[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

at2009

Xe tăng
E nghĩ 12 bộ thì đặt trên bàn bếp cũng được (nếu không có tủ bếp trên hoặc tủ bếp trên cao hơn tủ bếp dưới 82cm). Tuy nhiên thì Bác nên đặt ở tủ dưới ạ. 12 bộ thì rửa được xoong nồi chảo thoải mái. Nhà 6 người dùng máy 12 bộ là ổn rồi. Bác tung nốt mấy cái ảnh toàn cảnh bếp nhà Bác và chỗ Bác dự kiến đặt máy để các cao thủ trên này tư véo nữa ạ.
Em chụp tủ bếp và dự kiến chỗ em định để máy rửa bát như này, nhờ các cụ tư vấn giúp em ạ

Gầm tủ bếp dưới em đo chỉ cao 70cm, khoảng cách giữa tủ trên và tủ dưới cũng khoảng 70cm nên nhét bếp âm vào cũng khó. Em định đặt hẳn ra ngoài chỗ như trên hình vẽ, 1 bên MRB gối lên bức tường lửng, 1 bên em sẽ làm giá đỡ bắt vào tường, hơi xấu tí nhưng chỗ đó đường cấp, thoát nước cũng thuận tiện không phải cải tạo lại tủ bếp. Các cụ tư vấn giúp em với ạ.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em chụp tủ bếp và dự kiến chỗ em định để máy rửa bát như này, nhờ các cụ tư vấn giúp em ạ
Gầm tủ bếp dưới em đo chỉ cao 70cm, khoảng cách giữa tủ trên và tủ dưới cũng khoảng 70cm nên nhét bếp âm vào cũng khó. Em định đặt hẳn ra ngoài chỗ như trên hình vẽ, 1 bên MRB gối lên bức tường lửng, 1 bên em sẽ làm giá đỡ bắt vào tường, hơi xấu tí nhưng chỗ đó đường cấp, thoát nước cũng thuận tiện không phải cải tạo lại tủ bếp. Các cụ tư vấn giúp em với ạ.
Bếp nhà cụ to bằng cả nhà em luôn :-o:-o:-o

dongnat123

Xe container

at2009

Xe tăng

xyzhuyxyz

Xe tăng
Vâng em cảm ơn cụ. Rất tiếc lúc làm tủ bếp lại không tính đến MRB nên không thiết kế chỗ cho nó, gầm chậu rửa thì em ngắm lại chật không để được vì còn vướng các ống thoát chậu rửa mà phá chỗ ngăn khác ra thì em không muốn. Em định đặt kê lên bên ngoài tủ bếp ở ô sân ướt cạnh tủ bếp và chỗ này cũng thuận tiện để làm đường cấp, thoát nước. Để về em chụp lại chỗ dự kiến đặt máy các cụ tư vấn thêm cho em nhé. Ngoài ra em xin tư vấn thêm nên mua loại nào nữa ạ. Cám ơn các cụ.
Trên 15tr thì cụ mua Bosch, ít hơn thì elec, ariston, candy.

Hai cang

Xe buýt
Các cụ vui tính quá. Nhà em nhà ống, bếp cũng khoảng 25m2 thôi ạ. Mà rộng thì bày nhiều chả biết bao nhiêu là đủ, tủ bếp dài hơn 5m mà nhét đồ vẫn thấy chật ạ. Cứ nho nhỏ xinh xinh lại gọn gàng ngăn nắp.
Bởi vậy nên E hạn chế các thể loại tủ nhà E luôn, càng lắm tủ càng bừa. Ít tủ ko có chỗ để là phải giải tán luôn nếu ko muốn bừa bộn :)

lucky.win

Xe điện
Em vừa xem lại hướng dẫn sử dụng thì nó là đèn báo cứu trợ, nó kêu cần phải nạp lại thì là nạp "cái gì" vậy các cụ?
Cụ tờ roi bọn em bá đạo thật đấy, mà sách nào lại dịch thành đèn báo cứu trợ thế cụ.

Giả sử cụ xác định để ở chỗ cụ đánh dấu thì em khuyên cụ hạ thấp bệ gạch xuống, chứ để thế cao quá ạ.

Cái máy lọc nước thì tháo tủ ra, cho cái máy vào gầm chậu rửa cho gọn. Đồ nhà cụ bầy nhiều quá.

Cụ lucky cho hỏi tý nhé. Bếp Cata bị ntn là lỗi gì ạ. E cứ phải tắt at đi dùng đc mấy hôm lại bị.

Phía bên trái hiện số 1 là nó hiện cùng là lỗi EE1 ạ, hay đấy là cụ đang bật bếp đó số 1. Em ngồi nhìn toét mắt mà chả hình dung ra lỗi gì, chỉ đoán là phần kết nối main bên trong, tháo ra vệ sinh xem thế nào.

P/S: ngoài lề ạ, chảo cụ đang dùng là Tefal dòng Expertise, cụ thấy nó ổn không ạ.

-> em xin bác, ý em hỏi là về việc: rửa sạch bằng bao nhiêu % so với em bosch ạ, trước khi rửa có phải tráng sạch sẽ không, có hay bị lỗi vặt ko nữa ợ

Với nhân tiện bác giới thiệu giúp em bosch độc lập từ 15-20m với ạ, cần thì em lại sửa bếp ạ
So với Bosch thì còn xa ạ, không phải tráng đâu, bát đĩa gạt thức ăn thừa đi là được, sót chút cũng không sao cả.

Cụ có điều kiện thì cứ máy nhiều xèng mà mua nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Skoda_Favorit

Xe container

viet203

Xe đạp
các cccm cho e hỏi xíu, em tính mua máy bosch đấy nhưng mua của bên khác k phải của HMH, thì chính sách bảo hành của họ có đảm bảo không các bác ha :P em tính hốt một con bên OSM

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Lão này nhanh thế! Rỗi rãi quá hả????:)):)):)) Đang định còm tương tự!=))=))=))=))=))

Em nghĩ ổn!!!!=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>
Ổn kiểu sắm thêm cái ghế vợ đưa bát đĩa cho chồng xếp hả cụ - thắm tình đoàn kết cụ nhỉ =))=))=))

Skoda_Favorit

Xe container
Ổn kiểu sắm thêm cái ghế vợ đưa bát đĩa cho chồng xếp hả cụ - thắm tình đoàn kết cụ nhỉ =))=))=))
Thì ý Cụ ấy là không đập phá gì hiện trạng mà! Cũng kg quá cao đâu! Mà đâu phải Gấu nhà ai cũng chân ngắn như Gấu nhà............. Cụ!!!!!!!!!:((:((:((:((

at2009

Xe tăng
Giả sử cụ xác định để ở chỗ cụ đánh dấu thì em khuyên cụ hạ thấp bệ gạch xuống, chứ để thế cao quá ạ.

Cái máy lọc nước thì tháo tủ ra, cho cái máy vào gầm chậu rửa cho gọn. Đồ nhà cụ bầy nhiều quá.
Cụ Lucky đây rồi cụ giúp em với :)
Sorry các cụ em trưa em tranh thủ chụp vội không kịp dọn nên nhìn bừa bộn quá ạ :)
Em đang băn khoăn nếu muốn bố trí âm tủ để ở ngăn tủ dưới em đang mở cánh đây, nhưng em đo chiều cao thông thủy ngăn tủ cao có 70cm thì có đặt vừa máy không cụ. Với lại đặt ở ngăn này thì đường nước cấp, thoát lại phải cải tạo hơi phức tạp nên hơi ngại.
Nếu đặt ở ngoài thì cụ tư vấn giúp em mua máy 12 bộ loại nào ạ, chỗ bệ đó cao bằng mặt tủ bếp cao quá khó thao tác sử dụng à cụ, nếu hạ thì cao bao nhiêu là vừa ạ, còn cái máy lọc nước thì em sẽ đẩy sang chỗ khác không vấn đề gì ạ.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Lucky đây rồi cụ giúp em với :)
Sorry các cụ em trưa em tranh thủ chụp vội không kịp dọn nên nhìn bừa bộn quá ạ :)
Em đang băn khoăn nếu muốn bố trí âm tủ để ở ngăn tủ dưới em đang mở cánh đây, nhưng em đo chiều cao thông thủy ngăn tủ cao có 70cm thì có đặt vừa máy không cụ. Với lại đặt ở ngăn này thì đường nước cấp, thoát lại phải cải tạo hơi phức tạp nên hơi ngại.
Nếu đặt ở ngoài thì cụ tư vấn giúp em mua máy 12 bộ loại nào ạ, chỗ bệ đó cao bằng mặt tủ bếp cao quá khó thao tác sử dụng à cụ, nếu hạ thì cao bao nhiêu là vừa ạ, còn cái máy lọc nước thì em sẽ đẩy sang chỗ khác không vấn đề gì ạ.

Trước giờ em vẫn nghĩ em bày thì vô đối rồi mà nhìn nhà cụ thì em phải kêu sư phụ mất :)):)):))

at2009

Xe tăng
Thì ý Cụ ấy là không đập phá gì hiện trạng mà! Cũng kg quá cao đâu! Mà đâu phải Gấu nhà ai cũng chân ngắn như Gấu nhà............. Cụ!!!!!!!!!:((:((:((:((
Vâng cụ. Đang yên ổn rồi cũng ngại đập phá, nhưng nếu cần thì cũng phải hạ bớt thôi ạ. Rửa bát là nhiệm vụ của F1 nhà em mà nó lười nên nó góp tiền mừng tuổi để mua máy cụ ạ :)

at2009

Xe tăng
Trước giờ em vẫn nghĩ em bày thì vô đối rồi mà nhìn nhà cụ thì em phải kêu sư phụ mất :)):)):))
Vâng cụ. Chụp ảnh post lên em cũng thấy xấu hổ :) Thế em mới bảo rộng thì lại càng bừa bộn mà.

Bachtx24

Xe tải
mấy hôm nắng ráo lại thấy k cần mrb nữa các cụ nhể