[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

DreamOld

Xe hơi
Xin lỗi các cụ, có thể trùng bài nhưng em tìm ko ra. Em đang định mua bộ này, Nhà em 2vc,2 con nhỏ, ngày 1 bữa tại nhà thôi. Dùng bộ này có ổn ko các cụ ?. Các cụ cho em xin ưu nhược điểm của nó ạ. Em cảm ơn ạ.

Grandtouring

Xe điện
Xin lỗi các cụ, có thể trùng bài nhưng em tìm ko ra. Em đang định mua bộ này, Nhà em 2vc,2 con nhỏ, ngày 1 bữa tại nhà thôi. Dùng bộ này có ổn ko các cụ ?. Các cụ cho em xin ưu nhược điểm của nó ạ. Em cảm ơn ạ.

Máy này nhỏ, gọn, nhưng không rửa được xoong nồi.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

Cụ lấy hình ở đâu mà hai hình hai loại máy thế?
Cỡ này nhà 4ng dùng tốt rồi nhưng nồi chảo to thì vẫn phải rửa tay.

Skoda_Favorit

Xe container
Xoong chảo thì mua Bộ Tefal tháo được cán (nấu xong tháo cán ra đặt luôn lên bàn đỡ phải dùng đĩa, ăn xong thừa lấy nắp Silicon đi cùng đậy cho vào tủ lạnh, ăn hết thì xếp vào máy rửa như cái đĩa to) thì quá ổn Cụ nhỉ! E đang có mấy Bộ đấy nên Cụ xem có nhu cầu không em để giá vốn cho vì Cụ cũng dùng máy Nhật!:))

landopen

Xe tăng
Cũng phải cho chị em được giải phóng sức lao động chứ cụ. Rửa ít không sao, chứ như nhà em ngày ăn 3 bữa, mỗi bữa bát đĩa cũng không ít, nên em đã quyết định đầu tư 1 em. Nói thật ban đầu dùng chưa quen thì nghĩ ngại xếp bát. Giờ dùng quen rồi thì lại nghĩ: Biết thế này mua sớm hơn mà dùng, công nhận sướng cái thằng người lắm ạ. Đúng là phải trải nghiệm mới thấy giá trị của nó. Em không quảng cáo MRB đâu ạ, mà do thời gian dành cho việc rửa bát của nhà em mất nhiều thời gian quá, mà để cho ông xã rửa thì bữa sau toàn phải ăn lại thức ăn của bữa trước nên em mạnh dạn đầu tư: vừa nhàn mà lại vừa sạch( bát đũa khô cong, bồn rửa khô ráo sạch sẽ). Thật là sung sướng cuộc đời!
Cụ chỉ được cái nghĩ tích cực cho chị em, nhưng rảnh quá lại cãi nhau cụ ơi

DreamOld

Xe hơi
Em xác định là nồi chảo to là tự rửa rồi mà. Vì nhà ko có chỗ để máy to ạ

Ngoclamthoi

Xe máy
Xoong chảo thì mua Bộ Tefal tháo được cán (nấu xong tháo cán ra đặt luôn lên bàn đỡ phải dùng đĩa, ăn xong thừa lấy nắp Silicon đi cùng đậy cho vào tủ lạnh, ăn hết thì xếp vào máy rửa như cái đĩa to) thì quá ổn Cụ nhỉ! E đang có mấy Bộ đấy nên Cụ xem có nhu cầu không em để giá vốn cho vì Cụ cũng dùng máy Nhật!:))
Bộ đấy thế nào cụ inbox em xem nào. Thấy review bảo cán rời của Tefal hơi nặng :D

shikari

Xe tải
Nhà cháu vừa múc con Electrolux ESF5511 13 bộ dùng phê pha lắm, giải phóng cho cả nhà, rất tuyệt.

francis.castanie

Xe buýt
Em mới nhờ cụ lucky.win lên Thái Nguyên lắp cho bố mẹ vợ con Bosch 13 bộ 25KI, hiện tại chủ yếu chỉ có 2 ông bà ở nhà thôi nên 1 ngày rửa 1 lần buổi tối, máy cũng thừa chỗ nhưng em nghĩ làm gì đến mức cả tuần mà chưa đầy máy ạ, vì một bữa cũng ít nhất phải 1, 2 cái nồi rồi? Lúc đầu cụ Lắc cũng tư vấn là nên lấy loại máy 8 bộ thôi, nhưng em đang dùng con này ở nhà được 4 tháng rồi, thấy chả tốn điện với tốn nước mấy, nên chốt lấy cái máy to dùng cho sướng, bình thường dùng ít không sao nhưng tự nhiên phát sinh nhiều người, đến lúc cần dùng đến máy lại thiếu chỗ thì chẳng vui tẹo nào. Em thấy năm nay quyết định đúng đắn nhất của em là mua máy rửa bát ạ :D
Vâng cụ, ngày bthuowngf nhiều khi e xa nc nóng tí nó cũng tự sạch. Nhưng tết nhất hội hè đống bát đũa, nhiều khi mọi ng báo cơm chúc tết phát sợ. Chỉ muốn đóng cửa ra làm cốc cafe cho thoải mái mà ko nỡ.
Khí hậu mình bát đũa để 1 tuần mới rửa mốc ngay ko khả thi. Ngày nào cũng rửa mà mua máy to ngu ngu thì lãng phí. Máy nhỏ thì loại luôn rồi.

=>> E tim máy nào thông minh chút, kiểu nó phân cấp độ ấy ạ. E nghĩ chắc phải có chữ ko lẽ mấy ông sxuat cũng ngờ U đến mức đó. Có điều tìm hoài chưa ra...

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ, ngày bthuowngf nhiều khi e xa nc nóng tí nó cũng tự sạch. Nhưng tết nhất hội hè đống bát đũa, nhiều khi mọi ng báo cơm chúc tết phát sợ. Chỉ muốn đóng cửa ra làm cốc cafe cho thoải mái mà ko nỡ.
Khí hậu mình bát đũa để 1 tuần mới rửa mốc ngay ko khả thi. Ngày nào cũng rửa mà mua máy to ngu ngu thì lãng phí. Máy nhỏ thì loại luôn rồi.

=>> E tim máy nào thông minh chút, kiểu nó phân cấp độ ấy ạ. E nghĩ chắc phải có chữ ko lẽ mấy ông sxuat cũng ngờ U đến mức đó. Có điều tìm hoài chưa ra...
Chắc cụ chờ khi nào MRB có AI thôi =))=))=))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ở đâu, ship luôn cho em xem nào :)):)):))

veno

Xe tải

Em thấy cái máy Bosch nhà em dùng là loại chỉ có tính năng cơ bản nhưng cũng có chức năng Auto, nó tự kiểm tra xem nhiều bát đĩa nhiều hay ít, bẩn hay sạch để điều chỉnh cho phù hợp lượng nước hay sao ấy. Em không rõ nó có thần thánh đến mức ý không nhưng em để ý thấy nếu để auto thì tổng thời gian máy chạy sẽ thay đổi, không cố định. Lúc đầu máy luôn báo 2h40' sẽ xong, nhưng thực tế có hôm ít đồ thì hình như chưa đến 2 tiếng là nó xong rồi :D