[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Skoda_Favorit

Xe container
Khi ăn có cảm giác khác gì so với chiên, rán bình thường bằng dầu ăn không cụ ơi, em chỉ sợ bọn trẻ nó chê thì lại vứt xó.
Tất nhiên không thật giòn và ngấm dầu mỡ như chiên ngập trong dầu/mỡ. Nhưng em đánh giá là đạt ~ 70%! Cái chính là:
- Không hại sức khỏe => Quan trọng nhất
- Không mất thời gian đứng chiên, không gây bắn dầu mỡ ra xung quanh => Quan trong thứ hai là rất tiết kiệm time!
- Rất tiết kiệm dầu để chiên: Tiết kiệm được tiền. => quá tốt!
- Không gây mùi như chiên thông thường => Cũng rất tốt!

E cứ chém thế nhé!:D

dig31

Xe buýt
Có cụ nào thi xếp bát đũa với em ko ^_^' (chạy xong ko có cái nào phải rửa lại nhé)

xyzhuyxyz

Xe tăng
Chơi luôn ahihi, xếp bát thì dễ hơn, nhiều xoong chảo mới khó ạ

bibi_1234

Xe tải
có cụ nào dùng máy nội địa hãng TOTO này chưa. thấy nhỏ gọn mà nhìn cơ chế rửa có vẻ là rất sạch. rẻ dc 1/2 so vs boch

Chỉnh sửa cuối:

Ti Ca

Xe hơi
Các cụ xài nồi chiên ko dầu có bị tình trạng bốc khói um nhà ko??? Thỉnh thoảng sao nồi e khói wa trời ( nồi philips 9240).
Nồi này dùng nướng mấy món có mỡ sẵn thì ngon. Chiên thì dở.

Gửi từ SCL24 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Th4iNguy3n

Xe buýt
Search máy rửa bát, ra topic này, lội cũng từ trang 300 đến đây. Các bác cho hỏi máy rửa bát lắp âm, Bosch SMV25CX03E dùng okie không ah? Model này thấy bảo là 2017, vậy có model nào tương đương mà mới hơn không? Nhà em sắp giao, bếp thiết kế từ đầu nên chọn máy để đưa bên thiết kế tủ bếp họ làm ah. Thanks!

dig31

Xe buýt
Cái bát con hello kitty sợ là khó sạch. Cái bát to hoa hồng gần chỗ mấy cái đĩa rửa xong trong lòng bát có đọng nước không cụ?:D
Chỉ cần nghiêng sao cho nước ko đọng là sạch mà cụ, cái kitty ko vấn đề j, mỗi cái bát hoa hồng đọng tí nước ạ

xitrum157

Xe máy
Các cụ xài nồi chiên ko dầu có bị tình trạng bốc khói um nhà ko??? Thỉnh thoảng sao nồi e khói wa trời ( nồi philips 9240).
Nồi này dùng nướng mấy món có mỡ sẵn thì ngon. Chiên thì dở.

Gửi từ SCL24 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Nồi bị khói do mỡ chảy xuống đáy nồi đấy cụ. Nếu khói quá thì cụ kéo cái lưới ra và đổ bớt mỡ dưới đáy nồi ra thôi ạ.

Vn-Index

Xe tải
Em dự định lắp 1 máy Bosch độc lập tầm dưới 20t, em xem mã Sms46gi04e báo giá 17t và sms46gi05e vậy loại nào hơn, hoặc các cụ cho em xin mã Bosch nào tầm tiền đấy trở lại ạ, em không lấy màu trắng ạ

Chiep

Đi bộ
Cụ Lucky.win ơi.
Em ở Hcm. Máy này còn không cụ?
Cảm ơn cụ nhé.
Cụ nào có nhu cầu mua máy Bosch model này, thì nhắn em ạ, giá đang sale chỉ hơn 15tr chút.

Có thể nói là giá đang cực tốt, còn rẻ hơn cả máy Elec hoặc Hafele ạ.

BMW73

Xe tải
Em dùng máy RB nội địa nhật thì dùng loại viên rửa bát nào thì ngon và mua ở đâu các cụ nhể? Thấy nhiều loại bột, viên rửa không biết loại nào phù hợp.

co.ntt

Racing Girl
Có cụ nào thi xếp bát đũa với em ko ^_^' (chạy xong ko có cái nào phải rửa lại nhé)

Ngăn 2 nhà cụ xêpw được cao nhỉ, nhà em không xếp chồng cao được như cái bát tô ở nhà như nhà cụ, bị chạm vào cánh quạt phun nước ngay ah.

dig31

Xe buýt
Ngăn 2 nhà cụ xêpw được cao nhỉ, nhà em không xếp chồng cao được như cái bát tô ở nhà như nhà cụ, bị chạm vào cánh quạt phun nước ngay ah.

Bát cụ cũng size to hơn thường nên ko xếp gọn đc như em ^_^'. Ko biết có cách nào tạo thêm chỗ để bát gọn như chỗ tầng 2 (chỉ để tối đa đc 6 bát) các cụ nhỉ? Bọn bosch này nó ko làm nhiều chỗ để bát haizzz

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em dùng máy RB nội địa nhật thì dùng loại viên rửa bát nào thì ngon và mua ở đâu các cụ nhể? Thấy nhiều loại bột, viên rửa không biết loại nào phù hợp.
Cụ đã mua XM chưa, nao đua với em với lão Skoda_Favorit đê =))=))=))

cuckhoai

Xe tăng
Thì em bảo cụ ý xem nâng đá thì đặt đâu chả được :))
Em thấy cái "phong thuỷ" đã không nói cụ lại còn nhắc nữa.
Em thì cứ vứt mẹ cái thuỷ với hoả đấy đi, thầy với bà biết cái tủ lạnh máy giặt hay máy rửa bát là cái mẹ gì thì làm sao bảo để đâu được, lại thêm cái bếp từ - bảo nó thuộc hoả hay kim bây giờ =))=))=))
Con ngan già nhà cháu hai lần mời thấy phong thủy về thì cả hai thấy đều vứt cả dép chạy. Trước ở tập thể sau ở chung cư nó đều mời thấy về, thầy hỏi tuổi em để xem phong thủy. Em cứ để thầy xem rồi phán bét tè lè nhè, cuối cùng em mới thủng thẳng: nhà này có phải em là chủ nhà đếch đâu mà xem theo tuổi em, mịa nó chứ sổ đỏ và hộ khẩu hay bất cứ giấy tờ có giá nhà em toàn tên con ngan già, em có tên trong đó đâu mà được coi là chủ. Thầy bảo tôi lậy anh, thế ai là chủ cái nhà này? Em nói em chịu nhưng chắc chắn không phải em. Thầy chán lè lưỡi lượn ngay và luôn. Bố khỉ phong với chả thủy.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Con ngan già nhà cháu hai lần mời thấy phong thủy về thì cả hai thấy đều vứt cả dép chạy. Trước ở tập thể sau ở chung cư nó đều mời thấy về, thầy hỏi tuổi em để xem phong thủy. Em cứ để thầy xem rồi phán bét tè lè nhè, cuối cùng em mới thủng thẳng: nhà này có phải em là chủ nhà đếch đâu mà xem theo tuổi em, mịa nó chứ sổ đỏ và hộ khẩu hay bất cứ giấy tờ có giá nhà em toàn tên con ngan già, em có tên trong đó đâu mà được coi là chủ. Thầy bảo tôi lậy anh, thế ai là chủ cái nhà này? Em nói em chịu nhưng chắc chắn không phải em. Thầy chán lè lưỡi lượn ngay và luôn. Bố khỉ phong với chả thủy.
Báng bổ, báng bổ .... =))=))=))
Cụ cứ thế bảo sao chả có cái gì đứng tên cụ :))