[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

123qwerty

Xe buýt
E vừa lấy máy ship từ Đức về, lúc mới cắm vào e thấy bị mát ở chỗ kim loại của máy, tiếp đất xong thì hết, không biết như thế thì máy có vấn đề j không các cụ ??
Chắc bình thường.
Máy giặt, tủ lạnh nhà mình cũng vậy. Sau mua máy rửa bát mình nối tiếp đất luôn nên ko biết nó có bị ko

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Con của e cũng giật tung chim, tiếp đất xong thì mát lạnh sun chim. Chắc bt. Ko thì mua cái mới, cái hỏng vứt cho ông Nắc sửa. He he

lucky.win

Xe điện
Các cụ sang sớm lúc nào em đón lúc đó đừng 5h sáng gọi em là được =))=))=))

Cập nhật thêm cho các cụ tiện di chuyển, dưới nhà em là điểm đỗ xe buýt các tuyến 98, 59 và 3B.
Mấy hôm nay em đang sụn lưng vì máy với móc ...

lucky.win

Xe điện
E vừa lấy máy ship từ Đức về, lúc mới cắm vào e thấy bị mát ở chỗ kim loại của máy, tiếp đất xong thì hết, không biết như thế thì máy có vấn đề j không các cụ ??
Chắc bình thường.
Máy giặt, tủ lạnh nhà mình cũng vậy. Sau mua máy rửa bát mình nối tiếp đất luôn nên ko biết nó có bị ko
Con của e cũng giật tung chim, tiếp đất xong thì mát lạnh sun chim. Chắc bt. Ko thì mua cái mới, cái hỏng vứt cho ông Nắc sửa. He he
Tiếp đất xong thấy bình thường là được rồi, không sao cả.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

binbin93

Xe máy
Chào các cụ
Cháu mới mua MRB Pana NP-TH1, loại này mới ra giao diện cũng khác mấy dòng TR, cháu xin chụp màn hình hiển thị các chức năng mong các cụ dịch giúp ạ, cháu xin cảm ơn trước

có cụ nào thông suốt tiếng Nhật thì dịch giúp cháu mấy chữ trên ạ

ar3a

Xe container
Tiếp đất xong thấy bình thường là được rồi, không sao cả.
Cụ lắc ơi máy elec 6050x nhà em vừa báo lỗi i20. Em google thì hiểu là lỗi bơm xả; em thử xả thủ công thì nước trong máy tự chảy hết; sau đó em cho máy chạy lại thì không nghe thấy tiếng máy bơm nữa. Mở máy ra xem liệu có chuột bọ gì cắn đứt day điện không thì thấy có vẻ mọi thứ bình thường; không rõ máy của em bị bệnh gì vậy? Nhờ cụ chẩn đoán giúp.

Soc.nhim

Xe tải
Các cụ nhà mềnh đi off về say hết rồi hay sao mà không thấy ai nhỉ:). Vịt nó gọi mà em ứ ra phá mồi được, bận quá!

Soc.nhim

Xe tải
Cụ lắc ơi máy elec 6050x nhà em vừa báo lỗi i20. Em google thì hiểu là lỗi bơm xả; em thử xả thủ công thì nước trong máy tự chảy hết; sau đó em cho máy chạy lại thì không nghe thấy tiếng máy bơm nữa. Mở máy ra xem liệu có chuột bọ gì cắn đứt day điện không thì thấy có vẻ mọi thứ bình thường; không rõ máy của em bị bệnh gì vậy? Nhờ cụ chẩn đoán giúp.
Cụ ấy hôm nay không tư vấn cụ nhé:):):)

lucky.win

Xe điện
Cụ miêu tả giúp em, bây giờ sau khi cụ reset hoặc cancel rồi cụ nhấn start thì nó thế nào ạ ?

ar3a

Xe container
Cụ miêu tả giúp em, bây giờ sau khi cụ reset hoặc cancel rồi cụ nhấn start thì nó thế nào ạ ?
Sau khi reset thì máy báo đồng hồ bình thường, nhưng ấn start thì không thấy máy bơm hoạt động. Trước đây có lần em cũng bị lỗi này, và em nhấc lọc rác lên nhặt một số rác rưởi đọng trong máy, sau đó reset thì máy lại chạy bình thường. Nhưng lần này thì máy không chạy nữa, mặc dù đồng hồ vẫn nhảy.

ar3a

Xe container
Em thông tin thêm là đường thoát vẫn ổn. Bằng chứng là khi em đặt ống xả ngang mặt đất thì nước trong máy thoát đi bình thường.

ar3a

Xe container
Tình hình là em lại làm cho nó chạy được rồi. Em nghi ngờ bơm xả bị tắc nên thử thổi ngược lại thì thấy bí. Thế là em lấy cái bơm xe máy bơm ngược để thông ống. Rồi bật thử máy thấy hoạt động trở lại. Giờ em đang cho chạy một viên này để làm sạch máy.

Minh Nguyễn

Xe buýt
Tiện đây các cụ cho em hỏi:
Nhà em từ trước đến nay dùng viên rửa Finish all in one rất tốt. Giờ hết rồi mua ở đâu ạ? Em mất contact của chỗ bán cũ rồi
Viên xịn nhé. Chứ viên lởm rửa bẩn lắm
Em nói thật chứ đọc đến đây em thấy buồn lắm. Chẳng gì một người đi khắp thiên hạ để học rùng mình như cụ TungNguyenMD mà cũng phải rửa bát như em!

ar3a

Xe container
Em nói thật chứ đọc đến đây em thấy buồn lắm. Chẳng gì một người đi khắp thiên hạ để học rùng mình như cụ TungNguyenMD mà cũng phải rửa bát như em!
Mọi người sinh ra đều bình đẳng; trừ đẻ em bé và cho con bú thì em nghĩ mọi việc không phân biệt nam nữ.

xyzhuyxyz

Xe tăng
Em xin chia sẻ
Tình hình là em lại làm cho nó chạy được rồi. Em nghi ngờ bơm xả bị tắc nên thử thổi ngược lại thì thấy bí. Thế là em lấy cái bơm xe máy bơm ngược để thông ống. Rồi bật thử máy thấy hoạt động trở lại. Giờ em đang cho chạy một viên này để làm sạch máy.

Em xin chia sẻ với các cụ là bột rửa bát này có vẻ kết tủa mỡ rất mạnh, em dùng máy rửa bát hơn 1 năm mà cái đường thoát bồn rửa bát của em bị tắc. Tháo ra thì thấy phải đến 1kg vón cục như vôi đóng trong đường ống. Nên là đường ống thoát nhà cụ nào mà đi vòng vèo ko chạy thẳng tuột xuống thì rất dễ đóng cặn. Vì của nhà em lắp ống dài quá nên mỡ đọng dưới do mình đổ mỡ thừa và nc xả máy rửa bát xuống sẽ kết tủa hết lại.

ar3a

Xe container
Em xin chia sẻ
Em xin chia sẻ với các cụ là bột rửa bát này có vẻ kết tủa mỡ rất mạnh, em dùng máy rửa bát hơn 1 năm mà cái đường thoát bồn rửa bát của em bị tắc. Tháo ra thì thấy phải đến 1kg vón cục như vôi đóng trong đường ống. Nên là đường ống thoát nhà cụ nào mà đi vòng vèo ko chạy thẳng tuột xuống thì rất dễ đóng cặn. Vì của nhà em lắp ống dài quá nên mỡ đọng dưới do mình đổ mỡ thừa và nc xả máy rửa bát xuống sẽ kết tủa hết lại.
Em bị tắc đường xả thải của máy rửa bát; không phải ống thải chung cụ à. Lạ là ở chỗ khi em để ống thấp bang sàn nhà thì nước thoát bình thường; nhưng thử thổi ngược lại thì lại thấy bí.

TungNguyenMD

Xe container
Rửa bát là để xin visa đấy cụ ạ ;)