[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

MrCaobn

Xe hơi
Có máy rửa bát công nhận sướng hơn nhiều các cụ ạ.

MrCaobn

Xe hơi
Các cụ cứ làm con máy nội địa là ngon, có tiền thì quất con hàng đức tầm 16tr. Nhàn hạ hơn hẳn, mà bát đĩa lại sạch bong kin kít, :D

hoangquocbao

Xe tăng
Website
giadungnhat365.com
Nhiều lúc cũng ghét ghét cái mrb ,ăn cơm uống đc cốc bia lại bị mụ vợ sai đi xếp bát vào máy , hắn viện lý do k biết vận hành , mà bấm có 2 nút , mà thôi thì đành vậy 5p xong là e té đỡ phải trông con:D:D:D

dongnat123

Xe container
Nó là muối tinh khiết cụ ạ, chưa có ai dùng muối ăn cho máy, kể cả tây lẫn tầu.
Mấy ngày lội còm để có ít kiến thức đến cụ học phá MRB :)), đến đây em hỏi ngu tí là muối này em mua về ăn có làm sao không: http://ran.com.vn/muoi-israel-tac-dung-lam-mem-nuoc/.
Vì em thấy ghi: Ứng dụng: Xử lý nước, làm nguyên liệu cho các ngành sản xuất khác (không thấy sử dụng trong chế biến thực phẩm). Theo suy luận của em chỉ là NaCl thì không sao, ngại nhất 0,1% còn lại nó lại độc hại nguy hiểm hơn muối sản xuất ở ruộng muối ở biển thì chết

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Mấy ngày lội còm để có ít kiến thức đến cụ học phá MRB :)), đến đây em hỏi ngu tí là muối này em mua về ăn có làm sao không: http://ran.com.vn/muoi-israel-tac-dung-lam-mem-nuoc/.
Vì em thấy ghi: Ứng dụng: Xử lý nước, làm nguyên liệu cho các ngành sản xuất khác (không thấy sử dụng trong chế biến thực phẩm). Theo suy luận của em chỉ là NaCl thì không sao, ngại nhất 0,1% còn lại nó lại độc hại nguy hiểm hơn muối sản xuất ở ruộng muối ở biển thì chết
Em thấy khuyến cáo không được ăn muối công nghiệp vì nó gây bệnh về đường huyết và do nó thừa thiếu cái gì gì ấy, nếu ăn liên tục thì có hại cho cơ thể.

Justforfuntoo

Xe container
Các cụ cho em hỏi lỗi F7 của mrb có sửa được ko ạ?

burin.bui

Xe đạp
Em cũng muốn nghiên cứu mua 1 cái về dùng.

Justforfuntoo

Xe container
Đương nhiên phải sửa được chứ, không thì vứt máy đi à?
=))=))=))
Em hỏi hãng thì nó bảo không phải sửa, nhiệt độ nóng quá thôi, bảo nghiên cứu rồi báo sau
Nó bị lỗi thế em vẫn dùng được và chưa phải vứt máy đi cụ ạ ;)

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi hãng thì nó bảo không phải sửa, nhiệt độ nóng quá thôi, bảo nghiên cứu rồi báo sau
Hihi, háng mà phán thế thì chuối quá - vứt mẹ cái cảm biến nhiệt đi đỡ phải báo lỗi lại tiết kiệm được chi phí sx =))=))=))
Anh gúc nói là lỗi cảm biến nhiệt, nó mà làm nóng mãi hoặc cao quá thì chắc chắn ảnh hưởng đến chỗ khác để vài bữa không sao chứ lâu dài ảnh hưởng tuổi thọ máy là chắc chắn.

Đấy là em chém theo định hướng chứ cụ tỷ thế nào phải thỉnh cụ lucky.win vào chỉ đạo :D

lucky.win

Xe điện
Không ăn cụ ạ, nên dùng đúng chức năng xử lý nước của nó. Cụ tỷ là để hoàn nguyên hạt nhựa

Lan man một chút:

Bên WTT và cả OF này em nhận được nhiều tin nhắn của các cụ mợ hỏi về bột rửa và nước bóng cũng như muối, đại loại như: ôi em sợ quá, độc hại lắm, toàn hóa chất, em không cho nước bóng vì sợ ... và ...

Em chỉ nói thế này, khoai tây nó coi trọng vấn đề sức khỏe gấp vạn lần người Việt mình, như bọn Đức quyển hộ chiếu của nó đi gần full thế giới không cần visa, nói dại mồm có rơi máy bay thì mạng bọn nó cũng được bảo hiểm ưu tiên hơn.

Họ đã sx ra và dùng được mấy chục năm rồi, còn nhà mình thì mới chập chững biết thế nào là máy rửa bát, nên đừng lo hộ cho họ, người ta còn quý mạng sống hơn nhà mình nhiều. Nói thế để các cụ mợ hiểu, cứ dùng thoải mái bột hay nước bóng đi, đừng sợ.

Nếu nói nó hắc, rồi không thơm, không ngọt ngào quyến rũ như chanel thì còn được, chứ bảo dùng nó mà chóng chết thì thật là ...

lucky.win

Xe điện
Các cụ cho em hỏi lỗi F7 của mrb có sửa được ko ạ?
Lỗi nào em cũng sửa được cụ ạ, không được thì em sẽ chỉ cụ chỗ nào bán búa, cho nó phát là xong ... :))

Vấn đề nếu nó hỏng mà cụ muốn sửa thì phải cho model, tên hãng hay tấm hình lúc nó lỗi thì mới chém được.

P/S; em đoán mò nhà cụ đang dùng Fagor.

Nó có vấn đề thì mới báo lỗi, lỗi này không phải lỗi ảo đâu ạ, đúng ra hãng không nên chém thế, người ta cười cho.

Hiểu đơn giản thế này, khi đã dính dáng đến đun nước nóng thì thiết bị nào cũng phải có cơ cấu an toàn (cơ khí hay điện tử thì tùy), và nó chỉ hoạt động khi những thằng chấp hành trước nó đã không làm việc.

VD như cụ sử dụng chương trình rửa 50 độ C, thì khi đủ nhiệt nước nóng 50 độ (có thể xê dịch đến 52 độ) nó phải ngắt không đun nước nữa, nhưng mà đây nó không ngắt cứ đun tiếp thì sẽ sẩy ra quá nhiệt, thường thì có 2 cấp quá nhiệt tùy máy là 80 độ và 205 độ.

Cái bình siêu tốc cụ đang dùng ở nhà cũng y như thế.

P/S: có rất nhiều lý do để sẩy ra quá nhiệt, đơn giản nhất như rơ le bị chập tiếp điểm thì đương nhiên bị.

Hihi, háng mà phán thế thì chuối quá - vứt mẹ cái cảm biến nhiệt đi đỡ phải báo lỗi lại tiết kiệm được chi phí sx =))=))=))
Anh gúc nói là lỗi cảm biến nhiệt, nó mà làm nóng mãi hoặc cao quá thì chắc chắn ảnh hưởng đến chỗ khác để vài bữa không sao chứ lâu dài ảnh hưởng tuổi thọ máy là chắc chắn.

Đấy là em chém theo định hướng chứ cụ tỷ thế nào phải thỉnh cụ lucky.win vào chỉ đạo :D
Chuẩn ... chuẩn ...

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn ... chuẩn ...
Ơ, thế không phải chỉnh à đại ca :)):)):))

Máy em báo hết muối (cái Fago với Hotpoint), em cho vào rồi mà đèn nó không tắt đi là sao ạ? Hay là vẫn nhạt quá phải thêm cho mặn?

lucky.win

Xe điện
Ơ, thế không phải chỉnh à đại ca :)):)):))

Máy em báo hết muối (cái Fago với Hotpoint), em cho vào rồi mà đèn nó không tắt đi là sao ạ? Hay là vẫn nhạt quá phải thêm cho mặn?
Cứ cho đầy vào, lấy cái đũa ngoáy ngoáy lên cho đỡ mặn, để vài hôm thì đèn tự tắt =))

lucky.win

Xe điện
Ơ tưởng Mợ Hương mua máy mới mà nhỉ?! Mợ nó nhờ Cụ chế hộ à?
Mới xin phép gia chủ thêm được tấm hình đây ... :x , mài xong tấm kính cường lực tròn tròn theo đúng viền nắp máy, đặt vào vừa như cậu với mợ :)) :)) :))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cứ cho đầy vào, lấy cái đũa ngoáy ngoáy lên cho đỡ mặn, để vài hôm thì đèn tự tắt =))
Hihi, em cảm ơn.
Mà đèn với khay nhà em đi đến đâu rồi ạ, em mong nó như lịch hẹn bạn gái ấy :))

Justforfuntoo

Xe container
Lỗi nào em cũng sửa được cụ ạ, không được thì em sẽ chỉ cụ chỗ nào bán búa, cho nó phát là xong ... :))

Vấn đề nếu nó hỏng mà cụ muốn sửa thì phải cho model, tên hãng hay tấm hình lúc nó lỗi thì mới chém được.

P/S; em đoán mò nhà cụ đang dùng Fagor.

Nó có vấn đề thì mới báo lỗi, lỗi này không phải lỗi ảo đâu ạ, đúng ra hãng không nên chém thế, người ta cười cho.

Hiểu đơn giản thế này, khi đã dính dáng đến đun nước nóng thì thiết bị nào cũng phải có cơ cấu an toàn (cơ khí hay điện tử thì tùy), và nó chỉ hoạt động khi những thằng chấp hành trước nó đã không làm việc.

VD như cụ sử dụng chương trình rửa 50 độ C, thì khi đủ nhiệt nước nóng 50 độ (có thể xê dịch đến 52 độ) nó phải ngắt không đun nước nữa, nhưng mà đây nó không ngắt cứ đun tiếp thì sẽ sẩy ra quá nhiệt, thường thì có 2 cấp quá nhiệt tùy máy là 80 độ và 205 độ.

Cái bình siêu tốc cụ đang dùng ở nhà cũng y như thế.

P/S: có rất nhiều lý do để sẩy ra quá nhiệt, đơn giản nhất như rơ le bị chập tiếp điểm thì đương nhiên bị.

Chuẩn ... chuẩn ...
Của em Hafele, trong 7 ctr thì khoảng 3tr nó bị báo lỗi F7, còn các ctr khác không bị nên tạm thời em đang dùng các ctr không báo lỗi f7 cụ ạ