[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

bimbim71

Xe điện
Cụ thích sửa thì cứ bê đến ạ, rồi em đi tìm bơm để thay như cụ muốn, còn ngay lập tức thì làm sao có được ạ.

Còn 30 phút rồi sao nữa cụ ? đứng yên hay đồng hồ vẫn lùi dần về 0:01 rồi như thế mãi ? có hiện gì trên màn hình không ạ ?

Viên rửa hay cụ vệ sinh, súc rửa như đã làm nó không liên quan gì đâu ạ. Gần 2 năm thì cụ vẫn còn bảo hành chứ ạ.

Theo em nghĩ phần bơm nhiệt đang có vấn đề rồi.
Đồng hồ đứng yên ở số 30,phía dưới đáy đầy nước ạ!

sausau0301

Xe đạp
các cụ ơi, đợt này giá máy rửa bát đã hạ nhiệt chưa ah? và hàng đã nhiều chưa ah

Soc.nhim

Xe tải
em đang tìm mấy con của nhật bổn, mà thấy toàn hàng 2nd ko thấy có hàng mới
Cụ cứ ơi cụ lucky tìm cho. Còn ngon như hàng mới, bảo hành vô thời hạn. Ka ka. Em chạy không lại ăn dép vì tội " biết gì mà bép xép":)

lucky.win

Xe điện

em đang tìm mấy con của nhật bổn, mà thấy toàn hàng 2nd ko thấy có hàng mới
Cụ thích hàng Nhật thì tìm model này mà mua, nó là model mới nhất và mới bán ở Nhật cuối năm vừa rồi.

Ở nhà mình em chưa thấy chỗ nào giao bán model này, nếu có thì sẽ tầm 17tr.

Đồng hồ đứng yên ở số 30,phía dưới đáy đầy nước ạ!
Nước ở dưới thì em biết rồi, nó cứ đứng yên mãi thế thôi ạ.

Thay đổi chương trình khác, ví dụ như Auto thì cũng thế ạ ? Tối nay cụ cho chạy rồi đến khi nó không chạy nữa, cụ mở cửa ra sờ vào nước dưới đáy xem nó có nóng không.

Grandtouring

Xe điện
7/3, dự án của em đã hoàn tất. Máy đang chạy thử để kiểm tra rồi. Vui quá các cụ ạ. Vì không thiết kế khoang MRB từ đầu do nhà chỉ có 3 người, nên em phải độ lại một khoang bếp, cũng không hoàn hảo, nhưng em và, đặc biệt, gấu rất hài lòng :-D

Máy RB mua ngay sau Tết, nhưng tận hôm nay, thợ nội thất và thợ nước mới đi làm đầu năm. Em phải ép xong trước 8/3 để có quà tặng gấu :-D

Toàn cảnh bếp nhà em chụp từ phía bàn ăn vào (ngăn cách bằng vách kính trượt). Phía bên phải máy hút mùi còn có logia đặt máy giặt, máy sấy, cũng ngăn bằng vách kính trượt với bếp.

Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện
Đánh vào kinh tế có khác. Em xin lỗi,em chạy đây ạ:(:(:(
Mà hôm qua về vợ em nó cứ trách sao không chụp cho cái ảnh. Cả đời chả nhìn thấy cái mrb bao giờ khổ thế đấy ạ:). Nếu tiện, lúc nào cụ cho em xin 2000 tiền ảnh cho vợ em nó ngắm để thoả lòng mong ước cụ ạ. Em hứa không dám tơ tưởng 2 cái cây của cụ nữa ạ. :):):)
2000 thì có ngay 2 ảnh cho cụ :))

7/3, dự án của em đã hoàn tất. Máy đang chạy thử để kiểm tra rồi. Vui quá các cụ ạ. Vì không thiết kế khoang MRB từ đầu do nhà chỉ có 3 người, nên em phải độ lại một khoang bếp, cũng không hoàn hảo, nhưng em và, đặc biệt, gấu rất hài lòng :-D

Máy RB mua ngay sau Tết, nhưng tận hôm nay, thợ nội thất và thợ nước mới đi làm đầu năm. Em phải ép xong trước 8/3 để có quà tặng gấu :-D

Toàn cảnh bếp nhà em chụp từ phía bàn ăn vào (ngăn cách bằng vách kính trượt). Phía bên phải máy hút mùi còn có logia đặt máy giặt, máy sấy, cũng ngăn bằng vách kính trượt với bếp.
Bếp nhà cụ thuộc dạng rộng so với nhiều nhà.

Mà sao em thấy máy nó lồi ra ngoài hay cụ chưa đẩy hết cỡ vào nhỉ, hay mắt mũi em kèm nhèm ... thông thường nó phải bằng mặt với ngăn tủ bên cạnh chứ.

Grandtouring

Xe điện
lucky.win
Mà sao em thấy máy nó lồi ra ngoài hay cụ chưa đẩy hết cỡ vào nhỉ, hay mắt mũi em kèm nhèm ... thông thường nó phải bằng mặt với ngăn tủ bên cạnh chứ.
Nó lồi ra đấy, đã nhét hết cỡ rồi, cụ. Vì bọn Nhật nó làm cái máy đã sâu 612mm, phù hợp với mặt đá rộng 650mm và phẳng với mặt tủ dưới, trong khi bếp VN mình thường làm mặt rộng 600mm, trong khi mặt cánh lại thụt vào nữa.

honda acura

Xe điện
Đánh vào kinh tế có khác. Em xin lỗi,em chạy đây ạ:(:(:(
Mà hôm qua về vợ em nó cứ trách sao không chụp cho cái ảnh. Cả đời chả nhìn thấy cái mrb bao giờ khổ thế đấy ạ:). Nếu tiện, lúc nào cụ cho em xin 2000 tiền ảnh cho vợ em nó ngắm để thoả lòng mong ước cụ ạ. Em hứa không dám tơ tưởng 2 cái cây của cụ nữa ạ. :):):)
Mời cụ, cụ muốn chi tiết chỗ nào

honda acura

Xe điện

tcp

Xe tải

Em hỏi thật cụ là lúc nhà cụ nấu có bị chói mắt không ạ.

huy2651992

Xe đạp

Cụ thích hàng Nhật thì tìm model này mà mua, nó là model mới nhất và mới bán ở Nhật cuối năm vừa rồi.

Ở nhà mình em chưa thấy chỗ nào giao bán model này, nếu có thì sẽ tầm 17tr.
em thì hàng nào cũng được, miễn là nó nhét vào vừa cái góc bếp của em. Cụ có fb hay phương tiện liên lạc nào nhanh hơn ko cho em xin để em chém với cụ một tí ạ

Patriots

Xe lăn
em đang tính mua 1 con máy rửa bát Bosch tầm 20 củ đổ lại, mà cái bếp nhà em nó chỉ cao có 65 cm dài 60 rộng 60, xem qua 1 số mẫu toàn thấy chiều cao là > 70 cm, các cụ các mợ tư vấn em xem có con nào nhét vừa chỗ này không ạ.

Cụ không có lựa chọn nào đâu ạ.

Mấy xèng thế cụ ?
Có mẫu này cụ ạ:
http://www.bosch-home.com/de/produktliste/geschirrspueler/modular-geschirrspueler/SCE64M65EU?breadcrumb=modulardishwashers
Giá tốt của nó thì ở Shop này về đến tay cụ cũng phải tầm 26 củ
https://www.mybauer.de/programID/44/partnerID/1588/requestedArt/26157710/Product/26157710.html

Bếp cao có 60cm thì em e khó tìm máy. Em thấy máy của bọn nó toàn cao hơn 80cm. Nếu cụ nhét vào đấy phải cắt toàn bộ mặt đá và tủ chỗ đấy
Bosch nó cũng có một mã cỡ 60 cm cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

honda acura

Xe điện
Bosh 6 bộ đây, rẻ hơn hàng nhật và đỡ phải đổi nguồn

lucky.win

Xe điện
Cụ lội lại còm trong thớt này khoảng hơn trăm trang về trước em đã 2 lần nói về kiểu máy này rồi.

Với vụ trí như nhà cụ ấy không ai dở hơi đến mức để chình ình cái máy to đùng thế trên mặt bàn bếp, nhìn nó chướng mắt lắm.

Kiểu máy này ở nhà mình đang có sẵn, không cần phải mua bên kia về.

lucky.win

Xe điện
em thì hàng nào cũng được, miễn là nó nhét vào vừa cái góc bếp của em. Cụ có fb hay phương tiện liên lạc nào nhanh hơn ko cho em xin để em chém với cụ một tí ạ
Nếu không thích Nhật thì cụ có thể dùng máy Bosch 6 bộ, dòng SKS giống như nhà cụ honda acura

Patriots

Xe lăn
Cụ lội lại còm trong thớt này khoảng hơn trăm trang về trước em đã 2 lần nói về kiểu máy này rồi.

Với vụ trí như nhà cụ ấy không ai dở hơi đến mức để chình ình cái máy to đùng thế trên mặt bàn bếp, nhìn nó chướng mắt lắm.

Kiểu máy này ở nhà mình đang có sẵn, không cần phải mua bên kia về.
Cháu trả lời cho còm này gom lại cho tiện thôi:

Quan trọng là nó có giải pháp 60 cm cho các cụ ấy biết

lucky.win

Xe điện
Cháu trả lời cho còm này gom lại cho tiện thôi:
View attachment 1189436

Quan trọng là nó có giải pháp 60 cm cho các cụ ấy biết
SCE nó là dòng lắp âm, để lắp nó thì phải ốp gỗ bên hông, bếp nhà cụ ấy bé tý teo, mà góc bếp lại để máy như thế và ốp gỗ khi hoàn thiện xong thì không hình dung nó như thế nào nữa.

Kiểu máy này ở nhà mình đang bán 19 tr.

huy2651992

Xe đạp
Nếu không thích Nhật thì cụ có thể dùng máy Bosch 6 bộ, dòng SKS giống như nhà cụ honda acura
nhật hay đức đều được cụ ạ, miễn là để vào góc đấy là được ạ. Cụ lucky cho em xin cái sđt có gì em gọi cụ tư vấn cho dễ. Nhà cụ có bán luôn thì tốt quá :D