[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lucky.win

Xe điện
Hôm nào họp đồng hương HP đi anh ơi!
Gì chứ cứ họp bia là mình ưng cái bụng ... he he.

Thì em bảo cụ ý xem nâng đá thì đặt đâu chả được :))
Em thấy cái "phong thuỷ" đã không nói cụ lại còn nhắc nữa.
Em thì cứ vứt mẹ cái thuỷ với hoả đấy đi, thầy với bà biết cái tủ lạnh máy giặt hay máy rửa bát là cái mẹ gì thì làm sao bảo để đâu được, lại thêm cái bếp từ - bảo nó thuộc hoả hay kim bây giờ =))=))=))
Gì mà lóng tánh ế ... dư mà đúng là ngày xửa xưa khi được gọi là phong thủy ra đời, thì ngày đó chưa có chung cư như bây giờ, thành ra bây giờ không biết hướng cửa chính theo cái nào cho chuẩn, hướng cửa hay ban công :)) có thầy lại bảo dưới tầng 5 thì theo hướng của tòa nhà nữa, thành ra bị tẩu hỏa =))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Gì mà lóng tánh ế ... dư mà đúng là ngày xửa xưa khi được gọi là phong thủy ra đời, thì ngày đó chưa có chung cư như bây giờ, thành ra bây giờ không biết hướng cửa chính theo cái nào cho chuẩn, hướng cửa hay ban công :)) có thầy lại bảo dưới tầng 5 thì theo hướng của tòa nhà nữa, thành ra bị tẩu hỏa =))
Em thì chứ treo cơm mịa nấu thầy ra ngoài ban công cho thầy xác định hướng cho chuẩn =))=))=))

Ti Ca

Xe hơi
Cụ cho em hỏi cụ đang xài philips có thấy bị dơ cái quạt ở trong máy không? Em thấy mặt trên nó bám chặt vào mà phần cơ đó đâu rửa được.
Hồi chưa có máy mỗi lần xài nồi chiên rửa cực mà có máy thì khoẻ nhiều. Nhưng có bao giờ cụ bị dính cháy khi chiên không? Cụ ngâm nước hay ngâm cái gì trước khi tống vào máy?
Mình xài philips có bị dơ cái thanh nhiệt phía trên đầu máy. Mà k biết vệ sinh làm sao?
Nó dính liền vào máy luôn ko tháo ra dc. Lock & lock phần chống dính dễ bị bong ra. E xài philips chưa thấy bị bong.
Gửi từ SCL24 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Chỉnh sửa cuối:

khacbich

Đi bộ
em ở tỉnh cơ cu
Máy nhà cụ ấy là kiểu âm tủ toàn phần mà, không chuyển đổi vị trí đâu, vì còn theo phong thủy nữa.

He he, em biết ngay cụ là thợ mà, không quan trọng, thích sửa thì cụ bê đến nhà em sửa cho cụ, không lấy phí.

Dấm là thi thoảng cho vào chạy máy không có đồ để tẩy cặn đá vôi, mà đó là cho máy nội địa Nhật chứ không phải máy như nhà cụ đang dùng ạ. Đồ ăn hàng ngày của nhà cụ nó có dầu mỡ thì cần phải có bột rửa ạ.
em ở tỉnh cơ bác ơi, bác có cao kiến gì giúp em vs. để em thử xem có ổn không>

Poisoner

Xe tăng

Báo cáo các cụ em quên chưa nói rõ cái chỗ cửa bên phải tủ lạnh mà cụ Vanh nghĩ là ban công nên sợ nóng là không phải ah, ngoài đó là cái giếng trời ở tầng 1 cụ ah, nhà em là nhà phố. Còn chiều cao bàn bếp như các cụ tư vấn em quyết định nâng lên 86cm rồi.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Báo cáo các cụ em quên chưa nói rõ cái chỗ cửa bên phải tủ lạnh mà cụ Vanh nghĩ là ban công nên sợ nóng là không phải ah, ngoài đó là cái giếng trời ở tầng 1 cụ ah, nhà em là nhà phố. Còn chiều cao bàn bếp như các cụ tư vấn em quyết định nâng lên 86cm rồi.
Cụ hiểu sai ý em rồi, không phải sợ nóng do ban công mà em lưu ý cụ để tủ lạnh có chỗ "thở" cụ ạ.

Ldgldg

Xe hơi
Đợt vừa rồi biến đâu mất tăm mà không thấy ra ngồi nhỉ ...

Teka nó có 2 loại mà các cụ, hàng rẻ tiền thì thuê TQ làm rồi dán tên, cái 6 bộ ở trên là một ví dụ.

Hàng châu Âu âm tủ của nó bán đắt ạ, toàn ngoài 20 củ mà.
Theo cụ thì có nên mua máy teka 12 bộ hình như cụ MP3 đang bán hơn 11 tr hay cố lên hơn 15tr mua con bosch cụ giới thiệu ạ

Poisoner

Xe tăng
Cụ hiểu sai ý em rồi, không phải sợ nóng do ban công mà em lưu ý cụ để tủ lạnh có chỗ "thở" cụ ạ.
Kích thước tủ như ảnh có thể k chuẩn nhưng kích thước ô để tủ em đã yêu cầu đảm bảo khe hở giữa các cạnh bên tủ tối thiểu 5cm ah. Khuyến cáo của nhà sx tủ lạnh cũng chỉ 5mm thôi

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Kích thước tủ như ảnh có thể k chuẩn nhưng kích thước ô để tủ em đã yêu cầu đảm bảo khe hở giữa các cạnh bên tủ tối thiểu 5cm ah. Khuyến cáo của nhà sx tủ lạnh cũng chỉ 5mm thôi
Nhìn cụ be nó kín quá ạ, em thì cứ thực tế thôi cụ ạ, thành tủ chỗ nhiệt độ cao nhất cũng 39-40oC đấy cụ ạ - em đo cái tủ nhà em rồi, mà em để chơ lơ giữa nhà.

Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện
Theo cụ thì có nên mua máy teka 12 bộ hình như cụ MP3 đang bán hơn 11 tr hay cố lên hơn 15tr mua con bosch cụ giới thiệu ạ
Máy như cụ đang nói đến thì đang là đợt sale của Teka, nên giá khoảng 11,5tr. Em thì không khuyên cụ nên hay không đâu, vì còn phụ thuộc nhiều yếu tố ạ.
Kích thước để hở 5cm là ok rồi, như hình cụ đưa là tủ nội địa 600 lít, cụ để ý 5mm đó làm gì.

Cụ nên hiểu khuyến cáo đó là cho tủ sử dụng ở tại nước của họ, môi trường khí hậu của họ có tuyết, khác hẳn với khí hậu nhiệt đới nhà mình, nên đừng có nghe theo khuyến cáo 5mm là đi đó ạ.

Boy điện

Xe hơi
[phết.

[/QUOTE]
Nó đây cụ, mở cửa ra thơm phết.

Cụ cho e hỏi cái này dùng sao.e mua về bóc cái lớp giấy bạc rồi.cũng cho vào hộp như cụ mà chả thấy có mùi j.em thấy còn 1 lớp ny lông mỏng nữa.
E lại vứt cái vỏ đi rôi.nên ko có thông tin để dùng goole dịch dc.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho e hỏi cái này dùng sao.e mua về bóc cái lớp giấy bạc rồi.cũng cho vào hộp như cụ mà chả thấy có mùi j.em thấy còn 1 lớp ny lông mỏng nữa.
Cụ phải bóc ni-lon ra chứ.

xyzhuyxyz

Xe tăng

lucky.win

Xe điện
Em không rõ cụ mua loại nào, cái của em thì đây, em chụp gần để cụ nhìn cho rõ.

Skoda_Favorit

Xe container
Cụ cho em hỏi cụ đang xài philips có thấy bị dơ cái quạt ở trong máy không? Em thấy mặt trên nó bám chặt vào mà phần cơ đó đâu rửa được.
Hồi chưa có máy mỗi lần xài nồi chiên rửa cực mà có máy thì khoẻ nhiều. Nhưng có bao giờ cụ bị dính cháy khi chiên không? Cụ ngâm nước hay ngâm cái gì trước khi tống vào máy?
Cụ cứ ngâm nước khoảng 30' rồi lấy cái bàn chải 2 đầu (mua ở Siêu thị đồ Nhật) cọ qua cái lưới và bên dưới lòng cái khay cho sạch rồi tráng qua cho vào MRB sạch ngay! Hồi chưa có MRB cọ tay cũng mệt mà cúng kg thật sạch! Còn cái quạt bị bẩn do dầu mỡ bắn vào thì kệ, khi nào bị kẹt khó quay tính sau!:))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em sợ nhất tây tiết kiệm :D =))=))=))
Thì nó bị oánh phí nước thải cao hơn cả nước sạch nhà mềnh nên nó tiết kiệm cũng đúng thôi :))

Cụ cứ ngâm nước khoảng 30' rồi lấy cái bàn chải 2 đầu (mua ở Siêu thị đồ Nhật) cọ qua cái lưới và bên dưới lòng cái khay cho sạch rồi tráng qua cho vào MRB sạch ngay! Hồi chưa có MRB cọ tay cũng mệt mà cúng kg thật sạch! Còn cái quạt bị bẩn do dầu mỡ bắn vào thì kệ, khi nào bị kẹt khó quay tính sau!:))
Hôm nao bê qua em tháo ra cho dễ vệ sinh cụ ạ =))=))=))

xyzhuyxyz

Xe tăng
Thì nó bị oánh phí nước thải cao hơn cả nước sạch nhà mềnh nên nó tiết kiệm cũng đúng thôi :))

Em nghĩ nó ko sợ tiếc tiền, mà nó muốn làm cái máy đạt chuẩn môi trường của nó.

Skoda_Favorit

Xe container

Vẫn chạy phà phà nên kệ! Nhà em dùng quá công suất rồi! Từ ngày có nó đỡ hẳn việc rán, tiết kiệm đc khối tiền dầu! Đặc biệt đỡ hại sức khỏe! Thảo nào Ngan nhà em cứ khen nồi suốt!=))=))=))=))=)):)):)):)):D:D:D

Suvita03

Xe tải
Vẫn chạy phà phà nên kệ! Nhà em dùng quá công suất rồi! Từ ngày có nó đỡ hẳn việc rán, tiết kiệm đc khối tiền dầu! Đặc biệt đỡ hại sức khỏe! Thảo nào Ngan nhà em cứ khen nồi suốt!=))=))=))=))=)):)):)):)):D:D:D
Khi ăn có cảm giác khác gì so với chiên, rán bình thường bằng dầu ăn không cụ ơi, em chỉ sợ bọn trẻ nó chê thì lại vứt xó.