[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Soc.nhim

Xe tải
Mợ thanh lý cho đỡ chật nhà ...... cơ mà bày cho đẹp thì thôi =))=))=))
Cụ vanh123, hôm qua em mang đống rác sang nhờ cụ lucky xử lý giùm. Thấy có 2 cây chè xanh đẹp lắm. Em ở cùng với cụ bên long biên. Hôm nào tiện đường 2 anh em mình đi cùng sang bứng 2 cây về trồng nhể. Để cụ ấy có việc làm:)))

tonnyano

Xe tải
Lãng phí hay không thì em chưa nói, theo em thì nên cân đối các thiết bị trong bếp để sao cho nó hài hòa. Cái thì cao ngất, cái thì thấp tè thì không ổn.

Đã xác định mua cái G6200 kia, thì phần thiết bị bếp của cụ bèo bọt nhất cũng phải tầm 300tr mới hợp lý ạ.
Về kinh phí và các thiết bị thì em đang chọn phương án, nếu dùng G6200 thì cả hút mùi và bếp em cũng đổi theo, còn nếu dùng SMV68 thì các thiết bị khác cũng theo bosch, với bosch thì em đã dùng nên thấy ok, thằng kia thì đắt hơn hẳn và chưa dùng nên muốn tham khảo kinh nghiệm để lựa chọn.

hah2005

Xe tăng
Máy Nhật thì có 2 kiểu loại để bàn và ngăn kéo, phù hợp sử dụng cho nhà ít người, ít bầy biện. Cả 2 loại đều bé. Hàng cũ thì không nói, còn mới thì tầm 16tr.

Hàng châu Âu thì máy to, kiểu bé cũng có nhưng ít lựa chọn. Giá thì trải dài 15 - 35tr, tuỳ hãng, tuỳ model.

Độ bền cơ học thì không phải lo, nó không giống như máy giặt kiểu hỏng tay nắm cửa hay giảm chấn, rung lắc ... mà chủ yếu nó bị phần điện.
Nhà em chuẩn bị sửa lại cái bếp nhờ cụ tư vấn giùm nên lắp máy rửa bát âm tủ hay máy độc lập ạ, cám ơn cụ :)

dp14ie

Xe hơi
Nhà em mua MRB từ 8/3/2014 để giải phóng sức lao động của em chứ ko phải gấu. Giờ đã là 4 năm rồi, em không quá cầu kỳ nên cảm nhận là ok, có mấy lần phải gọi thợ như sau:
Lần 1: Em lười không gạt thức ăn thừa như xương cá ra khỏi bát mà cứ táng vào rửa, gây tắc, gọi thợ đến sửa (200k)
Lần 2: Do nhà em để máy ngoài sân thượng bị dán bò và tè lên mạch gây nhiễu mạch, cũng gọi thợ hãng sửa (250k)
Lần 3: Cũng do nguyên nhân để ngoài sân, bị con sên trần (không có mai) nó bò vào gây chập mạch, em không biết cứ cắm thử mấy lần, xung chết luôn IC, gọi thợ hãng sửa (1.200k).

Viên rửa và muối thì đơn giản:
- Muối somat ra Minh Hoa Thái Hà hơn 100k bán đầy
- Viên rửa somat 125k/28 viên, mỗi lần chơi 1 viên (nhà em ngày rửa có 1 lần thôi, cuối tuần thì ngày 1-2 lần, có khi ko dùng vì đi ăn tiệm)

Máy em mua trước của cụ Vua Bếp ở Kim Ngư, giờ thì chuyển về Ngã 4 sở to đẹp hơn 0904374826/0965188329

Trước em mua máy có 18 củ = giá con Iphone 5, giờ tăng lên 19.5 củ bằng con iphone 8

Giá trị sử dụng thì rõ rồi, giờ mua con iphone 8 thì được nhiều người khen, con mua MRB thì bị nhiều người chê. (Nhà có cái máy rửa bát, biết giặt cả chiếu trúc, cần éo gì mua MRB Bosch) :D

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Thử vào Fb xem mấy group xem thế nào, đợt trước em xem rồi, mà lại không lưu lại địa chỉ.
Phong cách bán hàng nhà mình nó "lạ" đâm ra mua qua mạng cũng ngại, em gọi hỏi mấy chỗ đọc/nhắn đời máy đàng hoàng mà không hồi âm luôn. Có chỗ thì báo giá trên giời - thay xong thì bằng 1/3 cái máy mới :((

Cụ vanh123, hôm qua em mang đống rác sang nhờ cụ lucky xử lý giùm. Thấy có 2 cây chè xanh đẹp lắm. Em ở cùng với cụ bên long biên. Hôm nào tiện đường 2 anh em mình đi cùng sang bứng 2 cây về trồng nhể. Để cụ ấy có việc làm:)))
Để cụ ý chăm cuối tuần mình sang uống nước chè hóng lão ý vật máy cho nó nhã cụ ạ =))=))=))
Mà cụ chỗ nào LB đấy?

Nhà em chuẩn bị sửa lại cái bếp nhờ cụ tư vấn giùm nên lắp máy rửa bát âm tủ hay máy độc lập ạ, cám ơn cụ :)
Máy âm với máy độc lập khác nhau hình thức/giá chứ tính năng nó vẫn thế nên mua loại nào thì tùy thuộc thẩm mỹ của gia chủ với chỗ đặt nó thế nào, các cụ hỏi thế này bằng đánh đố - ít ra phải có cái hình bếp mới biết đường mà chém chứ :D

Skoda_Favorit

Xe container
Các Cụ nhớ alo em nhé!:bz

hah2005

Xe tăng
Máy âm với máy độc lập khác nhau hình thức/giá chứ tính năng nó vẫn thế nên mua loại nào thì tùy thuộc thẩm mỹ của gia chủ với chỗ đặt nó thế nào, các cụ hỏi thế này bằng đánh đố - ít ra phải có cái hình bếp mới biết đường mà chém chứ :D
Ý em là sự thuận tiện trong sử dụng và khắc phục sự cố (nếu có). Em cũng không rành về MRB, bếp nhà em cũng không chật lắm và sửa lại cho nên mới hỏi vậy chứ đánh đố gì đâu cụ :))

dp14ie

Xe hơi
Ý em là sự thuận tiện trong sử dụng và khắc phục sự cố (nếu có). Em cũng không rành về MRB, bếp nhà em cũng không chật lắm và sửa lại cho nên mới hỏi vậy chứ đánh đố gì đâu cụ :))
Như máy nhà em dùng là để ngoài trời, thì làm âm thì tháo cái nắp trên đầu đi là thành âm, khắc phục sự cố thì lôi ra ngoài thôi. Máy này có ưu điểm là để kín mít cũng không sao, không cần trao đổi nhiệt làm như TV với Tủ lạnh vì bản thân máy hoạt động trong môi trường "độc hại" nóng ẩm rồi nên được thiết kế để chịu được môi trường đó

xyzhuyxyz

Xe tăng
Cụ thử chuôt bạch dung trước đi xem có ngon không để em tặng bố vợ một cái:)))
Em mà ko có tiền là em cũng mua đấy :)), các cụ ủng hộ hàng việt sau nó mạnh lên mới có hàng việt mà dùng chứ ạ :D

Soc.nhim

Xe tải
Để cụ ý chăm cuối tuần mình sang uống nước chè hóng lão ý vật máy cho nó nhã cụ ạ =))=))=))
Mà cụ chỗ nào LB đấy?
Dạ vâng, cơ mà em thấy cây đẹp vẫn thích bê về cụ ạ. Cụ ấy mất quen rồi, mất nữa lại trồng cây khác thôi mà:):)
Em thì chả biết gì máy móc, sang hóng hớt các cụ cho vui thôi ạ.
Em ở nguyễn sơn cụ ạ. Lúc nào rảnh em mời cụ cafe, vì rượu bia em chả biết uống. Khổ thế đấy:(

Soc.nhim

Xe tải
Em mà ko có tiền là em cũng mua đấy :)), các cụ ủng hộ hàng việt sau nó mạnh lên mới có hàng việt mà dùng chứ ạ :D
Em giống một số cụ trên này ạ, rất ghét mấy thằng nhà mình lập lờ tên tuổi. Nhiều người không tìm hiểu là bị nó lừa cụ ạ. Ghi hẳn tên tuổi của mình thì nó khác cụ ạ.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Lãng phí hay không thì em chưa nói, theo em thì nên cân đối các thiết bị trong bếp để sao cho nó hài hòa. Cái thì cao ngất, cái thì thấp tè thì không ổn.

Đã xác định mua cái G6200 kia, thì phần thiết bị bếp của cụ bèo bọt nhất cũng phải tầm 300tr mới hợp lý ạ.
e thích cách tư duy này của cụ. 1 con mer ko làm nên đẳng cấp, 1 cái bút monblanc ko làm nên sự sang trọng, nó là tổng hài hoà của nhiều thứ. Và ko phải cố, ko phải đua đòi, cứ trung thực là chính mình thì chấp hết sang trọng với đẳng cấp!

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
vâng đúng là sau bán hàng quan trọng hơn nhiều lần, cảm giác yên tâm thoải mái ko bực mình.
Mà em thấy cứ đà phát triển này mrb phải giảm về 6tr như cái máy giặt mới là hợp lý, mrb vẫn còn đắt quá. Sắp tới chắc phải có vài hãng nữa ra để cạnh tranh :D.
cái máy rửa bát cụ lucky.win có thể tháo tung lắp lại, chứng tỏ cũng không phải quá khó để sửa, mấy ông DIY lọ mọ sửa tốt. Cơ chế vận hành cũng không có gì là phức tạp, 1 cái bơm cao áp và 1 mạch điều khiển. sau này nó phổ biến thì chuẩn hoá hết các phụ kiện thì có thể mua hàng VN rồi hỏng hóc tự sửa là được. lúc ấy mua hàng vn chưa muộn.

xyzhuyxyz

Xe tăng
cái máy rửa bát cụ lucky.win có thể tháo tung lắp lại, chứng tỏ cũng không phải quá khó để sửa, mấy ông DIY lọ mọ sửa tốt. Cơ chế vận hành cũng không có gì là phức tạp, 1 cái bơm cao áp và 1 mạch điều khiển. sau này nó phổ biến thì chuẩn hoá hết các phụ kiện thì có thể mua hàng VN rồi hỏng hóc tự sửa là được. lúc ấy mua hàng vn chưa muộn.
Em thấy có mrb việt nam là 1 tín hiệu rất đáng mừng, mrb sẽ hạ giá nhanh thôi. Cụ có thấy mrb nó quá đắt so với máy giặt ko, linh kiện và độ phức tạp có thể nói là tương đương mà đắt gấp đôi, gấp 3 cái máy giặt.

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi cụ, phần cơ của nó thì ông nào cẩn thận tý là tháo lắp được hết. Các cụ đọc thớt này thì thấy các máy hỏng đa phần do chuột bọ chui vào phá mạch điện tử còn lại thì có gì đâu mà hỏng.

xyzhuyxyz

Xe tăng
Đúng rồi cụ, phần cơ của nó thì ông nào cẩn thận tý là tháo lắp được hết. Các cụ đọc thớt này thì thấy các máy hỏng đa phần do chuột bọ chui vào phá mạch điện tử còn lại thì có gì đâu mà hỏng.
Không nhiều người làm đc như cụ Lucky đâu, 2 cụ đừng tưởng dễ :D, thợ hãng cùng chỉ biết thay thế là cùng, kỹ thuật với bắt bệnh cũng ít người bằng được, các cụ lại bảo tự sửa :))

vjtcon

Xe điện
Không nhiều người làm đc như cụ Lucky đâu, 2 cụ đừng tưởng dễ :D, thợ hãng cùng chỉ biết thay thế là cũng, kỹ thuật với bắt bệnh cũng ít người bằng được, các cụ lại bảo tự sửa :))
E cũng kết luận ko dễ đâu :)), dễ Sunhouse nó làm rồi :))