hỏi thêm cụ nữa, nước nhà e là nước giếng khoan, đã lọc nhưng xem trong máy vẫn còn một lớp canxi mỏng. Vậy có cần mua viên chống cặn này không cụ http://occidentmart.vn/vien-chong-can-chuyen-dung-may-giat-may-rua-bat-apta-17x15g
- Máy của cụ chỉ mua bột rửa thôi, đừng mua mấy chai Apta kia làm gì nhé.

- Viên kia chỉ dùng để tẩy cặn, tức là mấy tháng (thi thoảng) mới dùng, chứ không phải dùng hàng ngày.

hoangpkk

Xe đạp
- Máy của cụ chỉ mua bột rửa thôi, đừng mua mấy chai Apta kia làm gì nhé.

- Viên kia chỉ dùng để tẩy cặn, tức là mấy tháng (thi thoảng) mới dùng, chứ không phải dùng hàng ngày.
Cảm ơn cụ, muối này có dùng đc ko cụ http://occidentmart.vn/nha-cua-and-doi-song/hoa-pham-chat-tay/rua-bat-ly-1/muoi-rua-ly-bat-somat-special-salt-1-2-kg
Nếu k đc e lại order bột finish kia vậy cụ ah

Skoda_Favorit

Xe container
- Cái vụ đèn LED thì ok, nếu cụ muốn làm thì em sẽ đặt để mua cho đủ đồ, thiệt hại tất tật khoảng 200k ạ. Nhưng mà cái này là cụ phải bê máy đến nhà em đấy nhé, làm lâu lắm, chứ không chỉ một lúc là xong đâu ạ.

- Cái vụ nồi, thì ngày thường buổi tối cụ rỗi thì cầm qua, còn cuối tuần này nhà em có giỗ ạ.
Tks Cụ!
- Vụ Đèn led: Để em cân nhắc vì ngại bê vác cái máy to đùng này!
- Vụ Nồi: Sẽ gõ dây thép trước cho Cụ! Cụ OK thì em mới đến! Mà nhà CỤ ngay đầu Nguyễn Khuyến Hà Đông nhỉ (vì Cụ bảo gần chỗ Đăng ký xe Quận Hà Đông! :)).

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ, muối này có dùng đc ko cụ http://occidentmart.vn/nha-cua-and-doi-song/hoa-pham-chat-tay/rua-bat-ly-1/muoi-rua-ly-bat-somat-special-salt-1-2-kg
Nhà cụ dùng máy nội địa thì không dùng đến muối hay nước bóng, chỉ dùng bột rửa thôi. Có mấy thương hiệu phổ biến như Somat, Alio hay Finish - nơi bán thì các cụ liệt kê ở mấy trang trước rồi.

Tranh thủ lão lucky.win bận em chém tí
:)):)):))

lucky.win

Xe điện
Khổ ghê lắm cơ, không chịu khó lội cả thớt để biết máy nội địa nên dùng thế nào. Cụ làm đúng như cụ Vanh chỉ ở dưới đây nhé.

Nhà cụ dùng máy nội địa thì không dùng đến muối hay nước bóng, chỉ dùng bột rửa thôi. Có mấy thương hiệu phổ biến như Somat, Alio hay Finish - nơi bán thì các cụ liệt kê ở mấy trang trước rồi.
Tranh thủ lão lucky.win bận em chém tí
:)):)):))
Tks Cụ!
- Vụ Đèn led: Để em cân nhắc vì ngại bê vác cái máy to đùng này!
- Vụ Nồi: Sẽ gõ dây thép trước cho Cụ! Cụ OK thì em mới đến! Mà nhà CỤ ngay đầu Nguyễn Khuyến Hà Đông nhỉ (vì Cụ bảo gần chỗ Đăng ký xe Quận Hà Đông! :)).
Đúng rồi cụ, ngoài đường chính vào khoảng 100m ạ.

hoangpkk

Xe đạp
Khổ ghê lắm cơ, không chịu khó lội cả thớt để biết máy nội địa nên dùng thế nào. Cụ làm đúng như cụ Vanh chỉ ở dưới đây nhé.
.
e vừa lội xong chục page trước, nhưng tìm cả 3 siêu thị online kia đều k có bột somat với alio cụ ạ, tại e ở Bắc Ninh mà ngại ra HN quá. hix

lucky.win

Xe điện
e vừa lội xong chục page trước, nhưng tìm cả 3 siêu thị online kia đều k có bột somat với alio cụ ạ, tại e ở Bắc Ninh mà ngại ra HN quá. hix
Hm, sao lại không. Nếu ở HN siêu thị Minh Hoa bán rất nhiều ạ, mua bao nhiêu chả có, 140k/túi 1,2 kg nhé.

hoangpkk

Xe đạp

lucky.win

Xe điện
Dạ,vậy em hy vọng thời gian nó trơn chu thôi,nó cũng không quá phiền chỉ là nếu mở to quá nhỡ có cụ ''tý'' nào vô tình vào được nhà lại nhảy vào ngắm nghía hay dạo chơi thì mệt cụ nhỉ
thanks cụ.
Đây cụ, của nhà em mở được thế này thôi, gần nữa là nó xập vào.

e ở bắc ninh ko ra HN được cụ ạ, web thì chỉ có rượu, chocolate với thực phẩm sống. http://sieuthiminhhoa.com/ib fanpage của siêu thị Minh Hoa k thấy ai trả lời cụ ơi
Thế thì chịu òi ...

lucky.win

Xe điện

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
e ở bắc ninh ko ra HN được cụ ạ, web thì chỉ có rượu, chocolate với thực phẩm sống. http://sieuthiminhhoa.com/ib fanpage của siêu thị Minh Hoa k thấy ai trả lời cụ ơi
T7 này em có lịch lên TS, gần CA với quy chế, cụ có gần đấy hay chạy ra đấy được thì nhắn em mang lên cho.
Em chỉ mang tối đa 3 túi 1,2kg thôi - nhỡ cụ không lấy thì em dùng, nhiều quá không có chỗ để cất :D

Diệu Trường

Đi bộ
Đây cụ, của nhà em mở được thế này thôi, gần nữa là nó xập vào.

Thế thì chịu òi ...
Bác lucky.win tư vấn giúp em với, em sắp cbi làm nội thất, đọc nát mấy topic bên wtt với đây mà chưa quyết đc.
Bác cho em hỏi nên mua máy độc lập rồi nhét tủ hay mua âm tủ luôn. Mẫu SMI46KS00E 19tr có đc k bác hay nên chọn loại khác. Chiều cao với sâu bếp dưới tầm bao nhiêu là đc bác nhỉ, tại căn hộ em nó thiết kế chiều sâu quầy bếp 60cm thôi.

darkmanhvn

Xe tải
Bác lucky.win tư vấn giúp em với, em sắp cbi làm nội thất, đọc nát mấy topic bên wtt với đây mà chưa quyết đc.
Bác cho em hỏi nên mua máy độc lập rồi nhét tủ hay mua âm tủ luôn. Mẫu SMI46KS00E 19tr có đc k bác hay nên chọn loại khác. Chiều cao với sâu bếp dưới tầm bao nhiêu là đc bác nhỉ, tại căn hộ em nó thiết kế chiều sâu quầy bếp 60cm thôi.
Hóng tư vấn, em cũng cuối năm nhận nhà nên cũng đau đầu vụ máy rửa bát

lucky.win

Xe điện
Làm tủ mới thì mua máy lắp âm luôn, mẫu kia là bán âm, cũng được đấy.

Chiều cao lọt lòng dưới mặt đá tối thiểu 820mm, còn chiều sâu thì theo chuẩn chung rồi, 600mm là thoải mái.

hàhàlê

Xe hơi
Có được cũng sướng nhưng thôi rửa tay đi cho tiết kiệm

hoangpkk

Xe đạp
T7 này em có lịch lên TS, gần CA với quy chế, cụ có gần đấy hay chạy ra đấy được thì nhắn em mang lên cho.
Em chỉ mang tối đa 3 túi 1,2kg thôi - nhỡ cụ không lấy thì em dùng, nhiều quá không có chỗ để cất :D
Cảm ơn bác nhé. May là hôm qua fp của ST Minh Hoa trả lời e rồi, e bảo họ ship sang chỗ bạn e. Cuối tuần nó mang về cho :D